ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อะไร แล้วจะมาดราม่ากันทำไม เขาก็บอกอยู่ว่าไม่ได้ว่า ทั้งหมด

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้

อย่าว่าแต่จีนเลยครับ คนไทยก็พอกัน - -

บางทีผมว่าคนไทยหนักกว่าอีกครับ คนจีนก็เหมือนคนไทยนี่และครับ คนดีๆก็มี แต่คนแบบที่คุณบอกมันเยอะกว่า จะไปเหมารวมไม่ได้หรอกครับ ก็เหมือนคนไทย คนดีก็มีเยอะ แต่คนเลวๆมันเยอะกว่าแค่นั้น

แล้วที่คุณเจอส่วนใหญ่เป็นคนแบบนั้นเพราะเค้าทำผิดคุณเลยสังเกตุใช่ไหมครับ ถ้าคนที่มาเที่ยวไม่ทำผิดกฏเรียบร้อย คุณจะสังเกตุไหมครับธรรมชาติคุณก็ไม่สนใจหรอกครับ คุณจะไปสนใจกับคนที่ทำตัวผิดกฏ แล้วก็ไปเหมารวมว่าคนจีนอย่างนู้นอย่างนี้ -0- ผมคนไทย100% นะแต่ผมไม่ชอบการกล่าวหาข้างเดียวแบบนี้ อย่าดูแต่มุมของคุณครับดูมุมของคนอื่นด้วย

ขอบคุณครับ^^

แก้ไขเพิ่มเติมนิดหน่อย

ที่คุณบอกมาว่าคนจีนทำตัวผิดกฏอะไรก็แล้วแต่

คุณบอกว่าคนจีนชอบสูบบุรี่ในที่ห้ามสูบ - คนไทยก้เป็นเหมือนกันหรือคุณไม่เคยเห็น
    คนจีนเข้าห้องน้ำไม่ล้างชักโครก - คนไทยก็เปนครับ ผมเจอกับตัวเลยเข้าห้องน้ำต่อมันไม่กดชักโครก - -
    คุณกันเสียงดังไม่เกรงใจคนข้างห้อง - คนไทยนี่บ่อยเลยครับหรือไม่จริง
    ถ่มน้ำลายลงพื้นไม่ว่าที่ไหนก็แล้วแต่ - คนไทยไม่เป็นหรอครับ ที่ผมเห็ยประจำเลยพวกวัยรุ่นสมัยนี้ถ่มทุกที่ครับ บางทีในห้างมันยังถ่มเลย - -
    กินมูมมาม - คนไทยแบบนี้คุณไม่เคยเจอหรอครับ

ที่คุณบอกมาทั้งหมดคนไทยก็เป็นครับอย่าเหมารวม

ผมอยากจะบอกว่า ทั้งนิสัยหรือสันดานมันอยู่ที่ตัวคนอย่าเอาประเทศมาเหมารวม
    ถ้าคุณจะเหมารวมแบบนี้ ก็ไม่ต่างกับคนต่างชาติที่เหมารวมว่าเราเป็นนเประเทศที่หัวอ่อน ส่งอะไรมารับได้หมด ข้ออื่นๆผมไม่อยากพูดถึงนะครับ

มีอย่างนึงที่คนจีนไม่มีแต่คนไทยน่าจะมีทุกคน นั้นคือ !

[I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    คนจีนแผ่นดินใหญ่ทั้งนั้นอ่ะที่ทำนิสัยแย่ๆให้เราเห็นกันทุกวัน
    ส่วนคนจีนที่โตนอกประเทศจะนิสัยดีมาก มีมารยาท ต่างกันกับจีนแผ่นดินใหญ่มากเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ประเทศเขาใหญ่ครับ คนกี่ล้านคนครับคิดดู ไม่แปลกที่เค้าทำอะไรต้องเอาตัวเองให้รอดก่อน สังคมเค้าถูกบีบให้เป็นอย่างนี้มานานแล้ว ประเทศเค้ายังอยู่ตรงเส้นคนรุ่นเก่ากับใหม่อยู่ เมื่อวานเพิ่งเจอแม่เด็กพาเด็กปล่อยอึแล้วไม่เก็บซากไปทิ้ง(เคยเจอก่อนหน้านี้แต่ก็ยังดีที่เก็บซากทิ้ง)
    ตอนนี้เราต้องเรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกันครับ ถามว่ารับได้มั้ยไม่หรอกครับ แค่อันไหนปรับเข้ากันได้ก็ปรับนี่ประชาคมอาเซียนใกล้เข้ามาเรายังต้องเจออีกหลายพ่อพันแม่

จากใจคนทำในบริษัททัวร์จีน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ridermaster : 7th August 2013 เมื่อ 10:10
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    จิตสำนึกละนิสัยคนไม่พัฒนาตามประเทศ เฮ้อ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้

มีอย่างนึงที่คนจีนไม่มีแต่คนไทยน่าจะมีทุกคน นั้นคือ !

หราครับ คนไทยมีความเกรงใจกันทุกคนเลยหรอครับ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    หราครับ คนไทยมีความเกรงใจกันทุกคนเลยหรอครับ

***น่าจะ......
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steve-O อ่านกระทู้
    จีน แหล่งรวมความสถุล กินของสถุลๆ พฤติกรรมสถุลๆ
    ไม่รู้ว่าทำไมถึงมีเทพเจ้าดีๆอย่างกวนอู เทพไรต่างๆเงี่ย ถือกำเนิดอยู่ที่จีนได้
    ประเทศสถุลจริงๆ

ไม่น่ามีเทพ ไม่น่ามีศาสนาด้วยซ้ำ
    เรืองของกิน กับแหล่งรวมความสถุนเราขอค้านนะครับ เพระาคนจีน ดีๆก็มีเยะนครับ
    และก็ไม่เกียวกับ เพทกวนอูเลยนะครับ ที่กวนอูได้เป็นเพราะ มีนิสัย สื้อสัตว์ครับ ขนาด ใช่้ชีวิตตนเองซื้อความสื่อสัตว์ เลยนะครับ
    และเรืองศาสนานั้นก๋็ไม่เกียวด้่วยนะเพราะถ้าไม่มีศาสนา คนก็ยิ่งตกต่ำว่าที่ จขกท บอกมาอีกนะครับ
    เทพของจีนก็มีหลายองค์นะครับ อย่าง พระยูไล พระแม่กวนอิม ฯด้วยนะครับ ถ้านายเอาเรือง เทพมาเกียว พระยูไลร์ กับ พระแม่กวนอิม ก็เข้าข่ายที่นายยกตัวอย่างด้วยซิครัยบ
    MY CENTER ^

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    คนจีนเกือบ 80% ในประเทศไม่ค่อยจะโอเคในด้านมารยาทครับ และในด้านน้ำใจ แต่คนที่เป็นผู้ดี(ขอใช้คำนี้เลยละกัน) เขาก็มี เรื่องมารยาทเขาอยู่ในระดับโอเค ถึง โอเคมากเลยทีเดียว แต่คนแบบนี้ "มักจะ"เป็นพวกชนชั้นสูง หรือไม่ก็ชนชั้นกลาง ซึ่งไม่ใช่ส่วนใหญ่ของประชากรจีนแน่นอน เพราะจีนตอนนี้ก็เป็นแบบทุนนิยม เพราะฉะนั้นสภาพสังคมจะเป็นแบบ รวยกระจุก จนกระจาย

ผมคนหนึ่งที่เจอวีรกรรมของคนชาตินี้ซะเอือมระอา อาจารย์ที่สอนภาษาจีนผม เขาก็เล่าให้ฟังว่าจีน คนส่วนใหญ่เป็นยังไง เพราะอยู่จีนมาหลายปี แต่ดูเหมือนจีนไต้หวัน(ถึงเขาจะบอกไม่ได้เป็นจีนก็เหอะ)จะเป็นอีกรูปแบบ แตกต่างจากจีนแผ่นดินใหญ่อยู่ค่อนข้างเยอะ

เสร็จแล้วจะมีพวก Hater ประเทศตัวเองออกมา อะไรแย่ๆ ก็จะโยงเข้าประเทศตัวเอง พอใครเถียงก็จะยกขอเสียต่างๆขึ้นมามากมายและชอบบอกให้เลิกโลกสวย ให้ดูความเป็นจริง ฟังดูมีเหมือนเหตุผล แต่เดี๋ยวนะ เราพูดเกี่ยวกับจีน ทำไมต้องโยงเข้าไทยตลอด พวกคุณเกลียดประเทศไทยมากไปรึป่าว?? เพราะประเด็นอยู่ที่การกระทำของคนจีนที่เข้ามาในไทย และที่คนเขาบ่นเขาว่า มันก็เรื่องจริง ถึงไทยจะมีข้อเสียจริงแล้วเกี่ยวอะไรกับประเด็นนี้ด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คนไทยก็ไม่ต่างเลยครับ คนจีนเขาเป็นแบบนั้นแหละไม่ได้สร้างภาพเลย ผิดกับคนไทยใช่อยู่ครับว่าตัวคุณไม่เหมือน แต่มันก็มีคนไทยจำนวนมากที่เหมือนคนจีนเหล่านี้ เวลาไปเที่ยว ผมรู้สึกหดหู่มากที่เห็นฝรั่งมาเก็บขยะที่คนไทย เจ้าของประเทศทิ้งขยะไปทั่ว อยากถ่มน้ำลายตรงไหนก็ถ่ม เช่นกัน เวลานั่งเรือโดยสาร คนไทยนั่งเป็นกลุ่มกั้นที่ไว้เป็นอาณาเขตครอบครัวทั้งที่มันว่าง ตรงข้ามกับฝรั่งที่เขานั่งเป็นระเบียบว่างเขาก็เรียกคนไทยไปนั่ง น้ำใจที่โฆษณาหลอกตัวเองไปวันๆ นับวันมันยิ่งเหลือน้อยไปทุกทีครับ ไหนจะมาพวกเสื้อสีต่างๆอีกบ้าบอคอแตก สยามเมืองยิ้ม มันคนละภาพกับในชีวิตจริงมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ที่ผมโยงเกี่ยวกับคนไทย ก็คือ ไม่ว่าเรา หรือใครจะทำอะไร มันก็ถูกมองเป็นภาพลักษณ์ของชาติ อย่างเห็นคนจีนกลุ่มนี้ทำครั้งเดียวก็ด่าประชากรคนอื่นบนประเทศเขาหมดเหรอครับ เขามาอ่านเขาคงรู้สึกแย่ ไม่ต่างกับคนไทย ที่โดนต่างชาติด่า ว่าเมืองโสเภณีบ้าง หรืออะไร ผมไม่ได้เกลี่ยดประเทศ แต่ผมสะท้อนภาพมุมมองความเป็นจริงที่คนในประเทศเป็น และพื้นฐานการใช้ชีวิตของคนแต่ละประเทศ
    ประชากรในจีนมากมาย หลากหลายวัฒนธรรม มันยากที่เขาจะคุม ชีวิตเขาก็ดิ้นรนกันไปต่างๆจนต้องระเห็ดมาทำมาหากินในไทย นั้นไง ยังไงก็ มนุษย์ เหมือนกัน ด่ากันไปมาไม่ได้อะไร

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

สักพักมันจะเป็นเหมือนกระทู้เนติวิทย์

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ครูสอนภาษาจีนที่โรงเรียนผม น่ารักมากกก

เวลาซื้อข้าวเขาต่อแถวนะ ดีกว่าเด็กใน รร.ผมอีก -___-''

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    racist ดีฮะกระทู้นี้

ผมให้ 10 กระโหลก
    รอวันโดนแบน

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ผมก็ใส่คำว่า "น่าจะ" ไว้อยู่น่า - 0- หรือว่าคุณไม่เข้าใจความหมายของคำคำนี้
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใครที่ไม่เคยเห็นทัว จีน ขอให้ไป พัทยา ครับ ขอบอกเลยว่า .......

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    จะดราม่ากันทำหาดอกจิกอะไรครับ
    ขอสั้นๆนะ ไม่ใช่เว็บ drama นะ FUCK กระทู้ระบายก็ระบาย อย่าทำให้มันดราม่า มันไม่น่าอ่าน รู้และเข้าใจกันใช่มั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oolldjlloo : 8th August 2013 เมื่อ 00:03

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    พวกโลกสวยอีกละ ผมละเบื่อ ที่เจอคนจีนส่วนมากก็นิสัยตามที่กล่าวๆมาทั้งหมดละ ไปนั่งอ่านกันเองตั้งแต่ เรป 1 เลย

ส่วนพวกโลกสวยไปไกลๆเถอะ รำคาญวะ นิสัยมันเห็นกันอยู่ละครับ

มีความรู้บ้างไหมว่า ประเทศไทย นิสัย มารยาท รอยยิ้ม มาอันดับ 1 ครับ พวกอเมกา ฝรั่ง นี่ชอบเลย นิสัยคนไทยอะ

แล้วผมก็พูดตรงๆคับ ว่าผมเห็นคนไทยเป็นส่วนน้อย แต่คนจีนที่ผมเจอ นั่นคือส่วนมากเลย แทบทุกคน

แล้วเค้าก็บอกแล้วว่าอย่าดราม่า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    โคตรรรรรรเอือมเลยครับบ้านผมอยู่หาดใหญ่ บางทีเวลาไปทำทะเบียนมาเลย์ที่ชายแดน ไทย มาเลย์ คนจีนมาเลย์เนี่ยแหละครับ มาคร่อมรถผม บิดกระจก แถมบางคนจะแกะสติ๊กเกอร์ทริปที่ผมได้มาด้วย ผมขับcbr600 คันนี้ได้มาด้วยเงินตัวเอง แน่นอนครับว่ามันต้องหวง เห็นแล้วโอ๊ยยย ไปพูด Excuse me s เค้าก็ทำหน้า โมโหใส่ เฮ่อ - - รถผมนะครับเพ่ !

แต่คนไทยเจอมากับตัวเมื่อวานซีนนี้เอง เป็นคนล้มรถ กลางดึก 5 ทุ่ม ได้มั้ง ผมเอามอเตอร์ไซค์ไปใส่กันล้มที่อู่เพื่อน พอขากลับ ผมอยู่อีกเลนส์ เห็นรถล้ม + คนนอนอยู่ ก็เลยจะยูเทิร์นไปช่วย แต่ด้วยความที่รถใหญ่มันอุ้ยอ้ายกว่าจะรอรถว่าง กว่าจะอะไร ก็มี คนต่างด้าว ที่คนไทยดูถูกนักดูถูกหนา สามคน จอดรถแล้ววิ่งเข้าไปดู พอผมเลี้ยวได้เลยยูเทิร์นเข้าไป แล้วดู ปรากฏว่า หน้าเค้าเลือดเต็มเลย แถมสลบ น่าจะไถลไปกับพื้นถนน แล้วเลือดก็เริ่มแห้งแล้วด้วย แสดงว่านอนมาซักพักแล้วรถผ่านตั้งเยอะไม่มีใครจอดเลยงั้นเหรอ ? ทั้งๆที่มอเตอร์ไซค์ล้มขวางเลนส์ซ้ายอยู่เนี้ย นะ คนที่จอดกลุ่มแรกกลับกลายเป็นคนพม่าที่คนไทยด่าซะงั้น เค้าพยายามสื่อสารให้ผมโทรเรียกรถพยาบาล ผมก็โทรรอจนเค้ามารับ ระหว่างนั้น พอผมจอดรถขวางเลนส์ขวาไว้ ก็เริ่มมีคนมาจอดเยอะขึ้นๆ จนมุงเต็มเลย รอจนรถพยาบาลมาจึงไป คนต่างด้าวสามคนนั้นก็รอจนเค้าพาคนเจ็บขึ้นรถไปแล้วถึงออกรถไป

แต่ก็นะเรื่องนี้มันมองได้สองแบบ ตอนนั้นดึกแล้วคนอาจจะกลัวว่าเป็นมิจฉาชีพก็ได้ วิธีปล้นแบบใหม่ อะไรงี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 8th August 2013 เมื่อ 04:27

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้

อย่าว่าแต่จีนเลยครับ คนไทยก็พอกัน - -

บางทีผมว่าคนไทยหนักกว่าอีกครับ คนจีนก็เหมือนคนไทยนี่และครับ คนดีๆก็มี แต่คนแบบที่คุณบอกมันเยอะกว่า จะไปเหมารวมไม่ได้หรอกครับ ก็เหมือนคนไทย คนดีก็มีเยอะ แต่คนเลวๆมันเยอะกว่าแค่นั้น

แล้วที่คุณเจอส่วนใหญ่เป็นคนแบบนั้นเพราะเค้าทำผิดคุณเลยสังเกตุใช่ไหมครับ ถ้าคนที่มาเที่ยวไม่ทำผิดกฏเรียบร้อย คุณจะสังเกตุไหมครับธรรมชาติคุณก็ไม่สนใจหรอกครับ คุณจะไปสนใจกับคนที่ทำตัวผิดกฏ แล้วก็ไปเหมารวมว่าคนจีนอย่างนู้นอย่างนี้ -0- ผมคนไทย100% นะแต่ผมไม่ชอบการกล่าวหาข้างเดียวแบบนี้ อย่าดูแต่มุมของคุณครับดูมุมของคนอื่นด้วย

ที่คุณบอกมาว่าคนจีนทำตัวผิดกฏอะไรก็แล้วแต่

คุณบอกว่าคนจีนชอบสูบบุรี่ในที่ห้ามสูบ - คนไทยก้เป็นเหมือนกันหรือคุณไม่เคยเห็น
    คนจีนเข้าห้องน้ำไม่ล้างชักโครก - คนไทยก็เปนครับ ผมเจอกับตัวเลยเข้าห้องน้ำต่อมันไม่กดชักโครก - -
    คุณกันเสียงดังไม่เกรงใจคนข้างห้อง - คนไทยนี่บ่อยเลยครับหรือไม่จริง
    ถ่มน้ำลายลงพื้นไม่ว่าที่ไหนก็แล้วแต่ - คนไทยไม่เป็นหรอครับ ที่ผมเห็ยประจำเลยพวกวัยรุ่นสมัยนี้ถ่มทุกที่ครับ บางทีในห้างมันยังถ่มเลย - -
    กินมูมมาม - คนไทยแบบนี้คุณไม่เคยเจอหรอครับ

ที่คุณบอกมาทั้งหมดคนไทยก็เป็นครับอย่าเหมารวม

ผมอยากจะบอกว่า ทั้งนิสัยหรือสันดานมันอยู่ที่ตัวคนอย่าเอาประเทศมาเหมารวม
    ถ้าคุณจะเหมารวมแบบนี้ ก็ไม่ต่างกับคนต่างชาติที่เหมารวมว่าเราเป็นนเประเทศที่หัวอ่อน ส่งอะไรมารับได้หมด ข้ออื่นๆผมไม่อยากพูดถึงนะครับ

LIKE เอาไป10โหลก
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111

คุณอ่านรอบคอบรึยังครับ เขาต้องการจะสื่อถึงกลุ่มนักท่องเที่ยวชาวจีนที่ปัจจุบันมาเที่ยวประเทศไทยมากขึ้น แล้วต้องเจอกับนิสัยชาวจีนที่แย่ๆแบบนั้น เขาก็บอกอยู่ว่าไม่ได้เหมารวม

แล้วถ้าเปิดรับความคิด ความอ่านดูบ้างนะครับ ในหลายๆบอร์ดก็มีการกล่าวถึงกลุ่มนักท่องเที่ยวชาวจีนที่มีพฤติกรรมข้างต้นอยู่มากเลยครับ

แล้วก็ใช่ครับ คนไทยนิสัยดังกล่าวก็มีครับ ไปว่าจีนอย่างเดียวก็ไม่ได้ ถูกต้องงงงง!!!!! แต่ช่วยดูประเด็นที่เขากล่าวด้วยครับ ว่าเขามาเที่ยวต่างประเทศ(เมืองไทย)ยังแสดงพฤติกรรมเหมือนอยู่บ้านตัวเองมันใช่หรือ? ลองนึกถ้าคนไทยไปเที่ยวจีนล่ะ ผมมั่นใจว่าส่วนน้อยละครับที่จะแสดงพฤติกรรมแย่ๆในที่สาธาณะในบ้านคนอื่น อย่าโลกสวยครับ(ผมไม่ชอบคำนี้เท่าไหร่ แต่...) ใครๆเขาก็รับรู้ครับว่านักท่องเที่ยวจีนส่วนใหญ่มันพฤติกรรมแบบนี้จริงๆ

แล้วที่ว่าคนดีมีเยอะ แต่คนเลวมันเยอะกว่านั้น เอาอะไรเป็นบรรทัดฐานครับ อย่างนี้คุณเองก็เหมารวมเหมือนกันละนา

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Metatron อ่านกระทู้
    คุณอ่านรอบคอบรึยังครับ เขาต้องการจะสื่อถึงกลุ่มนักท่องเที่ยวชาวจีนที่ปัจจุบันมาเที่ยวประเทศไทยมากขึ้น แล้วต้องเจอกับนิสัยชาวจีนที่แย่ๆแบบนั้น เขาก็บอกอยู่ว่าไม่ได้เหมารวม

แล้วถ้าเปิดรับความคิด ความอ่านดูบ้างนะครับ ในหลายๆบอร์ดก็มีการกล่าวถึงกลุ่มนักท่องเที่ยวชาวจีนที่มีพฤติกรรมข้างต้นอยู่มากเลยครับ

แล้วก็ใช่ครับ คนไทยนิสัยดังกล่าวก็มีครับ ไปว่าจีนอย่างเดียวก็ไม่ได้ ถูกต้องงงงง!!!!! แต่ช่วยดูประเด็นที่เขากล่าวด้วยครับ ว่าเขามาเที่ยวต่างประเทศ(เมืองไทย)ยังแสดงพฤติกรรมเหมือนอยู่บ้านตัวเองมันใช่หรือ? ลองนึกถ้าคนไทยไปเที่ยวจีนล่ะ ผมมั่นใจว่าส่วนน้อยละครับที่จะแสดงพฤติกรรมแย่ๆในที่สาธาณะในบ้านคนอื่น อย่าโลกสวยครับ(ผมไม่ชอบคำนี้เท่าไหร่ แต่...) ใครๆเขาก็รับรู้ครับว่านักท่องเที่ยวจีนส่วนใหญ่มันพฤติกรรมแบบนี้จริงๆ

แล้วที่ว่าคนดีมีเยอะ แต่คนเลวมันเยอะกว่านั้น เอาอะไรเป็นบรรทัดฐานครับ อย่างนี้คุณเองก็เหมารวมเหมือนกันละนา
    อ่อกระทู้ผมยังอยู่ดี นึกว่าจะเจอพวกดราม่ามาทำให้กระทู้ปลิวซะแล้ว ก่อนที่ผมจะมาตั้งกระทู้ผมเนี้ยทำการบ้านมาดีเพราะผมเปิดอากู๋หากระทู้เกี่ยวกับทัวจีนในไทยซึ่งแต่ละกระทู้ก็มีความคิดเห็นเดียวกันหมดคือทัวจีนมักสร้างปัญหามากกว่าทัวของประเทศอื่นๆ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมว่าบางทีก็เป็นที่ไกด์เราด้วยนะ ลองอ่านกระทู้นี้ดูจิ http://pantip.com/topic/30802002

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ corner1538 อ่านกระทู้
    ผมว่าบางทีก็เป็นที่ไกด์เราด้วยนะ ลองอ่านกระทู้นี้ดูจิ http://pantip.com/topic/30802002
    อ่อ น่าตกใจนะครับ เพราะกลายเป็นคนไทยบางส่วนที่ส่งเสริมให้เกิดพฤติกรรมแย่ๆในสังคม

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ขุด......... :3