ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    Blog Entries
    1

ผมมีอะไรกับแฟนคนอื่น (ระบาย)

ผมขอระบายเลยนะครับ

ผมเรียนอยู่ ม.5 มีแฟนอยู่แล้วคบกันมา 10 เดือน อยู่ๆผมก็คิดว่าผมเบื่อผมต้องการอะไรที่มันตื่นเต้น ผมเลยได้พินน้องคนนึงมา เธอน่ารักมากใช่ครับได้ง่ายด้วย ผมเลยคุยกับเธอไปสอง-สามอาทิตย์
    ใช่แล้วครับผมชวนเธอมาบ้าน ตอนนั้นผมมันมักง่ายไม่คิดเลยว่าผลที่ตามออกมามันจะเป็นยังไง ผมมีอะไรกับเธอ ไม่คิดเลยว่าสุดท้ายมันจะเป็นยังไง
    ผ่านมา 1 เดือนเพื่อมผมมาถามว่า เห้ย ย เรื่อง***กับน้องเขาดังทั่วโรงเรียนเลยว่ะ แฟนกูมาบอก ใช่ครับแฟนผมเขาก็รู้ด้วย แฟนผมร้องไห้มาถามกับผม ผมยอมรับความจริงทุกอย่างกับแฟน และผมก็บอกเลิกเธอ เธอไม่อยากให้ผมทิ้งเธอไป แต่ผมจำเป็น เธอดีดีเกินไปสำหรับคนอย่างผม เรื่องธรรมนองนี้มันไม่ใช่ครั้งแรกที่เธอรู้ เธอเคยให้อภัยผมมาแล้วครั้งนึง แต่ผมก็ไม่จำ ตอนนี้ผมเลิกกับเธอไปแล้ว ผมเคยมีคนที่ผมรักมากอยู่คนนึงครับผมเลิกกับเธอมาได้ 1ปีแล้ว ผมยังลืมเธอไม่ได้เลย วันนี้จู่ๆ เธอก็โทรมา ผมดีใจมากแต่แล้วผมก็ต้องเสียใจอีกครั้งเมื่อเธอถามว่าที่เขาพูดกันมันเป็นเรื่องจริงหรอ ผมจะไม่หนีอีกแล้วผมจึงยอมรับความจริงทุกอย่างที่ผมทำ เพราะผมยังรักเธอมากรักมากจนบอกทุกสิ่งที่ผมไม่เคยบอกใคร บอกกับเธอแต่สุดท้ายคำพูดที่ออกจากปากเธอมันกลับทำให้ผมเจ็บแล้วเสียใจอย่างที่ไม่เคยเสียใจให้กับใครมานาน เธอว่าผมทุกอย่างไม่มีชิ้นดีเลย เธอผิดหวังในตัวผมมากที่สุดและบอกด้วยว่าที่เลิกกับผมตอนนั้นเธอคิดดีแล้วดีมากๆด้วย เธอจะได้ไม่ต้องมาเจออะไรแบบนี้ แต่คุณรู้มั้ยครับผมยังหวังเล็กๆ ว่าเธอจะอภัยให้ผม ผมรักเธอ แต่สุดท้ายผมก็กลายเป็นผู้ชายที่เธอเกลียดที่สุดในชีวิต ตอนนี้เธอก็ยังเป็นผู้หญิงที่ผมรักมากและไม่เคยรักใครมากเท่านี้ ผมไม่รู้ว่าทำไมผมไม่เคยจริงจังกับใครเลย ทำไมเป็นเธอทำไมผมลืมเธอไม่ได้ผ่านมานานแรมปี คนเช้าชู้อย่างผมเนี่ยนะ ใช่ครับผมรักเธอจริงๆ แต่สุดท้ายผมทำได้แค่มานั่งเสียใจกับสิ่งที่ตัวเองทำลงไป แต่ผมก็ได้บอกความสึกไปหมดแล้ว ว่าผมรักเธอมากแค่ไหน ถึงเธอจะมีแฟนใหม่แล้ว แต่สุดท้ายมันก็ไม่มีความหมายมันไม่ได้ช่วยให้อะไรมันดีขึ้นเลย

สุดท้ายผมแค่อยากมาเตือนทุกคนว่า แค่ความคิดที่ว่า สนุก อยากลอง แก้เบื่อ คุณอาจจะโชคดีถ้ามันแค่ผ่านไปโดยที่ไม่มีใครรู้ แต่ถ้าคุณเป็นแบบผมมันเป็นอะไรที่แย่มากครับ ผมแค่อยากมาเตือน
    ขอบคุณครับที่นั่งอ่านบทความของผมจนจบ ขอบคุณจริงๆ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยครับ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ten1942 : 4th August 2013 เมื่อ 20:35
    [IMG][/IMG]

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    รู้สึกผิด+สำนึกได้ก็ดีเเล้วครับรู้ว่าอะไรดีไม่ดีควรไม่ควรให้เป็นบทเรียนสอนใจไปละกันคราวหลังจะได้ไม่หลงผิดอีกครับ/เป็นกำลังใจให้ครับสำหรับคนที่สำนึกได้ลุกขึ้นสู้ใหม่ทำดีต่อไปทาเคชิ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เอาเวลาไปเรียนเถอะครับ อย่าหมกมุ่นกับเรื่องพวกนี้เลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ่านจบแล้วคับ ... ขอบคุณที่เตือนสติ และผม ก้ไม่มีทางทำแน่นอน เพราะแค่คนเดียว ที่ผมจะดูแล และ รักไปตราบนานเท่านาน ( เกี่ยวปะเนี่ย ^0^)

ขอบคุณ สำหรับ บทเรียน ที่มา เล่าคับ
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เล่าเรื่องเหมือนสมบัติล้ำค่าเลนครับ
    อย่าทำอีกนะครับ อิอิ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    การที่ทำแบบนี้นะ ผมว่าคุณไปซื้อตุ๊กตายาง หรือไม่ก็ใช้ 2 มือที่พระเจ้าให้มา ทำกับสิ่งนั้นดีกว่านะคับ เพราะ ธรรมชาติสร้าง 2 มือที่แข็งแกร่ง เพื่อเติมเต็มให้กับ *วย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,017
    ขอบคุณมาก ๆ ครับที่มาเตือน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คุณเอาเรื่องนี้ ไป ดู คุณนั้น สำนึกแล้ว แต่มันช้าไป เพราะคุณไม่กลับไปหาเธอปล่อยให้เธอเสียใจรอคุณมาแก้ตัวจนรอ จนสายเกินจนเธอตัดใจจากคุณไปแล้ว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมก็ทำอย่าง จขกท นะ

แต่ตอนนายจะเป็น ROCK STAR ทำไมไม่เตรียมใจรับผลที่ตามมาละ
    ตอนนั้นผมคิด อ่านไปถึงผลที่จะตามมาและผมอยากจะเสี่ยงด้วย

ถ้าคุณเป็นผม น้องที่ไปกับผม มีไรลับหลังแฟนผม น้องเค้าอย่างกะนางเอง AV
    แล้วจะให้ผมอดใจได้ไงไหว ตอนั้นคิดได้อย่างเดียวคือ ตายอีกกี่ชาตืจะได้เจอแบบนี้อีก
    ผมเลยไม่ห่วงไรแล้ว จัดหนักเลยครับ พอเสร๊จ ผมได้แต่นอนคิดว่า นี้เราแสดงหนัง AV อยู่รึปล่าววะ
    ทั้งเสียงและท่าทาง มันนางเอก AV ชัดๆ แต่ไม่มีกล้องมาถ่ายให้เขิญแค่นั้น
    จากนั้นเรื่องก็ดังไปทั่วโรงเรียนเพราะ น้องเค้า HOT สุดๆ

ตอนจบผมโดนทิ้งจากแฟนที่รักทิ้ง มาลงเอยกับน้องเค้า
    ตอนแรกก็เหงาคิดถึงแฟนเก่ามากๆ แต่ตอนนี้ไม่เสียใจเลย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชีวิตก็แบบนี้แหละครับ ของ จขกท.ยังดี ของผม 4-5 ปีกว่าจะลืมได้นะครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    คิดได้ก็ดีแล้วครับจขกท.แหะๆผมยังหาแฟนไม่ได้เลยล่าสุดผมเพิ่งรู้ว่าคนที่แอบชอบมาตั้งแต่ม.2(ตอนนี้ม.4)มีแฟนแล้ว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    ผมก็ทำอย่าง จขกท นะ

แต่ตอนนายจะเป็น ROCK STAR ทำไมไม่เตรียมใจรับผลที่ตามมาละ
    ตอนนั้นผมคิด อ่านไปถึงผลที่จะตามมาและผมอยากจะเสี่ยงด้วย

ถ้าคุณเป็นผม น้องที่ไปกับผม มีไรลับหลังแฟนผม น้องเค้าอย่างกะนางเอง AV
    แล้วจะให้ผมอดใจได้ไงไหว ตอนั้นคิดได้อย่างเดียวคือ ตายอีกกี่ชาตืจะได้เจอแบบนี้อีก
    ผมเลยไม่ห่วงไรแล้ว จัดหนักเลยครับ พอเสร๊จ ผมได้แต่นอนคิดว่า นี้เราแสดงหนัง AV อยู่รึปล่าววะ
    ทั้งเสียงและท่าทาง มันนางเอก AV ชัดๆ แต่ไม่มีกล้องมาถ่ายให้เขิญแค่นั้น
    จากนั้นเรื่องก็ดังไปทั่วโรงเรียนเพราะ น้องเค้า HOT สุดๆ

ตอนจบผมโดนทิ้งจากแฟนที่รักทิ้ง มาลงเอยกับน้องเค้า
    ตอนแรกก็เหงาคิดถึงแฟนเก่ามากๆ แต่ตอนนี้ไม่เสียใจเลย
    ตอนนี้ผมเดินไปไหนก็มีแต่คนมอง T.T
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ten1942 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเดินไปไหนก็มีแต่คนมอง T.T
    แล้วทุกคนรู้ได้ไงครับว่านายไปมีอะไรน้องเค้าหรือว่าน้องเค้าประกาศ ?

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvufe22 อ่านกระทู้
    แล้วทุกคนรู้ได้ไงครับว่านายไปมีอะไรน้องเค้าหรือว่าน้องเค้าประกาศ ?
    ผมไม่ได้บอกใครเลยนะครับ ผมบอกแค่แฟนผม ไม่รู้คนอื่นเขารู้ได้ไง รึน้องเขาไปบอกก็ไม่รู้
    [IMG][/IMG]

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    คุณทำผิด คุณบอกว่าคุณไม่คู่ควรกับเธอ แต่ผมถามหน่อย คุณได้ชดใช้อะไรให้เธอรึยัง ทำให้เขามีความสุขก่อนจากมารึยัง อย่างน้อยๆ ก็น่าจะทำให้การจากกันเป็นไปในแบบที่ดีก็ยังดี อยู่ๆ ออกมารับผิดแล้วจากเขามาทั้งๆ ที่เขายังรักคุณอยู่ เนี้ย มันเหมือนกับหนีมาเฉยๆ นะครับ

ป.ล. มุมมองส่วนตัว ของคนที่เคยโดนบอกว่าดีเกินไป
    OPPAI~~MISSILE!!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ดีแล้วครับ

ตั้งแต่ผมคบเมียอยู่ ผมมีอะไรกับคนอื่นเกิน5คนแล้วอ่ะ

รู้ตัวว่าผิด แต่ก็ยังทำ นิสัยแย่เฮี่ยๆเลย 55+

เมียผมรู้นะครับ แต่ก็ยังทนอยู่กับผมเพราะรัก

ผมซึ้งจนคุกเข่าน้ำตาไหล

เขาไม่เคยทิ้งผมเลย ไม่มีใครดีเท่าเมียเราแล้ว ^^

สมบัติล้ำค่า

รักษาความรักนั้นไว้ดีๆเถอะ

ซื่อสัตย์ต่อหนึ่งคน ดีกว่าดิ้นรนจนไม่เหลือใคร

ปล. ว่าแต่ผมจะทำได้ไหมวะ 555+

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    คุณยอมรับแล้วด้วยตัวเองสินะครับ

ดีมากครับ ที่คุณทำงั้นอย่างน้อยเราก็ยังรักและเคารพเค้า ผมเองก็เคยทำความผิดแบบนั้น
    แต่พอได้บอกกับแฟนตัวเองแล้ว รู้สึกว่าสบายเพิ่มขึ้นมาหน่อยนึงแล้ว แม้ว่าอะไร ๆ มันจะแย่ก็ตาม ..

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    Me เเฟน5คนไม่ได้ฟันสักคน...เเถมตอนนี้โสดมาเเรมปีT^T //กำโทดเเมวพิมพ์

ปล.สำนึกได้ก็ดีเเล้วครับ เอานี้ไป

ฟังเเล้วอย่าร้องนะ ถือว่าให้เขาได้เจอคนที่ดีกว่าเรา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มันแย่จริงๆอย่างว่าเลยครับ ยิ่งโตขึ้นมันดูเป็นคนไม่มีเป้าหมายไปใหญ่เลย (แต่ผู้ใหญ่มันมั่วกันอยู่ได้ เพราะมันไร้เป้าหมายจนประเทศเราเป็นอย่างนี้แหละ)

แต่ก็ไม่สายเกินจะแก้หรอกนะครับ ถ้าอยากเปลี่ยนตัวเองซะใหม่ มีสองอย่างต้องทำครับ
    1 ถ้าเชื่อคนที่คุณรักจริงๆว่าแบบที่เป็นอยู่มันแย่ จงเชื่อมั่นว่ามันเลวจริงๆ ไม่มีความภูมิใจที่ได้ทำแบบนั้น คุณเป็นเพียงแค่เฟื่องเล็กของสังคมแย่ๆ ที่ใครที่อ่อนปวกเปียกก็ยอมเป็นแบบนี้
    2 หาสิ่งที่มันเป็นเป้าหมายสู่อนาคต ถ้าคุณยังเด็กให้หาเตรียมไว้เลย สอง สามอย่าง เช่น กีฬา ดนตรี ศิลปะ เทคโนโลยี ไม่ต้องกลัวว่าจะทำหลายๆอย่างพร้อมกันไม่ได้นะครับ ถ้าแบ่งเวลาดีๆ เรื่องหลายๆเรื่องมันจะสนับสนุนกัน จะชดเชยกันเวลาเหนื่อยหรือผิดหวัง
    ถ้าทำได้แบบนี้รับรองว่าเราจะเปลี่ยนได้ คนเราเปลี่ยนได้เพราะเหตุผลเดียวคือเจออะไรที่ดีกว่า ถ้าออกตามหาสิ่งที่ดีกว่าได้ถูกทาง คุณเปลี่ยนได้แน่นอน

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    จขกท. ยังดีนะ มีความเป้นลุกผุ้ชายกล้ารับผิด

แต่ผมก็สงสัยนะ แบบว่า มีอยู่แล้ว แล้วจะไปขวนขวายหาใหม่ทำไม คนที่มีแฟน ก็คงไม่เข้าใจคนที่ไม่มีหรอก

ผมอยู่ มหาลัยปี 3 ผมยังหาไม่ได้ซักคนเลย ถ้าผมมีซํกคน คงรักแล้วก็ดูแลเป้นอย่างดีไม่นอกใจอ่ะครับ แต่กว่าจะหาได้ ไม่รู้แก่ตายก่อนเปล่า

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ชักว่าวเถอะครับ น่ะ จะได้ไม่ต้องเป็นภาระ ของลูกหลาน -*-
    YURI BOYKA

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ten1942 อ่านกระทู้
    เป็น ROCK STAR ก็-ดัง-เป็นปกติ ก็เงี้ยนะ (ดังในเรื่องไม่ดีไม่ดี) 555+
    ส่วนเรื่องความรักอะ ยิ่งวิ่งความก็ยิ่งห่างออกไป เค้าจะลำคาญนายเฉยๆ

ส่วนตอนนี้ ผมก็มีโอกาสไปสารภาพกับแฟนเก่า บอกแนวๆว่า
    ยอมรับว่าไปฟันน้องเค้าตอนคบกับเธอมาจริง ตอนแรกแค่เล่นๆกับน้องเค้า เลยไม่นึกว่ามันจะบานปลาย
    เราเหนื่อยด้วยนะ ที่ต้องดูแลทั้งเธอและน้องเค้าไปด้วย เป็นปี
    ฉันก็ไม่เคยคิดว่าเธอโง่หลอกนะสาบานได้ แต่เพราะหัวใจฉันมันโดนแยกเป็นสองอัน
    ขาดใครสักคนก็ไม่ได้ การที่จะเลือกใครสักมันทรมานมากกว่าโดนเธอทิ้งอีก
    ตลอดเวลาที่ผ่านมาฉันดูแลเธอมาดีตลอด(แต่ผมก็ดูแลเค้าดีจริงๆนะ ไม่ขาดเลย)บราๆ
    แล้วเธอก็บอกว่าเธอเข้าใจผม

สักพักโทรมาหา ให้ไปกิน เทียว นอน เหมือนเป็นแฟนกันเหมือนเดิม และเค้าก็ไม่ได้มีใครใหม่ด้วยนะ
    แต่เราทั้งสองก็รู้ว่าคิดกันแค่เพื่อน เพราะไม่อยากทมารที่ต้องเลือกใครสักคนอีกละ มันปวดๆมาก เข็ตเลย
    เพราะบอกเค้าไปว่าจากวันที่เธอไม่อยู่ ฉันรักน้องคนนั้นไปหมดหัวใจแล้ว แล้วก็เป็นแค่เพื่อนกัน

**ทั้งๆที่ผมเลยคิดอยากจะแต่งงานกับ เธอด้วยซ้ำ***
    เลยจบแบบ HAPPY END ดิ่ง

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    นี้เเหละ เเจ่มดังเรื่องหญิง เเต่เสียตรงผู้หญิงไม่อยากเข้าหา T^T
    ปล.อีก ลายเซ้นน่ารักอะ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    คุณทำผิด คุณบอกว่าคุณไม่คู่ควรกับเธอ แต่ผมถามหน่อย คุณได้ชดใช้อะไรให้เธอรึยัง ทำให้เขามีความสุขก่อนจากมารึยัง อย่างน้อยๆ ก็น่าจะทำให้การจากกันเป็นไปในแบบที่ดีก็ยังดี อยู่ๆ ออกมารับผิดแล้วจากเขามาทั้งๆ ที่เขายังรักคุณอยู่ เนี้ย มันเหมือนกับหนีมาเฉยๆ นะครับ

ป.ล. มุมมองส่วนตัว ของคนที่เคยโดนบอกว่าดีเกินไป
    ผมลืมแฟนเก่าไม่ได้ครับ หมายถึงคนก่อนนั้นอีก :'(
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    จขกท. ยังดีนะ มีความเป้นลุกผุ้ชายกล้ารับผิด

แต่ผมก็สงสัยนะ แบบว่า มีอยู่แล้ว แล้วจะไปขวนขวายหาใหม่ทำไม คนที่มีแฟน ก็คงไม่เข้าใจคนที่ไม่มีหรอก

ผมอยู่ มหาลัยปี 3 ผมยังหาไม่ได้ซักคนเลย ถ้าผมมีซํกคน คงรักแล้วก็ดูแลเป้นอย่างดีไม่นอกใจอ่ะครับ แต่กว่าจะหาได้ ไม่รู้แก่ตายก่อนเปล่า
    เพราะคำว่า เบื่อ ไม่ตื่นเต้น อยากลองอะไรใหม่ๆ นั่นแหละครับ
    [IMG][/IMG]