ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เอ่อ คือจะว่า ผมโง่ก็ได้น่ะครับ คือผมไม่เข้าใจ วิธีการ LAN ตรงที่ เปลื่ยน IP กับ Subnet อะไรเนี้ยล่ะครับ พอจะทำภาพประกอบให้หน่อยได้ไหมครับ ผมทำไม่เป็นเลย อ่ะครับ รบกวนได้ไหมครับ ?

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ korpongz อ่านกระทู้
    เอ่อ คือจะว่า ผมโง่ก็ได้น่ะครับ คือผมไม่เข้าใจ วิธีการ LAN ตรงที่ เปลื่ยน IP กับ Subnet อะไรเนี้ยล่ะครับ พอจะทำภาพประกอบให้หน่อยได้ไหมครับ ผมทำไม่เป็นเลย อ่ะครับ รบกวนได้ไหมครับ ?

ผมวินโดว์ 7 นะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gviewbon อ่านกระทู้

ผมวินโดว์ 7 นะครับ
    ขอบคุณมากๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    45
    เจอ ปัญหาอีกแล้วครับผม วิธี LAN น่ะครับ ผมกด Star Server ไปแล้ว มัน ขึ้นยังงี้อ่ะครับ

พอกดเข้าเกมส์ไป ก็ จอดำ และก็ขึ้นประมาณว่าตัดขาดการเชื่อมต่อ ผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ ? (ผมก็เปลื่ยน PB_Aunt , PB_Game ไปแล้วน่ะครับ)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ korpongz อ่านกระทู้
    เจอ ปัญหาอีกแล้วครับผม วิธี LAN น่ะครับ ผมกด Star Server ไปแล้ว มัน ขึ้นยังงี้อ่ะครับ

พอกดเข้าเกมส์ไป ก็ จอดำ และก็ขึ้นประมาณว่าตัดขาดการเชื่อมต่อ ผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ ? (ผมก็เปลื่ยน PB_Aunt , PB_Game ไปแล้วน่ะครับ)

ลองแก้แบบผม จิ 200 อ่ะ ครับ แทน 2 อ่ะครับ แบบผมเข้า ได้ แต่ติด ไม่มีเซิฟ อิอิ เปลี่ยน ตรงโปรแกรมนี้ด้วย PBConfigEditor เป็น 192.168.1.200

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำตามแบบ wanchanakat จะต่อ server ไม่ติดอ่ะครับจะเป็บแบบคุณ korpongz ถ้าทำแบบผมติดครับแต่ไม่มี เซิฟ เปลี่ยนชื่อ admin แล้ว ครับ ก็ไม่มีเซิฟไม่ทราบว่า พี่ช่วยแก้ให้ผมได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gviewbon : 30th July 2013 เมื่อ 19:30

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    สรุปคือ ทำได้แล้ว แต่ เซิฟหายหรอครับ ?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ผม ลองไปดู ในเว็บ http://www.jayvan.co.nr/ เหมือนว่าเขาจะทำอีกวิธีนึงล่ะมั้งครับ (หรือผมดูผิด)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gviewbon อ่านกระทู้
    ทำตามแบบ wanchanakat จะต่อ server ไม่ติดอ่ะครับจะเป็บแบบคุณ korpongz ถ้าทำแบบผมติดครับแต่ไม่มี เซิฟ เปลี่ยนชื่อ admin แล้ว ครับ ก็ไม่มีเซิฟไม่ทราบว่า พี่ช่วยแก้ให้ผมได้ไหมครับ
    ลืมบอกไป เเรน โดย ฮามาชิ ครับ ๆ ^^

วิธี Lan อีกแบบ ครับ

Karena banyak yang nanya PB offline ini bisa LAN atau nggak
    maka dari itu ane buatin sekalian tutor singkat untuk LAN Mode

ane asumsikan
    1. PB Offline lokal udah benar dan konek
    2. server IP : 10.1.40.100
    3. IP Kosong (tidak terpakai) : 10.1.40.253

1. cek ip yang akan dijadikan server caranya:
    a. klik start > run masukin "cmd" setelah itu enter
    b. pada window command prompt ketikkan "ipconfig" setelah itu enter
    c. lihat pada bagian IP Address itu adalah IP komputer contoh [10.1.40.100]

2. memasukkan IP alternate pada komputer server (mencari IP yg tidak digunakan dlm jaringan)
    a. klik start > run masukin "cmd" setelah itu enter
    b. ketik "ping 10.1.40.254" jika ada reply cari IP yang lainnya misal "10.1.40.253"
    c. jika sudah dapat ip kosong masukkan IP kosong tersebut pada alternate IP pada Local Area Connection

3. Memasukkan alternate IP pada LAN
    a. Klik Start > Control Panel
    b. Buka Network COnnections
    c. klik kanan koneksi yg aktif pada jaringan LAN kemudian Properties
    d. double klik TCP/IP
    e. Klik advanced
    f. pada bagian IP Address klik "ADD"
    g. masukkan IP yang didapat (IP Kosong) pada tutor No.2 contoh (10.1.40.253)
    h. kemudian klik OK... sampai selesai
    i. test Ping IP tersebut

4. contoh konfigurasi PB auth
    Code:
    [listener]
    GameClienHost=10.1.40.100
    GameClienPort=39190

GameServerHost=10.1.40.100
    GameServerPort=9889

5. contoh konfigurasi PB game
    Code:
    [listener]
    ClienHost=10.1.40.253
    ClienPort=39190

[connection]
    AuthServer=10.1.40.100
    AuthPort=9889

6. Terakhir pada sisi komputer client setting konfigurasi IP pada folder"config/lwsi_En.sif" menggunakan "PBConfigEditor"
    ServerIp00 = "10.1.40.100"

7. Play dah

SUMBER : KASKUS

ลองทำตาม ท่านนี้ดู

อีกคลิปนึงครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanchanakat : 30th July 2013 เมื่อ 21:10

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ๋อ ครับ เดียวลอง ทำดูครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ๋อ ครับ เดียวลอง ทำดูครับ
    ถ้าทำได้แล้วช่วยสอนผมแบบละเอียดหน่อยจะได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าทำได้แล้วช่วยสอนผมแบบละเอียดหน่อยจะได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับครับ
    ติดแล้ว ครับ แต่ไม่มี Server List อย่างเดียวเองครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ครับผม สรุป เล่น LAN กันได้ใช่ไหมครับ ?

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    ครับผม สรุป เล่น LAN กันได้ใช่ไหมครับ ?
    เล่นได้นะครับ ๆ เเต่ ผมไม่เคยทำสักที มันต้องใช้ 2 เครื่องหมายถึงโน๊ตบุคหรือ PC อ่ะนะในการเเรน หรือ ใช้ โปรเเกรม VM ที่เล่นได้ 2 หน้าจออ่ะนะ ๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    เล่นได้นะครับ ๆ เเต่ ผมไม่เคยทำสักที มันต้องใช้ 2 เครื่องหมายถึงโน๊ตบุคหรือ PC อ่ะนะในการเเรน หรือ ใช้ โปรเเกรม VM ที่เล่นได้ 2 หน้าจออ่ะนะ ๆ
    ครับผม อยากได้วิธีแบบ เป็น รูป อธิบายแต่ล่ะขั้นตอน เลยอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย ถ้าเป็นวิดีโอนี้ จะเป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่ทราบว่า แอดมินลองแล้วรึยังครับ สมองผมตัน ไปหมดแล้ว 555+ ติดตรงไม่มี server ถ้าใช้ 127.0.0.1 แบบเดิม จะมี server ถ้าเปลี่ยน จะไม่มีเซิฟ

pb_auth แบบนี้

[listener]
    ClienHost=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

AuthServer=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

pb_game แบบนี้

[listener]
    GameClienHost=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

GameServerHost=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

แบบนี้จะเข้าได้แต่ server ไม่มี
    .......................................................................... ลองทำตามในคลิบแล้ว วิธีกราทำคล้าย ๆ กัน คือเข้าเกมส์ได้ เซิฟต่อได้ ติดแค่ ไม่มี Server เท่นนั้นเอง ( เปลี่ยนชื่อ Admin ก็แล้ว )

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    พยามยามเข้าครับ เอาใจช่วยอีกแรง อยากรู้วิธีเหมือนกันครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    ครับผม อยากได้วิธีแบบ เป็น รูป อธิบายแต่ล่ะขั้นตอน เลยอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย ถ้าเป็นวิดีโอนี้ จะเป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ
    ไม่ทราบว่า แอดมินลองแล้วรึยังครับ สมองผมตัน ไปหมดแล้ว 555+ ติดตรงไม่มี server ถ้าใช้ 127.0.0.1 แบบเดิม จะมี server ถ้าเปลี่ยน จะไม่มีเซิฟ

pb_auth แบบนี้

[listener]
    ClienHost=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

AuthServer=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

pb_game แบบนี้

[listener]
    GameClienHost=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

GameServerHost=192.168.1.22 ไอพีเครื่องเรา

แบบนี้จะเข้าได้แต่ server ไม่มี
    .......................................................................... ลองทำตามในคลิบแล้ว วิธีกราทำคล้าย ๆ กัน คือเข้าเกมส์ได้ เซิฟต่อได้ ติดแค่ ไม่มี Server เท่นนั้นเอง ( เปลี่ยนชื่อ Admin ก็แล้ว )
    พยามยามเข้าครับ เอาใจช่วยอีกแรง อยากรู้วิธีเหมือนกันครับ
    - เดี๋ยวผมเจอจะเอามาให้นะครับ ต้องไปดูของต่างประเทศ อันนี้จะเจอป่าวไม่รู้นะครับ ถ้าได้ก็จะนำมาแปะให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    พี่นี่สุดยอดอ่ะ สรรหามากๆอ่ะ ขอบคุนหลายๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อิอิ ผมทำติดเด๋วมาบอก ครับ ตอนนี้พักก่อน

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เยี่ยมมากๆเลย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    - เดี๋ยวผมเจอจะเอามาให้นะครับ ต้องไปดูของต่างประเทศ อันนี้จะเจอป่าวไม่รู้นะครับ ถ้าได้ก็จะนำมาแปะให้นะครับ
    ขอบคุณครับ ๆๆ ๆ ๆ แต่ตอนนี้ ผมพัก ก่อน อิอิ ตั้งเป้า ไว้คืนนี้ต้องติดให้ได้ 5555+

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nopzaa007 อ่านกระทู้
    พี่นี่สุดยอดอ่ะ สรรหามากๆอ่ะ ขอบคุนหลายๆ
    - ชมสะปลิว เชียว 555

กล่าวขอบคุณ
    45
    เห็นมี PB แล้ว อยากให้มี Audition บ้างจังเลยพอจะมีบ้างไหมครับ Audition Offline ?

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    เห็นมี PB แล้ว อยากให้มี Audition บ้างจังเลยพอจะมีบ้างไหมครับ Audition Offline ?

- Audition 3.25 มีเเต่อยู่ที่บ้านครับ แต่ตอนนี้อยู่หอ เลยไม่มี ๆ อิอิ ๆ อ่ะครับ ตัวนี้เล่นได้เมื่อกันเเต่ ถ้าใช้วินโด้ 7/32 bit เล่นไม่ได้นะครับ ส่วน วิน อื่น เล่นได้หมด ๆ

- Audition 8.2 แบบจำลอง อ่ะผมมีครับ เเต่ ๆ อัฟไม่ไหว ไฟล์ใหญ่สนใจ ๆ จะเอา ก็ต้องจัดส่งอ่ะครับ ๆ ใช้โปรเเกรม VMware Workstation ในการเปิดเกม ๆ ข้อเสียเครื่องผมรับไม่ไหว 5 5 5+

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: