ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1

ถามเกี่ยวกับการเรียนพูดภาษาอังกฤษหน่อย

ต้องเรียนประมาณกี่ปีหรอครับถึงจะพูดได้คล่อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมอ่ะ อายุ 15 แหละ พอได้ แต่ไม่คล่องครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    3 วัน

พูดจริงผมไม่ได้ล้อเล่น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    แล้วแต่ทักษะของแต่ละคนครับ+อาจารย์ผู้สอนด้วย
    แต่เท่าที่ดูมา 1 ปีก็คล่องแล้วนะ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    แล้วแต่สถาณการณ์ครับ
    ถ้าเรียนตั้งแต่เกิดก็พูดได้
    ไม่งั้นก็ไปเรียนต่างประเทศสัก2สัปดาห์ก็พูดได้แล้ว

ต่อให้คุณพูดคล่องแต่อยู่ในไทยใช้ไทย อังกฤษไม่ได้ใช้มันก็อ่อนลง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผม 19 แต่เพิ่งตั้งใจเรียนภาษาอังกฤษอย่างจริงจังตอน 17-18
    ตอนนี้ค่อนข้างพูดได้ครับ แต่อาจจะผิดหลักไวยากรณ์บ้าง ^^

ผมคิดว่า ถ้าศึกษาเองตามหนังสือก็อาจจะนานหน่อยครับ ผมคิดว่าการที่เราจะเก่งได้ ก็จะต้องใช้ภาษาอังกฤษบ่อยๆครับ
    แบบว่า ต้องลองคุยกับคนฝรั่งบ้าง เวลาดูหนังก็เปลี่ยนไปดูพากย์อังกฤษซับไทยแทน แบบว่าพยายามอยู่กับมันให้บ่อยที่สุดครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมพอคุยกับฝรั่งได้ครับ แต่คำศัพท์ยังไม่เยอะเท่าไรแต่พอฟังเข้าใจอยู่บ้าง
    แต่ก้ผิดหลักไวยกรณ์เยอะอยู่ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมพูดได้แต่ american ครับ คือมันติดจากเกม หนังมาครับ ศัพท์พวกนี้เลยติดมา แต่พวกศัพท์ระดับสูงๆผมก็ไถๆไป แต่พูดไปไม่ยากครับเรียนอย่างเดียวไม่พอเราต้องศึกษาด้วยตนเอง
    หัดอ่านหัด ออกเสียงให้ถูก ฟังแล้วเข้าใจ ต้องก็พอครับนี้คือเรื่องสำคัญ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: