ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ถามวิธีเล่นเกมระหว่าง 2 เครื่อง (Lan)

คือที่บ้านผมมีคอม 1 เครื่อง โน๊ตบุค 1 เครื่อง เนต True 4 port wifi
    อยากจะเล่นเกมแลนกัน 2 เครื่อง ยกตัวอย่างเกมก็ Borderlands 2 , Torchlight2 , Dead Island อะไรเทือกนี้ครับ
    ทีนี้ผมลองเข้าเกมดูหลายรอบแต่มันมองไม่เห็นกัน ใช้ทั้งสองเครื่องสลับกันตั้งแล้วก็ไม่ได้ ปิด Firewall แล้วนะครับ
    ลองทำ network มันก็สามารถแชร์ไฟล์กันได้ (โหลดได้ก๊อปวางได้) แต่ในเกมกลับไม่เห็นกันต้องทำไงดี
    คอม PC ต่อสายตรงกับ Router Thomson โน๊ตบุคใช้ wireless ครับ

ใช้ windows 8 pro 64x ทั้งคู่ครับ โปรแกรมกันไวรัส มีแต่ windows defender ที่ติดมากับ win 8

ต้องทำไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    2
    ลองปิด firewall ของ anit-virus ดูยังครับ ตัวนี้บางทีถ้าไม่ปิดก็อาจไม่เห็นห้องก็ได้นะครับ หรือไม่ก็ลองหา crack coop ของเกมส์นั้นๆดูอ่ะครับ
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันปิดไงหรอท่าน firewall ของ windows defender

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ใช้ Tunngle ในการเข้าวง Lan เอาสิครับ ปิด firewall โหลดมา สมัคไอดี Loging ค้นหา/เข้าเซิฟ เกมที่จะเล่น(ที่จริงเข้าของเกมส์ไรก็ได้) ขอแค่เข้าห้องเดียวกันก็พอ
    เกมพวกนี้เล่นได้หมดแหละ Borderlands 2 , Torchlight2 , Dead Island ถ้าตัวเกม v.เดียวกัน Crack เดียวกัน นะ

จะใช้เน็ตคนละซีกโลกกันก็ยังได้ เพราะตัวนี้มันจำลองการ Lan ให้ไม่ต้องไปปรับไรเลย

ปล.สมัยผมยังเล่นเถื่อนก็ใช้โปรเกรมนี้ล่ะเพราะปิงน้อยมาก ไอ้ 3 เกมที่ จขกท ว่ามาก็เลยเล่นกับเพื่อนผ่านตัวนี้มาแล้ว
    (ใช้กับเกมแท้ก็ได้นะ ถ้าเกมนั้น ๆ มีโหมด Lan ด้วย) แต่ระบบ Online แท้ต้องดีกว่าอยู่แล้วไม่ต้องทำไรเลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 5th August 2013 เมื่อ 21:17
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ได้ตั้ง workgroup ตรงกันปๅว งับ ^0^

ไม่รู้นะผมมั่วว ..อย่ามา ป๋มเลยย
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เช็ค IP ใน NB กับ PC ดูสิว่ามันอยู่วงเดียวกันมั้ย อย่างเช่น 192.168.1.1 (NB) 192.168.1.2 (ใน PC) ถ้าแบบนี้มันจะเล่น Lan ด้วยกันได้เพราะ IP อยู่ในวงเดียวกัน แต่ถ้าไมให้ทำ Static IP ให้มันอยู่ในวงเดียวกัน ส่วนถ้าไม่อยากเปลี่ยนที่คอมก็ต้องไปตั้งค่าที่ Router ให้มันแจก IP แบบ Static IP นะ ไม่เกี่ยวอะไรกับ Firewall นะจ่ะ แล้วที่บางคนบอกว่าใช้ Tunngle มันจะกินแบนวิชมากเกินไปทำให้เล่นไม่สนุกเท่าระบบ Lan นะ เพราะ Router หรือ Switch HUB บ้างตัวมีความเร็วเป็น GB นะเวลาส่งข้อมูลน่ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onisuke อ่านกระทู้
    เช็ค IP ใน NB กับ PC ดูสิว่ามันอยู่วงเดียวกันมั้ย อย่างเช่น 192.168.1.1 (NB) 192.168.1.2 (ใน PC) ถ้าแบบนี้มันจะเล่น Lan ด้วยกันได้เพราะ IP อยู่ในวงเดียวกัน แต่ถ้าไมให้ทำ Static IP ให้มันอยู่ในวงเดียวกัน ส่วนถ้าไม่อยากเปลี่ยนที่คอมก็ต้องไปตั้งค่าที่ Router ให้มันแจก IP แบบ Static IP นะ ไม่เกี่ยวอะไรกับ Firewall นะจ่ะ แล้วที่บางคนบอกว่าใช้ Tunngle มันจะกินแบนวิชมากเกินไปทำให้เล่นไม่สนุกเท่าระบบ Lan นะ เพราะ Router หรือ Switch HUB บ้างตัวมีความเร็วเป็น GB นะเวลาส่งข้อมูลน่ะ ^^
    จ่ะ มันกินแบนวิชมากเกินไปมากเกินไป 555+ ทำให้เล่นไม่หนุก ก็ไม่ได้เห็นความแตกต่างไรมันนะ แท้กับเถื่อน วง Lan กับ Tunngle
    มันไม่ได้ให้ความรู้สึกต่างกันเลยแม้แต่น้อยเพราะคำว่าข้อจำกัดการรับส่งของเกมส์นี่ล่ะ เอ๊ะหรือผมคิดไปเองหว่า
    ช่างเหอะ ๆ จขกท สะดวกยังไงก็ตามสะบายเลยครับมีให้เลือกตั้งหลายวิธี ง่าย ๆ สบาย ๆ

อ้อแต่ถ้าเน็ตของท่าน บรมตัวเงินตัวทอง เลยก็ทำตามท่านด้านบนนี้จะดีและคุ้มกว่ามาก ๆ เลยเน้อ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 5th August 2013 เมื่อ 21:56

กล่าวขอบคุณ
    0
    tunngle กับเครื่องผมตอนนี้ก็มีปัญหาครับ Nat Error ตลอดเบย

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cikadooz อ่านกระทู้
    tunngle กับเครื่องผมตอนนี้ก็มีปัญหาครับ Nat Error ตลอดเบย
    ผมก็เคยเป็นนะเมื่อก่อนถ้าอยากจะแก้ก็ตามนี้เลยง่าย ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คือว่าที่ท่านเอามาให้ลองทำผมเข้าใจว่าเป็น adapter error นะครับ
    แต่ของผมมัน nat error ซึ่งมันเกี่ยวกับพอร์ท Forward แต่ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ Net True หรือ Router ทรู หรือเปล่า
    ใครใช้ทรูเข้า Tunngle ได้ปกติบ้างครับ