ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    I here นี่เเมร่Jมาจากนอกศาสนาชัวร์ อ่านจากประโยคมันเเล้วฟังดูมันต่อต้านยังไงชอบกล

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ศีล สมาธิ ปัญญา เรียนซ้ำๆตั้งแต่ ม.1-ม.6 มันก็น่าคิดนะที่เด็กมันพูด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมว่าที่เค้าพุดก้ถูกนะ ก้สิทใครสิท มัน คุณ จะนับถือศาสนา พุทธ คริส อิสลาม หรือไม่นับถือก้ได้แล้วแต่คุณ ไม่เห็ฯแปลก ผมมองว่ามันเป็นสิทธิด้านมนุษมากกว่า แต่ผมกลับมองพวกที่ด่าโดยไม่คิดว่า ไอ้นี้ควรออกจากประเทศไป หรือ อย่ามาอยุ่ประเทศเลย หรือ อะไรต่างๆๆนานา พวกนี้สมองโคตรน่ากลัวกว่าหมอนี้เลย

คริส คนนับถือ เยอะสุด รองมาก้ อิสลาม ฮินดุ แต่พุทธทั้งโลก นับถือเพียง 7 เปอเซน อันนี้จากฐานข้อมูลสถิติ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมว่านะก่อนที่คุณจะมาบอกให้คนอื่นยอมรับในความคิดคุณ ผมว่าคุณไปปรับปรุงคำพูดหน่อยก็ดีนะครับ เพราะคำพูดของคุณมันก็จะไปดูถูกความคิดของคนอื่นเหมือนกันนะ
    (ความคิดเห็นส่วนตัว)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    คุณพูดถูกที่ศาสนาพุทธเดี๋ยวนี้มันมีประโยชน์ แค่เป็นเครื่องมือหาเงินก็จริง แต่พูดประมาณนี้บ่อย ๆ เรื่อย ๆ

เอิ่ม ระวังจะไม่ได้แก่ตายนะครับ เฮ้ออออ บางครั้งคนเราก็ไม่ควรจะทำตัวเป็นไอ่ปึ้ด จนมากเกินไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    น้องเขามีของนะครั่บ ก็แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้นเอง ทุกคนก็มีเรื่องที่ไม่ชอบหรือไม่พอใจกันทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ว่าจะพูดออกมาหรือเปล่าเท่านั้นแหละ

พึงระลึกไว้ว่าการแสดงความเห็นของเราถ้ามันไปส่งผลกระทบกับความรู้สึกของผู้อื่นก็ควรจะเพลาๆลงบ้าง อย่านึกถึงแต่ความรู้สึกของตัวเอง

วิธีที่จะทำให้คนเชื่อในสิ่งเราแสดงออกมันมีวิธีพูดหลายแบบนะครับ ถ้าใช้คำพูดเป็นกล่อมให้คนฆ่ากันเองก็ยังได้เลย ผู้ใหญ่ก็ทำให้เห็นกันอยู่

ถ้าพูดไม่เป็นต่อให้แนวคิดดีเลิศประเสริฐสุดๆ ก็ไม่มีใครฟังหรอกครับ เชื่อเถอะไม่นาน เดี๋ยวเรื่องนี้ก็เงียบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมว่าเขาคิดถูกนะ จะไปบังคับกันทำไม

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ไอ้ศาสนาสากลของน้องน่ะคืออะไร มีหรือยัง ได้รับการยอมรับแล้วเหรอ แล้วน้องกำลังเอาอะไรมาพูดอยู่ตอนนี้?
    ศาสนาสอนให้คนปฎิบัติดีต่อกัน เป็นแนวทางในการคิดแก้ปัญหาเวลาเกิดปัญหาในชีวิตขึ้นมา จะได้ไม่คิดสั้น ฟุ้งซ่าน หลงทาง
    สอนแล้วใครจะเข้าใจแค่ไหนมันก็อยู่ที่คนและวิธีการสอน ไม่ใช่สอนแล้วไม่ได้ผลไม่มีคนเข้าใจเลยซ๊ะที่ไหนกันล่ะ คิดไปเองน่ะครับ
    วิธีการสอนไม่ดีก็ปรับปรุงแก้ไขได้ครับ ถ้าเกิดเรียนเลข ภาษา กีฬา ฯลฯ ทุกอย่าง แล้วมีเด็กเรียนไม่ดี ไม่เข้าใจ การสอนไม่ได้ผล
    ก็ยกเลิกการเรียนไปตามแนวการคิดของน้องด้วยใช่ไหมครับ? สรุปว่าไม่ต้องมีการบังคับเรียนอะไรเลยนั้นคือเป้าหมายสูงสุดของน้องใช่ไหมครับ?
    แต่ระบบไม่บังคับเรียนนี้เมื่อก่อนเราใช้มานานแล้วน๊ะครับ ผลออกมายังไงก็ย้อนกลับไปดูๆเอาครับ หรือจะต้องทำวิจัยด้วยไหมล่ะครับ สรุปว่ายังไงดีครับ?..

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ไอ้ศาสนาสากลของน้องน่ะคืออะไร มีหรือยัง ได้รับการยอมรับแล้วเหรอ แล้วน้องกำลังเอาอะไรมาพูดอยู่ตอนนี้?
    ศาสนาสอนให้คนปฎิบัติดีต่อกัน เป็นแนวทางในการคิดแก้ปัญหาเวลาเกิดปัญหาในชีวิตขึ้นมา จะได้ไม่คิดสั้น ฟุ้งซ่าน หลงทาง
    สอนแล้วใครจะเข้าใจแค่ไหนมันก็อยู่ที่คนและวิธีการสอน ไม่ใช่สอนแล้วไม่ได้ผลไม่มีคนเข้าใจเลยซ๊ะที่ไหนกันล่ะ คิดไปเองน่ะครับ
    วิธีการสอนไม่ดีก็ปรับปรุงแก้ไขได้ครับ ถ้าเกิดเรียนเลข ภาษา กีฬา ฯลฯ ทุกอย่าง แล้วมีเด็กเรียนไม่ดี ไม่เข้าใจ การสอนไม่ได้ผล
    ก็ยกเลิกการเรียนไปตามแนวการคิดของน้องด้วยใช่ไหมครับ? สรุปว่าไม่ต้องมีการบังคับเรียนอะไรเลยนั้นคือเป้าหมายสูงสุดของน้องใช่ไหมครับ?
    แต่ระบบไม่บังคับเรียนนี้เมื่อก่อนเราใช้มานานแล้วน๊ะครับ ผลออกมายังไงก็ย้อนกลับไปดูๆเอาครับ หรือจะต้องทำวิจัยด้วยไหมล่ะครับ สรุปว่ายังไงดีครับ?..
    ผมว่าก่อนคุณจะถามวกไปวนมาเหมือนคนปัญญาอ่อนคุณลองไปฟังบทสัมภาษณ์ในยูทูบหรือแนวคิดของเขาจากในเพจก่อนดีกว่านะครับ
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinkie pie อ่านกระทู้
    ผมว่าก่อนคุณจะถามวกไปวนมาเหมือนคนปัญญาอ่อนคุณลองไปฟังบทสัมภาษณ์ในยูทูบหรือแนวคิดของเขาจากในเพจก่อนดีกว่านะครับ
    ก็อยู่หน้า 1 ไงครับ คุณไม่เห็นเหรอ ผมถามจริงๆ คุณเข้าใจสิ่งที่ผมพูดไหมครับ? ถ้าไม่เข้าใจก็ดูอยู่เฉยๆดีกว่าครับ ^^ ..

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ส่วนตัวเห็นด้วยนะเรื่องนี้ เพราะสมัยนี้พุทธในโรงเรียนเป็นพุทธแบบบังคับให้ทำตามตามกันมาโดยไม่มีเหตุผลว่าทำไปเพื่ออะไร อีกอย่างพุทธในโรงเรียนสมัยนี้ส่วนมากมันเป็นพุทธเครือข่ายลัทธิหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ศาสนาพุทธในโรงเรียนเป็นสิ่งที่ไร้สาระ? กล้าพูดออกมาได้ยังไง ความคิดนอกกรอบ ไม่ใช่ไม่้ดี แต่แบบนี้มันไม่เหมาะสม ประเทศเสรี แต่ใช้สิทธิโดยไม่คำนึงถึงผลกระทบ เป็นสิ่งที่ไม่ควรพึงกระทำ

การไว้พระสวดมนต์หรือฟังธรรม มีมาตั้งแต่สมัยอดีต ซึ่งเป็นที่รู้กันว่า เป็นสิ่งที่สืบสานคุณงามความดี จนตกผลึกมาเป็นสิ่งที่เรียกว่า วัฒนธรรมที่อยู่คู่กับประเทศไทยมาช้านาน

การจะเอาค่านิยมใหม่ มาปลูกฝังแทนค่านิมยมเก่า หรือใช้สิทธิในความเป็นอธิปไตรนั้นย่อมทำได้ แต่ควรที่จะอยู่ในพื้นฐานของมโนธรรม แต่สิ่งที่ นาย เนติวิทย์ ทำ มันขัดต่อหลักจริยธรรม เนื่องจากความคิดเห็นแบบนี้ ไม่ต่างกับการทำลายวัฒธรรมที่ทรงคุณค่า เพราะมันเป็นสิ่งที่สมควรอย่างยิ่ง ที่จะต้องอนุรักษ์เอาไว้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    เขายังเด็กอยู่ปล่อยเขาไปเถอะครับ
    Fuck the world2

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    [QUOTE=sattawat1979;2244376]อันที่จริงที่เขาบังคับให้ทำนี่ ก็ทำสิ่งทีดีนะ ไม่ได้บังคับให้ไปทำชั่วซะหน่อย
    sadsadsadsadsad
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:23

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guilty Crown อ่านกระทู้
    กีโอ้สูงจังเลยครับ ตบมือ เเป๊ะๆ
    __________________________________________________________________________________________________________________

ผมลองไปอ่านความคิดเห็นดูเเล้วทั้งหมด
    ผมคิดว่า นักเรียนคนนี้ไม่ได้พูดเเรงไปเเม้เเต่น้อย เพียงเเต่คําพูดเขาเเค่ไปตบกระโหลก คนที่รับไม่ได้เเค่นั้นละครับ ถ้าไม่พูดตรงๆคนโง่จะเข้าใจมั้ยละครับ ? เเละเพราะมันเป็นความจริงทั้งหมด ไม่มีความจําเป็นที่ต้องพูดให้สวยหรูเลย นอกจาก จะออกสื่อทีวี หรือ โต้วาที ถึงค่อยใช้มวยทางอารมณ์ น่ะครับ นี่ไม่จําเป็นหลอก เเละ ศาสนาพุทธในไทย ไม่ใช่ ศาสนาพุทธที่เเท้จริง เพราะเป็น เทวนิยม ทั้งๆที่เเก่นเเท้ก็คือ อเทวนิยม หรือ ธรรมนิยม ทั้งเรื่องการสอนต่างๆรวมถึงในวัดศาลภูมิทั้งหมด โดยต้นเหตุนั้นมาโดยใครซักคนนึงเอาเปลือกของศาสนามาเป็นเครื่องมือ มอมยา ประชาชน หรือ ถูกทําให้เชื่อ
    จะยังไงก็ ช่าง ผมเป็นเด็กรุ่นใหม่ คนนึงที่เห็นด้วย
    หาข้อมูลเรื่องพุทธศาสนาของไทยมาใหม่เถอะครับ อ่่านแล้วอายแทน

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jimwar อ่านกระทู้
    เขายังเด็กอยู่ปล่อยเขาไปเถอะครับ
    กลัวจะไม่ได้แก่ตายน่ะสิครับ อยู่ในประเทศที่เป็นประชาธิปไตร แต่ดันใช้สิทธิของความเสรีภาพในทางที่ผิด การใช้ถ้อยคำที่สวยหรู ล่วงเกินศาสนาพุทธ มันไำม่สมควร

เด็กคนนี้ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่าเขารู้รึุเปล่าในสิ่งที่ตัวเองทำ มันเป็นการทำลายความเป็นไทย ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ละเอียดอ่อนอย่างมาก

ถ้าเกิดเป็นน้องเป็นนุ้ง ผมคงจับมาตีให้หลังลายเลย ไหนจะเรื่องการฟังธรรมอีก ถ้าไม่มีสิ่งเหล่านี้ ประเทศจะเป็นยังไง ไม่อยากจะนึกสภาพ ทำลายความเชื่อของคนอื่น จับยัดค่านิยมของตัวเองให้ผู้อื่น ก็ดันมีคนคล้อยตาม แล้วก็เกิดปัญหาขัดแย้งกันอีก ตัวอย่าง ก็ดูตัวอย่างเอาในกระทู้นี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    สำหรับผมนะให้เด็กเรียนด้านจริยศาสตร์แทนศึกษาโดยการค้นหาหลักเกณฑ์เพื่อตัดสินความประพฤติของมนุษย์ว่า
    การกระทำอย่างไรถือว่าถูกต้อง ไม่ถูกต้อง ดีหรือไม่ดี ควรหรือไม่ควรอย่างไร
    ซึ่งประโยชน์จากการศึกษาจริยศาสตร์ก็มีประมาณนี้
    1. ทำให้รู้ว่าอะไรดี อะไรชั่ว อะไรถูก อะไรผิด สามารถเลือกปฏิบัติในทางที่ถูกที่ควร
    2. ทำให้รู้ทางดำเนินชีวิตทั้งในส่วนตัวและสังคม
    3. ทำให้เข้าใจกฎความจริงของชีวิต เป็นสิ่งที่ชีวิตต้องการ ทำให้ชีวิตสมบูรณ์
    4. ทำให้ชีวิตมนุษย์เป็นชีวิตที่ประเสริฐกว่าสัตว์ ถ้าขาดด้านจริยธรรมแล้วคนก็ไม่ต่าง จากสัตว์แต่อย่างใด
    5. ทำให้รู้จักค่าของชีวิตว่า ค่าของชีวิตอยู่ที่ไหน ทำอย่างไรชีวิตจึงจะมีค่าและก็เลือก ทางที่ดีมีค่า ชีวิตก็จะมีค่าตามที่ต้องการ

ป.ล.จากที่สังเกตุมาพวกพุทธโธเลี่ยนที่ที่ด่าน้องเค้านี่ แต่ละคนมีสติมีจิตใจเมตตา
    เต็มไปด้วยเหตุผล สมแล้วที่เป็นศาสนาแห่งวิทยาศาสตร์
    ขึ้นมึ- ขึ้นกูนำหน้าเลยแหม่

ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guilty Crown อ่านกระทู้
    กีโอ้สูงจังเลยครับ ตบมือ เเป๊ะๆ
    __________________________________________________________________________________________________________________

ผมลองไปอ่านความคิดเห็นดูเเล้วทั้งหมด
    ผมคิดว่า นักเรียนคนนี้ไม่ได้พูดเเรงไปเเม้เเต่น้อย เพียงเเต่คําพูดเขาเเค่ไปตบกระโหลก คนที่รับไม่ได้เเค่นั้นละครับ ถ้าไม่พูดตรงๆคนโง่จะเข้าใจมั้ยละครับ ? เเละเพราะมันเป็นความจริงทั้งหมด ไม่มีความจําเป็นที่ต้องพูดให้สวยหรูเลย นอกจาก จะออกสื่อทีวี หรือ โต้วาที ถึงค่อยใช้มวยทางอารมณ์ น่ะครับ นี่ไม่จําเป็นหลอก เเละ ศาสนาพุทธในไทย ไม่ใช่ ศาสนาพุทธที่เเท้จริง เพราะเป็น เทวนิยม ทั้งๆที่เเก่นเเท้ก็คือ อเทวนิยม หรือ ธรรมนิยม ทั้งเรื่องการสอนต่างๆรวมถึงในวัดศาลภูมิทั้งหมด โดยต้นเหตุนั้นมาโดยใครซักคนนึงเอาเปลือกของศาสนามาเป็นเครื่องมือ มอมยา ประชาชน หรือ ถูกทําให้เชื่อ
    จะยังไงก็ ช่าง ผมเป็นเด็กรุ่นใหม่ คนนึงที่เห็นด้วย
    อายแทน อีก 1 คน ครับ แหะๆ - -"

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    [QUOTE=BoonTew;2244729]หาข้อมูลasdsadกลั
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:30

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    -เด็กคนนี้ เขากำลังทำอะไรอยู่กันแน่ สิทธิ และเสรีภาพน่าจะเป็นสิ่งที่เด็กคนนี้อยากได้จนตัวสั่น แต่กลับไม่เข้าใจเลยว่า สิทธิในการพูดนั้นแม้ว่าเราจะมีมันอยู่ ก็ไม่ควรเอามาใช้ไม่คิดหน้าคิดหลัง มนุษย์ไม่ได้อยู่แค่เพียงคำว่ากอบของกฏหมาย จำเป็นต้องมีศีลธรรม และจริยธรรมเพื่อมาอุดช่องว่างของกฏหมายด้วย และคนที่ไม่เคยศึกษาเกี่ยวกับศาสนาพุทธจริงๆจังๆ กับมาพูดอะไรแบบนี้ มันจะดีแน่หรอ

-โรงเรียนเขาบังคับหรอว่าต้องนับถือพุทธ ผมอยุ่โรงเรียนคริสมาก่อน ผมก็ยังนับถือพุทธอยู่เลย อาจารย์เขาก็ไม่เห็นว่าอะไร แถมผมยังเอาเรื่องของพุทธไปคุยกับอาจารย์ที่สอนคริส เพื่อหาข้อมูลเปรียบเทียบเพิ่มเติม เขาก็ไม่ได้บังคับอะไรเลยซักอย่าง ตอนผมอยู่โรงเรียนธรรมดา เขาก็ไม่ได้บังคับอะไร ก็แค่การสวดมนไหว้พระ ของแบบนี้มันเป็นกุศล และก็ไม่เห็นมีข้อเสียอะไร ใช้เวลาก็แปบเดียว

-คำพูดฟังดูเหมือนจะมีหลักการที่ยิ่งใหญ่ แต่ดูจริงๆ แล้วความเปลี่ยนแปลงถ้าเกิดทำตามที่เด็กคนนี้พูด ก็แค่ยกเลิกกิจกรรมหน้าเสาธงเท่านั้นเอง

-ถ้ามีคนที่คิดจะไล่เด็กคนนี้ออกนอกประเทศผมก็ไม่แปลกใจล่ะ เพราะเล่นอยากจะสวนกระแสแบบไม่ดูตาม้าตาเรือเลย ไม่ดูกาลเทศะอยากเปลี่ยนแปลงแต่ชอบสร้างแต่กระแสต้านที่ไม่จำเป็น

สุดท้าย เลิกให้ความสนใจในตัวเด็กคนนี้ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับผมแล้ว
    OPPAI~~MISSILE!!!

สมาชิกเต็มตัว
    http://motterpond.tumblr.com/
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ศาสนา มีขึ้นมาเพื่อให้มนุษย์ทุกคนมีสิ่งยึดเยี่ยวจิตใจ ซึ่งมีกฎเกณฑ์กระการทำของมนุษย์เป็นตัวขั้นระหว่าง (ดี/เลว)
    ซึ่งสิ่งที่เราเห็นแล้วคิดว่าดีหรือเลว ต่างหากคือ ศาสนาที่คุณใช้เป็นตัวขั้นระหว่าง สิ่งที่ ดี/เลว ในความคิดของคุณ

ซึ่งในความคิดผมแล้ว ทุกศาสนา มีขึ้นเพื่อให้มนุษย์ทุกคนดำเนินชีวิตได้อย่างมีความสุขโดยไม่ขัดแย้งกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ศีลมิใช่ข้อห้ามที่ฝ่าฝืนแล้วจะติดคุก แต่เป็นสิ่งที่ประพฤตแล้วชีวิตเราจะดีขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ในยุคอนาคต ลูกของพวกคุณจะยิ่งกว่านี้ครับ ฟันธง

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ช่วงนี้ใครพยายามจะเปลี่ยนอะไร เห็นด้วยหมด ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม ให้ประเทศเปลี่ยนๆไปซักที โรงไฟฟ้านิวเครียก็กลัวระเบิด รถไฟฟ้าก็กลัวตกราง เปลี่ยนการใช้ศาสนาก็กลัวจะลดความเป็นไทยจะลดน้อยลง (*0*ศาสนา=ความเป็นไทย? นึกว่าความเป็นอินเดียซะอีก) เปลี่ยนรัฐบาลก็กลัวจะโดนโกง เปลี่ยนนายกก็กลัวจะโดนยิง เปลี่ยนมาใช้นู่นก็กลัวไอนี่
    คุณคือสุดยอดความกลัว +1

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมชอบความคิดเค้านะ แต่บางอย่างมันไม่ค่อยตรงกับความคดิผมผมนิดหน่อย แต่โดยรวก็ชอบ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario