ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254

<<<...เรื่องสิวๆ...>>>------->>>(อ่านหนังสือมาครับ)

ผมเปนคนที่มีสิวเยอะมากๆ(อักเสบด้วย) แล้วก็ไปหาข้อมูลค้นคว้ามา แล้วก็เหนบอร์ดนี้ชอบถามเรื่องสิวกันเยอะเลยอยากจะมาให้ทุกคนลองไปทดลองกันดูครับเพราะผมก็กำลังทำอยู่ แล้วก็เริมได้ผลครับ โดยที่ไม่ต้องใช้สารเคมีหรือยาใดๆ ถ้าผมผิดส่วนไหนทุกคนก็สามารถ ออกความคิดเหนได้นะครับ ไม่ว่ากัน

เค้าบอกว่าสิวเกิดจาก3สาเหตุหลักคือ

1.ไขมันและน้ำตาลในเลือดเยอะ ให้ลดอาหารมันและหวานครับ

2.ไตทำงานหนัก สารพิษในร่างกายเยอะ อันนี้แก้ด้วยวิธีการDetox

3.ความร้อนร่างกายเยอะ แก้โดยกินน้ำเยอะๆให้เพียงพอต่อวันครับ

ส่วนนี้นะครับจะต้องรู้ก่อนว่าสิวของเรามาจากสาเหตุใดนะครับ และที่สำคัญนะครับต้องออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ เพื่อขับสารพิษออกจากร่างกาย

สาเหตุของสิว99%เกิดจาก3สาเหตุนี้ 1%เกิดจากการล้างหน้าไม่สะอาดหรือหน้าสกปรก

และบางคนจะเหนว่าบางคนนั้นไม่มีสิวเลยหน้าใส ก็เนื่องมาจากพันธุ์กรรม แต่คนพวกนี้มักจะไม่มีสิวแต่จะมีโรคอื่นเข้ามาแทนเช่น ปวดไมเกรน หรืออื่นๆ หรืออาจจะมีภาวะสมดุลของร่างกาายที่ดีครับ หรือ

พูดง่ายๆคือสุขภาพดีนั้นเอง

และอีกพวกคือกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน ส่วนมากสิวก็จะเยอะเช่นกันเนื่องจากน้ำตาลในเลือดเยอะเพราะตัวเองคิดว่ากินเท่าไหร่ เราก็ไม่อ้วน น้ำตาลในเลือกจึงเยอะมากๆครับ

วันนี้ผมก็มีสาระเพียงเท่านี้แหละครับไม่รู้จะมีประโยชน์ไหม เพราะว่าจำมา บางส่วนอาจจำผิดไปบางนะครับ
    MADAFAKA

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ข้อมูลดีๆ ขอบคุณมากคับ(แนะนำการทำDetox ทำยังไงกันเอ๋ย)
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    ข้อมูลดีๆ ขอบคุณมากคับ(แนะนำการทำDetox ทำยังไงกันเอ๋ย)
    ขออ่านต่อนะครบ555 พอดียังอ่านไม่ถึง
    MADAFAKA

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    เด็กผู้ ช ควรจะอ่านกันเยอะๆหน่อยนะ เพราะไม่ควรปล่อยตัวปล่อยใจให้หน้าตาของตัวเองเต็มไปด้วยสิว

ซึ่งบอกตรงๆนะ ผู้ ญ เขาไม่ชอบหรอกเวลาคนที่มาจีบ มีสิวเต็มหน้าเนี่ย มันสยอง!!

ดังนั้นผู้ ช ก็ควรหันมาดูแลสุขภาพกายและใจกันหน่อยนะจ๊ะ (อยากให้ลองมองกลับกัน ทีผู้ ช ยังชอบผู้ ญ น่ารักๆ สวยๆ ผู้ ญ ก็เหมือนกันน่ะ)
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: