ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Help Me Please! Far Cry 3

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

Exclamation Help Me Please! Far Cry 3

ผมใช้สไนเปอร์ กับธนูครับ แต่เป้ามันไม่ปรากฎให้เห็น TT_TT
    ใช้ปืนอื่นก็ปกติดีนะครับ ช่วยบอกวิธีแก้ไขได้มั้ยครับ หรือว่าเป็นที่ตัวเกม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    ASUS A45VM-VX055D Intel(R) Core(TM) i7-3610QM CPU @ 2.30GHz up to 3.30 GHz 64-bit RAM 12 GB VGA Nvidia Geforce GT 630m 2 GB

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ของเเท้ ไหมครับ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ต้องเข้าไปใกล้ๆครับ ที่เห็นอยู่เป็นแค่บอกว่ามันอยู่แถวไหนเฉยๆ (มองทะลุ) ง่ายๆก็วิ่งตรงไปที่ๆเห็นก็จะเจอตัวมัน แล้วสอยซะ
    ปล.แผนที่จะแสดงบริเวณจำกัดของเควสอยู่(สีฟ้ามั้ง) หากเดินเลยออกไป ต้องเริ่มใหม่
    ตื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    191
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gigacrach อ่านกระทู้
    ต้องเข้าไปใกล้ๆครับ ที่เห็นอยู่เป็นแค่บอกว่ามันอยู่แถวไหนเฉยๆ (มองทะลุ) ง่ายๆก็วิ่งตรงไปที่ๆเห็นก็จะเจอตัวมัน แล้วสอยซะ
    ปล.แผนที่จะแสดงบริเวณจำกัดของเควสอยู่(สีฟ้ามั้ง) หากเดินเลยออกไป ต้องเริ่มใหม่
    กรรม ผมหมายถึงเป้าเล็งของปืนสไนเปอร์ กับ ธนูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    ของเเท้ ไหมครับ
    ไม่แท้ครับ
    ASUS A45VM-VX055D Intel(R) Core(TM) i7-3610QM CPU @ 2.30GHz up to 3.30 GHz 64-bit RAM 12 GB VGA Nvidia Geforce GT 630m 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    191
    ดันๆ ครับ รอคำตอบผู้รู้อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 655

หากพบปัญหาขณะเล่นเกม Far Cry 3 (PC) แล้วเป้าเล็ง (Crosshair) ของปืน Sniper หรือธนูหายให้กด ESC แล้วไปที่

Option > Video > Widescreen letterbox

เปลี่ยน Widescreen Letterbox จาก On เป็น Off แล้วติ๊ก Apply ด้านล่าง

ลองกลับเข้าเกม ปัญหาคงจะหายไป

Credit:http://www.vr-pcgames.com/forum/index.php?topic=1082.0
    วงเดียวเพื่อครองพิภพ วงเดียวเพื่อค้นพบจบหล้า
    วงเดียวเพื่อสาปสิ้นทุกวิญญาณ์ พันธนาไว้ในความมืดมน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madword อ่านกระทู้

หากพบปัญหาขณะเล่นเกม Far Cry 3 (PC) แล้วเป้าเล็ง (Crosshair) ของปืน Sniper หรือธนูหายให้กด ESC แล้วไปที่

Option > Video > Widescreen letterbox

เปลี่ยน Widescreen Letterbox จาก On เป็น Off แล้วติ๊ก Apply ด้านล่าง

ลองกลับเข้าเกม ปัญหาคงจะหายไป

Credit:http://www.vr-pcgames.com/forum/index.php?topic=1082.0
    ผมก็เป็นครับ แต่ลองตามที่บอกแล้วไม่หายอ่ะครับ ไม่รู้จะทำไงดีตอนนี้

ดันๆๆ
    รอยยิ้มคือการตกแต่งใบหน้าที่ดีที่สุดของผู้หญิง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถ้าเป็นการ์ดจอค่าย Nvidia ให้ไปปรับที่ แผงควบคุมของ Nvidia แล้วดูที่ตั้งค่า 3D ติ๊กช่องบนสุด(ให้โปรแกรมตัดสิน)