ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

ท่านผู้ใดมี Windows 8.1 รบกวนขอหน่อยได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ -o- ขอหน่อยนะ ขอบพระคุณอย่ายิ่ง ขอรับ
    joker123
    TheGhost

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ไปโหลดฟรี ที่เว็บไมโครซอฟสิเห้ย มันเปิดโหลดฟรี มีคี ให้ด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    win8.1 ต่างจากตัวอื่นยังไงใครบอกด้วย อยากรู้

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ถ้าใช้งานพื้นๆก็จัดไป
    NTTX3-RV7VB-T7X7F-WQYYY-9Y92F
    ผมเพิ่งเปลี่ยน 8.1 กลับไปลง 7 ไม่ไหวๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    จะโหลดได้แต่ 8.1Preview นะ ผมก็ใช้อยู่ มีดีแค่ความสวยงามกับลูกเล่นนิดหน่อย ที่เหลือก็เหมือน 8
    แต่ window 8 หรือ 8.1 blue ถ้าเผื่อใช้ทำงานด้วยก็แนะนำให้ใช้แท้ดีกว่าถูกๆเอง ใช้ปลอมผมมีปัญหาเรื่อง skydrive และการเข้า app ในหน้า start นิดหน่อย ถ้าใช้ปลอมเพื่อให้บูตเร็วเล่นเกมก็ไม่เป็นไรครับ แต่แนะนำให้ใช้ตัว 8 ดีกว่าเพราะมันเหมือนกัน ^^

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tappyfrozen อ่านกระทู้
    ถ้าใช้งานพื้นๆก็จัดไป
    NTTX3-RV7VB-T7X7F-WQYYY-9Y92F
    ผมเพิ่งเปลี่ยน 8.1 กลับไปลง 7 ไม่ไหวๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    จะโหลดได้แต่ 8.1Preview นะ ผมก็ใช้อยู่ มีดีแค่ความสวยงามกับลูกเล่นนิดหน่อย ที่เหลือก็เหมือน 8
    แต่ window 8 หรือ 8.1 blue ถ้าเผื่อใช้ทำงานด้วยก็แนะนำให้ใช้แท้ดีกว่าถูกๆเอง ใช้ปลอมผมมีปัญหาเรื่อง skydrive และการเข้า app ในหน้า start นิดหน่อย ถ้าใช้ปลอมเพื่อให้บูตเร็วเล่นเกมก็ไม่เป็นไรครับ แต่แนะนำให้ใช้ตัว 8 ดีกว่าเพราะมันเหมือนกัน ^^

ขอบพระคุณทุกท่านที่แสดงความเห็น สรุป รวมๆแล้ว 8 ธรรมดา ดีกว่า 8.1 งั้นผมก็ใช้ 8 ต่อไป ขอบคุณมากครับ
    TheGhost

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ได้ข่าวว่า มันเพิ่มปุ่ม Start ด้วยนิครับ

กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไม่ใช่ของผมนะครับไปเจอจากเว็บเพื่อนบ้านครับ
    Windows 8 .1 Preview ISO for 64-bit (x64) http://adf.ly/SkCOp
    Windows 8 .1 Preview ISO for 32-bit (x86) http://adf.ly/SkCYy
    Key : NTTX3-RV7VB-T7X7F-WQYYY-9Y92F

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Windows 8.1 Preview มันยังมี Bug อยู่เลย ถ้าใครจะลงจริงจังผมแนะนำเลยว่าอย่าเพิ่งเลย ใช้ Windows 8 ก่อนดีกว่า ให้ Windows 8.1 แก้บัค ก่อน รอไปก่อน ส่วนตัวตอนนี้ใช้ windows 8.1 อยู่ ก็ Ok ดีชอบด้วย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมว่ามันคล่องตัวกว่า w7 แล w8 นิดหน่อย เบากว่าแล้วก็กินสเปคน้อยกว่านิดหน่อย แต่โดนรวามก็ ok นะ ปัญหายังไม่เจอ (2เดือน)