ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198

ดมื่อโดนจับเเล้วลองมองย้อนตัวเอง !

วลาที่คุณเจอตำรวจเรียกเวลาคุณทำผิด คุณทำอย่างไรฮะ???
    ๙o -๙๙.๙๙% น้าช่วยหน่อยครับ/ ช่วยหน่อยนะคะ พอดีรีบค่ะ...
    พร้อมยื่นแบงค์ร้อยใต้ใบขับขี่ หรือใต้ใบสั่งที่ยังไม่ได้เขียนเป็นอันรู้กัน...มอไซด์ก็ ๔o-๑oo บาท ซึ่งเป็นสิ่งที่ตั้งแต่รุ่น**** ง ง ผมปฎิบัติมาเป็นช้านาน...
    o.o๑ - ๕% เขียนใบสั่งเลยครับ/ค่ะ เดี๋ยวจะไปเสียค่าปรับที่ สน.เองค่ะ...(สุดท้ายก็ให้คนรู้จักที่เป็นตำรวจไปเอาใบขับขี่คืนให้ไม่เสียตังค์ค่าปรับ อยู่ดีล่ะวะ คนไทย)
    ......// ยอมรับให้ได้นะครับ..ว่าตัวเองอยู่ในประเภทไหน???
    ถามผม ผมตอบได้ชัดเจนเลยครับ..ข้อแรกทันที "น้าช่วยหน่อย"..
    แล้วถ้าตำรวจคนนั้นมีที่ท่าว่าจะเอา ก็ง่ายเลย หยิบแบงค์ร้อยพับ..
    แต่ถ้าตำรวจคนนั้นเป็นคนดี ไม่เอา ผมก็เคยเจอครับ..เค้าจะสวนกลับมาว่า "ไม่ได้ครับ"..เขาจะเขียนออกใบสั่งชัดเจนทันที...
    แต่ตัวหนังสือลายมือส่วนใหญ่ ****งง จะอ่านไม่ออกหรอกข้อหาอะไร??? แต่ค่าปรับส่วนใหญ่จะอยู่ที่ ๔oo บาท ประมาณนั้น...
    ....//
    ต่อมาวิวัฒนาการของโลกโซเชียล...****ทำให้คน*****บางคน...
    กระทำการแบล็คเมล์ตำรวจ ซึ่งผมขอประนามอย่างยิ่ง คือ ...>>
    ถ่ายคลิป..ในคลิปก็จะเป็นประมาณว่า ตัวเองโดนจับข้อหาอะไรซักอย่าง...จังหวะเอารถไปเทียบข้างทาง รู้ว่าทำผิด โดนตำรวจเรียกแน่ๆ มันก็กดถ่ายคลิป แหม่!!! มุมกล้องเป๊ะๆ ...
    ผมก็งงในสิ่งที่มันทำ เสือกพูดเองว่าน้า "ช่วยหน่อย"
    พร้อมหยิบแบงค์ขึ้นมา..ตำรวจเึค้าก็ช่วย**** เค้ารับ..เค้าตามน้ำ..
    แล้วไปว่าเค้า*****อีก>> ย้อนกลับกันนะ ถ้า****ให้เขาเขียนใบสั่ง,
    ไปเสียเวลาจ่ายค่าปรับบน สน...ตำรวจกล้าเรียกเงินจากคุณไหม??
    เค้าช่วยคุณไม่ให้เสียค่าปรับเยอะ??>>เค้าช่วยคุณไม่ให้เสียเวลา
    คุณเองหรือเปล่าที่เป็นคนหยิบยื่นสินบนให้เจ้าหน้าที่......???
    ทำผิดแล้วหัดโทษตัวเองบ้างครับ...>>>
    ......//
    ผมว่าพี่ไทย ส่วนใหญ่ ติดความเคยชิน...
    ทำจนเป็นนิสัยแล้วกลายเป็นสันดาร...
    อย่าด่าแต่ตำรวจที่รับสินบนเลยฮะ??
    ตราบใดที่คุณยังเป็นคนให้สินบนนั้นเอง?? เพื่อซื้อความผิด
    ความสบายของคุณเอง...ลองหันมาดูตัวเอง โทษตัวเองก่อนครับ?
    - เราจะไม่ฝ่าไฟแดง>>> ไฟเหลืองปุ๊บกำลังจะแดงแล้ว ว วว..
    กูเห็นนะ....แต่ละคนเหยียบ ไม่ต่ำกว่า ๘o กม./๑๘ล้านปีแสง
    - เราจะสวมหมวกกันน็อคทุกครั้ง ไม่ซ้อนสาม...
    เอาน่าใกล้ๆ เอง..ไม่น่าจะเป็นไร.....
    ++++++
    ละลายพฤติกรรมตัวเองก่อนครับ..ทำให้ถูกกฎจราจร>>
    แล้วสินบนก็จะไม่เกิดขึ้น..คุณก็ไม่ต้องมานั่งว่า ****รีดไถกูอีกละ..
    ไม่ต้องถ่ายคลิปประจานมาตัวเองด้วย!!!! ...
    แต่พวกตำรวจ*****ๆ ผมก็เคยเจอนะ!! เคยขับมอไซด์...>>>
    ****กูไม่ผิด ****เอาจนกูผิด ไล่ตั้งแต่ ใบขับขี่ หมวกพร้อม..
    พรบ.ถูกต้อง...สุดท้าย****จับบอกว่า "ผมแซงขวา"
    อ้าว*****!! ข้างหน้ามีหลุม ไม่ให้ผมหลบหรอน้า......>>>
    หลบได้แต่ห้ามแซงขวา....****ตอบผมอย่างนี้..>>
    รู้อย่างนี้กูขับลงหลุม****เลยดีกว่า ฉัสเอ๊ย.....
    +++++
    ป.ล.ตอนนี้ผมเลิกให้สินบนเจ้าพนักงานแล้วครับ..เพราะเราจะเลี่ยง การทำผิดกฎจราจร...เลิกเถอะครับ..เลิกมักง่าย...
    เลิกพกแบงค์...>>เลิกถ่ายคลิปแบล็คเมล์....
    อย่าปล่อยให้ความ"มักง่าย"มาทำลายประเทศไทย..นะพี่ไทย
    ถ้าผิดจริง ก็ให้ตำรวจเขาเขียนใบสั่งเถอะครับ...
    ส่วนตำรวจที่****ไถชัดๆ จะเอาตังค์อย่างเดียว ก็ถ่ายคลิปเลย..
    แต่อย่าเสือกบอกว่า "น้าช่วยหน่อย" แล้วถ่ายคลิปมาลงนู่นนี่นั่น ซึ่งนั่นตำรวจไม่ได้ไถ แต่****นั่นแหล่ะเป็นคนที่หยิบยื่น
    ความเคยชินให้กับพวกเขาเองฮะ....(คิดซ์ดิไอสันฝาน)

...// ... คุณท่าน(พี่ไทย)

..
    .
    ..
    จากคลิป https://www.facebook.com/photo.php?v...type=2&theater

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ไม่อ่านกันเลยหรอ T^T เม้นหน่อยก็ได้ ฮือๆ T^T

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    คิดต่อต้านตำรวจหรอ 55+

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ยากส์ครับ อย่าว่าคนดีๆมีน้อยเลย คนดีๆอ้ะมีเยอะมาก เมืองไทย
    เพราะว่าเป็นคนดีไง เขาเลยไม่เคยโดนจับ ส่วนน้อยโดนจับก็จ่าย ตามปกติ

แต่มีอีกประเด็นคือ คนดี ไม่ได้ทำอะไรผิด แต่ดันโดนจับนี่สิ -w-
    เมืองไทยน้อ ยากแท้หยั่งถึงจริงๆ ไม่อยากพูดเกี่ยวกับการเมือง มันยาว 55555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อย่าว่าผมโง่เลยนะ ไอ **** นี้มันคือคำไรอ่า 55555

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    โอเค ซึ้ง เม้นบน ไอ้ **** คือ บิดา มั้งนะ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447

คราวหน้า พับเล็กๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ลึกซึ่งงงงงงงงงงงงงงงงงง - -

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ่านยากมากๆเลย การพิมพ์แบบนี้ อยากอ่านให้จบนะแต่ตาลายก่อน

อ่านได้แค่ครึ่งเดียวเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถ้ามันจะเอาไม่ผิดก็จับคับ โซ่หย่อน เบาะขาด รถไม่ล้างก็มีคนโดนมาแล้ว แล้วทุเรศอย่างคับพอเป็นหน้าที่เช่นจับขโมยก็ไม่สนใจ มีคนต้มใบกระท่อมหรือเสพยาก็ไม่มาดู ของหายของโดนขโมยก็อย่าหวังจะได้คืน ตำรวจในเมืองก็แบบนี้หละคับ ต้องแบบญาติที่เป็นตำรวจของผมคนหนึ่งส่งไปอยู่เขตนอกบรรหารบุรี(ทุ่งคลี) อย่าหวังจะได้จับอะไรเลยคับ ปลูกมะนาว ขายไข่ ขายน้ำมะพร้าวหารายได้เอาอย่างเดียว

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เป็นคนดีตลอด อยู่ยากครับ มันต้องผสมผสาน