ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

คุณคิดอย่างไรกับการแฮคเกมและโชรแกรมช่วยเล่นเกม

วันนี้ผมมีเรื่องจะถามพวกคุณๆหลายๆว่าคุณเคยใช้โปรเกมไหม
    แล้วทำไมคุณถึงใช้มัน?
    เพื่อนผมเล่น dead island ที่ผมซื้อให้ไปปรากฏว่ามันใช้โปรแกรมเดียวกับที่แฮคเกมเฟส
    แฮคเวล แล้วก็มีเพื่อนอีกคนนึงมาอวดว่า "เล่น dead island 2 วัน เวล 60 เจ๋ง" ( ซึ่งเพื่อน****ลบเม้นผมไปแล้ว )
    เกมออนไลน์ต่างๆนาๆก็จะเห็นว่านี้ใช้โปรแกรมช่วนเล่น(โปรนั้นแหละ)ใช้โปรแกรมพวกนี้ เรื่อยๆและบางทีอาจจะทุกเกมด้วยซ้ำ
    ผู้เล่นที่ใช้โปรแกรมพงกนี้ฝีมือค่อยข้างต่ำพอสมควร
    เลยมาอยากลองถามว่าเพื่อนๆคิดอย่างไรกับโปรแกรมพวกนี้?

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    เกมดีๆ ต้องเสียไปก็เพราะพวกนี้แหละ
    .::: STOP :::.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมคิดงี้น่ะ ถ้าเราเล่นคนเดียวน่ะครับ Offline ใช้ได้ไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่ถ้าเล่นแบบ MP งี้อ่ะครับ ผมว่ามันไม่สมควรน่ะครับ แต่ถ้าเล่นกับเพื่อน อย่าง Dead Island งี้อ่ะครับ ผมบอกเพื่อน ว่าผมใช้ Mod Dead Star เพืื่อนผมก็ขอไปใช้บ้าง เล่นกัน 4 คน มันส์ ฮา กัน 4 คนเลยครับ ^ ^

แต่ถ้าเป็นเกม Online เช่น SF ไรงี้ อ่ะครับ ใช้ไปก็มีแต่คนไม่ชอบ ผมว่า เล่นกัน แฟร์ๆดีกว่าครับ วัดกันที่ฝีมือ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godog585858 : 11th August 2013 เมื่อ 19:34

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เดี๋ยวนี้ผมไม่ใช้เเล้วเพราะถ้าใช้มันจะทำให้เบื่อเกมได้ง่ายๆ อย่างเมื่อก่อน Diablo 2 ผมดันไปโกงสกิล,เวล อื่นๆ ทำเอาเล่นไม่จบ ส่วนเกมออนไลน์นี่ไม่เคย

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เกมออนไลน์นี่ผมไม่เคยน่ะครับ ถ้าออฟไลน์ก็แล้วแต่เกมบางช่วงที่มันยากจริงๆ ไม่ก็เอาไว้เล่นขำๆ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ถ้า ใช้ใน ออฟไลน์ ก็สีสันดีครับ สำหรับคนต้องการแต่ ออนไลน์ก็อะนะ ไม่สมควรเลยย
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ใช้ให้ถูกครับ มันมีข้อดีของมัน มันไม่ได้มีแต่ข้อเสีย

แต่คนเราใช้มันในทางที่ผิดสะเยอะ ...

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ถ้าเล่นคนเดียวก็ไม่เป็นไรครับแต่มันจะทำให้ความยากของเกม(รวมความสนุกด้วย)ลดลง

แต่ถ้าเล่นแบบ Online กับคนอื่นหลายๆคนไม่สมควรครับ เพราะเป็น MP ทุกเกมออกบแบมาให้ต้องใช้ความสามารถและทีมเวิคร์ ถ้าใช้โปรแล้วจะทำให้สิ่งเหล่านี้หายไป ไม่ต่างจากการเล่นคนเดียวเลยครับแถมทำให้คนที่เล่นด้วยเสียอารมณืไปอีก
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เคยอยากใช้ แต่ ไม่เคยผ่าน เกมส์กาด สักที

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    กรณีเกม dead island ถ้าใช้เทรนเนอร์โกงเกมแบบออฟไลน์ ก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ แต่ถ้าออนไลน์นี่สิ มันน่าด่าซะให้เจ็บ

แต่ถ้าเป็น "MOD" ซึ่งผมก็ใช้เล่นออนไลน์เฉพาะกับเพื่อน ซึ่งมันช่วยผมได้เยอะเลยทีเดียว เล่น 2-3 อาทิตย์ได้ตังไปคราฟ + ซ่อมอาวุธเยอะดี

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมใช้แต่ warz อะ มันใช้กันทั้งเซิฟเลยผมเลยต้องใช้มั่งสู้ไม่ได้เลย 555 เดินๆอยู่ตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สำหรับผม ถ้าเล่นคนเดียวบางทีก็ใช้ครับ บางอันมันยากเกินจริงๆถึงจะใช้

แต่ถ้าเล่นออนไลน์แล้วใช้นี่ ผมเห็นว่าไม่ควรอย่างแรงครับ เกมดีๆเสียหมด

ฝีมือไม่ถึงก็อย่ามาเล่นแล้วใช้แฮคใช้โปรเลยเลย ใช้เท่าไหร่ก็ไม่มีวันเก่งขึ้นหรอก

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    สมัยก่อนเคยใช้อยู่พักนึงและก็เลิกใช้ไปเพราะรู้สึกว่าตัวเองกาก ทำไมไม่พยายามเล่นเอง ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่ใช้เลย พอแพ้หรือตายบ่อยๆก็สนุกดี 555

ส่วนคนที่ใช้ ถ้าเล่นออนไลน์มันก็น่าเกลียด บางคนมันก็แค่อยากอวดว่าตัวเองเจ๋ง ทำนิสัยเป็นเด็กไปได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมเคยใช้โปรกับเกมส์ออฟไลน์ เพราะเซฟหายเลยขี้เกลียดเล่นใหม่ มันก็จำเป็นบางครั้งนะ

บางคนทีเขาเบื่อหันมาใช้โปรเล่นขำๆคนเดียวก็มี

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    ผมว่า GTA ใช้สูตรก็หนุกดีนะ 55555

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมก็ใช้ในพวกเกมสร้างฐานไม่ก็สร้างเมือง GTA ก็ใช้บ้างครั้งผมว่ามันก็สนุกดีนะ พวกเกม offline บ้างทีโปรแกรมช่วยเล่นทำให้ทำในสิ่งที่เล่นแบบปกติไม่ได้เช่นพวก ปั้มยูนิตเยอะๆเร็วๆ
    แต่ถ้าเล่น Online ผมว่าก็ไม่สมควรเพราะเป็นเหมือนการเอาเปรียบผู้อื่น

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ถ้าใช้นะครับผมว่ามันใจไม่เกิดความภาคภูมิใจหรือดีใจสักนิดเดียวที่ชนะได้ ซึ่งการเล่นเกมจุดนี้แหละครับที่สำคัญ