ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 566

[PC]Guitar Hero World tour Rockกันสนั่นโลก[One2up]

[PC]Guitar Hero World tour Rockกันสนั่นโลก[One2up]

Minimum System Requirements
    Processor: Intel Pentium Dual Core @ 2.4 GHz/AMD Athlon 4400+
    Memory: 1 GB on XP/2 GB on Vista
    Hard Drive: 9.1 GB Free
    Video Memory: 256 MB (NVIDIA GeForce 7600/ATI Radeon X1600)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive
    Internet: Online multiplayer (Internet TCP/IP) requires a broadband connection
    Peripherals: Windows XP®/Vista® compatible mouse and keyboard with the latest drivers, Official Guitar Hero World Tour Guitar Controller,
    PLAYSTATION®3 Guitar Hero World Tour Guitar Controller,
    PLAYSTATION®3 Guitar Hero World Tour Drum Controller,
    PLAYSTATION®3 Guitar Hero World Tour USB Microphone

Recommended System Requirements
    Processor: Intel Core 2 DUO @ 2.6 GHz/AMD Athlon X2 Dual-Core 5200+
    Memory: 2 GB
    Hard Drive: 9.1 GB
    Video Memory: 512 MB (NVIDIA GeForce 8800 GT/ATI Radeon 3870)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive
    Internet: Online multiplayer (Internet TCP/IP) requires a broadband connection
    Peripherals: Windows XP®/Vista® compatible mouse and keyboard with the latest drivers, Official Guitar Hero World Tour Guitar Controller,
    PLAYSTATION®3 Guitar Hero World Tour Guitar Controller,
    PLAYSTATION®3 Guitar Hero World Tour Drum Controller,
    PLAYSTATION®3 Guitar Hero World Tour USB Microphone

Part1
    Part2
    Part3
    Part4
    Part5
    Part6
    Part7
    Part8

No PASSWORD เเต่ไม่ No Thank นะ อิอิ

GUFIRSTGUB PC Game Center คลิกที่นี่
    อย่าลืมกด Thank นะครับคงไม่ยากเเค่กดนะครับ ^ ^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUFIRSTGUB : 2nd August 2013 เมื่อ 22:29

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สู้ ๆเป็นกำลังใจให้ครับ นักอัพโหลด
    SATISFACTION~•~PLUSTER

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่มีกีตาร์ใช้จอยเล่นได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ weerawut222 อ่านกระทู้
    ไม่มีกีตาร์ใช้จอยเล่นได้ไหมครับ
    รู้สึกว่าได้นะครับ ต้องลองผมไม่เเน่ใจ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUFIRSTGUB : 2nd August 2013 เมื่อ 21:27

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    รอๆๆอยู่นะครับ ขอให้อัพเกมดีๆอีกนะครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    รอๆๆอยู่นะครับ ขอให้อัพเกมดีๆอีกนะครับ เป็นกำลังใจให้ ^^
    ซาบซึ้งใจมากครับท่าน T^T มีกำลังใจอัพเลย คริๆ

กล่าวขอบคุณ
    62
    UP เสร็จเเล้วครับ Partไหนเสียเจ้งผมเลยครับ ^ ^

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    โอ้ว หามานานมากเกมนี้ ขอบคุณครับที่แบ่งปัน
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    มันเป็นแบบนี้อะครับ ผมก็ไม่รู้แก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    มันเป็นแบบนี้อะครับ ผมก็ไม่รู้แก้ยังไง
    ลองเปลี่ยน Drive ที่ลงดูครับ ผมก็เคยเป็นกับบางเกมส์ไม่รู้สาเหตุว่ามันเกิดจากอะไร เคยลองหาทำตาม youtube เเต่ก็ไม่หาย เเต่วิธีที่ผมเจอนั้นไม่รู้ถูกต้องหรือไม่เเต่ผมทำคือเปลี่ยน Drive ลงอ่ะครับมันก็เล่นได้ทุกเกมส์เลย ที่เป็นเเบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUFIRSTGUB : 3rd August 2013 เมื่อ 14:46

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    โหลดไป 2 พาร์ท เหลือบไปเห็น
    กำ

win 7 เล่นได้มั๊ยคับ ถ้าได้จะโหลดต่อเลย ถ้าไม่ได้กะ อด T.T

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    โหลดไป 2 พาร์ท เหลือบไปเห็น
    กำ

win 7 เล่นได้มั๊ยคับ ถ้าได้จะโหลดต่อเลย ถ้าไม่ได้กะ อด T.T

ได้ครับผมก็ใช้วิน 7 ครับ ทุกเกมส์ที่ผมอัพผมเล่นในเครื่องผมทั้งนั้นครับ

spec com ผม:
    Windows 7 Untimate 64bit
    CPU:AMD phenomIIX 6 1100T be
    Ram:8GB bus1333
    VGA:Asus GTX560TI directCUII 2GB

ก็เล่นได้ปกตินะครับไม่ได้ปรับอะไร ถ้าไม่ปรับมันจะรันด้วย windows xp SP3 เเต่สำหรับคนที่เล่นไม่ได้ถ้ามันRunด้วยwin7 ก็มีวิธีคือ
    1.ลงเกมส์เเล้วไปที่ shortcut เกมส์
    2.คลิกขวาเลือก Properties เลือกไปที่ tab ชื่อ"Compatibility"
    3.ติ๊กถูกที่ช่อง Run this Program in compatibility mode for:
    4.เลือกWindows XP(Service Pack3)
    5.กด Apply จากนั้นกด Ok เป็นอันเสร็จ

ถ้าตามนี้ยังไม่ได้ลองลบเกมส์ทิ้งเเล้วเปลี่ยน Drive install ดูครับ
    หรือไม่ก็ตรวจสอบด้วยว่าเครื่องของท่านได้ลงโปรเเกรมดังต่อไปนี้หรือไม่
    (visualc++),(microsoft net framework),(DirectX9,10,11),(VCRedist)

ทั้งหมดนี้เป็นวิธีเเก้ไขเบื้องต้นของตัวผมเอง ผิดผลาดยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUFIRSTGUB : 4th August 2013 เมื่อ 03:34

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I<3BodYSlaM
    กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ
    I LOVE CHELSEA

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    น่าเล่นมากครับ
    ILOVEJoker

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เล่นได้ แน่นอนครับ ลองแล้ววว
    ใช้จอยไม่ได้อ่ะ เศร้า เล่นคีบอดไม่ถนัดเลย

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bauu<3GolfRock อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ ^ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut27493 อ่านกระทู้
    น่าเล่นมากครับ
    สนุกมากครับ สามารถเเต่งตัวละครได้หลากหลายมากเลย เครื่องดนตรีก็เเต่งได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante1150 อ่านกระทู้
    เล่นได้ แน่นอนครับ ลองแล้ววว
    ใช้จอยไม่ได้อ่ะ เศร้า เล่นคีบอดไม่ถนัดเลย
    ฝีกเรื่อยๆรับรองโหดเเน่นอนครับ ^ ^ ช่วงเเเรกๆผมเล่นได้เเค่ง่ายสุดเหมือนกัน(ไม่เคยเล่น)

กล่าวขอบคุณ
    64
    ยืนยันว่าเล่นได้ครับ แต่ตอนเริ่มเกมผมกดตรงสีที่มันวิ่งมานะครับ ทำไมไม่โดนสีครับอยากรู้วิธีแก้ครับขอบคุณครับ
    ILOVEJoker

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut27493 อ่านกระทู้
    ยืนยันว่าเล่นได้ครับ แต่ตอนเริ่มเกมผมกดตรงสีที่มันวิ่งมานะครับ ทำไมไม่โดนสีครับอยากรู้วิธีแก้ครับขอบคุณครับ
    หลายๆคนเข้าใจผิดคิดว่ามันเหมือนตู้เกมส์ที่ให้ตบๆเอา จริงๆเเล้วกีต้าฮีโร่ต้องเล่นกับตัวกีต้าที่เป็นจอยเเต่พอมาในคอมจะเปลี่ยนเป็นเม้าส์กับคีบอร์ดเเทน ให้เหมือนกับการเล่นกีต้าจริงๆ

เวลาเล่นก็กดสีให้ถูกเเล้วก็กดคลิกเม้าส์ด้วยจะซ้ายหรือขวาก็ได้ตามถนัด เวลาสั่นสายก็เขย่าเม้าส์เอา ท่าไม้ตายก็เม้าส์กลางหรือ space bar ตามนี้ครับ

ส่วนตู้เกมส์ที่มันให้ตบตามสี หรือในโทรศัพท์ให้กดตามสี มันเป็นเวอร์ชั่นดัดเเปลงครับ ของจริงต้องเล่นเหมือนกีต้า คือเวลาจับคอร์ดเราก็ต้องดีด ไม่งั้นเสียงจะไม่ออก เหมือนของจริงครับ ^ ^ เข้าใจนะยาวไปนิด อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUFIRSTGUB : 5th August 2013 เมื่อ 19:30

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GUFIRSTGUB อ่านกระทู้
    หลายๆคนเข้าใจผิดคิดว่ามันเหมือนตู้เกมส์ที่ให้ตบๆเอา จริงๆเเล้วกีต้าฮีโร่ต้องเล่นกับตัวกีต้าที่เป็นจอยเเต่พอมาในคอมจะเปลี่ยนเป็นเม้าส์กับคีบอร์ดเเทน ให้เหมือนกับการเล่นกีต้าจริงๆ

เวลาเล่นก็กดสีให้ถูกเเล้วก็กดคลิกเม้าส์ด้วยจะซ้ายหรือขวาก็ได้ตามถนัด เวลาสั่นสายก็เขย่าเม้าส์เอา ท่าไม้ตายก็เม้าส์กลางหรือ space bar ตามนี้ครับ

ส่วนตู้เกมส์ที่มันให้ตบตามสี หรือในโทรศัพท์ให้กดตามสี มันเป็นเวอร์ชั่นดัดเเปลงครับ ของจริงต้องเล่นเหมือนกีต้า คือเวลาจับคอร์ดเราก็ต้องดีด ไม่งั้นเสียงจะไม่ออก เหมือนของจริงครับ ^ ^ เข้าใจนะยาวไปนิด อิอิ
    อ้อ ครับเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ เพื่อความสมจริง
    ILOVEJoker

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้อ ครับเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ เพื่อความสมจริง
    ใช่ครับเพื่อความสมจริง ^ ^

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ยินยันครับ เล่นได้ 100% ลุยกันเลยคร้าบพี่น้องคร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    ยินยันครับ เล่นได้ 100% ลุยกันเลยคร้าบพี่น้องคร้าบ
    สุดยอดไปเลยครับท่าน ขอบคุณที่มานอนยัน เอ้ย!! ยืนยีนครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มีกี่พาทอ่ะคับ ผมแตกไฟล์มันขึ้นแบบนี้อ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hamoyyyy อ่านกระทู้
    มีกี่พาทอ่ะคับ ผมแตกไฟล์มันขึ้นแบบนี้อ่ะคับ

มายังไงครับท่าน -*- มีเเค่8Partนะครับยืนยันเลยว่ามี8part ลองเช็คเเละเเตกไฟล์ในเครื่องผมดูเเล้วครับก็มีเเค่8Partครับ (ผมเป็นคนเเบ่งพาทเองกับมือครับ) ^ ^" พาท9มายังไงหล่ะนั้น

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1
    มาช่วยเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับผม

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: