ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

งานเข้า! กสทช.เรียกดูเทป ฮอร์โมน ชี้พบเนื้อหาล่อแหลม ผิด พ.ร.บ.

กสทช. เรียก GMM ดูเทปซีรีส์ ฮอร์โมน วัยว้าวุ่น 5 สิงหาคมนี้ ชี้พบเนื้อหาล่อแหลม อาจผิด พ.ร.บ. มาตรา 37

ก่อนหน้านี้มีกระแสข่าวออกมาว่า ทางคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ หรือ กสทช. ได้ติติงเนื้อหาซีรีส์วัยรุ่นสุดฮอตอย่าง "Hormones วัยว้าวุ่น" เนื่องจากพบว่ามีเนื้อหาไม่เหมาะสม แต่สุดท้ายทาง กสทช. ก็ออกมาชี้แจงว่า ข่าวนี้เป็นเพียงข่าวลือเท่านั้น ไม่ได้มีการพูดถึงละครเรื่องนี้แต่อย่างใด

อย่างไรก็ตาม ล่าสุดวันนี้ (24 กรกฎาคม 2556) ทวิตเตอร์ @Pat_ThaiPBS ของคุณภัทราพร ตั๊นงาม ผู้สื่อข่าว ThaiPBS ได้ทวีตข้อความว่า ตอนนี้ทาง กสทช. ได้สั่งให้ GMM แกรมมี่ ต้นสังกัดของซีรีส์เรื่องนี้ นำเทปละครมาให้ กสทช. ดูในวันที่ 5 สิงหาคม เนื่องจากทาง กสทช. ได้มานั่งมอนิเตอร์เอง และพบว่า เนื้อหาละครมีความล่อแหลม อาจจะผิด พ.ร.บ.ประกอบกิจการกระจายเสียงและกิจการโทรทัศน์ พ.ศ. 2551 มาตราที่ 37

สำหรับ มาตรา 37 พ.ร.บ. ประกอบกิจการกระจายเสียงและกิจการโทรทัศน์ พ.ศ. 2551 ระบุว่า ห้ามไม่ให้ออกอากาศเนื้อหารายการที่มีลักษณะล้มล้างการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรือที่มีผลกระทบต่อความมั่นคงของรัฐ ความสงบเรียบร้อย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน หรือกระทำซึ่งเข้าลักษณะลามกอนาจาร หรือมีผลกระทบต่อการก่อให้เกิดความเสื่อมทรามทางจิตใจหรือสุขภาพของประชาชนอย่างร้ายแรง

ส่วนความคืบหน้าเกี่ยวกับเรื่องนี้จะเป็นอย่างไร คงต้องรอดูท่าทีของ กสทช. ในวันที่ 5 สิงหาคม ต่อไป

ที่มา , http://drama.kapook.com/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ผมบ้านนอก ไม่เคยดูเลยครับ 555 =___=

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ผมไม่รู้ ผมดูหนังโป๊มันกว่า .....

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    I'm Noob Player

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    โทดทีบ้านไม่มีกล่อง GMM

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ไม่ได้ดูเลยสักเรื่อง ละครไทยก็เหมือนๆกันนั่นแหล่ะ จิกตบกันเพื่อช่วงชิงแท่งเนื้อใต้สะดือเป็นหลักแทบทุกเรื่องน่ะ (แรงไปไหมเนี่ย) ^^" ..

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมว่าเรื่อวนี้มันโอเคนะ สะท้อนอะไรเยอะดี ดูแล้วไ่ค่อยขัดใจ ที่สำคัญชอบตอนดาวโดนเปิด...... มาก เลิดออกเลยย แบบนี้ยัง........

แต่นางเอกในะครทั่วไปไม่....... นะเวลาโดนพระเอกข่มขืนทีไร ไม่เคยมีเลือดเลย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลามกที่ไหน มันคือ ศิลปะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดูเลยสักเรื่อง ละครไทยก็เหมือนๆกันนั่นแหล่ะ จิกตบกันเพื่อช่วงชิงแท่งเนื้อใต้สะดือเป็นหลักแทบทุกเรื่องน่ะ (แรงไปไหมเนี่ย) ^^" ..
    เห็นด้วยครับ แต่ไม่ใช่เรื่องนี้ครับ ที่คนชอบกันเพราะมันเป็นเรื่องที่เราเห็นประจำแต่พวกผู้หลักผู้ใหญ่เหล่านี้ไม่เคยรับว่ามันมี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆๆๆ รอผมแปป ผมไปสมัคร id JKG อีกอันมากดกล่าวขอบคุณให้ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    1
    พวกท่านรีบโหลดเก็บไว้เถิดในยูทูปน่ะ เหมือนน้องไงเก็บเผื่อไว้แร่ะ
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆๆๆ รอผมแปป ผมไปสมัคร id JKG อีกอันมากดกล่าวขอบคุณให้ครับ
    กำ สมัครไม่ได้ครับ ฮ่าาา

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ข่าวจริงเหรอ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    อยากเอาไปดูก่อนแล้วโม้ลูกๆเหรอครับ = =

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    คนดูแล้วฟิน มันเสื่อมเสียสุขภาพจิตตรงๆไหนครับเนี่ย....

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    คนดูแล้วฟิน มันเสื่อมเสียสุขภาพจิตตรงๆไหนครับเนี่ย....
    ใช่ป้ะ ไลค์เลย

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ผมดูแล้วไม่ไหวต้องไป Fab Fab Fab ....//// ในเรื่องไม่มีโปีมากหรอก แต่ผมจนิตนาการเก่ง.ดูจบเข้าเว็บโปีต่อ กิ้วๆเบย.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    "ดิน"นายคือไอดอล ผมดูแค่นี้