ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101

การดูตัวอย่างหนังทำให้หนังไม่สนุก

เห็นด้วยมั้ยครับ คือผมเป็นคนไม่ดูตัวอย่างหนังเลย ดูแต่โปสเตอร์ แล้วก็เออน่าดูว่ะ ไปดูดีกว่า

พออยุ่ในโรงตัวอย่างหนังฉาย ผมก็จะปิดตาหรือทำอย่างอื่น เพราะดูตัวอย่างหนังแล้วมันเหมือนสปอย หลายๆฉากมันส์ๆ ออกมา ทำให้ตอนดูหนังแล้วแบบ เอ้อฉากนี้เหนในโฆษณาแล้วไรงี้

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ

แล้วผมก็ชอบดูหนังซาวด์แทร็คมากกว่าบรรยายไทยอีกด้วย ดาราฮอลลีวู๊ดมาแสดงตัวเป็นๆเสียงเป็นๆฟิวล้วนๆ แต่ดูพากย์ไทยกลับต้องมาถูกพากย์ทับเสียงและฟิวจริงๆ ของตัวละครในหนัง
    joker123
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ผมเป็นคนชอบดูหนังนะ การที่ได้ดูพวกตัวอย่างหนังก่อน มันก็อาจเป็นการให้เราได้ตัดสินใจว่า เรื่องนี่ต้องไปดูให้ได้ ส่วนเรื่องเสียงผมว่าซาวด์แทร็คมันได้อารมณ์มากๆ แต่ เสียงไทยก็มันไปอีกแบบ ความคิดผมนะ
    I LOVE YOU MY SOULMATE <3

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ความเห็นส่วนตัว ผมว่าผมชอบดูเทรลเลอร์ก่อนนะครับ ก็จริงที่ว่าจะมีฉากบางส่วนของหนังที่เราจะใด้รับชมก่อน

แต่นั่นก็ไม่ใด้แปลว่าเนื้อเรื่องจะเป็นไปตามตัวอย่างหนัง อีกอย่างตัวอย่างหนังก็ใช้ประกอบการตัดสินใจที่เห็นเป็นรูปธรรมมากว่าโปสเตอร์ครับ

# เห็นด้วยนะครับ ผมก็ชอบดูซาวด์แทร็ก เป็นการฝึกภาษาอังกฤษไปในตัว,ใด้อารมณ์ที่แท้จริงของผู้กำกับที่อยากถ่ายทอดให้ผู้ชม,เสียงที่สัมพันธ์กับอารมณ์นักแสดง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamiesMc'Avoid อ่านกระทู้
    ความเห็นส่วนตัว ผมว่าผมชอบดูเทรลเลอร์ก่อนนะครับ ก็จริงที่ว่าจะมีฉากบางส่วนของหนังที่เราจะใด้รับชมก่อน

แต่นั่นก็ไม่ใด้แปลว่าเนื้อเรื่องจะเป็นไปตามตัวอย่างหนัง อีกอย่างตัวอย่างหนังก็ใช้ประกอบการตัดสินใจที่เห็นเป็นรูปธรรมมากว่าโปสเตอร์ครับ

# เห็นด้วยนะครับ ผมก็ชอบดูซาวด์แทร็ก เป็นการฝึกภาษาอังกฤษไปในตัว,ใด้อารมณ์ที่แท้จริงของผู้กำกับที่อยากถ่ายทอดให้ผู้ชม,เสียงที่สัมพันธ์กับอารมณ์นักแสดง
    เหมือนกันครับ ได้อารมณ์กว่า เสียอย่างเดียว รำคาญซับด้านล่าง เวลาไปดูในโรงหนัง แทนที่จะได้ดูแบบเต็มๆ ตาหน่อย ไหนๆ ก็เต็มหูแร่ะ ...
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ไม่เป็นนะครับ ตัวอย่างยิ่งทำให้อยากดูเข้าไปอีก
    ขนาดตัวอย่างยังกลัวโดนสปอยเลยเหรอครับเนี่ย แบบนั้นแค่โปสเตอร์ก็สปอยได้แล้วครับ

ปล.บางเรื่องดูตัวอย่างก็สนุกกว่าหนังเต็มๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สำหรับผมตัวอย่างจะเพิ่มความอยากดูครับ จะสปอยล์นิดๆหน่อยๆช่างมัน

ส่วนตัวแล้วดูซับทุกครั้งครับ ถึงขนาดถ้าไม่มีซับแล้วมีแต่เรื่องภาคไทย ต่อให้เรื่องนั้นอยากดูแค่ไหนก็ไม่ดูครับ

เป็นการฝึกภาษาไปในตัวด้วย ได้ฟีลของนักแสดงดีกว่าดูพากษ์ไทยเยอะ บางทีหนังเครียดๆมันภาคเอาฮาซะงั้น เสียหมดครับ

แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้พากษ์กันดีขึ้นรึเปล่านะครับไม่ได้ดูหนังแบบพากษ์ไทยนานมากแล้ว ดูแต่แบบซาวแทรค

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ใครมันไม่ดูตัวอย่างหนังก่อนไปดูหนังวะ ไม่มีหรอก

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    ใครมันไม่ดูตัวอย่างหนังก่อนไปดูหนังวะ ไม่มีหรอก
    จขกท. ไงครับ
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    หนังไทย ดูตัวอย่างแบบมุขตลก จัดเต็ม
    พอไปดู ทั้งเรื่องแล้วมันเฉยๆเลย ดันเอามุขตลกยัดลงตัวอย่างซะหมด พอไปดูเต็มเรื่องและมันเฉยๆ
    ส่วนของหนังฝรั่งก็ ส่วนใหญ่ ตัวอย่างแค่ส่วนหนึ่งของในหนังที่เอาความ อลังการ มาเชิญชวนไปดู ชอบแบบนี้มากกว่า

เราเขียนกระตุกหนวดแมวใครขอโทดนะค่ะ แค่ความเห็นส่วนตัวน่ะ
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมจะอ่านคำวิจารณ์หนังก่อนไปดูนะ ตัวอย่างนี่ดูก็ได้ไม่ดูก็ดี ไม่ค่อยมีผลกับผมซักเท่าไร แต่คำวิจาีณ์นี่ของแท้ จะบอกว่าหนังสนุกหรือไม่สนุกแล้วก็อีกอย่างผมจะดูยอดวิวกับยอดlike ในยูทูปด้วย ถ้ามันไม่สมดุล ยอด Dislike เยอะๆ แสดงว่าหนังห่วย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ตัวอย่างก็ไม่เชิงทำให้เสียอรรถรสทั้งหมดแต่อย่างใด หลายๆเรื่องที่มีฉากในตัวอย่างแต่ในเรื่องจริงดันไม่มีก็มีเยอะไป

แถมบางเรื่องทำตัวอย่างมาหลอก ทำตัวอย่างมายั่ว อย่างเช่นเรื่อง Looper ตัวอย่างมันก็หนังดาษๆทั่วไปแต่ในเรื่องจริงๆเป็นหนังแอคชั่นดราม่าที่มีระดับมากๆเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    Man Of Steel ดูตัวอย่างเป็นสิบรอบ พอมาดูหนัง ยังอยากดูอีกสัก สิบรอบ ตุลาคมปล่อยแผ่นละ รอจัดอยู่
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    สำหรับผมได้ดูหรือไม่ได้ดูตัวอย่าง มันก็สนุกหมดหละครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมยังไงก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    เห็นด้วยมั้ยครับ คือผมเป็นคนไม่ดูตัวอย่างหนังเลย ดูแต่โปสเตอร์ แล้วก็เออน่าดูว่ะ ไปดูดีกว่า

พออยุ่ในโรงตัวอย่างหนังฉาย ผมก็จะปิดตาหรือทำอย่างอื่น เพราะดูตัวอย่างหนังแล้วมันเหมือนสปอย หลายๆฉากมันส์ๆ ออกมา ทำให้ตอนดูหนังแล้วแบบ เอ้อฉากนี้เหนในโฆษณาแล้วไรงี้

มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ

แล้วผมก็ชอบดูหนังซาวด์แทร็คมากกว่าบรรยายไทยอีกด้วย ดาราฮอลลีวู๊ดมาแสดงตัวเป็นๆเสียงเป็นๆฟิวล้วนๆ แต่ดูพากย์ไทยกลับต้องมาถูกพากย์ทับเสียงและฟิวจริงๆ ของตัวละครในหนัง
    ถ้าดูตัวอย่างหนังแล้วทำให้ดูหนังจริงไม่สนุก ผมว่าเป็นความผิดของคนตัดต่อ trailer หนังมากกว่านะ

ส่วน soundtrack ผมไม่ได้ดูมานานแล้ว เพราะอ่านsub ไม่ทัน (สายตาไม่ดี) ฟังภาษาอื่นก็ไม่เก่งครับ และที่สำคัญผมคงชอบดูภาพมากกว่า เลยกลัวตัวอักษรมาดึงสายตาอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เวลาซื้อแผ่นหนังแบบ DVD VCD Bluray มักจะมีคำๆนึงขึ้นบนจอก่อนดูครับ

"รับชมเพื่อความบันเทิงเท่านั้น"

^^

อะไรที่ทำให้รู้สึกบันเทิงก็ทำไปครับไม่เสียหาย

แต่ก็นะครับ ตัวอย่างหนังบางเรื่อง ดูแค่ trailer กับ MVเพลงโปรโมตหนังก็ถือว่าดูจบแล้ว คงจะรู้ว่ามันเป็นหนังเต้นเรื่องหนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 4th September 2013 เมื่อ 23:24

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คหสต.นะครับ ผมไม่ได้เลือกดูหนังจาก โปสเตอร์แน่ๆครับ เพราะคงไม่เข้าใจแนวหนัง(บางเรื่อง) หรือเจอความน่าดู จากโปสเตอร์แน่ๆ(ลองหาโปสเตอร์เรื่อง zero dark thirty ดูสิ
    http://andrewluma.com/wp-content/upl...llpapers-1.jpg โทษทีครับโพสรูปไม่เป็นเลยโพสลิงค์ แทน)

ปกติผมจะยามข่าวหนังที่สนใจจากการดูข้อมูลของหนัง ตั้งแต่พล๊อต ผู้กำกับ (อาจจะรวมถึงผู้อำนวยการสร้างด้วย ผกก. หรือ ผู้อำนวยการสร้างบางคนจะมี "ลายเซ็น" หรือเอกลัษณ์เฉพาะตัว ที่บางทีแค่ดู ก็รู้ได้เลยว่าใครกำกับ เช่น J.J. Abrams จะเน้นเดินเรื่องฉับไวและมี Len's Fair วิ้งๆเป็นเอกลัษณ์ เป็นต้น) คนเขียนบท (โดยดูจากเครดิตที่ผ่านมาเป็นไกด์ในกรณีที่ไม่รู้จัก) แลดาราที่แสดง(โดยดูจากเครดิตของเค้าและเทียบกับบทที่ได้รับ)

เมื่อนำองค์ประกอบเหล่านี้มารวมกัน จะทำให้พอจะตัดสินได้ว่า หนังเรื่องนั้นๆ จะทำให้เราสนุกได้หรือไม่ เหมาะกับเรารึเปล่า (ผมใช้คำนี้ แทนคำว่า หนังดี เพื่องดดราม่า กรณีมีคนว่าดูหนังเป็น,ไม่เป็น ฯลฯ ) ส่วนเรื่องดูตัวอย่าง ผมมองว่ามันมีทั้งข้อดีและเสีย ขึ้นอบยู่กับ คนตัดต่อจะนำมาแค่ให้น่าติดตาม แล้วพอได้ดูก็ได้ความสนุกมากขึ้น หรือสปอล์ย ไปเลย(ส่วนตัวค่อนข้างเสียความรู้สึกกับตัวอย่างของ พีมากฯ พอดูจริงๆ มุขที่ตลกสำหรับผม มันดันอยู่ในตัวอย่างแทบทั้งหมด ) ยาวหน่อย ขออภัย...

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ใช่ครับ แต่มันก็ไม่ง่ายเลยที่จะตัดสินใจไปดูโดยที่ไม่ดูตัวอย่างก่อน