ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

Final Fantasy VII - The Web Series

<<--- Final Fantasy VII - The Web Series ---

นี่คือคลิปภาพยนตร์สั้นๆจากเกมส์ Final Fantasy VII เวอร์ชั่นคนจริงแสดง ทำโดยกลุ่มแฟนๆเกมส์ Final Fantasy VII
    เมื่อปี 2012 นำโดยผู้กำกับ Gionata Medeot ผู้ชื่นชอบ FF7 มากและใฝ่ฝันจะทำออกมาเป็นภาพยนตร์แบบ live-action web series ให้ได้ โดยเขาไม่
    สนว่า Square Enix จะเข้ามาเบรคโปรเจคนี้ของเขาหรือไม่ เพราะเขาทำออกมาโดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆ ซึ่งเมื่อปี 2012 เขาได้ทดลองถ่ายทำออกมาเป็นแค่
    คลิปสั้นๆเท่านั้น แต่ตอนนี้เขาประกาศตัวทำโปรเจค Final Fantasy VII - The Web Series เต็มตัวแล้ว วางแผนไว้ว่าจะทำทั้งหมด 6 ตอน ตอนละ 15 นาที
    รวมแล้วทั้งเรื่องก็ 90 นาที ประมาณภาพยนตร์จอเงินหนึ่งเรื่องเลย ใช้เงินทุนในการถ่ายทำประมาณ $400,000 หรือประมาณ 12 ล้านบาท

กลุ่มทีมงานที่สร้าง Final Fantasy VII - The Web Series นี้ไม่ใช่แฟนๆเกมส์ทั่วไป แต่พวกเขาเป็นทีมงานสร้างภาพยนตร์จริงๆ ที่เคยมีผลงานมาแล้ว
    อย่างเช่นเรื่อง Harry Potter, The Green Lantern, Kick-Ass, Scott Pilgrim vs the World, Mortal Kombat และอื่นๆมากมาย ที่พวกเขา
    เคยร่วมงานสร้างภาพยนตร์ด้วย และจะนำประสบการณ์การทำภาพยนตร์ที่ผ่านมา มาใช้กับ Final Fantasy VII - The Web Series ภาพยนตร์จากเกมส์
    โปรดของพวกเขานั่นเอง โดยนอกจาก Gionata Medeot ที่เป็นผู้กำกับแล้ว ยังมี Xander Williams นักเขียนบทที่เคยเขียนนิยายแฟนฟิกชั่น “The Jeno
    va Project”, Daniel Purcell โปรดิวเซอร์ประสบการณ์สูง, James Mark ผู้กำกับบทต่อสู้ และทีมงานอื่นๆอีกมาก แต่ก็ยังไม่พอ ทางทีมงาน Final Fan
    tasy VII - The Web Series จึงประกาศรับอาสาสมัครที่จะมาช่วยงาน และรับบริจาคทุนสร้างจากแฟนๆ Final Fantasy เพิ่มด้วย เพราะภาพยนตร์ตัวนี้ไม่
    ได้ทำเพื่อหาเงิน แต่ทำเพื่อเกมส์ที่พวกเขาชอบ โดยเงินที่ได้มาก็จะนำไปจ่ายค่าจ้างนักแสดง ค่าสตูดิโอ ค่าอุปกรณ์ต่างๆเท่านั้น

Margie Cox รับบทเป็น Tifa ความเห็นส่วนตัวผมว่าเธอยังแน่นอกไม่พอนะ ฮ่าๆๆ

ส่วนพี่กล้ามนี่เข้ากับบท Barret ดี

นักแสดงนอกจากแอริธ ที่โผล่มาในคลิปแรกแล้ว ตอนนี้ก็มี Margie Cox นักแสดงสาวที่จะมารับบทเป็น Tifa Lockheart และ Mars Crain
    พี่กล้ามผิวสีรับบทเป็น Barret Wallace ส่วนตัวละครอื่นๆก็กำลังหาเพิ่มอยู่ และจะประกาศเพิ่มเติมเร็วๆนี้ นอกจากนี้ก็ยังมี Team 2X กลุ่มนัก
    แสดงบทบู๊ที่อยู่เบื้องหลังภาพยนตร์แอคชั่นดังๆมาแล้วมากมาย

ติดตามรายละเอียดของ Final Fantasy VII - The Web Series ได้ที่

http://www.kickstarter.com/projects/...fficial-fan-pr

https://www.facebook.com/FinalFantasyVIITheWebSeries

ข้อมูลอ้างอิงจาก
    http://www.kickstarter.com/projects/...fficial-fan-pr

http://game.sanook.com/952068/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    กรี้ดดด อยากดู 5555555

อยากเห็นใครแสดงเป็นตัวนี้ อิอิ

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bostion อ่านกระทู้
    กรี้ดดด อยากดู 5555555

อยากเห็นใครแสดงเป็นตัวนี้ อิอิ

อ่าห์ เซฟิลอส ฟินนน ใช่ป่าวว่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themisstic : 23rd July 2013 เมื่อ 17:20

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เอ่ออ ฝันร้ายที่สุดของหนังจากเกมญี่ปุ่น คือคนแสดง - -"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    ชอบ เพลง Final Fantasy VII ทุกเพลง เพราะมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    1:22 !!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขออย่าให้กากกว่าอนิเมชั่นที่พี่ยุ่นทำเป็นพอ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมไม่ใช่แฟน 7 นะ เล่นแต่ 8/9

คิดว่า tifa แจ่มกว่านางเอกอีกนะ -0-

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    จบตั้งแต่ไม่ใช่คนญี่ปุ่นเองแสดงล่ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เงิบคนแสดงก็รู้นะว่าทำเองแต่พี่ช่วยคัดคนแสดงหน่อยเหอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    หมดกัน เอริท กับ ทีฟ่า ที่กุปลึืม หน้าตาอุบาทมาก อย่าทำเลยดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    อย่าเอาแค่หน้าตาว่าสิ ยังไม่ได้เห็นงานแสดงจริง ๆ เลยอย่าพึ่งต่อต้าน มันเป็นเวอร์ชั่นที่คนแสดงจะให้เหมือนอนิเมชั่นเป๊ะ ๆ มันเป็นไปไม่ได้หรอก เวอร์ชั่นคนแสดงไม่ได้มาแทนที่ความทรงจำดี ๆ ที่เรามีกับเกมนี้นะครับ เป็นแค่การถ่ายทอดเรื่องราวในอีกรูปแบบนึงเท่านั้นเอง ผมออกจะชื่นชมคนกลุ่มนี้ด้วยซ้ำที่กล้ามาทำตรงนี้ ไม่รู้ว่าทางค่ายเกมจะว่ายังไงบ้าง ดีไม่ดีมีฟ้อง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ทำลายความฝันผมซะละกับหน้าคนแสดง เห็นหน้าเอริททีเงิบเลย แต่เค้าทำเพราะใจรักช่างเค้าละกัน

แต่เก็บ FF7 เป็นตำนานไปแหละดีละ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ทุนน้อย แค่ลงกับเอฟเฟ็คกับอุปกรณ์ถ่ายทำและฉากต่างๆ ก็หมดไปเยอะแล้ว คนแสดง คงจะหาคนใกล้ตัวมาแสดงน่ะแหละ แต่ เอริท นี้ดูเหมือนฝืนคอสเพลย์ไงไม่รู้ เหมือนไปไม่สุด

แต่อยากเห็นคนแสดงเป็น เซฟิรอส กับ คู่หูคู่ฮาพี่โล้นกับหนุ่มผมแสง(ลืมชื่อไปล่ะ ขี้เกียจหาใหม่) จริงๆ งิ
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อยากดูๆๆๆๆๆๆ คงมันน่าดู
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เห็นแค่ครึ่งหน้าก้อดีอยู่แล้วเชียว......

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Aerith หัวเถิกไปนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    5555 ผมก็ว่างั้นแหละครับ ไม่เหมือนไม่เป็นไรครับ ขอสวยตรึงใจได้ไหม เห็นครั้งแรกไม่ผ่านก็หมดอารมแล้วครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่แฟน 7 นะ เล่นแต่ 8/9

คิดว่า tifa แจ่มกว่านางเอกอีกนะ -0-
    Tifa คือนางเอกคับ ในภาค 7 -*-

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    อย่าเอาแค่หน้าตาว่าสิ ยังไม่ได้เห็นงานแสดงจริง ๆ เลยอย่าพึ่งต่อต้าน มันเป็นเวอร์ชั่นที่คนแสดงจะให้เหมือนอนิเมชั่นเป๊ะ ๆ มันเป็นไปไม่ได้หรอก เวอร์ชั่นคนแสดงไม่ได้มาแทนที่ความทรงจำดี ๆ ที่เรามีกับเกมนี้นะครับ เป็นแค่การถ่ายทอดเรื่องราวในอีกรูปแบบนึงเท่านั้นเอง ผมออกจะชื่นชมคนกลุ่มนี้ด้วยซ้ำที่กล้ามาทำตรงนี้ ไม่รู้ว่าทางค่ายเกมจะว่ายังไงบ้าง ดีไม่ดีมีฟ้อง

ตามนั้นครับ อย่าพึ่งตัดสินใจจากรูปลักษณ์ภายนอกเลยครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ก็น่าสนใจดีนะครับ เป็นผมคนเดียวรึป่าวที่ส่วนตัวชอบ XII

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    อยากเห็นคลาวด์กับเซฟิรอสอะ ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuideKiller อ่านกระทู้
    ก็น่าสนใจดีนะครับ เป็นผมคนเดียวรึป่าวที่ส่วนตัวชอบ XII
    โอ้ววว นึกว่ามีแต่ผมคนเดียวที่ชอบ 555 ภาค XII ภาคแรกที่ผมเล่นจนจบ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เห็นก็มีความรู้สึกอยากให้ให้ทำน่ะเชียร์ๆๆ แต่อริสหน้าผากแยอะไปไหม
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เหมือนแต่สื้ออารมณ์ตัวละครไม่ได้ก็เท่านั้น
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมเป็นแฟน FF7 เลยอยากจะบอกว่า ทีมงานที่มีคุณภาพแบบนี้ ทำไม ทำไม ไม่ไปติดต่อ Square Enix ให้เป็นเรื่องเป็นราว

เพราะบริษัทน่าจะมีตัวนักแสดงอยู่แล้ว ก็ต้นแบบหน้าตาของตัวละครไง เยอะแยะไป พวกทำ motion capture ก็มีถมไป

ก็เข้าใจนะว่าไม่หาผลกำไร แต่ก็แค่ติดต่อไป โยนเงินให้บริษัทเป็นค่าแรงไป แล้วก็มาต่อยอดกันเอาเอง