ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90

Unhappy ผิดไหมที่จีบเพื่อนติดแล้วเราปฏิเสธ

เมื่อหลายเดือนมาก่อน ผมไปจีบเพื่อนคนนึงเริ่มแรกรู้จักกันผ่านเฟส (อยู่คณะเดียวกัน) แรก ๆ ผญ คนนั้นเค้าไม่ค่อยอะไรกับผมหรอก ค่อนข้างเงียบด้วยซ้ำ ผมทักไปไม่ค่อยตอบ,ตอบช้า
    ตอนนั้นผมเหงาหรืออะไรไม่ทราบ ผมไปจีบเชิงคุยหวาน ๆ หยอดมุกหน่อย คุยแทบทุกวัน แล้ววันนั้นผมชวนเพื่อนคนนี้ไปเที่ยวด้วยกันสองคน จนเขาชอบผม

แต่หลังจากไปเที่ยวครั้งนั้นทำให้ผมรู้สึกเฉย ๆ คือไม่รู้สึกชอบไรแล้ว เหมือนแค่อารมณ์ชั่ววูบอาจเป็นเพราะความเหงา แล้วเพื่อนคนนั้นก็มาบอกชอบผม แต่ผมปฏิเสธไปบอกว่าเป็นเพื่อนกันแบบนี้อยู่ได้นานกว่า
    แล้วเพื่อนผมก็ร้องไห้แต่หลังจากนั้นคุยกันน้อยลงกว่าเดิม พอมาถึงเมื่อเดือนที่แล้วผมรู้สึกเหงา ๆ อีกแล้วไปทักเพื่อนคนเดิม แต่ไม่ได้คุยหวานเหมือนเมื่อก่อน ผมคุยเพราะไม่มีไรทำ เหมือนคนนั้นยังชอบผมอยู่
    พอเมื่อถึงอาทิตย์ที่แล้วเค้ามาถามผมอีกรอบว่าผมคิดยังไงกับเขา ผมก็ตอบไปแบบเดิม เหมือนผมให้ความหวังเค้ารึเปล่าไม่รู้ รู้สึกผิดที่ไปให้ความหวังคน ๆ นึง ตอนนี้ผมรู้สึกผิด เพราะรู้ว่าความเจ็บจากการอกหักเป็นยังไง
    เพราะนอกจากเพื่อนคนนี้ผมทำกับคนอื่นอีก 2 คนเหมือนกัน แต่ 2 คนนั้นเค้าเป็นคนเก็บความรู้สึกเก่งผมเลยไม่ทราบว่าคิดรึเปล่า ถ้าไม่คิดไรก็ดีไป

ผมอยากรู้ว่าที่ผ่านมาผมเลวมากมั้ย รู้สึกแย่ เครียดด้วย กลัวกรรมจะตามสนองให้ผมโดนมั่ง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    น่าจะคิดได้ด้วยตัวเองนะครับ ทำคนเดียวไม่พอนี้ยังไปทำอีก 2 คน ระวังนะครับ เล่นกับความรู้สึกผู้หญิงมากๆ ถึงจุดๆหนึ่งเขาก็เหมือนผู้ชายแบบเราๆนะครับ อาจจะระเบิดใส่เราได้ทุกเมื่อ รับรองว่าถึงเวลานั้นคุณอาจจะไม่ได้ใช้เวลาในการสำนึกผิดอีกต่อไป เอิ้กๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ระวัง เวรกรรมจะตามทันนะครับ เวลาเราเจอคนที่ใช่จริงๆ เราจะจีบไม่ติดเอานะครับ..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ยังจะถามอีกหรอครับ คำตอบมันก็อยู่ในคำถามคุณล้วนี่

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    คิดไว้แล้วจะไม่ทำอีก แต่ตอนนี้เคลียร์กันเรียบร้อยคุยกันเป็นเพื่อนปกติแล้วครับ แต่ยังรู้สึกผิดอยู่ดี T^T

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เคยเป็นเหมือนกันเลยครับ -_-|||

นานมาแล้วล่ะ

ผมเข้าใจเลยว่า จขกท รู้สึกยังไง

ตอนแรกที่คุยก็เพราะเหงาๆเหมือนกันนี่แหละ หว่านไปเลยทีเดียว 3 คน

คุยเชิงจีบทั้งหมด ทั้งโทร ทั้งข้อความ พาไปเที่ยวด้วย วันเกิดก็ชวนมา ผู้หญิงคนเดียวทั้งโต๊ะ (ตอนนั้นโทรศัพท์จอทัชเพิ่งโผล่ ยังใช้v3อยู่เลย)

สุดท้ายพอสนิทมากๆผมก็รู้สึกเฉยๆ แล้วก็หายไปทีละคน แต่ปัจจุบันเวลาเจอกันก็คุยกันปกติ

รู้สึกผิดเหมือนกันนะ ไม่รู้ว่าเค้าจะแค้นฝังหุ่นกันรึเปล่า เหมือนหลอกให้อยากแล้วจากไป - -a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 7th August 2013 เมื่อ 13:55

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมว่าคุณผิดนะคับ ที่คุณให้ความหวังเขาแต่คุณไม่เลือกเขาสักคน
    ถ้าคุณยังทำแบบนี้ต่อไปก็จะมีแต่ทำให้เขาเจ็บไปมากกว่านี้นะคับ
    ผมว่าถ้าคุณไม่เลือก 1 ใน ก็เลิกยุ่งกับเขาทั้ง 3 คนเลยนะคับการ
    ทำให้ผู้หญิงเจ็บหรือร้องให้มันไม่ใช่ลูกผู้ชายเลยนะคับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลองคิดดูว่าเรารู้สึกไงกับเขา รัก หรือ เพื่อน ชั่งใจดีๆๆ การที่คุณรู็สึกผิด อย่างน้อยเป็นสิ่งที่ดีลึกๆๆ แล้วคุณยังมีความรู็สึกเป็นห่วน คนเราจะเจอความรักไม่ใช่วิธีจีบอย่างเดียว แบบเพื่อน แบบคู่อริ ต่างๆๆนานา เก็บไปคิดดู

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    คุณเป็นผู้ชายที่ เหี้.. มาก

ล้อเล่นนะ

รู้ก็อย่าทำอีกก็แล้วกันครับ พาเธอไปเลี้ยงข้าวขอโทษสิ
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ เดี๋ยวเราก็โดนมั้งครับเตรียมใจไว้เลย(ตัวผมพึ่งจะเจอมา)

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมไม่เคยทำใครเลย ทำมันผมโดนทำล่ะ มันอาจเป็นกรรมเก่าผมเคยทำไว้ชาติที่เเล้วก็ได้ จขกท ระวังโดน!! 555

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ลองคิดกลับ กันดูสิครับ

โดยเราไปแทนเขา เขาแทนเรา..

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ความผิดหวังในเรื่องความรักคือสิ่งที่เธอได้รับจากคุณ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    บอกตรงๆนะ ผิดอย่างแรง เพราะผมก็เคยทำมาแล้ว 2 คนจนรู้สึกไม่อยากทำอืกเลย เหมือนไปเล่นกับความรู้สึกของเขาอะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อย่าเอาความเหงาไปลงที่คนอื่น ไปหาคนที่พร้อมจะรักไม่ก็อยู่กับเพื่นฝูงดีกว่า