ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

The Wolverine ใครดูแล้วมั้ง

ดูเสร็จแล้วบอกกับเพื่อนว่า ' ภาคหน้ามันแน่เลยว่ะ ' ถามว่าภาคนี้ดีมั้ยก็ดีทีเดียว
    ถึงฉากต่อสู้จะไม่อลังการเท่าใน origins wolverine เท่าไรแต่เนื้อเรื่อง ok เลย
    ถึงจะไม่หักมุมเท่าไรนัก ฉาก action ที่มีอยู่มากต้นเรื่อง กับ ท้ายเรื่อง ส่วนกลาง
    เรื่องออกจะน่าเบื่อเดินเรื่องช้าไปหน่อย แต่ก็ถือว่าพอใช้ แนะนำให้ดูจนกว่าจะจบ
    หลัง credit อันเป็นธรรมเนียมหนังฮีโร่ แล้วคุณจะบอกว่า OMG นี้แค่ภาคเชื่อม
    โยงนี้หว่า เป็นแค่ภาคคันกลางก่อนจะถึงภาคต่อสู้เน้นๆ พวก effect ก็ไม่มีอะไร
    มากนักเหมือนใน X-men เน้นความดิบๆ มากกว่าใช้ effect ตัวก็ 2 ชม. ร่วม
    ฉาก extra แล้ว สรุปเอาไป 8/10 ฉากต่อสู้น้อยไปหน่อย แต่ภาคหน้ามันแน่

joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485
    สนุกดีครับแต่ขอสปอยฉากท้ายเครดิตครับ ไม่ว่ากันนะเผื่อคนที่ไม่ได้รอดู
    เหตุการณ์ในฉากท้ายเครดิตเกิดขึ้นสองปีหลังจากเหตุการณ์ในตอนจบของ The Wolverine โลแกนเดินเข้าไปในสนามบินและเข้าคิวรอผ่านเครื่องตรวจสอบโลหะ มีโฆษณาของทราสก์ อินดัสตรี่ ฉายบนทีวีที่สนามบิน
    ขณะที่จะเดินเข้าเครื่องตรวจจับ เหรียญกับโลหะรอบตัวของเขาก็เริ่มลอยขึ้น เขารู้ว่ามีคนอยู่ข้างหลังแล้วหันไปหา ชายในชุดเสื้อคลุมและหมวกสีดำค่อยๆ เงยหน้าขึ้น และก็เผยโฉมแม็กนีโตของเอียน แม็คเคลเลน ซึ่งดูจะได้พลังของเขาคืนมา
    แล้วแม็กนีโตก็บอกว่ากำลังจะมีบางอย่างมาที่ทำลายมนุษย์กลายพันธุ์ทั้งหมดให้สิ้นซาก และเขาอยากให้โลแกนมาร่วมต่อสู้ โลแกนปฏิเสธ บอกว่าทำไมเขาควรร่วมมือด้วย จากนั้นเขาก็พบว่าเสียงและผู้คนรอบตัวเขาเริ่มหยุดนิ่ง
    โปรเฟสเซอร์ของแพทริค สจ๊วร์ต เข้ามาในรถเข็น เคลื่อนเข้าหาโลแกน ท่ามกลางผู้คนที่หยุดนิ่ง โลแกนไม่อยากจะเชื่อ “มันเป็นไปได้ยังไง” ซาเวียร์ตอบด้วยคำพูดที่ชวนให้นึกถึง X-Men ภาคแรก “อย่างที่ผมเคยบอกคุณ ไม่ได้มีแต่คุณที่มีพลังพิเศษแบบนี้”
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonyhero : 25th July 2013 เมื่อ 14:55
    Tonyhero Store Steam Seller

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมอดดูเลยอ่ะ พอดูจบปุ๊ป ปิดปั๊ป ว่าจะรอดูซะหน่อย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ผมให้ 7/10 มันไม่เร้าใจเท่าorigins wolverine
    แบบ กรงเล็บเหมือนไม่คม ฉากต่อสู้ มุมกล้องไม่สวย

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ผมให้ 7/10 มันไม่เร้าใจเท่าorigins wolverine
    แบบ กรงเล็บเหมือนไม่คม ฉากต่อสู้ มุมกล้องไม่สวย
    รอดูหลังสอบเสร็จวันอาทิตย์ เล่นเอาผมไม่อยากดู 55
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonyhero อ่านกระทู้
    สนุกดีครับแต่ขอสปอยฉากท้ายเครดิตครับ ไม่ว่ากันนะเผื่อคนที่ไม่ได้รอดู
    เหตุการณ์ในฉากท้ายเครดิตเกิดขึ้นสองปีหลังจากเหตุการณ์ในตอนจบของ The Wolverine โลแกนเดินเข้าไปในสนามบินและเข้าคิวรอผ่านเครื่องตรวจสอบโลหะ มีโฆษณาของทราสก์ อินดัสตรี่ ฉายบนทีวีที่สนามบิน
    ขณะที่จะเดินเข้าเครื่องตรวจจับ เหรียญกับโลหะรอบตัวของเขาก็เริ่มลอยขึ้น เขารู้ว่ามีคนอยู่ข้างหลังแล้วหันไปหา ชายในชุดเสื้อคลุมและหมวกสีดำค่อยๆ เงยหน้าขึ้น และก็เผยโฉมแม็กนีโตของเอียน แม็คเคลเลน ซึ่งดูจะได้พลังของเขาคืนมา
    แล้วแม็กนีโตก็บอกว่ากำลังจะมีบางอย่างมาที่ทำลายมนุษย์กลายพันธุ์ทั้งหมดให้สิ้นซาก และเขาอยากให้โลแกนมาร่วมต่อสู้ โลแกนปฏิเสธ บอกว่าทำไมเขาควรร่วมมือด้วย จากนั้นเขาก็พบว่าเสียงและผู้คนรอบตัวเขาเริ่มหยุดนิ่ง
    โปรเฟสเซอร์ของแพทริค สจ๊วร์ต เข้ามาในรถเข็น เคลื่อนเข้าหาโลแกน ท่ามกลางผู้คนที่หยุดนิ่ง โลแกนไม่อยากจะเชื่อ “มันเป็นไปได้ยังไง” ซาเวียร์ตอบด้วยคำพูดที่ชวนให้นึกถึง X-Men ภาคแรก “อย่างที่ผมเคยบอกคุณ ไม่ได้มีแต่คุณที่มีพลังพิเศษแบบนี้”
    คิวต่อไป ผมว่าพี่คนนี้มาแน่ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auronx01 : 26th July 2013 เมื่อ 01:59

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่านุกดีนะ แต่เหมือน โดนแทง โดนธนูยิง อะไรพวกนี้ไม่มีเลือดเลย ทั้งโลแกนแทงคนอื่นก็ไม่มีเลือด โดนยิงธนูก็ไม่มีเลือด แต่พอโลแกนถูกยิงเลือดดันมีออกมาให้เห็นได้

ดาบไฟของหุ่นผมว่าเท่ดีนะ
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ผมว่านุกดีนะ แต่เหมือน โดนแทง โดนธนูยิง อะไรพวกนี้ไม่มีเลือดเลย ทั้งโลแกนแทงคนอื่นก็ไม่มีเลือด โดนยิงธนูก็ไม่มีเลือด แต่พอโลแกนถูกยิงเลือดดันมีออกมาให้เห็นได้

ดาบไฟของหุ่นผมว่าเท่ดีนะ
    แหะๆๆ
    คงจะลดความโหดลงไปนิดนึงเพื่อเด็กๆด้วย
    Tonyhero Store Steam Seller

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ให้ 9/10 ครับ ชอบ มาริโกะ ชอบยูกิโอะน้อยด้วย ^^ ส่วนตัวชอบฮิวจ์ แจ็คแมนอยู่แล้ว ในหนังก็แสดงใด้เจ๋งมาก เนื้อเรื่องโอเคครับ อินจนลืมจับผิด
    คาดไม่ถึงบางตอน รถในหนังก็มีแต่เด็ดๆ ออดี้R8 V10 แล้วก็ดูคาติไดเวล โครโม(ชอบมาก)

#ข้อสงสัยส่วนตัว(สปอยล์) : ไม่เข้าใจตรงที่ว่าเนื้อเรื่องในเดอะวูล์ฟเวอรีนจะมีตอนที่โลแกนฝันร้ายว่าฆ่าจีน(ซึ่งโลแกนฆ่าจีนไปแล้วในภาคLast Stand เนื้อเรื่องของThe Wolverine ก็ควรจะเป็นต่อจากภาคLast Standสิ) แต่ทำไมตอนสุดท้ายในภาคนี้ ชาร์ลซาเวียร์กับแม็กเนโต้พึ่งจะมาเจอกับโลแกนในตอนหลังเครดิต
    สรุปว่า The Wolverine มันก่อนหรือหลังภาค The Last Stand ??? วอนผู้รู้มาใขข้อข้องใจ

#อ๊อ อีกอย่าง X-Men : day of Future Past ที่จะฉายปีหน้า เนื้อเรื่องจะเป็นแนวที่ว่าจะส่งโลแกนกลับไปอดีตเพื่อเปลี่ยนแปลงอะไรซักอย่างนะ จะเกี่ยวข้องกับภาคนี้ยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JamiesMc'Avoid : 27th July 2013 เมื่อ 01:29

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamiesMc'Avoid อ่านกระทู้
    ให้ 9/10 ครับ ชอบ มาริโกะ ชอบยูกิโอะน้อยด้วย ^^ ส่วนตัวชอบฮิวจ์ แจ็คแมนอยู่แล้ว ในหนังก็แสดงใด้เจ๋งมาก เนื้อเรื่องโอเคครับ อินจนลืมจับผิด
    คาดไม่ถึงบางตอน รถในหนังก็มีแต่เด็ดๆ ออดี้R8 V10 แล้วก็ดูคาติไดเวล โครโม(ชอบมาก)

#ข้อสงสัยส่วนตัว(สปอยล์) : ไม่เข้าใจตรงที่ว่าเนื้อเรื่องในเดอะวูล์ฟเวอรีนจะมีตอนที่โลแกนฝันร้ายว่าฆ่าจีน(ซึ่งโลแกนฆ่าจีนไปแล้วในภาคLast Stand เนื้อเรื่องของThe Wolverine ก็ควรจะเป็นต่อจากภาคLast Standสิ) แต่ทำไมตอนสุดท้ายในภาคนี้ ชาร์ลซาเวียร์กับแม็กเนโต้พึ่งจะมาเจอกับโลแกนในตอนหลังเครดิต
    สรุปว่า The Wolverine มันก่อนหรือหลังภาค The Last Stand ??? วอนผู้รู้มาใขข้อข้องใจ

#อ๊อ อีกอย่าง X-Men : day of Future Past ที่จะฉายปีหน้า เนื้อเรื่องจะเป็นแนวที่ว่าจะส่งโลแกนกลับไปอดีตเพื่อเปลี่ยนแปลงอะไรซักอย่างนะ จะเกี่ยวข้องกับภาคนี้ยังไง

เห็นในเว็บวิจารณ์หนัง บอกเป็นเนื้อเรื่องต่อจาก ภาคปี 2006 อะครับก็คือหลังจากที่ ฆ่า ฟินิกส์ หรือ จีน นั่นเอง
    COLD PLAY

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamiesMc'Avoid อ่านกระทู้

ถ้าเอา X-Men 3 ภาคเป็นที่ตั้งละก็ FC คือ ช่วงก่อนหน้า 3 ภาคประมาท 50-60 ปี ภาค OW มี Parallel คาบเกี่ยว FC กับ DoFP
    The Wolverine เป็นภาคหลังจาก LS แล้ว Extra หลัง credit เป็นช่วง 2 ปีหลังจากโลแกนไปญี่ปุ่น ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่า ProfessorX
    ว่ามีพลังแบบนี้ด้วย เพราะพลังจิต Professor กับ Magneto อยู่ระดับ 3 ของจีนระดับ 5 (โหดขิงๆในร่างPhoenix) แต่เป็นที่รู้กันอยู่
    ว่า ตอนจบของ LS พลัง Magneto เริ่มกลับมานิดหน่อยแต่ต้องรอฟื้นพลังใหม่ แต่ Professor นี่ไม่รู้อะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    เพื่อนชวนผมดูเรื่องนี้อะ ไม่เคยดูสักกภาค ลองดูสนุกดีครับ ชอบนางเอกสุดแล้ว 555555

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ความคิดผมนะ Wolverine ภาคนี้เป็นภาคต่อของ X-men the last stand
    แต่ตอนจบนี่ผมอึ้งจริงๆ ที่ศาสตร์ตราจาญ X กลับมามีชีวิตอีกครั้ง

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    สนุกดีครับ ผมให้ 8/10 และกัน ฉากต่อสู้ถึงจะไม่ได้อลังการไรมาก แต่ผมได้อารมณ์ของเสียงกรงเล็บของ wolverine จริงๆ เนื้อเรื่องก็ถ้าไม่เคยดู X-men The Last Stand ก็คงจะ งง แน่นอน แต่ภาคนี้เนื้อเรื่องก็ยอดเยี่ยมดีครับ ส่วนตัวชอบมากๆ ที่ไม่ชอบก็แต่ ไม่ค่อยเห็นเลือดหรือเอฟเฟคอลังการเท่าไร ปีหน้าเจอกันแน่ X-Men Days of Future Past !!!
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมคิดว่าProfessorXน่าจะมีพลังเหมือนกับกับโลแกนน่ะ เค้าถึงได้ฟื้นคืนชีพได้อ่ะคับ เพราะในท้ายเครดิตของภาค The Last Stand ProfessorXก็นอนอยู่บนเตียงแล้วนิคับ สรุปก็คือภาคนี้น่าจะปูเส้นทางไปสู่X-Men ไตรภาคใหม่อะคับ นี่เป็นความคิดผมน่ะคับ
    Cpu Intel core i3 4130/Mainboard GigaByte B85M-HD3/Ram 4GB DDR3/VGA Asus HD 7750

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขออธิบายเท่าที่จำได้ว่าทำไมProfessorXยังไม่ตาย ก็ในหนังภาค 3 มันมีฉากที่ProfessorXสอนนักเรียนเกียวกับคนๆหนึงที่สมองตายแล้วไม่มีความรู้สึกขยับไม่ได้แล้วก็ศึกษาเรื่องการรักษาคนนั้นเรื่องย้ายจิตอะไรเนี่ยแหละ แล้วพอมาตอนหลังก็จะเห็นฉากคนนั้นกระดิกนิ้วหรืออะไรเนี่ยแหละ ก็คงจะสื่อไว้ว่าProfessorXได้ย้ายจิตมาที่คนๆนี้แล้วจึงยังไม่ตายครับ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362

ฉากนี้เหมือนว่า Charles จะได้ย้ายจิตเข้าในร่างคนอื่น บางทีฉากของ The Wolverine หลังเครดิต
    นั้นอาจจะเป็นเพราะ Charles เข้ามาในหัว Logan จิตที่คุยอาจกับ Logan เป็นร่าง Charles
    แต่ภายนอก Charles อาจเป็นคนอื่นก็ได้นะผมว่า

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ถ้าเอา X-Men 3 ภาคเป็นที่ตั้งละก็ FC คือ ช่วงก่อนหน้า 3 ภาคประมาท 50-60 ปี ภาค OW มี Parallel คาบเกี่ยว FC กับ DoFP
    The Wolverine เป็นภาคหลังจาก LS แล้ว Extra หลัง credit เป็นช่วง 2 ปีหลังจากโลแกนไปญี่ปุ่น ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่า ProfessorX
    ว่ามีพลังแบบนี้ด้วย เพราะพลังจิต Professor กับ Magneto อยู่ระดับ 3 ของจีนระดับ 5 (โหดขิงๆในร่างPhoenix) แต่เป็นที่รู้กันอยู่
    ว่า ตอนจบของ LS พลัง Magneto เริ่มกลับมานิดหน่อยแต่ต้องรอฟื้นพลังใหม่ แต่ Professor นี่ไม่รู้อะ
    ผมสงสัยว่า FC กับ DoFP OW ย่อมาจากอะไรครับ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunmna อ่านกระทู้
    ผมสงสัยว่า FC กับ DoFP OW ย่อมาจากอะไรครับ
    FCก็คือภาค first classไงครับ ส่วน dofp ก็คือภาค Days of Future Pastเปนภาคต่อจาก first class ส่วน OWก็ origin wolverine
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    FCก็คือภาค first classไงครับ ส่วน dofp ก็คือภาค Days of Future Pastเปนภาคต่อจาก first class ส่วน OWก็ origin wolverine

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    10/10 ครับเอาไปเลยเนื่องจากเป็นแบบอย่างผม
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    10/10 เลยครับ

นางเอกสวย
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก