ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 11

กินไข่เยี้ยวม้าดิบ ไป 2 ฟอง เป็นอะไร ป่าวครับบบ เคลียดๆๆๆ

พอดี กินไข่เี้ยี้ยวม้าไม่ได้ ต้ม ไป 2 ฟอง จะเป็นอะไร ป่าวคัฟ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กินดิบประจำทุกวันนี้ยังสบายดีอยู่ แต่กินบ่อยไม่ดีนะ
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ถ้าจะเป็นคงไม่มีกระทู้นี้แล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ไม่เป็นอะไรหรอกครับอร่อยดีออก แต่ไข่เยี่ยวม้าควรกินกับขิงดองนะครับ จะระเบิดความอร่อยออกมาแบบสุดยอดเลย

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เเหม่ พูดถึงขิงดองเเล้ว อยากกินเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ผมเกลียดไข่เยี่ยวม้า...

กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันจะถึงขึ้นแล้วก็ แรงเพิ่มขึ้นครับ
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    กระทู้ นี้ มาถูกเวลาดีจิงๆ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ก็อร่อยน่ะสิครับ ผมก็ชอบกินนะไม่เห็นจะเป็นไร แต่ทางที่ดีทำให้สุกก่อนเถอะครับ ว่าแล้วหิวเลยไข่เยี่ยวม้า+ขิงดองหรือขิงสดนะ อู้ยน้ำลายไหล
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ผมชอบมากแต่ไม่เคยกินดิบชอบเอามาทอดก่อน ชอบกินกระเพราะไข่เยี่ยวม้า วันไหนเบื่อๆก็ดูดแทน เอ่ย มะช่ายยย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทำไมจะไม่เป็น
    พิษภัยไข่เยี่ยวม้า.5 กุมภาพันธ์ 2545. ไทยรัฐ , 7.
    สถาบันอาหารได้ทำการสุ่มตัวอย่างไข่เยี่ยวม้าเพื่อนำมาสิเคราะห์หาปริมาณตะกั่วปนเปื้อน ตะกั่วนั้นเป็นสารพิษที่ทำให้เกิดโรคเรื้อรัง อาการเกิดพิษก็ต้องใช้เวลาเป็นเดือนหรือเป็นปีจึงจะแสดงอาการ สารตะกั่วมีผลโดยตรงต่อเซลล์ไขกระดูก ระบบประสาท ระบบไต ในขั้นต้นผู้ป่วยจะมีอาการท้องผูก รู้สึกเหมือนลิ้นรับโลหะ ความรู้สึกทางเพศลดลง โลหิตจาง คอแห้ง กระหายน้ำ ปวดท้องรุนแรง ท้องร่วง อาเจียนเป็นพักๆ เป็นตะคริวบ่อย และถ้าได้รับสารตะกั่วไปมากๆ กล้ามเนื้อที่กระดูกข้อมือ ข้อเท้า อาจเป็นอัมพาต สมองบวม ชัก และถึงแก่ชีวิตได้ หลายคนสงสัยว่าทำไมจึงพบการปนเปื้อนของสารตะกั่วในไข่เยี่ยวม้าได้ นั่นเพราะว่าผู้ผลิตไข่เยี่ยวม้าบางรายต้องการให้เป็นไข่เยี่ยวม้าเกิดผลได้สูง ผลิตได้ทันกับความต้องการของผู้บริโภค จึงเติมสสารตะกั่วออกไซด์หรือซัลไฟด์ลงในส่วนผสมที่ใช้พอกหรือแช่ไข่ ข้อควรระวังก็คือ ไม่ควรเลือกที่ไข่ขาวมีสีดำมากๆ เพราะนั่นหมายถึงว่าไข่นั้นมีสารตะกั่วปน
    กินบ่อยๆๆๆ จขกท ตายแน่

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    กินบ่อยๆได้ครับ ถ้าอยู่ในอัตราที่ร่างกายพอจะขับตะกั่วออกไปทัน
    แต่ปัจจุบัน มันก็โดน อย. ตรวจและออกกฏควบคุมปริมาณตะกั่ว+มีวิธีใหม่ที่ทำให้ไม่มีสารตะกั่วตกค้าง จึงไม่น่าจะเป็นอันตรายแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ไข่เยียวม้าที่ขายๆกันอยู่ ผมว่าน่าจะมีตะกั่วเจือปนแน่นอนครับ ดังนั้นกินน้อยๆ นานๆกินจะดีกว่านะครับ

เพราะเดี๋ยวนี้ไข่เยีย่วม้าสูตรโบราณน่าจะหายากแล้วนะครับ