ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

แนะนำมือถือให้ผมทีครับ

สิ้นเดือนนี้แม่ผมจะซื้อมือถือให้งบประมาณ17000ครับ ผมเน้นเล่นโซเซี่ยล ดูหนัง ส่วนเล่นเกมบ้างนิดหน่อย
    ผมเล็งรุ่นพวกนี้อยู่ครับ 1.lenovo k900 2.LG OptimusGPro 3.LG Nexus4 4.SONY XPZL 5.HTC Butterfly ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แน้นเข้าเน็ต ดูหนัง แนะนำจอใหญ่ๆ ดีกว่าครับ k900 กับ LG แต่ LG แพงกว่าหมื่นเจ็ดนะครับ ส่วน K900 ราคาถูก บาง ตัวเครื่องโลหะด้วย
    แต่ว่า LG กับ HTC ผมว่าจอสวยดี

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    คุ้มสุด K900 ครับ เชื่อผมเหอะ ..

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    สิ้นเดือนนี้แม่ผมจะซื้อมือถือให้งบประมาณ17000ครับ ผมเน้นเล่นโซเซี่ยล ดูหนัง ส่วนเล่นเกมบ้างนิดหน่อย
    ผมเล็งรุ่นพวกนี้อยู่ครับ 1.lenovo k900 2.LG OptimusGPro 3.LG Nexus4 4.SONY XPZL 5.HTC Butterfly ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    LG Optimus G Pro น่าสนสุดครับ (ลงตัวหมดทุกอย่างยกเว้นดีไซน์ สำหรับผม 55)

SONY Xperia ZL (ดีเกือบหมดยกเว้นไม่รองรับ 4Gเครื่องศูนย์ไทย กับ หน้าจอเป็น TFT )

lenovo k900 (เพิ่มเมมไม่ได้ กับ เกมไม่ค่อยรองรับ)

HTC Butterfly (แบตน้อยยยยยยยยยย)

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมแนะนำ Nexus 4 กับ Sony คับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    LG Optimus G Pro น่าสนสุดครับ (ลงตัวหมดทุกอย่างยกเว้นดีไซน์ สำหรับผม 55)

SONY Xperia ZL (ดีเกือบหมดยกเว้นไม่รองรับ 4Gเครื่องศูนย์ไทย กับ หน้าจอเป็น TFT )

lenovo k900 (เพิ่มเมมไม่ได้ กับ เกมไม่ค่อยรองรับ)

HTC Butterfly (แบตน้อยยยยยยยยยย)
    lumia 925 กับแซมซัง เมก้า6.3ล่ะครับน่าเล่นมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    lumia 925 กับแซมซัง เมก้า6.3ล่ะครับน่าเล่นมั้ย
    ถ้าเน้นเกมตัด Lumia 925 ออกไปเลยครับ
    -ตอนนี้เกมมีเยอะพอสมควรครับ แต่ส่วนมากที่โอเอสอื่นแจกฟรี Lumia จะเสียตัง555

โซเชี่ยว สามารถทำได้ทั้งสองตัวครับ (คหสต. Mega 6.3 ทำได้ดีกว่า)
    -โปรแกรมโซเชี่ยวฟีเจอร์ยังไม่เท่าชาวบ้านเค้า

ดูหนังตัด Lumia 925 เพราะไม่รองรับไมโครเอสดีการ์ด (ในขณะที่ Mega 6.3 รองรับความจุ 64 GB)
    -ไมโครเอสดีการ์ด นี่เป็นตัวแปรสำคัญในการดองหนังไว้ในมือถือเลยครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    ถ้าเน้นเกมตัด Lumia 925 ออกไปเลยครับ
    -ตอนนี้เกมมีเยอะพอสมควรครับ แต่ส่วนมากที่โอเอสอื่นแจกฟรี Lumia จะเสียตัง555

โซเชี่ยว สามารถทำได้ทั้งสองตัวครับ (คหสต. Mega 6.3 ทำได้ดีกว่า)
    -โปรแกรมโซเชี่ยวฟีเจอร์ยังไม่เท่าชาวบ้านเค้า

ดูหนังตัด Lumia 925 เพราะไม่รองรับไมโครเอสดีการ์ด (ในขณะที่ Mega 6.3 รองรับความจุ 64 GB)
    -ไมโครเอสดีการ์ด นี่เป็นตัวแปรสำคัญในการดองหนังไว้ในมือถือเลยครับ 555
    แล้วตัว xperia zหล่ะครับน่าใช้ป่ะเห็นที่ร้านเจมาร์ทเขาลดราคา

กล่าวขอบคุณ
    64
    แล้วตัว xperia zหล่ะครับน่าใช้ป่ะเห็นที่ร้านเจมาร์ทเขาลดราคา
    ถ้ารับกับข้อเสียของหน้าจอ TFT ได้ก็ถือว่าน่าสนครับ

เคยลองๆเล่นดูตัวโชว์แต่ไม่เคยใช้ของงจริงครับ อิอิ

แนะนำให้ไปลองเล่นดูก่อนครับชอบตัวไหนเลือกตัวนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ถ้ารับกับข้อเสียของหน้าจอ TFT ได้ก็ถือว่าน่าสนครับ

เคยลองๆเล่นดูตัวโชว์แต่ไม่เคยใช้ของงจริงครับ อิอิ

แนะนำให้ไปลองเล่นดูก่อนครับชอบตัวไหนเลือกตัวนั้นเลย
    มือถือSONYร้านส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยมีให้กดลองเครื่องนี่สิครับ เห็นมีแต่ให้ลองจับลองถือแค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    43
    มือถือSONYร้านส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยมีให้กดลองเครื่องนี่สิครับ เห็นมีแต่ให้ลองจับลองถือแค่นั้นเอง
    ไม่ได้ซื้อกับ ศูนย์หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,456
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ไม่ได้ซื้อกับ ศูนย์หรอครับ
    ป่าวครับผมหาดูที่ร้านขายมือถือทั่วไปนี่แหละ(ไม่ใช่ร้านตู้น่ะ)มันจะมีโชว์เท่านั้นเอง แต่กดลองเครื่องไม่ได้ เหมือนเขาล็อกปุ่มกดเอาไว้

กล่าวขอบคุณ
    43
    ป่าวครับผมหาดูที่ร้านขายมือถือทั่วไปนี่แหละ(ไม่ใช่ร้านตู้น่ะ)มันจะมีโชว์เท่านั้นเอง แต่กดลองเครื่องไม่ได้ เหมือนเขาล็อกปุ่มกดเอาไว้
    เครื่องที่จะซื้อ ถ้าเป็นพวก J Mart ก่อนซื้อจะเอาเครื่องมาให้เราเช็คครับ

ทดสอบได้ตอนนั้น หลังจากตกลงจ่ายเงินแล้ว ไม่รับคืนเท่านั้นครับ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184