ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

เอือมระอากับนักท่องเที่ยวชาวจีน(คิดซะว่าเป็นที่ระบายละกัน)

รูปภาพไม่เกี่ยวกับเนื้อหา

พูดถึงทัวจีนที่เข้ามาท่องเที่ยวในไทยเริ่มมีมากขึ้นหลังจากหนังเรื่อง lost in thailandมาถ่ายทำในไทย ทำให้ทัวจีนมีส่วนให้การท่องเที่ยวในไทยและกลายเป็นตัว(ทำ)เงิน ตัว(ทำ)ทองสำหรับท่องเที่ยวไทยไปแล้ว แต่ทว่าผมไม่รู้เหมือนกันว่าประเทศจีนนี่เขาได้อบรมระเบียบวินัยให้กับคนในประเทศเขารึป่าวเพราะนักท่องเที่ยวชาวจีนพวกนี้(อาจจะไม่ทั้งหมด) ทำตัวสถุน ไร้ระเบียบวินัย อย่างมาก วันนี้ที่มหาลัยผมมีนักท่องเที่ยวจีนกลุ่มนึงมาพัก ผมไม่รู้หรอกว่าเขาจะไปเที่ยวที่ไหนกัน (มหาลัยผมมีโรงแรมครับสำหรับคณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม) ผมก้ได้ยินแม่บ้านกับนศ.ของคณะนี้เขาพูดกันเกี่ยวกับทัวจีนกลุ่มนี้ว่า ทำตัวแย่มากเข้าพักเกินจำนวนอีกเข้าพักกัน3-4คนต่อห้อง ห้องนึงมันพักได้แค่2คน(เตียงเป็นเตียงเดี่ยวสองเตียง) แถมเข้าห้องน้ำไม่ยอมกดชักโครก พูดจาเสียงดังไม่รู้ว่ามันคุยหรือทะเลาะกัน แถมสูบบุหรี่ในที่สาธารณะอีก(ในมหาลัยมีป้ายห้ามสูบบุหรี) ไม่หัดต่อแถว ไม่รู้จักคำว่าเกรงใจอีก ชอบถ่มน้ำลายลงพื้นอันนี้เห็นแบบต่อหน้าต่อตาเลย เวลากินข้าวก็กินมูมมาม ตักมาทีละเยอะๆแล้วเสือกกินไม่หมดแล้วก็บ่น%$#@@!!! อะไรของมันก็ไม่รู้ ที่โรงแรมของมหาลัยก็มีทัวจากยุโรปกะเมกามาพักเยอะเหมือนกันผมก็ไม่เคยเจออะไรที่มีปัญหาเท่าทัวจีนมาก่อนเลย เพื่อนผมมันเรียนคณะการโรงแรมมันบอกผมว่ามันต้องทนเจอเรื่องแบบนี้แทบทุกเดือน จนเอืมระอากับพฤติกรรมของทัวจีนเหล่านี้แล้ว มีครั้งนึงมันมาถามทางไปเซ็นทรัลแจ้ง มันพุดอังกฤษก้ไม่ชัดแถมเสือกเขียนเป็นภาษาจีนมาให้ดูอีก คืองงมากคิดในใจว่าอะไรของ****เนี้ยถามทางเป็นภาษาอังกฤษแล้วเขียนเป็นภาษาจีน คงคิดว่าผมอ่านภาษาจีนออกรึไงเนี้ย อีกเหตุการณ์ในมหาลัยเลยกำลังต่อแถวจ่ายเงินในเซเว่นพี่จีนมาจากไม่รู้เข้ามาแทรกเฉยเลย ผมกับเพื่อนมองหน้ามันเกือบจะต่อยมันแล้วดีที่ร.ป.ภ.ของมหาลัยมาห้ามไว้ก่อน

ปล.จีนในความคิดผมคือประเทศที่แค่เจริญด้านเศรษฐกิจจริงๆแต่คุณภาพชีวิตและระเบียบวินัย ความรับผิดชอบของคนในสังคมยังเป็นเรื่องแย่มากๆ
    ปล2.กรุณาอย่าดราม่าน่ะครับ และผมบอกไปแล้วว่าคนจีนแต่อาจไม่ทั้งหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 7th August 2013 เมื่อ 21:03
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ผมจำได้ดู เดี่ยว8 หรือเดี่ยวไหนไม่รู้จำไม่ได้ พูดเรื่องห้องน้ำที่จีน

ผมพอจะเดาออกอยู่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    http://www.liveleak.com/view?i=808_1374597184

Beijing Subway . . . Only

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้

ปล.จีนในความคิดผมคือประเทศที่แค่เจริญด้านเศรษฐกิจจริงๆแต่คุณภาพชีวิตและระเบียบวินัย ความรับผิดชอบของคนในสังคมยังเป็นเรื่องแย่มากๆ
    ขนาด คนโดนรถชนนอนนิ่งอยู่กลางถนน มันยังเดินผ่านกันเฉย เหมือยหมาตัวนึง -_-|||
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 6th August 2013 เมื่อ 13:43

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ^
    ^
    ใครออกมาไม่ทันซวยเลย orz

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ไปดูห้องน้ำที่จีนแทบช็อค ถ้าคนรักสะอาดขี้หดหมดอะ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ผมเองก็พอเจอคนจีนเป็นครั้งคราวเหมือนกันในมหาลัย เคยเจอแบบขับมอไซต์อยู่แล้วอยากหยุดก็หยุดดื้อๆ

ประมาณว่าหยุดจอดทั้งคู่ข้างกันเลยน่ะครับ ดีนะเบครทันเกือบเสยท้ายรถแล้ว แล้วประเภทที่ชอบโวยวายเสียงดังนี่เจอบ่อยเหมือนกัน

แต่กรณีที่ จขกท เล่ามาผมไม่เคยเจอนะ แต่เท่าที่ฟังมาจากหลายๆคนก็เหมือนกับที่ จขกท เล่ามานั่นแหละครับ

มันก็อาจเป็นความเคยชินของเขา แต่บางทีพวกเขามาเที่ยวก็ควรจะศึกษาให้ดีก่อนเหมือนกันนะ ว่าควรทำตัวอย่างไง

มาทำนิสัยแย่ๆแบบนี้ในที่คนอื่น เป็นใครก็ไม่ชอบทั้งนั้นแหละครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ผมเจอเยอะเลย ตอนนั้นขึ้นรถไฟฟ้าคนแน่นมากด้วยทัวจีนนี่ล่ะ มันเดินมาตรง ช่วงประตูมันจะเป็นที่ว่างๆชะปะมันยืนครองกันทั้งกลุ่มเลยไม่พอนะมันนอนถ่ายรูปกันเลย คนทั้งรถมองแบบหยะแหยงมาก
    อีกครั้งเกือบต่อยกันละ ไปกินข้าว****เสือกถ่มน้ำลายลงข้าเท้าผมเลยเกือบลุกต่อยกันละ พวกห้ามไว้ทัน

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ชาวจีนเขามีนิสัยโฉ่งฉ่าง มันก็เลยเป็นอย่างงี้แหละ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    คือที่จีนนะครับ เขามีกฏหมายให้ลูกกลับไปเยี่ยมพ่อแม่ปีละกี่ครั้งจำไม่ได้ แต่ถ้าไม่ไปถือว่าทำผิดกฏหมาย
    คุณคิดดูนะครับ ถึงกับต้องออกกฏหมายใหลูกกลับไปหาไปเยี่ยมพ่อแม่
    คือมันเจริญแค่เศรษฐกิจนั่นล่ะครับ ส่วนจิตสำนึกไม่ค่อยมี ดูได้จากข่าวเมื่อไม่นานมานี้ที่กลุ่มนักท่องเที่ยวชาวจีนพบ ปลาโลมาเกยตื้น แทนที่จะเอาไปให้นักอนรุกษ์สัตว์ที่ตั้งอยู๋แถวนั้น กลับเอาสัตว์ที่กำลังจะตายมาถ่ายรูปลงทวีตเตอร์กันแบบเฮฮามาก เฮ้อ ไปหมดละสมงสมอง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    นักท่องเที่ยวจีนในเชียงใหม่เยอะมากกก จะถ่ายรูปก็หยุดถ่ายตรงนั้นเลย หลงทางกลาง 4 แยกก็เปิดแผนที่กลาง 4 แยกเลย โอ๊ยย จะบ้า
    http://www.neobux.com/?r=gosak2538
    ช่วยกันคลิกด้วยนะครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ผมเจอแต่หมวยๆน่ารักทั้งนั้นเลย ^^
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ตอนรอขึ้นรถไฟ ยังกะใน World War Z

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PL anatomic อ่านกระทู้
    ตอนรอขึ้นรถไฟ ยังกะใน World War Z
    ไม่อยากคือสภาพตอนเมืองจีน โดนไวรัสเหมือนในหนัง - -

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ความเจริญไม่ได้ทำให้เพ่จีนเขาพัฒนาด้านนิสัยและสัน...จริงๆ
    [/URL]

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    แปลกเนาะประเทศพัฒนาก้าวหน้าเเต่จิตใจคนกลับต่ำลงๆๆๆๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    คิดจะไปเที่ยวอย่าไปกับทัวร์จีนเด็ดขาดผมเตือนไว้เลย บอกตรงๆหลายปีก่อนผมไป USA เจอทัวร์จีนแค่วันเดียวหมดสนุกทั้งวัน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จีน แหล่งรวมความสถุล กินของสถุลๆ พฤติกรรมสถุลๆ
    ไม่รู้ว่าทำไมถึงมีเทพเจ้าดีๆอย่างกวนอู เทพไรต่างๆเงี่ย ถือกำเนิดอยู่ที่จีนได้
    ประเทศสถุลจริงๆ

ไม่น่ามีเทพ ไม่น่ามีศาสนาด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Steve-O : 7th August 2013 เมื่อ 01:53
    Hard Core Sex

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมเบื่อพวกนี้เหมือนกัน

เบื่อตรงเสียงดัง โหวกเหวก ทำตัวไม่สนใจคนรอบข้างเลย
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็เป็นคนนึง เกลียดพวกจีน ถึงจะมีเชื้อสายจีนก็เถอะ แถวบ้านผมคนจีนเยอะเพราะแถวบ้านผมมีโรงแรม แล้วส่วนใหญ่ก็เจอแต่พวกจีน ฝรั่งมีมั่ง ญี่ปุ่นก็มีนะ แต่บอกตามตรงผมชอบคนญี่ปุ่นกับจีนราวฟ้ากับเหวเลย ผมชอบคนญี่ปุ่นมาก ๆๆๆๆ เวลาผมไปซื้อของที่เซเว่นนะ ผมเดินอยู่แล้วคนญี่ปุ่นเห็นผม แล้วคนญี่ปุ่นยืนบังที่อยู่ แต่เหมือนเค้ารู้สึกตัวดี ผมแค่กำลังจะเดินเข้าไปดูของ คนญี่ปุ่นเค้าก็เปิดทางให้ผมแล้วพูดขอโทษ แต่คนจีนนะ ผมละเบื่อ *****ยืนบังทางอยู่ ผมจะเดินเข้าไป มันก็ยังยืนอยู่ เห็นผมแล้วนะ ผมก็มองหน้ามัน มันก็เฉย ๆ แล้วมันก็หลบทางให้ แต่********หลบทางให้แบบนี้***อย่าหลบเลยดีกว่า มันเปิดทางให้ผมแซกนิดเดียว ย้ำว่านิดเดียว ทำอย่างกุตัวเล็กเท่ามดงั้นแหละ ผมเลยไม่สนใจเดินเบียดแล้วชน*****เลย แต่ผมชนไม่แรงนะ แต่ชนแบบให้มันรู้ตัวอะว่าเกะกะทาง ผมไปหยินน้ำมา มันก็หาของเหมือนเดิม แล้วพอผมเจอมันมันมองหน้าผม ผมมองหน้ามันกลับเลยแล้วผมมองหน้าแบบโมโห *****ก็เฉย ๆ ผละเบื่อพวกคนจีนมาก ๆๆๆ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ่าดูเหมือนทุกคนจะไม่ค่อยชอบการโวยวายของเขาเนอะ ผมเหมือนกัน ผมก็ไม่รู้นะว่าทำไมถึงพวกเขาทำแบบนั้น หรือว่าเขาตื่นเต้นอะไรประเทศไทยเวลาคยกันถึงได้คุยกันดังเวอร์มาก อย่างเช่นในคอนโดผมอ่า

ป้ายห้ามสูบบุหรี่มีก็ชอบสูบ เช่นบนสระว่ายน้ำ สูบบุหรี่(ในที่สาธารณะด้วย) ถุยน้ำลายลงสระว่ายน้ำบ้าง(บนลิฟต์ก็เคยเจอ) ผมทำท่าชี้ป้ายแล้วบอกว่า No Smoking เขาก็ทำหน้างง แล้วก็หน้ามึนสูบต่อ

แล้วก็อย่างว่าเวลาหลงทางตามแยกไฟแดง ผมเข้าใจคำว่าเจ็กตื่นไฟเลย เขาก็จะยืนเกะกะเป็นกลุ่มๆแหกปากโวยวายลั่นเลย แล้วกางแผนที่ ปรึกษากันกลางแยกไฟแดง เราจะข้ามถนนก็ข้ามไม่ได้

ผมว่านะถ้าเขานั่งได้เขานั่งกันตรงแยกไฟแดงนั่นละ

ผมเลยคิดว่า***มาเที่ยวประเทศกูแท้ๆ***อย่าเอานิสัยที่อยู่ประเทศ***มาใช้กับบ้านกูได้ไหม

ผมไม่ได้ดูถูกคนจีนทุกคน เพราะ บรรพบุรุษผมก็มาจากประเทศจีนสมัยสงครามโลก แต่ผมแค่ไม่ชอบนิสัยแบบนี้ของพวกเขา

คุณรู้ไหม ผมเคยเกือบจะตืบคนจีน เนื่องจากเขาเดินสูบบุหรี่กันแบบไม่สนใจคนอื่นละก็ ทิ้งก้นบุหรี่แบบโยนๆอ่า มาโดนผมเต็มเลยๆ ผมเลยด่าไปเป็นภาษาอังกฤษ ด่าแบบมั่วๆตามหนังฝรั่ง เพราะโมโหจริง

เดินไปถามมันว่า รู้ไหมคุณทำอะไรเมื่อกี๊้ ผมไม่พอใจเลยนะที่คุณทำแบบนี้(ENG) เท่านั้นละ รปภ. คอนโดผมมันมาผลักกันผมใหญ่เลย แล้วไอ้คนจีนนั่นก็พยามจะชกหน้าผม รปภ.ไม่ยอมกันมันเลย ล็อคผมเฉย ผมโมโหมากๆ ผมเลยบอกรปภ. ไปว่า นี่คุณจะล็อคให้มันมาต่อยผมใช่ไหม ผมไม่เข้าใจจริงๆเลยว่า รปภ. *****ก็คนไทยแต่เสือกล็อคคนไทยจะให้คนจีนมาต่อยคนไทยด้วยกัน แทนที่มันจะช่วยคนไทย หรือเห็นผมเป็นเด็ก ทั้งๆที่ไอ้คนจีนคนนั้นมันเป็นแค่เพื่อนเจ้าของคอนโดที่เป็นคนจีนเหมือนกัน ฯลฯ ไม่รู้่จะบ่นไรต่อนึกถึงเรื่องนี้ทีไรโมโหทุกที

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ผมไปเที่ยวที่จีนบ่อย ไปจีนนี่เรื่องห้องน้ำต้องทำใจครับ โรงแรม 5 ดาว ห้องน้ำรวมยังไม่ค่อยมีกลอนประตูเลย แถมประตูสูงจากพื้นอีก ประมาณว่าเวลานั่งทำธุระนี่คนเดินผ่านมาไม่ต้องก้มก็เห็นเรากำลังปล่อยระเบิด บอกตรงๆตอนผมไปนี่กล้าเข้าแค่ห้องน้ำในห้องพักเท่านั้นเวลาปล่อยหนัก

คนจีนไม่ค่อยรักษาความสะอาดเท่าไหร่ครับ เรื่องบ้วนน้ำลายในบ้านเค้านี่ถือเป็นเรื่องปกติมาก เวลาไปเที่ยวเราต้องระวังตัวเอง เพราะเค้านึกจะบ้วนก็บ้วนเลย เราต้องเอาเท้าหลบเอาเอง -*- ผมว่าจีนเค้าเจริญทางวัตถุเร็วก้าวกระโดดมากไปหน่อย คนรุ่นใหม่เลยจิตใจแย่ลง แต่ไม่ใช่คนจีนทุกคนจะเป้นแบบนั้นนะครับ ผมไม่อยากไปเหมารวม

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    โรงแรมที่ว่าใช่ของสวนดุสิตไหมครับ ที่ท่านว่ามา เพราะผมก็เรียนที่นั่นแต่ไม่ใช่คณะโรงแรม เคยได้ไปฝึกงานอยู่ ....

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866

อย่าว่าแต่จีนเลยครับ คนไทยก็พอกัน - -

บางทีผมว่าคนไทยหนักกว่าอีกครับ คนจีนก็เหมือนคนไทยนี่และครับ คนดีๆก็มี แต่คนแบบที่คุณบอกมันเยอะกว่า จะไปเหมารวมไม่ได้หรอกครับ ก็เหมือนคนไทย คนดีก็มีเยอะ แต่คนเลวๆมันเยอะกว่าแค่นั้น

แล้วที่คุณเจอส่วนใหญ่เป็นคนแบบนั้นเพราะเค้าทำผิดคุณเลยสังเกตุใช่ไหมครับ ถ้าคนที่มาเที่ยวไม่ทำผิดกฏเรียบร้อย คุณจะสังเกตุไหมครับธรรมชาติคุณก็ไม่สนใจหรอกครับ คุณจะไปสนใจกับคนที่ทำตัวผิดกฏ แล้วก็ไปเหมารวมว่าคนจีนอย่างนู้นอย่างนี้ -0- ผมคนไทย100% นะแต่ผมไม่ชอบการกล่าวหาข้างเดียวแบบนี้ อย่าดูแต่มุมของคุณครับดูมุมของคนอื่นด้วย

ขอบคุณครับ^^

แก้ไขเพิ่มเติมนิดหน่อย

ที่คุณบอกมาว่าคนจีนทำตัวผิดกฏอะไรก็แล้วแต่

คุณบอกว่าคนจีนชอบสูบบุรี่ในที่ห้ามสูบ - คนไทยก้เป็นเหมือนกันหรือคุณไม่เคยเห็น
    คนจีนเข้าห้องน้ำไม่ล้างชักโครก - คนไทยก็เปนครับ ผมเจอกับตัวเลยเข้าห้องน้ำต่อมันไม่กดชักโครก - -
    คุณกันเสียงดังไม่เกรงใจคนข้างห้อง - คนไทยนี่บ่อยเลยครับหรือไม่จริง
    ถ่มน้ำลายลงพื้นไม่ว่าที่ไหนก็แล้วแต่ - คนไทยไม่เป็นหรอครับ ที่ผมเห็ยประจำเลยพวกวัยรุ่นสมัยนี้ถ่มทุกที่ครับ บางทีในห้างมันยังถ่มเลย - -
    กินมูมมาม - คนไทยแบบนี้คุณไม่เคยเจอหรอครับ

ที่คุณบอกมาทั้งหมดคนไทยก็เป็นครับอย่าเหมารวม

ผมอยากจะบอกว่า ทั้งนิสัยหรือสันดานมันอยู่ที่ตัวคนอย่าเอาประเทศมาเหมารวม
    ถ้าคุณจะเหมารวมแบบนี้ ก็ไม่ต่างกับคนต่างชาติที่เหมารวมว่าเราเป็นนเประเทศที่หัวอ่อน ส่งอะไรมารับได้หมด ข้ออื่นๆผมไม่อยากพูดถึงนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armiyddaw016 : 7th August 2013 เมื่อ 08:49

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steve-O อ่านกระทู้
    จีน แหล่งรวมความสถุล กินของสถุลๆ พฤติกรรมสถุลๆ
    ไม่รู้ว่าทำไมถึงมีเทพเจ้าดีๆอย่างกวนอู เทพไรต่างๆเงี่ย ถือกำเนิดอยู่ที่จีนได้
    ประเทศสถุลจริงๆ

ไม่น่ามีเทพ ไม่น่ามีศาสนาด้วยซ้ำ
    ให้เกียรติประเทศเขาหน่อยเถอะคุณ ถ้าเกิดมีคนมาว่ามาด่าประเทศไทยแบบนั้นบ้างล่ะ ? คนจีนดีๆก็มีเยอะแยะไป ผมไม่ได้ว่าอะไรคุณนะ แต่ขอเถอะให้เกียรติเขาบ้าง อยากด่ามากไปนู้นเลยสถานทูตครับ
    [IMG][/IMG]

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artssm อ่านกระทู้
    โรงแรมที่ว่าใช่ของสวนดุสิตไหมครับ ที่ท่านว่ามา เพราะผมก็เรียนที่นั่นแต่ไม่ใช่คณะโรงแรม เคยได้ไปฝึกงานอยู่ ....
    ไม่ใช่ครับโรงแรมพระนครแกรนด์วิว มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนครครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE