ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

โซนี่ยัน PS Vita ไม่สามารถใช้เป็นจอย PS4 ได้

<<--- โซนี่ยัน PS Vita ไม่สามารถใช้เป็นจอย PS4 ได้ ---

ประธาน Worldwide Studios ของโซนี่ Shuhei Yoshida ได้ยืนยันผ่านทางทวีเตอร์แล้วว่า PS Vita ไม่สามารถใช้เป็นจอยที่สองของ PS4 ได้ครับ
    แต่ในอนาคตอาจจะมีโปรแกรมที่รองรับได้ เขากล่าว “ในธรรมดา มันไม่สามารถใช้ได้ เว้นแต่ เกมที่ออกแบบมาเป็นพิเศษที่สามารถใช้ PS Vita ในการเล่น”
    อย่างไรก็ตามเพื่อนๆ อย่าสับสนกับลูกเล่น Remote-Play ที่สามารถใช้เป็นจอที่สองเล่นเกม PS4 ได้อันนี้สามารถเล่นเกม PS4 ในจอ PS Vita และบังคับ
    ได้เลยซึ่งเกมทุกเกมต้องรองรับ ในกรณีที่ทีวีใหญ่ไม่ว่าง หรือเกมที่ออกแบบมาเป็นพิเศษที่สามารถใช้ PS Vita ในการเล่นเช่นแสดง แผนที่, ข้อมูลเกมเป็นต้น
    แต่เราไม่สามารถใช้ Ps Vita เป็นจอยปล่าวๆ ได้ครับ.

แหล่งข่าวจาก PSU

http://play4thai.com/wp/2013/07/ps-v...s4-controller/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    สรุป สามารถใช้กับเกม PS4 ที่มีการรับรองกับ Vita ไม่ได้เป็นจอยเปล่าๆ แค่เป็นตัวช่วยเวลาเล่น PS4 เท่านั้น
    แต่อนาคตอาจจะมีโปรแกรมที่รองรับได้ทุกเกม
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ทำตอนนี้ก็โดน nintendo ฟ้องสิรอนานๆก่อน
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ต้องเป็นเกมมที่รองรับ Remote Play ถึงจะเล่นด้วยกันได้ แต่ Sony ก็(โม้)บอกว่าจะใช้งานได้เยอะกว่า PS3 แน่นอน ต้องรอดูกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ทำได้จริงก็ดีนะ remoteplay ลองแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ถ้าได้แบบ wiiu ก็แจ่มเลยปิดทีวีเล่นมอนฮันผ่าน gamepad นอนเล่นสบาย

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ใครรู้มั้งตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ว่าจะเก็บตังซื้อสักหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    PSvita ไม่มี R2 L2 นิครับถ้าบางเกมจำเป็นต้องใชเคงเล่นไม่ได้

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    PS vita อ่านและพิมพ์ภาษไทยได้ยัง?
    " I play it because I love it. "

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sniperbc อ่านกระทู้
    PSvita ไม่มี R2 L2 นิครับถ้าบางเกมจำเป็นต้องใชเคงเล่นไม่ได้

เกาหลังเครื่องครับ 55555