ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    Blog Entries
    1

ฟังเพลงนี้เผื่อคนอยากกลับไปดูนะ

ผมพึ่งดูจบไปเมื่อวานซื่นครับขอบอกเลยว่าซึ้งสุดๆผมว่าบ่อน้ำตาลึกแล้วนะน้ำตาซึมออกมาเลย..... ดูตั้งแต่ภาคแรกยัน after story มา5ตอนสุดท้ายทำเอาซึมๆไปเลย แต่ตอนที่ผมชอบที่สุดก็ตอนเจ้าของหอครับที่เจอกับเด็กคนนึงที่เป็นแมว จากลาคล้ายๆ angle beats

AMV

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arzcal : 1st August 2013 เมื่อ 22:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมอยากได้คนที่มาเล่าเรื่องทั้งหมด ของเรื่องนี้จังเลย จะมีสักคนมั้ยน้า (ผมมันประเภทชอบรู้ก่อนดูแล้วจะสนุกมาก)
    ต่างกับคนอื่นเนอะ 555+
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ผมไม่เคยดูและก็ไม่อยากดูซักเท่าไหร่(กลัวจิตตก)
    ดู amv คือที้งนางเอกและก็ลูกนางเอกตายเหรอครับ
    -นางเอกเสียชีวิตเพราะอะไร
    -ลูกนางเอกเสียเพราะอะไรหรอครับ งง
    ปล.ถ้าตอบผมจะขอบคุณมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ผมอยากได้คนที่มาเล่าเรื่องทั้งหมด ของเรื่องนี้จังเลย จะมีสักคนมั้ยน้า (ผมมันประเภทชอบรู้ก่อนดูแล้วจะสนุกมาก)
    ต่างกับคนอื่นเนอะ 555+
    หักมุมสุดๆเรื่องนี้อ่ะ... เรื่องทั้งหมดอยู่ที่โลกคู่ขนาด มี 4 หรือ 3 แบบนี้แหละ การกลัวที่จะเริ่มรู้จักหรือไม่รู้จัก / โลกหุ่นยนต์กับเด็กผู้หญิง / โลกที่นางิสะตาย / โลกแห่งความจริง เข้าใจแบบนี้นะ แล้วแสงปฏิหาร ดูแล้วงงนิดๆแต่ตอนสุดท้ายจะเก็ทเอง

หรืออีกแบบก็คือ โลกเด็กผู้หญิงกับหุ่นกระป๋องไอ้เด็กผู้หญิงบอก "เธอต้องไปอยู่บนโลกแห่งนั้น ที่โลกแห่งนั้นจะได้รู้จักกับผู้คนมากมายและเธอก็จะรู้จักฉัน" มั้งนะประมาณนี้ ที่นั่นก็ล่มสลายลง เหมือนเป็นการรีเซ็ททุกอย่าง พระเอกก็ไปเริ่มชีวิตใหม่ตั้งแต่ Clannad ภาค 1 ตวามทรงจำยังคงเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arzcal : 1st August 2013 เมื่อ 23:20

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hkitsune อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยดูและก็ไม่อยากดูซักเท่าไหร่(กลัวจิตตก)
    ดู amv คือที้งนางเอกและก็ลูกนางเอกตายเหรอครับ
    -นางเอกเสียชีวิตเพราะอะไร
    -ลูกนางเอกเสียเพราะอะไรหรอครับ งง
    ปล.ถ้าตอบผมจะขอบคุณมากๆ
    นางเอกเสียชีวิตเพราะป่วยเป็นโรคประจำ ซึ่งไม่ทราบสาเหตุจึงไม่มีทางรักษาแต่มาเป็นตอนจะคลอดลูก หมอบอกว่าอันตรายถึงชีวิตและช่วงนั้นเป็นฤดูหนาวคลอดเสร็จแล้วก็ตายเลย

ลูกนางเอกเสียชีวิตแบบเดียวกันเพราะกรรมพันธ์แบบนางเอกป่วยเป็นโรคเหมือนกัน แต่ที่ผมเข้าใจก็คือโลกคู่ขนาดอีกโลกนึงผู้หญิงได้ล้มลงในพายุหิมะ ผู้หญิงอีกโลกคู่ขนาด = ลูกพระเอก หุ่นกระป๋อง = พระเอก ถ้าหุ่นกระป๋องไม่ออกมาข้างนอกผู้หญิงก็คงไม่ตาย งง ไหมนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ถ้างงให้ดูตอนนี้ นาทีที่ 5:40 นะครับ

ปล. ซึ้งตอน "ซาโยนะระ ปะป๊ะ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arzcal : 1st August 2013 เมื่อ 23:24

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ่อโรคแพ้ภูมิตัวเอง นี่เอง ผมรุ้ละ
    เป็นโรคที่ทำให้นักร้อง พุ่มพวงเสียชีวิตครับ
    ส่วนใหญ่โรคนี้ในผู้หญิงส่วนใหญ่ที่เป็นจะแสดงอาการหลังจากคลอกลูกแล้วครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมชอบเรื่องนี้ครับ เพลงเพราะด้วย อิอิ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1

ผมชอบเพลงนี้ที่สุดล่ะ.....

เนื้อเรื่องก็ซึ้งมาก ยิ่งภาค After story ดูแบบไม่คิดอะไร เจอตอนที่ 18 เข้าไป.......

น้ำตาไหลเป็นสายธาราเลยทีเดียว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ดูเรื่องนี้ต้องเตรียมทิชชู่ไว้เช็ดน้ำตาด้วยนะครับ เศร้าT____T แต่ยังไม่เท่าเรื่องAirนะ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632

ใครขี้เกียจดูตั้งแต่แรก แนะนำให้ดูตอนนี้ครับ ยำรวมภาคแรกกับสองอยู่ในตอนเดี่ยว แต่ฉากฮาๆอาจจะไม่ได้ดูนะครับ ^^

ส่วนเรื่องนี้ ภาคแรกผมว่ามันชีวิตวัยเรียนปกตินะ แต่พอภาคสอง นี้มันหนังชีวิตชัดๆ ทำเอาน้ำตาผมไหลเลย

ยิ่งฉากตอน นางิสะ กำลังจะตาย มันกดหัวใจแบบสุดๆ แต่พอพระเองย้อนกับมาใหม่ก็ถือว่าจบได้สวยดีอารมณ์เหมือนหลอกให้เศร้าตามยังไงไม่รู้แต่มุขในเรื่องนี้ฮาของจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EviLBlacK03 : 4th August 2013 เมื่อ 02:57
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ขนลุก มันเป็นอะไรที่ที่ที่ที่ที่ที่ที่ที่ที่ที่สุด ๆ ล่ะสำหรับผมเรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ผมชอบตอนที่พระเอกอยู่กับอุชิโอะบนรถไฟอ่ะแล้วพูดถึงนางิสะแบบว่า สงสารพระเอกมากๆ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    กะจะดูหลายรอบแล้วนะ 555

แต่เห็นว่ามันซึ้งมากเลย ไม่ได้ดุ -.- 5555

ไม่ใช่ว่าไม่่ชอบ แต่กลัวดูจบแล้วทำใจไม่ได้ร้องไห้ โฮ 55555555555555
    Toradora!

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คนไม่เคยดู จะไม่ซึ้งเท่าไร

แต่สำหรับคนเคยดู พอได้ยินดนตรีแล้ว เห็นเป็นฉากเลยครับ T_T