ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126

Angry เถียงกันเรื่อง Dota กับ ผญ ที่เล่นด้วยกัน เซงไม่รู้จะผิดหรือถูกดี

ผมเถียงกับน้อง ผญ คนนึงที่ชวนผมเล่นเกม Dota ครับเขาด่าผม ไม่เิชิงด่าอะ บ่นแหละว่า ทำไมไม่ช่วยปล่อยให้ตายทำไม ตอนนั้นผมเล่น Spectre ตอนนั้นน้อง ผญ คนนั้นเล่น Drow ranger แล้วโดน Gank เลนล่างแล้วเขาบอกผมว่า จะเอาป้อม ๆ ทำไมไม่เข้ามาตีป้อม แล้วทำไมยืนซะห่างเลยไม่เวลหรือไง ? ตอนนั้นผมรู้ครับว่ามันต้องโดน Gank แน่ ๆตามความรู้สึกที่ศัตรูหายไปทุกเลนเลยในแมพ สุดท้ายเขาก้โดน Butcher ลากไปแดกแล้วก้โดน Lion สตั๊นโดนเก็บเรียบร้อยผมก้เดินหนีเพราะช่วยสกิลไหนไม่ได้นอกจากปามีด(มันช่วยยังไงฟะเดินสโลวไงก้ไม่รอดแล้วมั๊ง) หลังจากเกมจบ โดนด่าแหลกเลยครับ ทำไมไม่ช่วย ปล่อยให้ตายทำไม ทำไมอยู่ห่างป้อมอีกฝ่ายจังไม่ตีป้อมไม่เวลไงแล้วเขาก้บอกพี่เขาก็ดูอยู่ด้วยพี่เขาเล่นมานานแล้ว ซึ่งผมไม่อยากเถียงครับ เพราะน้อง ผญ คนนั้นเขาเชื่อพี่เขามากพี่สั่งไงทำตามหมด โดนคิลกระจายเขาก้ไม่ผิด คนผิดคือผมครับที่ไม่ช่วย = = ! เพื่อน + ทำไมไม่บวก (ฝั่งนู้นมี Earth shaker กับ Sand king อันติพร้อมกันเลย) รู้ว่าเข้าไปต้องตายแน่ ๆเลยไม่เข้าไปเล่นเซฟๆไว้ก่อนสรุปผมผิดครับ ตอนนี้ทะเลาะกันยาวเลยก็ไม่รู้ พี่เขาสอนน้องยังไงให้เดินไปตีป้อมทั้ง ๆที่อีกฝ่ายมีสกิลสตั๊น มีตัวฮุคคอยคิลอยู่ตลอดเวลา เห๊ออออออออออออออออออ ขอบ่นนนแค่นี้แหละเซงครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    DotA คือเกมแห่งมิตรภาพ และเกมทำลายมิตรภาพให้ตัวเดียวกัน

เล่นกับเพื่อนที่รู้ใจดีกว่านะครับ เวลาตายนอกจากจะไม่ซีเรียสแล้วยังฮาได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Step เดิมๆ 1 - 1 ป่าว 555+
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    499
    เหมือนพี่มันอวดฉลาดเพราะน้องเป็น ผญ ไม่รู้เรื่องไรแล้วหัดเล่นเกมแนวนี้อะครับ มันก็ปลุกฝังซะน้องเขาเชื่อแต่พี่มันนั่นแหละไม่ฟังคนอื่น ไม่รับความคิดเห็นคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ความรู้สึกของคนตายเค้าแหละครับ ผมก็เคยเจอนะครับแนวๆนี้

ประมาณเราไม่มีอะไรจะช่วยอะ เล่น Carry ไอเทม + เลเวลยังไม่พร้อม เข้าไปก็ตายฟรีอีกคน จะเข้าไปให้เค้าเก็บทำไม สู้หนีดีกว่า

แต่บางคนเค้าไม่เข้าใจน่ะครับ เค้าคงคิดว่าโดนรุม ช่วยได้ทำไมไม่ช่วย แต่ถ้าคนที่เค้าเข้าใจเค้าคงจะบอกให้คุณ b อะนะ

หาเพื่อนเล่นด้วยแหละครับดีกว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไม่รู้ดิ ผมเองบางตาอย่างเมื่อเกมก่อนหน้าเกมล่าสุด ผมเล่น DK ผมก็ไม่ได้อยู่เลนกลาง อยู่ hard lane ผมก็ไม่ได้ฟาร์มไม่ได้
    LS อะไรเท่าไร แถมเล่นกันแบบไม่กล้าบวก แล้วไปปล่อยให้ SB เกิดอีก ทีมโดนกดตั้งแต่ต้นเกม คนผิดสุดก็เป็นผมตลอด
    อะเล่นกับพวกคนต่างประเทศ ก็เซ้งเหมือนกันชอบโทษคนอื่นไม่เคยโทษตัวเอง แล้วมีอยู๋อีกเกม 1 spec PA TA 3 hard
    ตัว late ทั้งหมดมีผมที่เล่น lion กับ เซนเทอร์ที่ feed จนแบบผมก็ไม่รู้อะไรแล้ว เซนเข้าอย่างเดียวเลยดูแค่ hero ก็รู้แล้ว
    บาง 4 คน บวกกันก็มีแต่เจ๊งอะ แล้วเกมล่าสุดเพิ่งชนะ หลังจากแพ้ๆรัวๆ เพราะมีแต่คนเล่น hard carry ไม่มี Tank stun
    แล้วผมก็เจอแต่ตัวโหดๆ อย่าง Troll หรือ WR ที่ดูอย่างไงก็โดนกด ไม่รู้ดิช่วงคนเล่นแต่ carry ไม่สนพวก disabler เลย
    ฝั่งที่ผมอยู่อะ กับฝั่งตรงที่เลือกตัวที่ ไฟต์ดีๆ หรือ gank ดีๆ ตลอดเลย เบื่อมากจนผมไม่อยากเล่นเลย ช่วงนี้
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lonely_Knight อ่านกระทู้
    ความรู้สึกของคนตายเค้าแหละครับ ผมก็เคยเจอนะครับแนวๆนี้

ประมาณเราไม่มีอะไรจะช่วยอะ เล่น Carry ไอเทม + เลเวลยังไม่พร้อม เข้าไปก็ตายฟรีอีกคน จะเข้าไปให้เค้าเก็บทำไม สู้หนีดีกว่า

แต่บางคนเค้าไม่เข้าใจน่ะครับ เค้าคงคิดว่าโดนรุม ช่วยได้ทำไมไม่ช่วย แต่ถ้าคนที่เค้าเข้าใจเค้าคงจะบอกให้คุณ b อะนะ

หาเพื่อนเล่นด้วยแหละครับดีกว่า

ตามนั้นเลยครับ T T ความรู้สึกแบบนั้นเลย นี่ไม่บอกให้ b แต่ บวก จะให้ไปตายเปนศพนอนเคียงคู่กันหรือไงไม่เข้าใจคนเล่น เลทเกมเลยฮืออออออ ของก้ไม่ได้จะให้ช่วยยังไง T T

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    สังเกตดู พวก DotA HON เถียงกับ ช ไม่เท่าไหร่นะ แต่อย่าไปเถียงกับ ญ เลย ไม่พอใจอะไร****ขึ้นปรี้ดกว่า ช อีก ไม่ทันไรก็ด่าพ่อล่อแม่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    กรณีของนาย ท้าคนสอนมันอะ + เลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    499
    มันยังมีบอกด้วยว่า แต่ละทีมต้องมี Carry 2 ซับ 2 Tank 1 ?!!?! มันเกี่ยวหรอครับ มันต้องดูที่เกม คอมโบ ฮีโร่ฝ่ายตรงข้าม ด้วยไม่ใช่ไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมเบื่อมากเลยพวกเนี่ย ชอบไม่ระวังตัวเอง พอโดนแก้งก็หาว่าเราไม่ช่วย

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    นายไม่รู้หรอว่า เขาเล่น drow ranger สาย tank

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    skill ฝั่งตรงข้ามเยอะ*****ก็อัพสกิล 2 สิ ใบ้เน้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เคยมียุmatchนึง เป็นการแข่งขันกันในต่างประเทศ เกี่ยวกับspectre นี่แหละ ซึ่งก็นานมาแล้ว
    spectre เล่นแบบไม่สนใจใครเลย เอาแต่ฟาร์มๆๆๆๆ ปล่อยให้เพื่อนในทีมโดนQ โดนกดจนเกือบแพ้(ประมาณว่า ใครจะเปนไงช่างมัน กุจะฟาร์ม)
    spectreตัวนั้น มัวฟาร์มเพื่อเอา Radian ครับ หลังจากนั้นเกมพลิกเลยครับ spectre เก็บหมดทั้งทีมในการall ครั้งสุดท้าย
    นั่นคือผลของการปล่อยให้Lateเกมอย่างSpectre เกิด โดยที่ไม่ได้มีใครใส่ใจ ถึงแม้ว่าspectre จะไม่ได้สนใจว่าต้องKillๆๆๆ เพื่อหาตังแล้วจะดูกระจอกไม่อันตราย
    แต่ตราบใดที่spectre หาเงินได้และเงินไม่ได้หดหาย ยังไงก็อันตรายแน่นอน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: