ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910

Unhappy ไดร์ฟที่ใช้ Mount image หายครับ

ตอนแรกผมก็ยัง mount image ได้อยู่ดีๆ 2-3 วันที่ผ่านมามันก้หายไปเฉยครับเช็ค device ก้ยังปกติดีแต่ทำไมมันมองไม่เห็น ลองแก้ตามวิธีของคนอื่นก็ยิ่งไปกันใหญ่หายไปทั้งหมด แต่ก้แก้กลับมาได้แต่ ไดร์ฟที่ใช้ mount ไม่กลับมาครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมอ่านแล้ว งง ไดร์ฟจำลองมันหายไปเหรอครับ??? คอมผมถ้าเราสั่ง Mount ไฟล์ iso หรือใช้โปรแกรม Daemontools ทำการ Mount ไฟล์ไว้ มันก็จะขึ้นไดร์ฟที่เรา Mount ขึ้นมา (เช่นตอนลงเกม) แต่ถ้าเราปิดมัน(Win8 เรียกว่า Eject) ไดร์ฟที่ Mount ไว้ก็จะหายไป นะครับ
    [IMG] [/IMG]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมเคยเป็นนะผมแก้ด้วยการสร้างไดร์ฟจำลองเพิ่มมาอีกตัวนึงแล้วจำรองไดร์ฟนั้นแทน

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ของผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ -....- เพิ่งเป็นเมื่อไม่กี่วันนี่เอง อยู่ๆก็หายไป..

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    อ่อ OK ครับผมขอบคุณ ILoveJKG มากครับตอนแรกผมใช้โปรแกรม Ultra iso ในการ mount ครับตอนนี้ใช้ Daemon tool แล้วเห็นไดรืฟแล้วครับ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ไดร์ฟปรกติ ของผมจะมี Drive C กับ D ขึ้นอยู่กับว่าตอนติดตั้งWindows เราแบ่งเป็นกี่ partition (คอมของผมมี HDD 2 อัน เลยแบ่งเป็น 2 ไดร์ฟ คือ C กับ D)

[IMG][/IMG]

พอเราจำลองไดร์ฟ (หรือที่เรียกว่า Mount image file) เช่นในภาพผมจะติดตั้งเกม(เป็นไฟล์ iso) จึงทำการ Mount ไฟล์นั้นเพื่อจะติดตั้งเกมต่อไป คอมผมใช้ Windows 8 จึงไม่ต้องใช้โปรแกรม Daemontools

[IMG][/IMG]

พอเราจำลองไดร์ฟ ไดร์ฟที่จำลองก็จะปรากฎขึ้นมา อย่างในภาพจากคอมผมคือไดร์ฟ J และถ้าเราติดตั้งเกมเสร็จแล้วหรือไม่ต้องการจำลองไดร์ฟอีกต่อไป เราก็แค่กด Eject ไดร์ฟที่จำลองไว้ก็จะหายไปกลับไปเป็นรูปที่แรก(ไดร์ฟปรกติ)

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 11th August 2013 เมื่อ 13:11
    [IMG] [/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ก็ไปเพิ่มไดร์ที่โปรแกรม mount image สิ จ๊ะ