ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

รวมอาวุธประหลาดในเกมต่างๆ ที่ไม่น่าจะเอามาใช้เป็นอาวุธจริงๆ ได้

รวมอาวุธประหลาดในเกมต่างๆ ที่ไม่น่าจะเอามาใช้เป็นอาวุธจริงๆ ได้

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เพื่อนๆ เคยสงสัยไหมครับว่า ในเกมต่างๆ ที่พวกเราเล่นกัน มักจะมีอาวุธแปลกๆ ที่เป็นเอกลักษณ์ของเกมนั้นๆ ออกมาให้ตัวละครเรานำมาใช้ปราบมอนสเตอร์ หรือใช้สู้กับฝ่ายตรงข้าม แต่ก็มีอาวุธบางประเภท ที่ดูแล้วไม่น่าจะเอามาใช้โจมตีได้เลย จะมีอะไรบ้างลองมาดูกันดีกว่าครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Buster Sword

ดาบใหญ่ยักษ์ของ Cloud ตัวเอกของเกม Final Fantasy VII เป็นดาบที่หนักสุดยอด ขนาดที่มีคนทดลองทำจากเหล็กจริงๆ ดูแล้วยังต้องช่วยกันถือถึง 2 คนเลยทีเดียว ฟาดฟันครั้งหนึ่งศัตรูที่โดนไปก็แทบจะกระดูกแหลกเป็นชิ้นๆ แต่เนื่องจากมันใหญ่และหนักมาก การจะตวัดขึ้นมาฟันได้แต่ละครั้งแทบจะทุลักทุเลเลยทีเดียว แถมยังเป็นอาวุธที่เชื่องช้า ศัตรูอ่านทางง่ายมากๆอีกด้วย

Baton

ไม้บาตองเป็นอุปกรณ์สำหรับวาทยกร ควบคุมลำดับเสียงในวงออเครสตร้า หรือการร้องประสานเสียง ถูก เฟเดอริกซ์ ฟรองซัวร์ เดอ โชแปง จากเกม Eternal Sonata นำมาใช้เป็นอาวุธคู่กาย ซึ่งหากว่ากันตามจริงแล้ว ไม้บาตองนั้นมีน้ำหนักเบามาก สามารถใช้นิ้วชี้และนิ้วโป้งจับจีบถือได้อย่างสบายๆ แต่ถ้าลองนึกภาพว่าเราสู้กับศัตรูแล้วเอาไม้บาตองมาไล่ตีนี่ศัตรูจะเจ็บดีมั้ยเนี่ย ?

Flame Sword (จากหลายๆ เกม)

ถ้าเพื่อนๆ เล่นเกม RPG บ่อยๆ อาจจะพบเห็นดาบที่มีตัวใบมีดเป็นไฟ ไม่มีดับ ไม่มีคมและไม่มีใบมีดใดๆ ทั้งสิ้น เป็นไฟล้วนๆ (ไม่นับดาบที่ใบมีดติดไฟนะครับ) ว่ากันตามความเป็นไปได้แล้ว การ"ตี" "ฟัน" หรือ "ฟาด" ด้วยแท่งไฟที่ไม่มีแกนเลย มันไม่ได้ช่วยให้ศัตรูบาดเจ็บสักนิด ความรู้สึกของแรงกระทบมันเบาบางยิ่งกว่าเอาลูกโป่งเป่าลมพองๆ ตีซะอีก อาจจะสร้างความเสียหายได้บางจากการเผาไหม้ ผิวหนังศัตรูแต่จะให้ดี ใช้ดาบจริงๆ ฟันให้เลือดออกไปเลยไม่ดีกว่าหรอ (ฮา)
    (ถ้าเทียบกับดาบน้ำแข็งที่ไม่มีวันละลายอันนั้นยังมีคม มีความแข็งของตัวน้ำแข็งทำให้ศัตรูเจ็บอยู่บ้าง)

Ball and Chain (จากหลายๆ เกม)

หรือที่เราเรียกกันว่า ลูกตุ้มเหล็ก หากมองเผินๆ ก็เป็นอาวุธที่มีพลังทำลายสูงมาก สามารถเหวี่ยงกระแทกกำแพงพังเป็นรูได้ เหวี่ยงใส่หัวศัตรูรับประกันความป่นปี้ของกระโหลกศัตรูได้ แต่ทว่า หากมันเป็นลูกตุ้มเหล็กแท้ๆ เนื้อแน่นๆ ใครจะหยิบมันเหวี่ยงไหวบ้าง? ยังไม่นับรวมน้ำหนักโซ่ที่ต้องใช้โซ่อย่างหนาและเนื้อแน่นๆ อีกเป็นพวง ในการรับน้ำหนักของเจ้าลูกตุ้มเหล็กนี้อีกนะ ที่สำคัญเลยคือ ถ้าแรงเหวี่ยงไม่พอ ลูกตุ้มเหล็กแทบจะไม่ลอยขึ้นสูงกว่าก้อนขี้หมาเท่าไรหรอก

Boomerang (จากหลายๆ เกม)

อาวุธเด็กแนวที่ไม่ว่าจะปาไปที่ไหนก็ตาม มันจะเลี้ยวกลับมาหาเราเสมอ มีน้ำหนักเบา พกพาง่าย ปาสะดวกแถมระยะไกลอีกด้วย ถ้าโดนหัวคนรับประกันว่าหัวแตกแน่นอน ถ้าแข็งแรงหน่อยก็อาจทำให้คนโดนกระดุกหักได้ แล้วมันก็บินกลับมาเข้ามือเราพร้อมให้ใช้ต่ออย่างปลอดภัย นี่สิอาวุํตัวอย่าง! แต่เราลืมอะไรไปอย่างหนึ่งหรือเปล่าครับ เพราะความจริงแล้ว บูมเมอร์แรง เมื่อปาไปกระทบกับอะไรก็ตาม มันก็ตกปุ๊ ที่ตรงนั้นแหละไม่บินกลับมาหาเราหรอก หากศัตรูโดนแล้วไม่ถึงกับสลบ หรือ กระดูกไม่หัก เตรียมตัวโดนกระทืบได้เลย เว้นเสียแต่ว่าเราจะพกมันไปสัก 50 กว่าอัน

ไม้เท้าของ Vanilla

ไม้เท้าของสาวไฮเปอร์อย่าง วานิลลาจาก Final Fantasy XIII ไม้เท้าของเธอเป็นอะไรที่แปลกแหวกแนวกว่าที่พบได้ในไม้เท้าทั่วไป เธอไม่จำเป็นต้องใช้ไม้เท้าเป็นสื่อนำพลังเวทเหมือนจอมเวทคนอื่นๆ และไม้เท้าก็ไม้ได้มีไว้ใช้เอาไปเคาะหัวศัตรูด้วย เพราะมันสามารถปล่อยระยางตวัดไปโจมตีศัตรูได้เหมือนแส้ แถมออกมาทีเดียว 4 เส้น แต่ทว่า หากมีอาวุธแบบนั้นอยู่จริงๆ สายระยางจากไม้เท้าคงจะพันกันยุ่งเหยิงน่าดู และถ้าพันกันเป็นก้อนจนไม้สามารถโจมตีได้แล้ว จะทำยังไงต่อไปได้นอกจาเอาไม้วิ่งไปเคาะหัว

สรรพสิ่งในห้างสรรพสินค้า

เพื่อนๆ ที่เล่น Dead Rising น่าจะคุ้นเคยกันดีกับการหยิบโน่นจับนี่มาฟัดกับเหล่าซอมบี้ ตั้งแต่จานกินข้าวยันดาบเลเซอร์ (ผสมเอง) ผมเชื่อว่าเกมนี้น่าจะสอนหลายอย่างเลยครับ ว่าอะไรที่เอามาใช้เป็นอาวุธได้บ้าง

สิ่งเหล่านี้ แม้ในเกมจะเป็นอาวุธทรงพลัง แต่หากเอามาใช้จริงๆ แล้วยังต้องคิดหนักว่ามันจะเอามาทำอะไรได้บ้าง หากเพื่อนๆ มีอาวุธแปลกๆ ที่ไม่น่าเอามาใช้จริงๆ ได้อีก ก็ลองเอามาแนะนำกันได้นะครับ ^^

เครดิต online-station

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    Dead Rising แหล่มสุดแล้วครับ 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Dead Rising อันนี้คือเรื่องจริง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Buster Sword นี้สุดยอดมันหนักเท่าไหร่นั้นแค่แบกไวอย่างเดียวก็เหมื่อยไหล่แล้วครับท่าน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    Dead Rising

ไฟฉาย + เครื่องเพรช = ดาเลเซอร์ WTF........!?

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    Boomerang น่าจะวุ่นวายสุดแหล่ะ 55+

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    มันไม่น่าจะใช้ข่าวนะครับ ผิดหมวดหรือปล่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 7th August 2013 เมื่อ 11:11
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    แล้วอันนี้ล่ะครับ ไม่นับหรอ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368

Flame Sword (จากหลายๆ เกม) อ่าวดาบเลเซอร์ในตำนานหลอกกันสินะ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เงินตอนเลื่อนลงมาเจอ Baseball Bat สีม่วงอะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54

หนักจริงๆ

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAnwa1219 อ่านกระทู้

Flame Sword (จากหลายๆ เกม) อ่าวดาบเลเซอร์ในตำนานหลอกกันสินะ
    อันนี้มันเลเซอร์ครับไม่ใช่ไฟ แล้วอาจจะมีความร้อนสูงถึงสองล้านองศา

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อัน Baton นี่เคยเห็นของจริงยัง มันไม่ใช่อ่อนๆนะ โคตรแข็งเร็วด้วย มีความรุนแรงพอๆกับกระบองตำรวจ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้

มันเป็นอาวุธที่พลังทำลายสูงในระยะประชิดครับ ฟาดหน้าทีสลบ นอกจากจะเป็นอาวุธแล้วยังใช้เป็นเครื่องเล่นยามว่างสำหรับสาวๆได้อีกด้วย คุ้มจริงๆ
    THE PUNISHER

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603

แล้วเจ้านี้ล่ะ ฮาๆๆๆ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้

ของ Saint Row นี่ แต่ล่ะอย่าง สุดๆ จริงๆ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ดาบของ Cloud คิดว่าใหญ่แล้ว ? เจอ ซีรีย์ monster hunter หน่อยมั้ย - - อันเท่าโลก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ดาบของ Cloud คิดว่าใหญ่แล้ว ? เจอ ซีรีย์ monster hunter หน่อยมั้ย - - อันเท่าโลก
    จริงครับ 555555555555555

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986

นี่สิถึงจะเข้ากับน้ำหนัก ไม่ใช่แกว่งเหมือนแกว่งขนนก

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ยังขาดอยู่นะ

ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ดาบของ cloud เรอะ อ่อน

นี้ก้อใหญ่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    แนะนำว่าให้ไปเรียนดนตรีแล้วโดนไม้บาตองหวดมือดูครับ ถ้าไม่เชื่อว่ามันจะทำให้ใครเจ็บ
    รอวันโดนแบน

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    บูมเมอแรง เหมือนจะเคยได้ยิงว่าเขาเอาไว้ล่าสัตว์นิ อาวุธชนิดนี้ ถ้าเพิ่มความคมเข้าไปหน่อย ผมว่ามันเป็นอาวุธสังหารที่น่ากลัวพอดูเลย เพราะมันปาอ้อมกันได้ ไม่ต้องหวังจะไปเก็บนะ ปาทิ้งได้เลย แต่ถ้าอันใหญ่ๆ แบบในเกมบางเกม ก็คงปาไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ลองหาmanhunt มาเล่นดูครับแล้วจะรู้ว่ารอบๆตัวเอามีอะไรหลายๆอย่างที่ใช้เป็นอาวุธได้

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Season อ่านกระทู้
    ยังขาดอยู่นะ

อันนี้มันเอาใช้ในรูปแบบของกระบองได้นี่ครับ แถมไม่ใหญ่เกินไปด้วย