ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1

เพิ่งดู The Wolverine มีข้อสงสัย สปอยยย

ผมไปเสิร์ชอ่านดูแล้วแต่ก็อยากถามอีก(อาจจะกระจ่างขึ้นบ้าง)

ในภาคนี้เค้าสร้างตามคอมมิกให้เป๊ะๆหรือเปล่าครับ ใครติดตามอยู่ช่วยตอบที

ตอนที่โดนดูดตกลงดูดอะดาแมนเทียมออกหรือดูดอะไรไป เป็นเซลล์หรือเปล่า ยาชิดะหนุ่มขึ้นเลย
    แล้วกรงเล็บที่หักมันจะกลับมาเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
    ศาสตราจารย์ X ตายแล้วนี่นาร่างสลายเลย กลับมาได้ไง (แม็กนีโต้กลับมาเพราะดื้อยา 55+)

ถ้าภาคนี้ตามคอมมิก ช่วยตอบทีนะครับ

ผมว่าน่าจะรู้ว่ามีสปอยนะเพราะบอกตั้งหัวข้อว่า ดูแล้วมีข้อสงสัย(ซึ่งก็คือ อยากจะถาม) ก็คิดว่าคนอื่นๆจะรู้กันเลยไม่ต้องว่าสปอย *-* ขอ อภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 1st August 2013 เมื่อ 20:36
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เท่าที่ผมดูนะ ตอนดูดนะน่าจะเป็นร่างกายของมอแกน เชลล์ที่ทำให้ร่างกายพื้นฟูตัวเองได้ ส่วนสองคนที่ตอนจบ จากภาคก่อนเขาก็ยังไม่ตายไม่ใช่หรอครับ ลืมละๆ นานแล้ว
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ่าวไม่ทันได้รอดูตอนจบจริงๆ 5555
    ปล. แล้วทำไมเจ้าของกระทู้ไม่เขียนบอกว่า สปอยอะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมไม่ได้ดูหนังนะแต่เท่าที่รู้ก็คือภาคนี้สร้างตามคอมมิก แต่สวนใหญ่หนังที่สร้างจาก super heros มักจะไม่แป่ะมากหรอก
    ภาคนี้สร้างตาม wolverine เล่มสองครับ ผมอธิบายผิดพลาดหรืออะไรไปก็ขออภัย ผมแฟน dc

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ดูไม่ชวน แย่ ๆ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมว่าที่ศาสตราจารย์ X กลับมานี่คงเป็นพลังพิเศษบางอย่างของใครก็ได้มั้ง เห็นเขาบอกไม่ใช่คุณคนเดียวที่มีพลังพิเศษนะโลแกน เดา ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จักรวาลมาเวลมันซับซ้อนยุ่งเหยิงมากครับ บางตัวละครที่ตายบางที่ก็กลับมาได้
    TROL HAHAHAHAHA

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมคิดว่า ตอนท้ายมันจะปูเรื่อง ภาคอนาคตของ x men ที่ มีพวก sentinel มายึดโลกโดยปกติแล้วในอนาคตทุกคนตายหมด ถ้าตามหนังสือนะเพราะ x men ภาค 3 ไซครอปก็ตาย จีนตาย
    ถ้าเค้าทำตามหนังสือ น่าจะมีคนย้อนเวลามาบอกพวก x men ให้ระวังพวก sentinel ในอดีต ส่วนกรงเล็บ น่าจะไม่กลับมาเพราะ ในหนัง 2 ปี กรงเล็กอดาเมนเทียมยังไม่งอกเลยเป็นกระดูกเฉย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    กรงเล็บอะดาเมนเทียมมันเกิดจากการที่โดนทดลองในภาค the Origin of Wolverine ครับ ดังนั้นตอนเกิดมา โลแกมมีแค่กระดูกงอกจากมือเท่านั้น มิใช่มีกรงเล็บอะดาเมนเทียม (เหมือนที่ Sabertooth พี่ของเขามีแค่เล็บ) แต่พลังจริง ๆ ของทั้งสองคนคือ ฆ่าไม่ตายถ้าไม่ทำให้ร่างสลายไปทั้งหมดในทันที เพราะจะเป็นเหมือนพิคโคโร่ ที่สร้างอวัยวะขึ้นมาได้ ซ่อมได้หมดอย่างรวดเร็ว และไม่แก่นั่นเอง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ยังไม่ได้ดุเลยแฮะ จขกท.อ่ะ นิสัยไม่ดี มาสปอยยย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    มันไม่เป๊ะ เข้าขั้นที่ว่าหนังสร้างจักรวาลของตัวเองมาใหม่เลยล่ะครับ ตระกูล x-men ที่ทำมานี่มั่วทุกภาค แต่ภาคนี้ทำดีพอสมควร
    ตอนที่โดนดูดไปเนี่ย โดดดูดอะดาเมเทียมไปนะ ถ้าในการ์ตูนจะมีตอนที่โลแกนโดนแม็กนีโต้ดูดออกหมดตัวแล้วภายหลังก็ใส่กลับเข้าไปใหม่
    พลังการรักษาของโลแกนมีมานานแล่วก่อนใส่อะดาเมเทียมแต่ในหนังทำ healing factor ของโลแกนเร็วเกินไป เร็วกว่า Deadpool ซะด้วยซ้ำทั้งที่ Deadpool เร็วกว่า
    ส่วนเรื่องเซเวียร์กลับมาได้ยังไงนั้นคงต้องรอดูในภาค days of future past ที่จะฉายปีหน้า น่าจะมีเฉลยอยู่
    คิดว่าภาคใหม่เราคงได้เห็น sentinels แน่ๆ
    THE PUNISHER

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    ศาสตราจารย์ X ยังไม่ตายครับ
    ถ้าไม่เชื่อ ลองกลับไปดูภาค3นะครับ ตอนที่ศาสตราจารย์ X ไปตามจีนที่บ้าน ฉากที่จีนระเบิดพลังอ่ะ แล้วมีฉากที่เห็นตัวบ้านกำลังระเบิดอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดมุมบ้านล่างทางขวามือ จะมีร่างของศาสตราจารย์ X กระเด็นออกมา ลองดูครับลองดู

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เข้ามาโดน สปอย end credit เต็มๆ เพราะลุกก่อน ความผิดเราเอง ยังงง เอะ สองตัวไหนหว่า

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speciallah อ่านกระทู้
    มันไม่เป๊ะ เข้าขั้นที่ว่าหนังสร้างจักรวาลของตัวเองมาใหม่เลยล่ะครับ ตระกูล x-men ที่ทำมานี่มั่วทุกภาค แต่ภาคนี้ทำดีพอสมควร
    ตอนที่โดนดูดไปเนี่ย โดดดูดอะดาเมเทียมไปนะ ถ้าในการ์ตูนจะมีตอนที่โลแกนโดนแม็กนีโต้ดูดออกหมดตัวแล้วภายหลังก็ใส่กลับเข้าไปใหม่
    พลังการรักษาของโลแกนมีมานานแล่วก่อนใส่อะดาเมเทียมแต่ในหนังทำ healing factor ของโลแกนเร็วเกินไป เร็วกว่า Deadpool ซะด้วยซ้ำทั้งที่ Deadpool เร็วกว่า
    ส่วนเรื่องเซเวียร์กลับมาได้ยังไงนั้นคงต้องรอดูในภาค days of future past ที่จะฉายปีหน้า น่าจะมีเฉลยอยู่
    คิดว่าภาคใหม่เราคงได้เห็น sentinels แน่ๆ
    day of future past มันเป็นภาคต่อของ first classไม่ใช่หรอครับมันเกี่ยวเนื่องกับภาคนี้ด้วยหรอครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    day of future past มันเป็นภาคต่อของ first classไม่ใช่หรอครับมันเกี่ยวเนื่องกับภาคนี้ด้วยหรอครับ
    the wolverine มันปูพรมไว้รอ DOFP อ่ะครับ (ใน end credit มีให้ดูจึ๋งนึง ) เห็นว่า DOFP มันจะเกี่ยวข้องกับการย้อนเวลาแก้ไขอดีต มันน่าจะกลับไปกลับมา

จะให้ดีต้องรอให้ข่าวปล่อยมามากกว่านี้ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหนังจะแปลงจากคอมมิคไปมากแค่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speciallah : 1st August 2013 เมื่อ 10:02
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมไม่ใช่แฟนพพันธ์แท้หนังซุปเปอร์ฮีโร่ด้วย ดูแค่เอามันส์อย่างเดียว บออกตรงๆว่าดูไปดูมมาก็เริ่มงง เพราะมันมั่วไปหมด ย้อนไปย้อยมา

ย้อนตัวโน่นตัวนั้ งง เบยย
    0000000000000000000000

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    จักวารมันซับซ้อนครับ ไครไม่ใช่แฟนพันธแท้อาจงงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    กรงเล็บเดวมันก็กลับมาเหมือนเดิมแหละ เพราะในร่างมันยังมี อะดาเมนเทียม อยู่หนิ ตอนท้าย ไอแมกนิโต มันใช้พลัง กับนายwolverine หนิ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มันออกมั่วนิดๆน่ะครับ จำได้ไหม first class ที่ชาร์ลถูกยิง ทำให้เดินไม่ได้ ผมยังดกดำ

แต่พอย้อนดู x-men 2 ชาร์ลที่หัวโล้นกลับยังเดินได้ แต่อันนี้พอรับได้ เพราะ ที่ทำมาทั้งหมด เริ่มเชื่อมโยงกันทุกภาคแล้ว

ที่รับไม่ได้ที่สุดคงเป็นภาค Origin -0- ทำอะไรออกมา แถมหนังยังหลุดออกมาก่อนฉายโรงตั้งนาน

ทำอะไรกับ Deadpool ผมก็ไม่รู้ T_T แถมตอนขึ้นเครื่องบินไปเกาะ พี่วูฟก็โดดลงน้ำ บ้ารึเปล่า

พี่วูฟเค้ากลัวน้ำ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    อ่าวไม่ทันได้รอดูตอนจบจริงๆ 5555
    ปล. แล้วทำไมเจ้าของกระทู้ไม่เขียนบอกว่า สปอยอะ
    ก็เพิ่งดูแล้วสงสัยมาตั้งคำถามน่าจะรู้ว่ามีสปอยผมเลยไม่บอก **-**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 1st August 2013 เมื่อ 12:31
    . ..

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    หนังมันมั่วไปเรื่อยครับ

อย่าไปอะไรมาก บทหนังมันอ่อน ปูเรื่องมาไม่ดี
    ใครตาย ใครฟื้น ก็ตามๆมันไป หนังมันจะเล่าอะไร ผมพยายามไม่สนละ
    เพราะถ้าอิงตามคอมมิค จะดูหนังไม่สนุกแน่
    มันไม่เหมือนจักรวาลของหนัง avengers ที่ marvel ทำเอง อันนั้นจะชัดเจนกว่า
    ของ dc ก็ดี เนื้อหาแน่นมาก บทเป๊ะ dark knight ,man of steel

ตระกูล Xmen ผมดูเอามันอย่างเดียว เรื่องนี้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rux อ่านกระทู้
    ศาสตราจารย์ X ยังไม่ตายครับ
    ถ้าไม่เชื่อ ลองกลับไปดูภาค3นะครับ ตอนที่ศาสตราจารย์ X ไปตามจีนที่บ้าน ฉากที่จีนระเบิดพลังอ่ะ แล้วมีฉากที่เห็นตัวบ้านกำลังระเบิดอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดมุมบ้านล่างทางขวามือ จะมีร่างของศาสตราจารย์ X กระเด็นออกมา ลองดูครับลองดู
    ผมอ่านแล้วตลกอ่ะ กระเด็นออกมา 555555555555555555555555555555 เงิบเลย

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    มันก็อิงตามคอมมิคนะ แต่ไม่ 100 % ครับ (50%ถึงรึเปล่ายังไม่รู้เลย)
    ไอ่x-men 3 ภาคแรกนั่นเหมือนกับว่าทำมาแบบไม่ได้คิดอะไรมากกว่าเลยออกมาแบบนั้น
    ซึ่งถ้าไม่ทำภาคต่อในเร็ววัน ลิขสิทธ์ก็จะกลับไปอยู้่ในมือของมาเวลเหมือนเดิม
    ดังนั้น ภาคออริจิ้นจึงเกิดขึ้น (เหมือนเอามาแก้ขัดจริงๆภาคนี้) หลังจากที่แนวโน้มของภาคออริจิ้นไม่ค่อยดี
    แล้วเหมือนกับว่าทางฟ็อกส์จะคิดได้ เลยสร้างภาคเฟิสคลาสขึ้นมาเพื่อนเป็นจุดเริ่มต้นของเหตุการณ์ต่างๆ
    โดยอาจจะให้เหตุการร์ต่างๆนั้นเกิดขึ้นในโลกคู่ขนานที่ต่างออกไป (นึกถึง steins gate ถ้าเคยดู)
    หลังจากนั้นก็เลยสร้างภาคนี้ขึ้นมา ประมาณว่า เพื่อเป็นทางผ่านไปสู่ ภาค Days of future past ซึ่งอันนั้นน่าจะของจริง
    ที่จะอธิบายถึงจุดคลุมเครือต่างๆของหนังได้มากพอสมควร ซึ่งจากเหตุการณ์ของหลายๆภาคแล้วการจะเอามาเชื่อมโยงกันนั้นคงจะเป็นเรื่องที่ยากอยู่เหมือนกัน
    อ้อ อธิบายซะยาวยืด ลืมตอบคำถามของ จขก.ไปเลย
    1.ที่โดนดูดไปนั้นเป็นพลังในการรักษาตัวครับ ที่ทำให้วูฟเวอร์รีนไม่แก่และไม่ตาย
    2.กรงเล็บจะงอกออกมาครับ แต่จะอยู่ในรูปของกระดูก เพราะมันเหมือนกับแค่ว่าเอาอดาเมนเทียมไปเคลือบกระดูกไว้เฉยๆ
    ซึ่งอดาเมนเทียมนั้นไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรกับร่างการของวูฟเวอร์รีนเลย ดังนั้นจึงไม่มีผลกับพลังรักษาของวูฟเวอร์รีน
    3.อย่างว่าแหละครับ ประเด็นสุดท้ายต้องรอดูในภาค Days of future past

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    มันก็อิงตามคอมมิคนะ แต่ไม่ 100 % ครับ (50%ถึงรึเปล่ายังไม่รู้เลย)
    ไอ่x-men 3 ภาคแรกนั่นเหมือนกับว่าทำมาแบบไม่ได้คิดอะไรมากกว่าเลยออกมาแบบนั้น
    ซึ่งถ้าไม่ทำภาคต่อในเร็ววัน ลิขสิทธ์ก็จะกลับไปอยู้่ในมือของมาเวลเหมือนเดิม
    ดังนั้น ภาคออริจิ้นจึงเกิดขึ้น (เหมือนเอามาแก้ขัดจริงๆภาคนี้) หลังจากที่แนวโน้มของภาคออริจิ้นไม่ค่อยดี
    แล้วเหมือนกับว่าทางฟ็อกส์จะคิดได้ เลยสร้างภาคเฟิสคลาสขึ้นมาเพื่อนเป็นจุดเริ่มต้นของเหตุการณ์ต่างๆ
    โดยอาจจะให้เหตุการร์ต่างๆนั้นเกิดขึ้นในโลกคู่ขนานที่ต่างออกไป (นึกถึง steins gate ถ้าเคยดู)
    หลังจากนั้นก็เลยสร้างภาคนี้ขึ้นมา ประมาณว่า เพื่อเป็นทางผ่านไปสู่ ภาค Days of future past ซึ่งอันนั้นน่าจะของจริง
    ที่จะอธิบายถึงจุดคลุมเครือต่างๆของหนังได้มากพอสมควร ซึ่งจากเหตุการณ์ของหลายๆภาคแล้วการจะเอามาเชื่อมโยงกันนั้นคงจะเป็นเรื่องที่ยากอยู่เหมือนกัน
    อ้อ อธิบายซะยาวยืด ลืมตอบคำถามของ จขก.ไปเลย
    1.ที่โดนดูดไปนั้นเป็นพลังในการรักษาตัวครับ ที่ทำให้วูฟเวอร์รีนไม่แก่และไม่ตาย
    2.กรงเล็บจะงอกออกมาครับ แต่จะอยู่ในรูปของกระดูก เพราะมันเหมือนกับแค่ว่าเอาอดาเมนเทียมไปเคลือบกระดูกไว้เฉยๆ
    ซึ่งอดาเมนเทียมนั้นไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรกับร่างการของวูฟเวอร์รีนเลย ดังนั้นจึงไม่มีผลกับพลังรักษาของวูฟเวอร์รีน
    3.อย่างว่าแหละครับ ประเด็นสุดท้ายต้องรอดูในภาค Days of future past
    ขอเสริมนะครับ
    ในส่วนของซาเวียร์เนี่ย ที่ยังไม่ตาย อาจจะเป็นเพราะว่า ย้ายจิตไปอยู่ในร่างอื่นทันน่ะครับ
    มันจะมีอยู่ฉากนึง ที่ซาเวียร์สอนเด็กอยู่ แล้วก็พูดถึงการย้ายจิตของตัวเอง ไปอยู่ในร่างอื่น ซึ่งถือว่าเป็นการผิดศีลธรรม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
    หรืออาจจะไม่ใช่ก็ได้นะครับ แต่ใน End-Credits ของภาค 3 The Last Stand นั้น จะเห็นว่าซาเวียร์ยังอยู่นะครับ ลองไปดูครับ
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อันนี้วิเคราะห์จากในหนังนะครับ
    จริงๆวูฟเวอรีนคือ มีพลังรักษาตนเองได้ครับทั้งเลือดเนื้อกระดูก และแก่ช้า(อันนี้ไม่ทราบว่าเพราะโครงการXรึเปล่าหรือเป็นพลังดั้งเดิม) และยังมีพลังจิตอ่อนๆด้วย(อันนี้ไม่แน่ใจ ไม่เคยพูดถึงอีก)และก็มีกระดูก3ชิ้นโผล่ออกมา แล้วทหารก็เอาวูฟเวอรีนมาเคลือบกระดูกทั้งหมดด้วยอะดาเมนเทียม(ไรนั่นแหละ) ซึ่งในหนังตอนนิวเคลียถล่มยางาซากิ ตอนที่วูฟเวอรีนอยู่ในบ่อน้ำ ตอนนั้นก็เป็นกระดูกนะครับ ไม่ใช่อะดาเมนเที่ยม ส่วนตอนที่สู้กับหุ่นเกราะ คิดว่าที่ดูดน่าจะเป็นไขกระดูกของวูฟเวอรีนนะครับ และเมื่อกระดูก(เคลือบอะดาเมนเที่ยม)หัก กระดูกเลยสร้างตัวใหม่(แบบดั้งเดิม เลยเป็นกระดูก)ครับ ซึ่งในตอนสุดท้ายบนเครื่องบินคาดว่ากรงเล็บน่าจะเป็นกระดูก แต่ก็สามารถเอาไปเคลือบได้ครับ คิดว่าไม่น่าเจ็บเท่าตอนเคลือบทั้งตัวเหมือนโปรเจคX

อันนี้จากการวิเคราะห์ของผมนะครับ ผมแฟนDC แต่หนัง X men ผมก็ติดตามเนื่องๆ ตรงไหนเข้าใจผิด ขออภัยนะครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: