ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

จากวันนั้นถึงวันนี้ ยังยึดติดกับ วินนิ่ง กันอยู่หรือเปล่า

<<--- จากวันนั้นถึงวันนี้ ยังยึดติดกับ วินนิ่ง กันอยู่หรือเปล่า ---

วินนิ่งมั้ยสาดดดด ประโยคนี้ได้ฟังมานานนมจนจำไม่ได้เหมือนกันว่าใครเป็นผู้ริเริ่มบัญญัติคำๆ นี้ขึ้นมาในการชวนเล่นสุดยอดเกมฟุตบอลที่ทั่วโลกยอมรับ
    อย่าง Winning Eleven ผมก็จัดเป็นอีกคนที่ถือว่าบ้าเจ้าเกมนี้แบบเข้าเส้น เล่นทุกภาคทุกเวอร์ชั่นที่ออกมา หากมีให้เล่นเมื่อไหร่รับรองไม่มีพลาด ส่วนหนึ่ง
    เพราะสมัยเด็กมักชอบเตะฟุตบอลกับเพื่อนๆ ไม่ว่าจะเป็นข้างถนน ในซอย หรือสนามโรงเรียนตอนเย็นๆ หลังเลิกเรียน ทำให้อะไรๆ มันก็จะออกไปทางมิสเตอร์
    สปอร์ตแมนเสียส่วนใหญ่ ซึ่งนั่นมันก็มีอิทธิพลไปยังรสนิยมของการเล่นเกมด้วย หากเกมไหนที่เป็นในเรื่องของกีฬา ก็จะต้องลองทุกครั้งที่เห็น ซึ่งแน่นอนว่า
    อันดับหนึ่งต้องยกให้ฟุตบอลที่ผมหลงใหล และ ณ ตอนนั้นย้อนกลับไปเมื่อประมาณหลายปีดีดัก (จำไม่ได้จริงๆ) ผมเริ่มเล่นเกมฟุตบอลเกมแรกจากเครือง
    Famicom กับเกมที่ชื่อว่า Perfect Eleven

ยุคสมัยเปลี่ยนไปผมได้รู้จักชื่อ Winning Eleven ครั้งแรกตอนเริ่มเล่นเครื่อง Play Station ยุคนั้นยังเป็นภาษาญี่ปุ่นล้วนๆ แต่ภาษาก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคเพราะ
    ระยะหลังมีการกรอกโค้ดด้วยการใช้ Action Replay ขยันก็นั่งทำกันจนตาเหลือก แต่ก็ไม่เคยท้อ เพราะหากลองได้เล่นเป็นลืมความลำบากทั้งหมดทั้งมวล ถึง
    ขนาดมีเวลาว่างเมื่อไหร่เป็นต้องเล่น ซึ่งช่วงนั้นขอบอกเลยว่า ไม่มีเกมไหนที่จะมาแชร์เวลาการเล่นของผมที่มีต่อ Winning ได้ จะมีก็เพียงแค่บางเกมที่เกี่ยวข้อง
    กับฟุตบอลเท่านั้น แต่ก็แค่น้ำจิ้มครับ ลองชิมแล้วก็จากไป ไม่ได้เอาจริงเอาจังอะไรมากนัก เล่นจนเป็นแชมป์ห้อง แชมป์กลุ่ม แชมป์ต่างๆ นานาที่เราอุปโลกน์มัน
    ขึ้นมา เพราะน้อยครั้งที่จะแพ้คนอื่นจริงๆ

ต่อมาไม่นานมีผู้ท้าชิงที่น่ากลัวอย่าง FIFA International Soccer แต่ตัวที่เน้นๆ เพื่อมาตี Winning โดยเฉพาะคือ FIFA 96 เพราะทาง EA ได้นำไปลงใน
    Play Station ซึ่งต้องยอมรับเหมือนกันว่า เวลานั้นผมปันใจไปให้ FIFA นิดหน่อย อย่างว่าแหละครับอะไรที่มันเกี่ยวกับฟุตบอลเป็นต้องลองทั้งหมด สนุกหรือ
    ไม่ค่อยว่ากันทีหลัง ซึ่งตอนนั้นทาง EA เองก็ชูจุดเด่นที่บอกว่า Winning ทำไม่ได้แน่นอนคือการถือลิขสิทธิ์ของนักฟุตบอลจากลีกดังๆ ทั่วโลก และแน่นอนว่าชื่อ
    ทั้งหมดเป็นภาษาอังกฤษ ไม่ต้องมานั่งปวดหัวกับภาษาญี่ปุ่นให้ยุ่งยาก แต่นั่นมันแค่คำโฆษณาที่ล่อให้ไปเล่น เพราะเมื่อเล่นไปแล้วบอกตามตรงครับว่าตอนนั้นแทบ
    โยนแผ่นทิ้ง เพราะกราฟิกมันแปลกๆ เหมือนตัวมันสไลด์ไปมายังไงพิกล ถ้าพูดกันตามตรงก็คือยังห่างชั้นจาก Winning อยู่หลายช่วงตัว มิหนำซ้ำคนที่เล่น Winning
    ยังติดการควบคุมแบบเดิม ส่วนการควบคุมของ FIFA ต่างออกไปอย่างเห็นได้ชัดทีเดียว

ต่อมามีการพัฒนาอย่างต่อเนื่อง จนบ้านเรามีการแบ่งพรรคแบ่งพวกของคน 2 กลุ่มคือคนรัก Winning กับคนรัก FIFA ซึ่งแน่นอนว่าส่วนใหญ่มักจะอยู่ทางฝั่ง Winning
    มากกว่า ยุคหลังร้านเกมเกลื่อนเมืองทุกร้านต้องมีแผ่น Winning ตามจำนวนเครื่องทั้งหมด เรียกว่ามี 10 เครื่องก็เล่นวินนิ่งทั้ง 10 เครื่อง ส่วน FIFA เองก็พยายามดัน
    ตัวเองขึ้นมาให้เทียบเท่า หรือยังไงผมไม่แน่ใจ เพราะเริ่มรู้สึกว่าทั้ง Winning และ FIFA กำลังเดินเข้าหากัน จนมีอยู่ช่วงหนึ่งที่ผู้บริหารทั้ง 2 ออกมากล่าวชื่นชอบเกมของ
    ฝั่งตรงข้าม ทาง Konami ก็บอกว่าเขาชื่นชอบกราฟิกของ FIFA ส่วนทาง EA ก็บอกว่าชอบ Winning เช่นกัน นั่นจึงเป็นเหตุผลที่ว่าทำไมยุคหลังความคล้ายคลึงของทั้ง 2
    เกมเริ่มมีมากขึ้นเรื่อยๆ เรียกว่าตอนนี้จะเล่นเกมไหนก็ได้ไม่ต่างกันเลย

ทั้งหมดที่กล่าวไปมันคือสมัยก่อนครับ เพราะสมัยนี้อะไรๆ ก็เปลี่ยนไปหมดแล้ว แต่ที่ไม่ยอมเปลี่ยนคือ Winning ยังคงไม่ได้ลิขสิทธิ์จากลีกดังบางลีก เพราะทาง FIFA
    ถือไว้หมดแล้ว ทำให้ทาง Winning ต้องอาศัยการทำแพทช์เพื่อแก้ปัญหาตรงจุดนี้ ซึ่งก็ทำได้ดีทีเดียว แต่จุดต่างอีกจุดที่ตอนนี้ FIFA เขาไปไกลกว่า นั่นคือเขามีเกม
    ออนไลน์ไงครับ ทั้ง EA Sports FIFA Online 2 ที่กำลังจะปิดตัวลงในบ้านเรา หรือ EA Sports FIFA Online 3 ที่กำลังจะเปิดให้เล่นกันในวันที่ 18 ก.ค.นี้ แล้วทาง
    วินนิ่งละครับมีหรือไม่สำหรับตัวที่ทำเป็นเกมออนไลน์ ตอบครับว่าตอนนี้มี ซึ่ง Konami Digital Entertainment และ NHN Hangame จับมือกันผลักดัน แต่ก็ยังต้อง
    รอกันไปอีกนานหรือรอกันอีกเป็นชาติกว่าเกมเมอร์ชาวไทยจะได้เล่น แต่ตอนนี้ก็ไม่ต้องคิดอะไรมาก เพราะลำพัง EA Sports FIFA Online 3 ก็ตอบโจทย์การเล่นได้
    มากโข ขนาดผมเองที่บ้า Winning แบบเข้าเส้น ยังต้องยอมรับเลยครับว่า EA Sports FIFA Online 3 เป็นเกมที่สนุกแบบเหลือเชื่อมาก ทำมารองรับสำหรับคนที่ชอบ
    ทั้ง Winning และ FIFA งานนี้ไม่เชื่อลองดู เปิดใจสักหน่อยแล้วลองเล่นอะไรใหม่ๆ ผมว่าคุณอาจจะเจอของดีแบบไม่คาดคิด พูดแบบนี้จะหาว่าเชียร์ EA Sports FIFA
    Online 3 กันแบบออกนอกหน้านอกตา ก็บอกกันตรงนี้เลยว่าเชียร์อยู่จริงๆ เกมดี สนุก หากไม่เชียร์แล้วจะเชียร์ใครละครับ

สนับสนุนเนื้อหา
    โดย PATCHYIM

http://game.sanook.com/952101/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ทุกวันนี้ก็ "วินนิ่งมั๊ยสาดดด"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    พี่หอย ร้องจำได้ เกมส์บอลเกมส์แรกที่ Intro กวนมาก

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    จะบอกว่าพวกบทความจากทั้ง OS,CGN นี่มันไม่เป็นกลางหรอก ที่เขียนนี่เค้าก็ได้ตังจากค่ายเกมที่เอามาเปิดนะ ไม่ใช่นึกอยากเขียนเทคนิคอะไรก็เขียน

ประเด็นในที่นี้คืออยากให้ลองเล่น FIFA แล้วเกม FIFA ที่มัน free to play แล้วเปิดใหม่ตอนนี้คือ FIFA online 3 แน่ะ โฆษณาเนียนๆเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ชวนเพื่อนเล่นวินนิ่ง

แต่ไปเล่น PES

สำหรับผม เกมส์บอลทุกเกมส์=วินนิ่ง 55555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ผมก็ยังชวนเพื่อนๆด้วยคำนั้นๆอยู่นะ คือมันพูดจนติดปาก แต่ !!! ถึงจะชวนยังงั้นก็ดันเล่น FIFA กันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมยังจำได้ว่าเคยทำหัวโต กับ ขี่ ไดโนเสาร์ เตะบอลอยู่ยั่งฮา

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมไม่ค่อยชอบเล่นเกมบอลนะครับแต่ผมลองเล่นทั้งpes ทั้ง fifa ผมก็ชอบpesมากกว่า(pesกับwinningเกมเดียวกันใช่ไหมครับ)

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมเล่นมาตลอด วินนิ่ง ผมเล่นแล้วผมรู้สึกชอบกว่า ฟีฟ่า

เสียดายยย ที่เดี๋ยวนี้เห็นแต่ชื่อ pes แต่ยังไงผมก็เรียกวินนิ่ง หล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    PES กับ Winning มันเกมเดียวกันครับ
    ญี่ปุ่นจะเรียกว่า winning ส่วนฝรั่งเรียก pes ครับ
    บริษัท konami เหมือนกัน
    เหมือนกับเกม resident evil กับ biohazard อ่ะ เกมเดียวกัน แต่เรียกต่างกัน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    แต่ ร ร ผมเดี๋ยวนี้เจอหน้า "เตะโปรมั้ยสาาดด"

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เล่น Winning Eleven ครั้งแรก คือ 3 [PS]

เล่น FIFA ครั้งแรก คือ 2005 [PC] เล่นช่วง PS พัง

ปัจจุบันเล่น FIFA ตั้งแต่ 11-13

PES (Winning) เลิกเล่นภาค 2011 ผมรับรูปแบบการเล่นไม่ได้ ไม่ชอบเลยซักนิด
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    เล่นวินนิ่งมาตลอด มาเปลี่ยนเป็นเล่นฟีฟ่าตั้งแต่ภาค FIFA11 เป็นต้นมา หรือก็คือภาคที่เอามาทำเป็น FIFAONLINE3

อยากให้เอาภาค FIFA13 มาทำเป็น free to play มากกว่า สนุกกว่า

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    แต่เพื่อนผม หลังเรียนเส็ดจะชอบ ชวน "กินโปรใหมสาส"

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    NAKAMURA ครับผม
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ผมยังจำได้ว่าเคยทำหัวโต กับ ขี่ ไดโนเสาร์ เตะบอลอยู่ยั่งฮา
    โอยฮาวุ้ย นึกว่าจะมีแค่ผมที่รู้นะนี่

นึกขึ้นแล้วจี้เลย ผมชอบชุด แพนกวิ้น อ่ะ ไดโนเสา ตอนโดน สกัดฮาก๊ากเลยไม่ตงไม่เตะมันละบอล ไล่สกัดขาไดโนเสามันนี่แหละ
    มีปรับหัวหมาด้วย
    ------------------------------------------------------------
    ห้ามเถียงเด็ดขาดว่าไอนี่ วินนิ่งไอนี่ พี ยี เอส ไอนี่ ฟีฟ่า จริงๆแล้วมันคือ วินนิ่งนั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 26th July 2013 เมื่อ 02:35

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ได้เล่นWINNINGครั้งแรก WINNING 3 PS1 เครื่องใหญ่ๆ Roberto Carlos / ฺBatistuta สุดยอด *0*

สมัยนั้นยังไ่ม่มีเป็นของตัวเอง ที่ร้านชั่วโมงละ 50 บาท -0-

แต่ PC นี่ได้เล่นตั้งแต่จำความได้เลย แล้วที่บ้านก็เปลี่ยนเครื่องอยู่เรื่อยๆ

ได้เล่น FIFA ครั้งแรกก็ FIFA 98 มีเกียรติศักดิ์ ตะวัน ชุดนั้นเลย มีสนามเล็กให้เล่นด้วย เตะยังไงก็ไม่ออก มันดี

ขยับมาอีกเป็น 2002 เลย แล้วก็เล่นทั้ง PES กับ FIFA รวมกันตลอดจนปัจจุบัน (แต่เล่น PES เยอะกว่า)

กล่าวขอบคุณ
    7,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมชอบ pes มากกว่า fifa