ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

Exclamation วิธีลง iOS7 Beta 4 แบบไม่ต้องเป็น Devoloper

****คำเตือน การอัพเดตมีความเสี่ยง ดังนั้นขอให้ผู้ที่ต้องการอัพเดตทุกท่านพร้อมยอมรับความเสี่ยงครั้งนี้ด้วยนะครับ ****

เช็คก่อนลงนะครับ

1.เช็ค Model ของเครื่องเสียก่อน วิธีการดู คือ สังเกตจากด้านหลังของตัวเครื่องครับ อยู่บรรทัดที่ 2 รองจาก Desiged by apple ครับ

2.ดาวน์โหลด iOS7 Beta 4 ได้จากที่นี

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPhone 5 A1428 US And CA GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPhone 5 A1429 US CDMA And Rest Of World GSM, ประเทศเราใช้อันนี้ครับ

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPhone 4S

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPhone 4 GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPhone 4 CDMA

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPhone 4 GSM Rev A

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPod Touch 5th Gen

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 4th Gen A1460 US CDMA And Rest Of World GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 4th Gen A1459 US And CA GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 4th Gen A1458 WiFi

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad Mini A1432 WiFi

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad Mini A1455 US CDMA And Rest Of World GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad Mini A1454 US And CA GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 3rd Gen WiFi

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 3rd Gen WiFi + CDMA

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 3rd Gen WiFi + GSM

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 2 WiFi

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 2 WiFi Rev A

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 2 WiFi + CDMA

Download iOS 7 Beta 4 IPSW iPad 2 WiFi + GSM

credits link

ส่วนวิธีลงนะครับ

1.เชื่อมต่อ iPhone / iPad เข้าคอมเราครับ

2.

กด แป้น Shift ค้างไว่แล้วกด ตรวจสอบหารายการอัพเดต

3.

เลือก ไฟล์ที่เราโหลดมา (แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม 7zip ) จะได้เป็น .ipsw ดังภาพ

จากนั้นจะเข้าสู่กระบวนการติดตั้ง iOS 7 หลังจากนี้ สวดมนต์ภาวนาให้ดี ครับ ขอให้โชคดี

มีปัญหาอะไรตามมาทีหลังมาคอมเมนต์กันได้นะครับ จะพยายามช่วย

ฝากบล็อกด้วยครับ http://s2mpc.blogspot.com/
    joker123

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ขอถามหน่อยครับ ถ้าไม่อัพเดตแบบนี้ก็จะมีแบบอัพเดตมาแบบปกติมาใช่มั้ยครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forbidden อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับ ถ้าไม่อัพเดตแบบนี้ก็จะมีแบบอัพเดตมาแบบปกติมาใช่มั้ยครับ = =
    มาครับ จะมาพร้อม ไอโฟนตัวใหม่

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ถ้าอัพเดทแบบ beta ไปแล้ว พอตัวเต็มมาเราอัพเดทใช้ได้ตามปกติป่คับ?
    Cheating is easy
    .Try something more challenging...Like being Faithful

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oMAIL258 อ่านกระทู้
    ถ้าอัพเดทแบบ beta ไปแล้ว พอตัวเต็มมาเราอัพเดทใช้ได้ตามปกติป่คับ?
    ใช่ครับ สามารถกดอัพเดตได้เลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ขอบคุณครับ สำหรับผมถือว่าโอเคนะครับเวอร์ชั่นนี้
    แต่บางเกมก็มีเล่นไม่ได้เหมือนกัน เช่น Plants vs Zombies 2

โดยรวมโอเคครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเป็น 4S เครื่องนอก OFU โมเดล LL อัพได้ไหมครับ แล้วอันไหนหรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cs40kill อ่านกระทู้
    ผมเป็น 4S เครื่องนอก OFU โมเดล LL อัพได้ไหมครับ แล้วอันไหนหรอครับ
    ผมก็เหมือนกันครับ อยากลองอัพบ้าง ช่วยทีครับ

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    อยากทำบ้างแต่ส่วนตัวใช้ android (///∇//)

กล่าวขอบคุณ
    67
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cs40kill อ่านกระทู้
    อันนั้นผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ขอโทษนะครับ พอดีผมลองโหลด มาสักพักนึงแล้ว แต่ว่า ไฟล์ที่ได้เป็น dmg ผมก็ลองใช้ 7zip ลองแตกไฟล์ดูแล้ว ผมยังไม่แน่ใจว่าทำไมข้างในมันไม่มีไฟล์นามสกุล ipsw เลยน่ะครับ
    ขอคำชี้แนะด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมมีข่าวมาบอกชาว เครื่องนอกครับ ลงได้ตามปกตินร๊ครับ ผม IP4S เครื่องนอก OFU ลงได้ปกติครับ

Tags for this Thread