ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

Square Enix เผย Lightning Returns จะถีบ Skyrim ล้มให้ได้!

ไม่รู้ว่าทำไม Square Enix ถึงมั่นใจขนาดนั้น เพราะว่าล่าสุดตามคำสัมภาษณ์จาก Famitsu นั้น นาย Motomu Toriyama ได้ออกมาให้สัมภาษณ์และยืนยันว่า

“ผมมั่นใจว่าการกลับมาของ Lighting ใน Lightning Returns: Final Fantasy XIII จะสามารถสยบมังกรผงาดอย่าง Skyrim ได้ เพราะว่าการที่เรามีกราฟิคที่ดีกว่า เนื้อเรื่องและแฟนๆที่เยอะและติดตามมาโดยตลอด และความกว้างของแต่ละแผนที่ก็จะทำให้ Skyrim ต้องหงอแน่นอน แถมแนวทางการเล่นของเรายังหลากหลายกว่า Skyrim อีกด้วย บอกลาตำแหน่งเกม RPG แห่งศตวรรษได้เลย Skyrim เอ๋ย”

ออกตัวแรงระวังเจอพวกสำนักข่าวถีบหน้าหงายเอานะเออ ก็ต้องมาดูกันต่อไปครับว่า Bethesda จะออกมาโต้อะไรไหม แต่ถ้า Lightning Returns: Final Fantasy XIII แป๊กผมว่าก็ไม่ต่างกันนะตาโทริยามาเอ๋ย ฮ่าๆ ก็ต้องมาดูกันครับว่าในวันที่ 11 กุมภาพันธุ์ 2014 ปีหน้า โทริยามาจะทำเกมไว้สมราคาคุยหรือไม่ รอดูกันครับ

source pixelenemy
    เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ข้าไม่เชื่อว่าเจ้าจะถีบ skyrim ได้ o.k. ............. - -*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ข้าไม่เชื่อว่าเจ้าจะถีบ skyrim ได้ o.k. ............. - -*
    ผมก็คิดเหมือนคุณนะ ตราบใดที่ยังไม่ลง PC

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    Skyrim มันได้ตรงทำ MOD นิ MOD เม่งเยอะมาก ทำให้อายุเกมนานโครต
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    นึกภาพไม่ออกเลยว่าจะโค่น skyrim ยังไง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สิ่งหนึ่งที่ทำให้เกมส์ rpg ฝั่งตะวันออกโครตน่าเบื่อ คือการดีไซน์ตัวละครให้หน้าตาเป๊ะเว่อเกินไป สวยหล่อไร้กรามไร้โหนก หน้าตาดูไร้มิติและจุดเด่น หรือคนออกแบบชอบเกาหลีเหรอเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมรู้แค่ผมเล่นskyrim ไม่จบครับแต่น้องเล่นจบ แต่ผมเล่นไฟนอลมาเกือบทุกภาค ว่ากันตรงๆผมขอบที่จะเห็นความเป็นแฟนตาซีแบบไฟนอลน่ะแหละ หน้าตาสวยๆมันก็ไม่เกี่ยวกับเกมเพลย์หรือทำให้เกมน่าเบื่อมั้งครับ คือหน้าตาเหลี่ยมๆมันจะช่วยให้เกมสนุกขึ้นเรอะ คงอยู่ที่ความชอบแล้ว แต่ผมว่า 2เกมนี้มันก็ต่างกันอยู่นะ RPG ก็จริงแต่ก็ ระบบต่างกันโข

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มันเป็นเกมส์แรกเเละเกมส์เดียวที่ผมซื้อเเท้ - -" ภูมิใจดีใหมเนี่ย 555555
    I'm Queen'S

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    SKYRIM ผมที่1อยู่ละ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    แต่ผมก็ยัง ชอบ FF9 มากที่สุดดด แฟนตาซี โครตๆ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nophanut อ่านกระทู้
    ผมก็คิดเหมือนคุณนะ ตราบใดที่ยังไม่ลง PC
    เกี่ยวอะไรกับลง pc ถ้าลง pc แล้วคุณภาพเกมมันจะสูงขึ้น gameplay จะดีขึ้น เนื้อเรื่องดีขึ้นหรอ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถีบไม่ได้หรอก Skyrim มันไม่ใช่เกม
    มันเป็นอีกชีวิตนึงของผม

True gamers will know

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    จะแสดงความคิดเห็นทีนึงต้องระวังอย่างมาก ไม่งั้นโดนลุมเละ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 7
    ทำ13แป็กจนโดนเค้าว่ามาขนาดนั้นยังกล้าเอาภาคใหม่ไปเทียบ skyrim ถ้าจะให้เทียบได้ผมว่าต้องเอา โทริยาม่า ออกก่อนอะ ภาคที่พี่แกทำนี่ยิ่งทำยิ่งถอยหลัง

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ถีบ Skyrim ให้ตกอันดับ .... ??? จำได้ว่า final Fantasy ไม่เคยทำอะไรล้อเลียนกับเกมตัวเองเลยทั้งๆที่เกมมีมานานกว่า 10 ปี ในขณะที่ พอ ซีรี่ย์ The Elder Scoll มาภาค Skyrim เมื่อนั้นแหละ ...

ซับแปลตามเสียงเพลงร้อง : เป็ดพะโล้ ~~~ โอฮิปโป ~~~
    นิทรรศการ Skyrim : จังหวัดสุพรรณบุรี ด้วยความร่วมมือจาก ... บลาๆๆ
    ฯลฯ

ตัวเกม skyrim ไม่ได้สร้างมาบีบให้เราวิ่งไปตามเส้นขนานแบบ Rpg แต่มันเป็นเหมือนสายใยอาหารที่พอเกมเมอร์เห็นอะไรเข้า จะเลี้ยวไปทางนั้นก่อนทัน และสามารถไปก่อนก็ได้ ขณะเดียวกับ
    Rpg Final Fantsy เราไม่สามารถฉีกเนื้อเรื่องออกมาได้ตลอดต่อให้มีเควสรองก็ตาม และยังมีข้อจำกัดในการตายน้อยกว่า Skyrim (เชื่อสิ บางครั้งใน skyrim คุณอาจจะตายจากการเพียงแค่ไป
    เดินชนยักษ์ก็ได้)

ลูกเล่น Final Fantasy ที่อลังการขนาดเราทำอะไรกับมันไม่ได้ กับ Skyrim ที่เราเพิ่มความสนุกกว่าเดิมหลังจบเกม หรือ เล่นแล้วเบื่อ ก็มี mod ออกมาให้ได้ชมกัน ไม่ว่าจะ mod อาวุธ ตัวละคร
    กราฟฟิค Map ใหม่ เควสใหม่ มอนสเตอร์ปรับเปลี่ยนอัตราการเกิด ปรับความสมดุลตัวละคร หรือแม้แต่ mod เจ๊ Lighting ใน final fantasy ยังโผล่ในเกมเลย (เอาเข้าว่าประมาณว่า เจ๊แกเบื่องาน Final แล้วมาล่าแย่ใน Skyrim แล้วเป็นโดวาคินไง)

ท้ายสุดเอาง่ายๆ final Fantasy ไม่ว่าตัวเกมออกมาอลังการขนาดไหน โปรโมทยังไง ก็จบด้วยแค่แผ่นราคาตกประมาณมาตรฐานเกมสากลโลก ขณะที่ Skyrim มันไม่ได้จบด้วยแผ่นเดียวไง มันมาเรื่อยๆราวกับพายุ หากคุณเป็นแฟนไซร์ซี่รีย์ Elder Scoll จะสะสมตั้ง DLC Dawngurad , Heartfire , Dragonborn แล้วล่าสุดอีก 2 เซตอลังสุดถูกกับคนมีเงินเล่นเกมคือ Legendary Edition ที่รวมโครต Mod สารภัด พร้อม Dlc ในตัว และล่าสุด Collection ตั้งแต่ภาคแรกๆกันเลยทีเดียว

บทสรุป : ไม่ได้เกลียดอะไร Final นะ แค่ว่าเกมน่ะเกม สนที่ว่าจะขายยังไงให้ดีที่สุดดีกว่า ดูซีรี่ย์ FPS เป็นตัวอย่าง BF3 กับ CODMW3 BF3 กราฟฟิคดีมาใกล้ๆกัน แต่ CODMW3 ทำแค่เปลี่ยนเนื้อเรื่องเพิ่มปืนเล็กน้อยก็ขายทะลุ BF3 ได้มากกว่าในช่วงแรกเลย แม้ว่า BF3 ยอดขายจะเพิ่มเรื่อยๆจนแซงในตอนหลังก็เถอะ มันแสดงให้รู้ถึงศักยภาพของเกมที่ว่า เกมเขาใส่ใจที่รายละเอียดเรื่องราวซีรี่ย์ MW มากกว่ากราฟฟิคสุดละเอียด แล้วหากหมดช่วงขายแล้วรู้ว่าผู้เล่นต้องการอะไร ค่อย Make up มันขึ้นมาให้ดูดีกว่าเดิม แล้วก็โปรโมทให้ดูน่าสนใจ ผู้เล่นก็จะมาซื้อเองจนยอดขายพุ่งทะลุพลุแตก แซงเกมอื่นเองแหละ เอวังเอ่ย ~
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    เกี่ยวอะไรกับลง pc ถ้าลง pc แล้วคุณภาพเกมมันจะสูงขึ้น gameplay จะดีขึ้น เนื้อเรื่องดีขึ้นหรอ
    ใช่ครับ ลง PC ภาพจะดีกว่าครับ สังเกตได้จากหลายๆเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tinodave อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ลง PC ภาพจะดีกว่าครับ สังเกตได้จากหลายๆเกม
    คุณภาพเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tinodave อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้พูดว่า กราฟฟิค หรือ ภาพเกม อะไรเลยนะ...

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ที่แน่เล่นเกมส์แนวrpg ถ้าไม่เก่ง english จิงๆอยู่ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ส่วนตัวเป็นคนนึงหละ ที่เล่นเกมส์โดยเห็นเรื่องกราฟฟิคเป็นสำคัญ ที่ต้องควบคู่กับเกมส์เพลย์, ต่อให้เกมส์เพลย์ออกมาดีแค่ไหนก็เถอะ ถ้ากราฟฟิคคงยังเป็นอะไรที่หยาบๆก็คงกระเดือกไม่ลง : แต่ส่วน FF กับ Skyrim คงเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอก เพราะถึงตัวเกมส์จะบอกว่า RPG แต่ความแตกต่างมันสูงมาก FF นั้นแต่ละภาคที่ออกมา ส่วนมากเป็นแบบเนื้อเรื่องที่กำหนดไว้อยู่แล้ว จบแล้วจบเลยรอภาคใหม่, แต่สำหรับ Skyrim นั้นต้องเน้นคำว่า Open World จริงๆ Bethesda ก็ได้ทำส่วน DLC ออกมาเป็นส่วนเสริม อีกทั้ง Mod กว่าหมื่นตัว จาก Workshop , และแน่นอนว่าทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคล ปล. ส่วนตัวชอบเกมส์อะไรที่เล่นแล้ว รอบเดียวเล่นได้นานๆ, เหมือนอารมณ์ดูหนัง หรือ Anime ที่เนื้อเรื่องสนุกๆ แล้วไม่อยากให้จบ !!

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมให้ skyrim ชนะ ไม่ใช่เเฟนบอย เเต่พอดีเข้าไม่ถึงเกม RPG ฝั่งยุ่น เเละไม่คิดจะเล่นอยู่เเล้ว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไม่รู้ไม่เคยเล่น เคยเล่นแต่ Skyrim ถ้าไม่ลง PC อย่าหวังว่าจะหยบ Skyrim

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    แล้วแต่คนชอบนะ ผมว่า แต่ยังไง Skyrim ก็อยู่ในใจผมเสมอแหละ แต่ก็เล่นไม่จบสักที จบ แค่เควสหลักปุ้ปยุ่งอยู่แต่ mod เนี่ย
    [IMG][/IMG]

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ออกจะเพ้อ...หลังๆนี่JRPGมันตกต่ำลงเยอะ - -

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ก่อนท่านจะถีบ ท่านลง PC ก่อนเถอะ