ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    400
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,381

เจ๋ง!!หนุ่มไทยตีกลองล่องหน

เมื่อวันที่ 1 สิงหาคม 2556 สำนักข่าวบีบีซี เปิดเผยคลิปวิดีโอสุดทึ่งของหนุ่มนักดนตรีชาวไทยวัย 29 ปี โชว์เหนือตีกลองล่องหนที่วาดด้วยชอล์กได้อย่างแนบเนียน เผยเป็นคลิปวิดีโอที่มีผู้ชมสูงถึง 2.3 แสนวิวภายในระยะเวลาไม่นาน

หนุ่มนักดนตรีคนนี้มีชื่อว่า วีรฉัตร เปรมานนท์ หรือ โน้ต ครูสอนดนตรีวัย 29 ปี จากกรุงเทพฯ เขาได้โชว์ความสามารถที่น่าทึ่ง ตีกลองล่องหนที่วาดด้วยชอล์กบนกำแพง ซึ่งแน่นอนว่า มันไม่มีเสียงใดดังขึ้นจริงเลย แต่เขาสามารถใส่อารมณ์เข้าไปในจังหวะดนตรีแล้วทำท่าตีกลองที่วาดขึ้นนั้นได้อย่างเป็นธรรมชาติ

โดยโน้ตได้เปิดเผยว่า เขาจำเป็นต้องหาตำแหน่งที่เหมาะสมเวลาตีกลอง แต่ขณะที่เขานั่งอยู่ตรงนั้น เขาก็ไม่รู้เลยว่าตำแหน่งที่ดีที่สุดในการตีกลองมันอยู่ตรงไหน ซึ่งตอนที่ถ่ายทำก็มีคนคอยควบคุมและแนะเขาว่าต้องวางมือตรงไหนบ้าง ต้องยกมือขึ้นสูงแค่ไหน ซึ่งนั่นทำให้เกิดความสมจริงขึ้น นอกจากนี้เขายังใช้ต้นไม้เป็นตัวช่วยกะระยะความห่างหรือสูงของกลองใหญ่ด้วย

โน้ต กล่าวอีกว่า ตอนแรกที่เขาถ่ายทำคลิปนี้ขึ้นมา เขาไม่ได้คิดอะไรเลยนอกจากจะให้มันเป็นคลิปที่สนุก ๆ อยากมีผลงานที่โลกไม่เคยมีมาเท่านั้น ถ้าจะมีใครเลียนแบบก็ไม่ว่าอะไร เพราะเขาทำขึ้นมาสนุก ๆ และสำหรับคนที่ไม่มีกลองชุดอยู่ที่บ้าน เขาคิดว่านี่เป็นอีกวิธีหนึ่งที่จะฝึกซ้อมการตีกลอง

เครดิต : http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=868320

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก เจ๋ง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เจ๋งดีครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เจ๋งมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    กีต้าร์ล่องหนก็มีนะครับ

55555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•!~[Vashi Original]!~•
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ยังไม่เนียนครับผมจับได้หลายจังหว่ะอยู่(ไม่ได้ตั้งใจจับผิดแต่มันเห็นเองอ่าาา) แต่ได้แค่นี้ก็สุดยอดละครับ ปรบมืออออออออออ >< คนไทยถ้าคิดจะทำอะไรสักอย่าง ไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับ )))))
    ลดการใช้พลังงานเป็นการช่วยลดภาวะโลกร้อน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: