ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

[Android]Drastic มาแล้วครับตัวอีมูเล่นเกม NDS บนมือถือ ลื่นมาก!!

:: DraStic DS Emulator ::

เป็นแอปที่ซุ่มพัฒนาอยู่นานครับ แล้วก็นำเข้า PlayStore จนได้เมื่อวันที่ 9/8/2556 ที่ผ่านมา
    เท่าที่ผมลองเล่นดู เล่นได้ทุกเกม(เท่าที่ผมโหลด Rom มานะ) แถมยังลื่นมาก ๆ ในเครื่อง Samsung Galaxy S3 ของผม
    ลองเอาไปเทสกันได้ครับการันตีว่าลื่นจริง ๆ

***เป็นของ Android เท่านั้นนะครับ ***

เช็คว่าใช้กับเครื่องของพวกท่านได้หรือไม่ที่ https://play.google.com/store/apps/d....dsemu.drastic

:: รูปประกอบจากเครื่องผมเอง กับเกมที่ใช้เล่น

:: Download Apk + Bios ::

http://www.mediafire.com/download/kp...S_Emulator.rar

Credit File :: http://www.nextwap.net

เวอร์ชั่นใหม่อัพเดท v2.1.3a วันที่ 19/8/2556

แก้บัคดังนี้

Improved microphone support
    Fix Google Drive issue with special chars in game name
    DraStic root folder moved to /sdcard/drastic
    Warn user of incompatible savestate instead of ignoring it
    Fixed missing graphics errors in Justice League, Puyo Pop Fever, Adventure Time, Culdcept DS, Disgaea DS, Harvest Moon Isle of Happiness, and probably others
    Fixed hang in Spore Creatures and Diddy Kong Racing
    Fixed graphical glitches in Fire Emblem: Shadow Dragon
    Fixed several bugs in the cheat engine, many more cheats should work now

***ก่อนจะอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่นี้ต้อง***
    *ติดตั้ง และ รัน ด้วย Modded Google play by ChelpuS นะครับใครไม่ชำนาญด้านนี้จะเปิดแอปไม่ติด จะติดตรวจสอบคีย์ลายเซ็นต์ครับ
    วิธีทำรอสักนิด แต่สำหรับท่านที่เป็นอยู่แล้ว โหลดไปอัพได้เลยผ่านฉลุย ^^

:: ดาวโหลด ::
    http://www44.zippyshare.com/v/84922838/file.html

ใช้ไฟล์ bios ของไฟล์เวอร์ชั่นแรก ๆ ด้านบนนะครับ

Credit File :: http://www.apkmania.co/

:: วิธีติดตั้งไฟล์กับ Bios อยู่ในนั้นแล้วครับ ::
    ลองช่วยกันเทสดูนะครับ สงสัยตรงไหนถามได้ครับยินดีช่วยเหลือ

ส่วนไฟล์ ROM เกมนั้น แนะนำไปหาที่เว็บไซต์ www.soi13.com ได้ครับมีเพียบและอัพเดทตลอด
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamnum01 : 20th August 2013 เมื่อ 01:29

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ลื่นจริงๆครับ หลังจากหามานาน เจอซะที T_T
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    หา bios อยู่พอดีเลยโหลดเถื่อนมาโหลด biso ไม่ได้ ขอบคุณครับ 1+ เจิม

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    confirm อีกเสียงครับว่าเล่นได้จริง ของผม neo v เล่นได้ลื่นหัวแตกเลยครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ลื่น หัว แตก ครับ , , , ยืน ยัน เลย

ปล.ทำ ไม ผม เล่น pokemon black ไม่ ได้ อะ งง , , , เกม อื่น เล่น ได้

ใคร มี เกม ไร มัน ๆ ขอ หน่อย ยยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nick- : 12th August 2013 เมื่อ 19:24

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลื่นมากเลยครับ แต่เครื่องผมมันต้องก็อปใส่ใน sd card อ่ะครับ ลองลงอยู่หลายรอบเหมือนกัน 55

แต่ไม่มีปัญหาเล่นได้ลื่นมาก สุดยอดครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ลื่นหัวแตกเลยครับท่าน ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่นำมาแบ่งปันครับ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่นได้แน่นอนคับ แต่บางเกมมันเด้งออกเอง งง (ท่านใดมีเกมอะไรแนะนำบ้างไหมคับ ไม่ค่อยได้ตามข่าวเกม NDS )

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    i mobile iq3 ลื่นมากครับ (เทียบกับ Emu อื่น)
    ขอบคุณมากครับ
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    ​FUCKING GUY

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ของผมส่วนใหญ่ชอบเด้งออกเองครับ เช่น ff tactic a2 กับ glory of heracles เล่นได้นิดเดียวเด้ง ที่ยังไม่เจอปัญหาใด ๆ ตอนนี้คือเกม Radiant Historia ครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอรับไปลองหน่อยนะครับ ฮี่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    23
    เท่าที่ผมเล่นแล้วไม่เด้งเลย
    pokemon black/White 2
    Kingdom heart recoded
    avalon code
    ninja gaiden
    ninja town
    viewtiful joe
    เล่นได้ลื่นมากครับเกมที่ว่ามานี้

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    แลเว IOS หล่ะ T_T

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    แลเว IOS หล่ะ T_T
    เท่าที่ไปอ่านข่าวจากบอร์ดนอก ยังไม่มีแผนที่จะพอตลงในเร็วนี้นะครับ

เพราะ iOS เป็นระบบปิดกว่ามาก ถ้าพอตลงคงต้องเป็นเครื่อง เจลเบรค ละครับ

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ทำไมผมเอาลงแล้วมันถามหา bios อยู่อะครับ ลงในความจำเครื่องแล้วด้วย sdcard/download มันก็ยังไม่ได้
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ทำไมผมเอาลงแล้วมันถามหา bios อยู่อะครับ ลงในความจำเครื่องแล้วด้วย sdcard/download มันก็ยังไม่ได้
    ถ้าไว้ในตัวเครื่องโฟลเดอร์ Download แล้วยังไม่ได้ ให้ลองไว้ในเมมดูครับ โฟลเดอร์ Download เหมือนกันทั้ง 3 ไฟล์เลย
    เอาไปใส่ไว้ห้ามมมีโฟลเดอร์ bios นะครับในโฟลเดอร์ Download

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผม เวลาเซฟไฟล์ เวลาโหลดเซฟ มันค้างอะ แล้วต้องเริ่มเล่นใหม่ตั้งแต่ที่มันบังคับไห้เราเซฟ - - ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยยย
    ลายเซ็น จ๊ะ ! : )

กล่าวขอบคุณ
    494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    ถ้าไว้ในตัวเครื่องโฟลเดอร์ Download แล้วยังไม่ได้ ให้ลองไว้ในเมมดูครับ โฟลเดอร์ Download เหมือนกันทั้ง 3 ไฟล์เลย
    เอาไปใส่ไว้ห้ามมมีโฟลเดอร์ bios นะครับในโฟลเดอร์ Download
    ผมลองแล้วก็ยังไม่ได้อะครับ พอจะมีวิธีอื่นอีกไหม เครื่อง S4
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saxzas อ่านกระทู้
    ของผม เวลาเซฟไฟล์ เวลาโหลดเซฟ มันค้างอะ แล้วต้องเริ่มเล่นใหม่ตั้งแต่ที่มันบังคับไห้เราเซฟ - - ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยยย
    เป็นเหมือนกันครับ แก้โดยการ กดเข้าเกมใหม่ แล้วกด continue คำสั่งแรก มันก็จะโหลดที่เซฟไว้ได้ และไม่ค้างครั

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ผมลองแล้วก็ยังไม่ได้อะครับ พอจะมีวิธีอื่นอีกไหม เครื่อง S4

ผมลองเปิดดูตัวข้อมูลเล่นๆเมื่อคืน เพราะงง ว่าทำไม Bios 3 ไฟล์ ที่ใส่ไว้ใน Download มันหายไปหลังจากเปิดแอฟนี้ได้

สรุปคือ เมื่อเปิดแอฟมันจะย้าย Bios 3 ไฟล์ ที่ใส่ไว้ใน ฐานข้อมูลของมันเองครับ

ลองแบบนี้ดูนะครับ สำหรับคนที่ทำตามวิธีอืนๆแล้วยังเปิดไม่ได้

ก่อนอื่น ลงแอฟ Drastic ครับ

นำ Bios ทั้ง 3 ไฟล์ ไปที่ sdcard0 / Android / data / com.dsemu.drastic / files / system จบ เปิดแอฟ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kentyprince อ่านกระทู้
    ผมลองเปิดดูตัวข้อมูลเล่นๆเมื่อคืน เพราะงง ว่าทำไม Bios 3 ไฟล์ ที่ใส่ไว้ใน Download มันหายไปหลังจากเปิดแอฟนี้ได้

สรุปคือ เมื่อเปิดแอฟมันจะย้าย Bios 3 ไฟล์ ที่ใส่ไว้ใน ฐานข้อมูลของมันเองครับ

ลองแบบนี้ดูนะครับ สำหรับคนที่ทำตามวิธีอืนๆแล้วยังเปิดไม่ได้

ก่อนอื่น ลงแอฟ Drastic ครับ

นำ Bios ทั้ง 3 ไฟล์ ไปที่ sdcard0 / Android / data / com.dsemu.drastic / files / system จบ เปิดแอฟ
    ลองแล้วก็ยังไม่ได้อะครับ ขึ้นแบบเดิม

อยากเล่นมากเลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    23
    ลองแล้วก็ยังไม่ได้อะครับ ขึ้นแบบเดิม

อยากเล่นมากเลย T_T
    เครื่อง Root หรือป่าวครับ หรือลงรอมโม อะไรหรือป่าว
    ถ้าลงไม่ผิดพลาดใน ตัวเครื่องไม่ใช่ในเมมนะ โฟลเดอร์ Download ในนั้นจะมี 3 ไฟล์นั้นที่เราก๊อปไปไว้
    แต่แอปนี้ปกติไม่ต้องRoot ก็ใช้ได้ครับถ้าเอาตามแบบที่ผมลงนะ

ลงแอพก่อนที่เป็นไฟล์ apk
    หลังจากลงแอพเสร็จยังไม่ต้องเปดแอพ
    ***ย้ำว่าอย่าพึ่งเปิด**
    เข้าไปโฟลเดอร์ sdcard/Download <-- นี่คือที่เก็บข้อมูลของเครื่อง
    แต่ถ้า extSdCard/Download <--- อันนี้จะเป็นในเมมโมรี่การ์ด
    แต่ถ้าเกิดเป็นเครื่องลงรอมโมหรือเป็นแอนดรอย 4.2.x ขึ้นไป มันจะมีระบบมัลติยูสเซอร์ครับยิ่งถ้ารูทแล้วเข้าไปใน sdcard
    จะเจอโฟลเดอร์ชื่อ 0 เปิดเข้าไปอาจเจอโฟลเดอร์ชื่อ Download อีกก็มีครับ

แต่ถ้าเป็นรอมจากเครื่องเดิม ๆ มาหรือไม่ได้ทำไรเลย ก็ไม่น่าจะมีไรผิดพลาดถ้าลงถูก
    ลองดูอีกทีนะหลังจากก๊อปไฟล์ไปใส่เสร็จก็เปิดแอพดูครับ
    ถ้าแตกไฟล์Biosในเครื่องให้เข้าไปดูใน Download อีกทีว่ามันมีโฟลเดอร์ bios อยู่หรือป่าวถ้ามีให้เข้าไปก๊อปไฟล์ทั้ง 3 ไฟล์ออกมาไว้ข้างนอกโฟลเดอร์มันให้มันอยู่แค่ sdcard/Download พอ
    ไม่ต้องไปอยู่ใน sdcard/Download/Bios อีก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    มีอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ครับ

รายละเอียดการอัพเดทแก้บัก
    Version 2.1.2a:
    - Fix for microphone bug in Zelda games
    - Fix for Megaman Battle Network 5 Double Team DS
    - Disabling sound shouldn't cause problems anymore
    - Some changes in Google Drive handling
    - Quick-saves don't override Auto-saves anymore
    - Fixed cheat menu crashing if a cheat string contains invalid characters

http://www.mediafire.com/download/2b...DS_r2.1.2a.apk

กล่าวขอบคุณ
    494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    เครื่อง Root หรือป่าวครับ หรือลงรอมโม อะไรหรือป่าว
    ถ้าลงไม่ผิดพลาดใน ตัวเครื่องไม่ใช่ในเมมนะ โฟลเดอร์ Download ในนั้นจะมี 3 ไฟล์นั้นที่เราก๊อปไปไว้
    แต่แอปนี้ปกติไม่ต้องRoot ก็ใช้ได้ครับถ้าเอาตามแบบที่ผมลงนะ

ลงแอพก่อนที่เป็นไฟล์ apk
    หลังจากลงแอพเสร็จยังไม่ต้องเปดแอพ
    ***ย้ำว่าอย่าพึ่งเปิด**
    เข้าไปโฟลเดอร์ sdcard/Download <-- นี่คือที่เก็บข้อมูลของเครื่อง
    แต่ถ้า extSdCard/Download <--- อันนี้จะเป็นในเมมโมรี่การ์ด
    แต่ถ้าเกิดเป็นเครื่องลงรอมโมหรือเป็นแอนดรอย 4.2.x ขึ้นไป มันจะมีระบบมัลติยูสเซอร์ครับยิ่งถ้ารูทแล้วเข้าไปใน sdcard
    จะเจอโฟลเดอร์ชื่อ 0 เปิดเข้าไปอาจเจอโฟลเดอร์ชื่อ Download อีกก็มีครับ

แต่ถ้าเป็นรอมจากเครื่องเดิม ๆ มาหรือไม่ได้ทำไรเลย ก็ไม่น่าจะมีไรผิดพลาดถ้าลงถูก
    ลองดูอีกทีนะหลังจากก๊อปไฟล์ไปใส่เสร็จก็เปิดแอพดูครับ
    ถ้าแตกไฟล์Biosในเครื่องให้เข้าไปดูใน Download อีกทีว่ามันมีโฟลเดอร์ bios อยู่หรือป่าวถ้ามีให้เข้าไปก๊อปไฟล์ทั้ง 3 ไฟล์ออกมาไว้ข้างนอกโฟลเดอร์มันให้มันอยู่แค่ sdcard/Download พอ
    ไม่ต้องไปอยู่ใน sdcard/Download/Bios อีก
    ครับ เครื่องผมไม่ได้รูทหรือลงรอมใดๆเลย แต่เป็นเวอร์ชั่น 4.2.2 ตอนแรกเข้าไปใน folder sdcard แต่ไม่มี folder download ผมจึงสร้างเอง ไมรู้ว่ามีผลตรงนี้รึ้เปล่า ส่วนอื่นๆผมทำแบบที่ท่านว่าหมดแล้ว ยังไงคงจะหมดหนทาง เพราะผมเป็นอยู่คนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    494
    ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วย
    อยากสอบถามว่า มีเทคนิคในการเซฟยังไงอะครับ
    คือเวลาผมโหลดเซฟเก่ามันก็ค้างตลอด ต้องกดแต่ continue อย่างเดียว
    สมมุติเวลาเล่นๆไปลืมเซฟแล้วหลุดจากเกม พอกลับมากด continue มันก็เริ่มจากตรงที่เซิฟล่าสุด
    ทั้งๆที่ใน option ตั้งว่า autosave แล้ว อยากให้ตอนออกเกมมันเซฟไว้จากจุดเดิมได้มั้ยครับ