ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ที่ตอนท้ายเครดิต เมกนีโต้ ควบคุมโลแกนได้เพราะทั้งร่างโลแกนเป็นอดาเมนเทียม อยู่แล้วอะครับทั้งร่างเลยกระดูกคืออะดาเมนเทียมด้านใน ส่วนซาเวียร์เคยบอกโลแกนว่าตนก็เป็นอมตะเหมือนกันแต่เป็นในอีกรูปแบบหนึ่งเพราะซาเวียร์เองเป็นมนุษย์กลายพันธ์ระดับ Alpha โลแกนเป็นแค่ Beta
    ส่วนภาคนี้คือต่อจาก X-men 3 และภาคต่อไปคือ X-Men : days of future past ซึ่งเป็นภาคต่อของ First class ด้วย
    ตามนี้ครับ
    Timeline ที่ 1 (Charles Xavier)
    • X-Men: First Class (2011)  X-Men: Days of Future Past (2014)

Timeline ที่ 2 (Wolverine)
    • X-Men Origins: Wolverine (2009)

Timeline ที่ 3 (X-Men)
    • X-Men (2000)  X-Men 2 United (2003)  X-Men: The Last Stand (2006)  The Wolverine (2013)  X-Men: Days of Future Past (2014)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patricklevy อ่านกระทู้
    ขอเสริมนะครับ
    ในส่วนของซาเวียร์เนี่ย ที่ยังไม่ตาย อาจจะเป็นเพราะว่า ย้ายจิตไปอยู่ในร่างอื่นทันน่ะครับ
    มันจะมีอยู่ฉากนึง ที่ซาเวียร์สอนเด็กอยู่ แล้วก็พูดถึงการย้ายจิตของตัวเอง ไปอยู่ในร่างอื่น ซึ่งถือว่าเป็นการผิดศีลธรรม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
    หรืออาจจะไม่ใช่ก็ได้นะครับ แต่ใน End-Credits ของภาค 3 The Last Stand นั้น จะเห็นว่าซาเวียร์ยังอยู่นะครับ ลองไปดูครับ
    end credit ภาคนี้ คนเดิมเลยครับ *-*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Justified-x0d อ่านกระทู้
    ที่ตอนท้ายเครดิต เมกนีโต้ ควบคุมโลแกนได้เพราะทั้งร่างโลแกนเป็นอดาเมนเทียม อยู่แล้วอะครับทั้งร่างเลยกระดูกคืออะดาเมนเทียมด้านใน ส่วนซาเวียร์เคยบอกโลแกนว่าตนก็เป็นอมตะเหมือนกันแต่เป็นในอีกรูปแบบหนึ่งเพราะซาเวียร์เองเป็นมนุษย์กลายพันธ์ระดับ Alpha โลแกนเป็นแค่ Beta
    ส่วนภาคนี้คือต่อจาก X-men 3 และภาคต่อไปคือ X-Men : days of future past ซึ่งเป็นภาคต่อของ First class ด้วย
    ตามนี้ครับ
    Timeline ที่ 1 (Charles Xavier)
    • X-Men: First Class (2011) X-Men: Days of Future Past (2014)

Timeline ที่ 2 (Wolverine)
    • X-Men Origins: Wolverine (2009)

Timeline ที่ 3 (X-Men)
    • X-Men (2000) X-Men 2 United (2003) X-Men: The Last Stand (2006) The Wolverine (2013) X-Men: Days of Future Past (2014)
    แล้ว มนุษย์กลายพันธุ์ alpha กับ beta ต่างกันตรงไหนครับ คือ ระดับ ความสามารถในการกลายพันธุ์(ขึ้นอยู่กับว่าใครใช้เก่งกว่ากัน ?) หรือ ใครมีพลังจิตก็ alpha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 1st August 2013 เมื่อ 20:38
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    end credit ภาคนี้ คนเดิมเลยครับ *-*

แล้ว มนุษย์กลายพันธุ์ alpha กับ beta ต่างกันตรงไหนครับ คือ ระดับ ความสามารถในการกลายพันธุ์(ขึ้นอยู่กับว่าใครใช้เก่งกว่ากัน ?) หรือ ใครมีพลังจิตก็ alpha
    Alpha, Beta, Gamma, Delta, Epsilon-Delta, Epsilon, Zeta และ Omega ครับ

Alpha : เป็น Mutant ที่มีพลังเยอะและไม่มีข้อพกพร่องครับ เช่น Gambit, Professor X, Colossus และ Emma Frost

Beta : คล้ายกับ Alpha แต่จะมีข้อบกพร่องนิดหน่อย เช่น ความผิดปกติของร่างกาย เช่น Beast, Angel, Wolverine, Mystique และ Sabretooth

Gamma : คล้ายกับ Alpha แต่จะมีข้อบกพร่องเยอะที่ไม่สามารถมีชีวิตแบบปกติได้ เช่น Rogue และ Marrow

Delta : พลังจะต่ำกว่าสามประเภทด้านบน แต่ไม่ค่อยมีข้อบกพร่องครับ เช่น Domino

Epsilon-Delta : พลังจะไม่ค่อยเด่นเท่าไหร่ จะแสดงออกมาแค่บางโอกาสเท่านั้น

Epsilon : จะคล้ายกับ Gamma ตกที่มีข้อบกพร่องเยอะมาก อาจทำให้ไม่สามารถอยู่ในชุมชนปกติได้เลย พลังก็ไม่ค่อยเยอะ ตัวอย่างเด่นสุด คือ Beak

Zeta : นี่น่าจะหนักสุดเลยตรงที่พลังไม่เด่นเลยหรืออาจจะไม่มีพลังอะไรเลย เหมือนมนุษย์ทุกอย่างแต่แค่ร่างกายไม่สมประกอบ อาจรวมไปถึงคนพิการ

Omega : พลังขี้โม้ไม่จำกัด สามารถทำทุกอย่างได้ตามสายของตัวเอง

Mutant สามารถแบ่งแบบย่อยได้อีกสองชนิดคือ Cheyarafim และ Neyaphem คือ Mutant ที่มีรูปร่างเหมือน เทพ และ ปิศาจ ตามลำดับ

Cheyarafim ที่เด่นๆคือ Angel แน่นอนครับ (หรืออาจรวมไปถึง Hawkman & Girl ของ DC ฮา) และ Icarus

Neyaphem ที่เด่นที่สุดคงไม่พ้น Nightcrawler ครับ และอีกตัวที่เราจะได้เห็นใน X-Men First Class บุรุษซึ่งเป็นบิดาของ Nightcrawler "Azazel"

Credit : http://topicstock.pantip.com/chalerm...A10550193.html

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: