ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

ปอท.ฝากเตือน ห้าม Like ห้าม Share ห้ามโพสต์ข้อความที่อาจกระทบต่อความมั่นคงของประเทศ

.:: ปอท.ฝากเตือน ห้าม Like ห้าม Share ::.
    .:: ห้ามโพสต์ข้อความที่อาจกระทบต่อความมั่นคงของประเทศ ::.

เป็นข่าวที่กระทบต่อคน IT ที่ชอบใช้สื่อออนไลน์ในโลก Social Media กับสถานการณ์ทางการเมืองที่เริ่มจะคุกรุ่นอีกครั้ง หลังมีข่าวว่าทางกองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี หรือ ปอท.ออกหมายเรียกมือโพสต์ข้อความลักษณะจะมีการปฏิวัติรัฐประหาร พร้อมเตรียมแจ้ง 2 ข้อหากับผู้โพสต์ 4 ราย โดยมีเนื้อหาข่าวดังนี้

____________________________________________________________________________

"พลตำรวจตรีพิสิษฐ์ เปาอินทร์ ผู้บังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี หรือ ปอท. เปิดเผยรายชื่อ ผู้โพสต์ข้อความในลักษณะจะมีการปฏิวัติรัฐประหาร และขอให้ประชาชนกักตุนน้ำและอาหารให้พร้อม ผ่านโซเชียลมีเดีย ทำให้ประชาชนตื่นตระหนก ประกอบด้วย นายเสริมสุข กษิติประดิษฐ์ บรรณาธิการข่าวการเมืองและความมั่นคง สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส และนายเดชาธร ธีรพิริยะ แกนนำคนเสื้อแดงจังหวัดชลบุรี ที่ใช้นามแฝงว่า ปุ๊ ชลบุรี นักสู้ธุลีดิน นางสาววารุณี คำดวงศรี และผู้ใช้นามแฝงว่า Yo Onsine อดีตผู้ร่วมถ่ายทำรายการแดดร่มชมตลาด

ทั้งนี้ พลตำรวจตรีพิสิษฐ์ ระบุว่า จากการตรวจสอบ บุคคลทั้ง 4 เป็นผู้โพสต์ข้อความด้วยตนเอง และในวันนี้จะออกหมายเรียก ทั้ง 4 คน มาสอบสวน ซึ่งหากพบว่ากระทำผิดจริง พนักงานสอบสวนจะแจ้งข้อหาผิด พ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ มาตรา 14 และความผิดตามประมวลกฏหมายอาญา มาตรา 116 ทำให้เกิดความเปลี่ยนแปลงแก่กฎหมายแผ่นดิน เกิดความปั่นป่วน ซึ่งจะก่อให้เกิดความไม่สงบในราชอาณาจักร

นอกจากนี้ ยังพบผู้ใช้นามแผงว่า เดอะ เลดี้ และคณะเสนาธิการร่วม ได้โพสต์ข้อความดังกล่าว และอยู่ระหว่างพิสูจน์ตัวบุคคล

____________________________________________________________________________

ใครที่อ่านข่าวนี้แล้วก็ระมัดระวังตัวเองหน่อยครับ เพราะทางตำรวจก็ได้ออกมาเตือน เดี๋ยวจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตโดยไม่คาดคิด

ขอขอบุคณข้อมูลจาก
    น้าป๋วย TechXcite
    TechXcite.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คนแชร์กันทั้งประเทศก็จับให้หมดเลย ดูซิว่าคุกจะเต็มใหม

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    -v-' ขงเบ้ง เกี่ยวไรด้วยว่ะ 55555 (รู้แหละหน่าแหม่ๆ 5555)
    {My neme : Pao JaGauR}

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    มันก็มีส่วนผิด
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ขอไม่ออกความเห็น...........

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เอาจริงดิ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง ขอเชิญเม้นถัดไปครับ
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เรื่องนี้ขอไม่แสดงความคิดเห็นละกันนะรู้ๆกันอยู่ว่าประเทศไทยเป็นไง แต่ขอให้ใจเย็นๆกันหน่อย
    เม้นล่างมีอะไรจะพูดไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untilvla : 5th August 2013 เมื่อ 19:14
    core:i5 3550 3.3 GHz VGA:PowerColor HD 7870 GHz Edition Ram:Corsiar vengeance 8 GB*2 M/B:Assrock Z77 Pro 3

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เป็นรัฐบาลที่ขี้กลัวที่สุดแล้วมั้ง ทำไรนิดหน่อยหาว่าจะล้มรัฐบาล

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เเต่คอมเมนต์ได้นะครับ 5555
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เฮ้อ ............

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อาบน้ำกินข้าวกันเหอะครับ

เม้นต่อไปว่าไง

กล่าวขอบคุณ
    1,758
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอความสงบสุขจงมีแด่ทุกท่าน...

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    แม้แต่บนสื่อออนไลน์ก็ไม่มีที่ให้แสดงความคิดเห็นได้แล้วเหรอครับ ข้อความที่อาจกระทบต่อความมั่นคงของประเทศ มันค่อนข้างกว้างไปนะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็ "ไม่รู้จะอธิบายยัง" เชิญเม้นล่างต่อเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมรู้แล้วว่าไททันยักษ์กะไททันเกราะเป็นใคร เรปล่างว่าไงครับ
    v
    v
    v
    v
    เรปล่าง.... สปอยกันมั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoonTew : 5th August 2013 เมื่อ 19:27

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ไม่มีอ่ะไรจะพูด ^ ^
    เอาเม้น ต่อๆไปว่าไงครับ ///เอามั้ง

แรปบน ผมรู้นานแล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมว่าอันนี้ก็เกินไปคนที่พิมพ์เค้าอาจไม่คิดถึงความมั่นคงของชาติและครับพวากท่านๆอ่านกันแล้วร้อนตัวไปเองปะครับ 555(ป.ล.ผมไม่อยู่ฝั่งไหนนะพูดตามคหสต.อิอิ)

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แหม่ๆๆ รัฐบาลกลัวอะไรหรอจ๊ะ!!!!
    วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การสร้างมันขึ้นมา

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมว่าคงแชร์เรื่องที่ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่จริงบนสังคมออนไลน์ ทำให้เกิดความสับสน แล้วเกิดความขัดแย้งทางความคิดอย่างรุนแรงบนสังคมออนไลน์

ซึ่งถ้าเจ้าตัวเป็นคนที่ทำงานอยู่สำนักข่าว หรืออดีตบลาๆๆ อื่นๆ มันจะมีความน่าเชื่อถือของข่าวเพิ่มขึ้นมา

เห็นคนบางคนคลั่ง ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง เพราะโลกออนไลน์ มันจะสร้างข่าวแบบไหนขึ้นมาก็ได้ คนบางกลุ่มจ้องจะล้มรัฐบาลหน่ะเป็นเรื่องจริง มีอยู่จริงๆ ส่วนเรื่องจะเชื่อไม่เชื่อข่าวที่โพสต์ที่แชร์ ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณ ของแต่ละบุคคล

อย่างว่าแหละครับ ม๊อบแช่แข็ง ก็เคยมีมาแล้ว กลุ่มหน้ากากวี ก็เคยออกมาเรียกร้องแล้ว อย่าบอกเลยครับ ว่า รบ. กลัวไปเอง เรื่องแบบนี้มีอยู่จริงๆ

ถ้าว่าด้วยประชาชนมีสิทธิ์แชร์ มีสิทธิ์กดถูกใจไหม ผมตอบเลยครับว่ามีสิทธิ์ แต่กับการที่คนบางกลุ่มพยายามสร้างข่าวเท็จ(ผมก็ไม่ได้เจาะจงว่าใครนะครับ เพราะโลกเราสามารถมองได้หลายมุม เหมือนกรณีโรงพักสีแดง ที่ไลค์ที่แชร์กันถล่มถลาย สุดท้ายทางโรงพักก็ออกมาแจ้งว่า "พระบรมฉายาลักษณ์ของทั้งสองพระองค์นั้น ถูกตั้งไว้ด้านในของโรงพัก" ชาวเน็ตทั้งหลายก็อึ้งกิมกี่ ไม่เห็นมีใครสนใจ จะไลค์จะแชร์ข้อเท็จจริงๆ แถมเพจที่เอารูปโรงพักมาลงนั้น ต่างพากับลบรูปภาพดังกล่าวออกไป แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆไปซะอย่างนั้น )

เพราะฉะนั้น ฟังหูไว้หู เรื่องไหนไม่ทราบข้อเท็จจริง ก็อย่าเพิ่งไปโวยวายเดือดร้อน แต่!! อย่าให้ใครชักจูงไปง่ายๆ รอให้เรื่องมันแดง ค่อยออกมาแก้ไขก็ไม่สาย

ส่วนเรื่อง พรบ.คอมพิวเตอร์ นายกสมัยนี้ไม่ได้เป็นคนตั้งครับ

ถ้าอยากจะเป็นนายกจริงๆ ก็หาอะไรที่มันดีกว่าสร้างข่าวปาขี้ ให้กับรัฐบาลนะครับ ระบอบประชาธิปไตยก็กำหนดไว้ให้ รบ.บริหารประเทศได้เพียง สมัยละ 4 ปี จากนั้นก็มีการเลือกตั้งใหม่ ถ้าไม่ถูกใจ รบ.นี้จริงๆ ท่านก็ไม่ต้องเลือกครับ เลือกพรรคที่ท่านถูกใจดีกว่าครับ ถ้าแพ้ก็ยอมรับกติกาครับ ทาง พท. เองผมเชื่อว่า ถ้าได้เป็นฝ่ายค้านก็จะทำงานกันเต็มที่เหมือนกัน (ถ้ายังเล่นปาขี้แบบนี้ เหมือนเด็กที่คอยเอาแต่ตอllxa คอยสร้างเรื่องให้ผู้ปกครองเดือดร้อน เพื่อความจะให้ผู้ปกครองหลงผิดเอาใจ แต่ความจริงแล้วนั้นไม่ใช่เลย เป็นการกระทำที่แย่มากๆมากกว่า)

ปล.ถ้าจะยกเอามาเป็นประเด็น มันก็อีกเรื่องหนึ่ง ถ้าเรื่องมันมีมูล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 5th August 2013 เมื่อ 19:40

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ทำถูกแล้วครับ อะไรผิดอะไรถูกก็ลงโทษตามความเหมาะสม

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้ ว ก ก ก ก ก ก . . . . . . . .

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คิดว่าดีก็ทำต่อไป.....

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าจะจับก็จับ ทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ ไอ่ฝ่ายที่อวย พท. ใส่ร้าย ปชป. ก็จับด้วยนะ อย่า 2 มาตรฐานละ
    ตนแล เป็นที่พึ่งแห่งตน

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    กะแล้วแต่ . . .