ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

10 อันดับนักแคสเกมส์ไทยที่ยอด Subscribes สูงที่สุด

อันดับ 10 (ติดอันดับ 100 จากทั่วประเทศไทย)

Di5trotion (เบิร์ด)
    คำพูดเปิดรายการ: "กรูเปิดไมค์ยังว่ะ"
    เกมส์ที่ชอบแคส: Resident Evil
    ชื่อแชแนล: Di5trotion
    ยอด Subscribes: 24,228 คน

อันดับ 09 (ติดอันดับ 76 จากทั่วประเทศไทย)

Ghostsea Crazygame (ซี)
    คำพูดเปิดรายการ: "สวัสดีชาวเกมเมอร์ทุกคนด้วยนะครับ อยู่กับผมนายโกสต์ซีในรายการGhostsea Crazygame นะครับ"
    เกมที่ชอบแคส: เกมแนวหลอนๆ(พี่แกไม่มีเกมที่แน่นอน)
    ชื่อแชเนล: Ghostsea Crazygame
    ยอด Subcribes: 34,477 คน

อันดับ 08 (ติดอันดับ 51 จากทั่วประเทศไทย)

Irpg Tv. (ลูวี่)
    คำพูดเปิดรายการ: "Hello oh yeah พบกับผมลูวี่คุงในรายการ Irpg. tv)
    เกมที่ชอบแคส: Minecraft
    ชื่อแชเนล: irpg TV Channel
    ยอด Subcribes: 61,646 คน

อันดับ 7 (ติดอันดับ 48 จากทั่วประเทศไทย)

Koonguy Ch. (กาย)
    คำพูดเปิดรายการ: "สวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ ท่านกำลังรับชมคุณกายแชเนล"
    เกมที่ชอบแคส: Assassin's Creed กับ Minecraft
    ชื่อแชเนล: Koonguy Ch.
    ยอด Subscribes: 64,447

อันดับ 6 (ติดอันดับ 41 จากทั่วประเทศไทย)

FAPGAMER (เชฟ)
    คำพูดเปิดรายการ: "สวัสดีครับ พบกับผมชอเชฟในรายการ FAPGAMER
    เกมที่ชอบแคส: Killing Floor
    ชื่อแชแนล: Fapgamer
    ยอด Subscribes: 75,019

อันดับ 5 (ติดอันดับ 39 จากทั่วประเทศไทย)

MaMonkey (เอ็ม)
    คำพูดเปิดรายการ: "สวัสดีกันด้วยนะครับ ขอต้อนรับสู่เกม......"
    เกมที่ชอบแคส: Minecraft,Sleeping Dogs และ Saints row 3
    ชื่อแชเนล: Vipkitipond
    ยอด Subscribes: 88,901

อันดับ 4 (ติดอันดับ 25 จากทั่วประเทศไทย)

Xcrosz (อิคคิว)
    คำพูดเปิดรายการ: "สาาวัดดีเพื่อนๆทุกคนด้วยนะครับ ยินดีต้อนรับสู่ Xcrosz Cast Gaming ด้วยนะครับ อยู่กับผม Xcrosz และเกมที่คุณรับชมอยู่ตอนนี้ก็คือ......"
    เกมที่ชอบแคส: The Sims,Resident Evil
    ชื่อแชเนล: Xcrosz
    ยอด Subcribes: 127,943

อันดับ 3 (ติดอันดับ 22 จากทั่วประเทศไทย)

Bay Riffer (เบย์)
    คำพูดเปิดรายการ: "สวัสดีครับ ผม Bay riffer วันนี้จะมาเล่นเกม......."
    เกมที่ชอบแคส: -
    ชื่อแชเนล: Bay Riffer
    ยอด Subscribes: 151,096 คน

อันดับ 2 (ติดอันดับ 19 จากทั่วประเทศไทย)

Lawbreaker (ออย)
    คำพูดเปิดรายการ: - (ไม่เคยพูดเหมือนกันสักคลิป)
    เกมที่ชอบแคส: Mirror's Edge,Saints Row 3
    ชื่อแชเนล: LawbreakerTV
    ยอด Subscribes: 184,797 คน

อันดับ 1 (ติดอันดับ 14 จากทั่วประเทศไทย)

MR.HEART ROCKER (เอก)
    คำพูดเปิดรายการ: "หากคุณกำลังหาร้านขายเกมคุณภาพ ที่ซื้อได้ชัวป๊าปและมีเกมมากมายทั่ง Steam Wallet หรือ เกมออนไลน์ก็สามารถจะจองได้ที่ GAMEFEL....(พูดเล่น จริงๆแล้วพี่แกไม่มี)
    เกมที่ชอบแคส: Slenderman
    ชื่อแชเนล: MR.HEART ROCKER
    ยอด Subscribes: 265,666
    -----------------------------
    ข้อมูลจากSocialblade.comในวันที่ 26 ก.ค. 2013 Top 100 Subcribes in Thailand

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมไม่ได้แอนตี้พวกแคชเกมอะไรแบบนี้นะครับ แต่ผมเคยเห็นใน Youtube เอยอะไรเอย บางทีก็ใช้คำหยาบ เสียงดัง(ตอนตกใจ) ผมฟังๆดูแล้วเหมือนมานั่งบ่นนั่งด่า ผมไม่ค่อยชอบอ่ะครับ ผมเลือกที่จะดูรายการ Review เกม อย่าง IGN อะไรแบบนั้นมากกว่า
    ปล. No ดราม่านะจ๊ะ
    [IMG] [/IMG]

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้แอนตี้พวกแคชเกมอะไรแบบนี้นะครับ แต่ผมเคยเห็นใน Youtube เอยอะไรเอย บางทีก็ใช้คำหยาบ เสียงดัง(ตอนตกใจ) ผมฟังๆดูแล้วเหมือนมานั่งบ่นนั่งด่า ผมไม่ค่อยชอบอ่ะครับ ผมเลือกที่จะดูรายการ Review เกม อย่าง IGN อะไรแบบนั้นมากกว่า
    ปล. No ดราม่านะจ๊ะ
    สำหรับผมก็ปกติธรรมดาเฉย ๆ นะเพราะมีสื่อหรือคลิปในรูปแบบอื่นที่ มันรุนแรงหรือไร้สาระกว่านี้อีกเยอะ
    แต่ผมชอบ พวก แอนตี้ กับ พวกติ่งมันกัดกันนะหนุกดี 555 ใครคิดเหมือนผมมั่ง (ใน JKG ก็เห็นบ่อยเหมือนกันหนุกดี ๆ ^-^)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 30th July 2013 เมื่อ 01:28
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผม ก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ผ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:29

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมชอบ FAPGAMER นะ รายการนี้ไร้คำหยาบ ^^

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้จักสักตัว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมไม่ได้ชอบนะพวกนี้แต่ดูบ่อยมาก น้องผมมันเปิดแทบทุกวัน เห็นมันชอบจังเลย ไอคุณ เอ็ม คุณ กาย เนี่ย ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    รู้จักเอกกี้เพราะทำคนเกรียนผีนี่แหละ - -

เลยฟังตอนแคสเกมดูก็สนุกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ไม่เคยดูและไม่อยากดูชอบดู IGN เช่นกัน ถึงจะฟังไม่ค่อยออกก็เถอะ
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมดู IRPG เฉพาะตอนจะหา map เล่น และ update version ใหม่ของ minecraft อธิบายได้ดีแต่งฉากเตรียมพร้อม

แค่นี้แหละ

ส่วนต่างประเทศก็ Pewdiepie และก็ IGN(ข่าวเกมส์เกี่ยวกับเกมส์) (Machinima ชอบไปดูพวก failed เกมส์ bug เกมส์ไรงี้ Skyrim สนุกมาก)

เอาจริงๆผมไม่ชอบนั่งดูคนเฉลยเกมส์ที่ผมยังไม่ได้แตะ อ่ะเดี๋ยวไม่หนุก อย่าง ju-on ผมกลัวจนต้องมานั่งดูก่อนเล่น แต่พอมาเล่นหมดความกลัวเลย รู้หมดว่าจะมาตอนไหน

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ไม่รู้สิ ผมดูแต่ PewDiePie

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    คนไทย ผมติดตามอยู่ 2คนนะ

เอก HEART ROCKER กับ ช.เชฟ fapgamer สองคนนี้

เอก จะออกแนว ฮา พูดสนุก เนื้อเรื่องเยี่ยม ไม่ค่อยหยาบคาย ผมก็ติดแฟนผมก็ติด คลายเครียดดี

ส่วน ช.เชฟ นี่ ไม่หยาบคายเลย เน้นเนื้อเรื่องในเกมสุดๆ มีแอบฮาๆอยู่บ้าง

แต่ผมจะไม่ชอบเลย ไอพวกเจอไรหน่อยโวยวาย กริ๊ดเสียงดัง FAKE!!! ไม่ไหวๆ เนื้อหาก็ไม่มี จะฮาก็ไม่ฮา คนบ้าอะไรเล่นเกมด่าตลอดทั้งคลิป FAKE!!!FAKE!!!FAKE!!!
    สำหรับพวกนี้ ดูคลิปเดียวก็เกินพอครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    สำหรับผมขอ HEART ROCKER เท่านั้น มุข+เสียงฮาจริงๆ ใช้คำหยาบน้อยและไม่รุนแรงมาก เป็นเอกลักษณ์ดี 555

ส่วน 9 คนที่เหลือบอกตามตรง เฉยๆ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    HEART ROCKER ผมดูคนนี้บ่อยพูดฮาดี คนอื่นไม่เคยดู

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คุณเอก HEART ROCKER คือคนที่ผมดูบ่อยสุด และดูจากโดยรวม โอเคสุดครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมชอบพี่เบย์อะเวลาแคสเกมส์แล้วรู้สึกว่าจะได้เนื้อหาเกมที่สุดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 31st July 2013 เมื่อ 05:57

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ตอนแรกผมนึกว่า lawbreaker กับ heartlocker คนเดียวกัน - -

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมว่าพี่เบย์ดีสุดนะครับ เนื้อเรื่องแน่นมาก(แปลแทบทุกประโยค)
    เรื่องคำหยาบนี้ ผมว่าผมดูเพราะอยากปลดปล่อยมากกว่า
    เล่นแบบ hardcore ก็สะใจดี ไม่เดือดร้อนใคร

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เรื่องแคชอย่าว่าแต่คนไทยหยาบเลยดูฝรั่งก็หยาบ บางทีก็ฟักนู่นนี่คำแสลงก็เยอะน้องไทยเราฟังไม่ออกก็คิดว่าเค้าสุภาพ เพื่อนแล้วก็คนรอบข้างคุณบางทีอาจจะหยาบกว่าอีก มันเหมือนอารมณ์คุณเล่นเกมละครับ มันต้องมีจุดหลุดหยาบมาบ้างหรือบางทีก็บ่น
    ผมว่าการแคชคือการเล่นให้ดูเหมือนนั่งดูเพื่อนเล่นเกม ไม่ได้มารีวิวว่าระบบเกมมีอะไรมั่งภาพกราฟฟิกเป็นไงดนตรีไพเราะแค่ไหนมันคนละอันกันแล้ว(ความคิดส่วนตัว) ส่วนตัวดูอยู่สามคนมีhearth,bay,fabส่วนคนอื่นเดี๋ยวจะลองดู
    TROL HAHAHAHAHA

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้าว แคชเกมส์นี้ไม่ใช่ทำตามๆกันเหรอ แรกๆก็ดูนะ เออหนุกดี หลังๆไม่ละ ไม่รู้อะไร ฟักๆๆ มาเต้อฟักเก้ออออออ เดี๋ยวแด๊ดเอ็งจะเหงาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมชอบดูนะ เพราะหลายเกมที่คอมผมเล่นไม่ได้ แถมยังมีคนแปลเนื้อเรื่องให้อีก + ได้ภาษา อยากจดประโยคนั้น ก็แค่ pause และเราก็ได้เก่งอังกฤษด้วย ประโยชน์อีกทางครับ

หลายคนที่เล่นแล้วไม่ได้สนใจเนื้อเรื่อง ถ้าได้รู้ความเป็นมาของเกมนั้นๆจะทำให้สนุกยิ่งขึ้นหลายเท่าเลยละครับ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    ผมดูพี่ออยกับพี่เบย สนุกดี
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    Bay Riffer เกมที่ชอบแคส น่าจะเป็นเกมคอนโซลนะครับ

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ผมดู FrankieonPC1080 กับ pewdiepie ฮาดีนะ

(frankies พี่แกชอบพูดถึงเกมส์อื่นทั้งที่เล่น BF 3 ประจำ = =)

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    โครตเสี่ยว อ่ะ พวกนี้