ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

Unhappy BF3 โดนแบนครับมีผลถึงBF4เปล่าครับ??

คือเรื่องของเรื่องผมโดนแบน by punkbuster ตอนนี้เข้าไม่ได้ทุกเซิฟเลยครับขึ้ันตัวแดงหมดเลยเซ็งจิตมากเลยครับ..ผมอยากรู้ว่ามันมีผลถึงBf4ด้วยเปล่าครับ...เลยไม่กล้าตัดสินใจสั่งจองเลยครับ..วานผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ..และช่วยหาวิธีแก้ไห้ผมหน่อยครับ..ลองแก้มาทุกวิธีตาม youtube ยังไม่มีวิธีไหนแก้ได้ครับ..ขอบพระคุณอย่างสูงครับ..สงสัยต้องทำใจอย่างเดียวงานนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ไม่น่ามีมั้งครับ = = มันคนละเกมส์กันหงิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    แล้วโดนแบนได้ไง?

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    โดนเเบน มันก็โดนเฉพาะเซปนิครับ
    อย่างว่า เซป ไม่ไช่ ของ EA อยากจะเเบนก็เเบน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    หลักการแบน ของ EA นะครับถ้าคนเช่าเซิฟก็น่าจะรู้ๆ
    > แบนระดับเซิฟเวอร์ คือ admin มีสิทธิ์เด็ดขาดในการแบนไม่ให้เค้าเซิฟ ของตัวเอง ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม หรือหน้าตาดีเกินไปก็แบนได้
    > แบนระดับ ประเทศ เซิฟเวอร์กำหนด ไม่ให้ ผู้เล่นจากประเทศนี้เข้าเล่นเซิฟเวอร์ เป็นการกำหนดโดย admin เช่นกัน ส่วนใหญ่จะเป็น พี่ไทยนั่นเอง สร้างวีระกรรมไว้เยอะไม่ก็เก่งกว่าชาวบ้านจนเค้าหมันใส่
    > แบนระดับ punkbuster เป็นการแบนโดยมาจาก admin ส่งเรื่องถึง EA EA ตรวจเจอ punkbuster พบโปรแกรมโกง punkbuster รวน!!#!$ เป็นกันบ่อย วิธีแก้ อับเดท ลบ punkbuster ออกสะลงใหม่ ถ้าโดนแบนระดับ Global ก็ซวยไปครับเช็คชื่อการโดนแบนได้จาก เว็ปจำไม่ได้ละเว็ปไหนของ punkbuster นี้และ มันจะเขียนอธิบายว่าเราโดนสาเหตุจากอะไร บางคนมีทั้งภาพทั้งคลิป ดิ้นไม่หลุดแน่ๆ ถ้าไม่มีรายชื่อแสดงว่า punkbuster รวน #$!% เป็นกันบ่อยเมื่อก่อน ให้ลบลงใหม่

> ถ้าไม่ใช้โปร กับ แฮก ก็ไม่มีทางโดนแบนหรอกครับยกเว้นจะ ทำอะไรไม่ดีเค้าให้หนักสุดที่ รียศ กับมา 1ขีดใหม่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxff007 อ่านกระทู้
    หลักการแบน ของ EA นะครับถ้าคนเช่าเซิฟก็น่าจะรู้ๆ
    > แบนระดับเซิฟเวอร์ คือ admin มีสิทธิ์เด็ดขาดในการแบนไม่ให้เค้าเซิฟ ของตัวเอง ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม หรือหน้าตาดีเกินไปก็แบนได้
    > แบนระดับ ประเทศ เซิฟเวอร์กำหนด ไม่ให้ ผู้เล่นจากประเทศนี้เข้าเล่นเซิฟเวอร์ เป็นการกำหนดโดย admin เช่นกัน ส่วนใหญ่จะเป็น พี่ไทยนั่นเอง สร้างวีระกรรมไว้เยอะไม่ก็เก่งกว่าชาวบ้านจนเค้าหมันใส่
    > แบนระดับ punkbuster เป็นการแบนโดยมาจาก admin ส่งเรื่องถึง EA EA ตรวจเจอ punkbuster พบโปรแกรมโกง punkbuster รวน!!#!$ เป็นกันบ่อย วิธีแก้ อับเดท ลบ punkbuster ออกสะลงใหม่ ถ้าโดนแบนระดับ Global ก็ซวยไปครับเช็คชื่อการโดนแบนได้จาก เว็ปจำไม่ได้ละเว็ปไหนของ punkbuster นี้และ มันจะเขียนอธิบายว่าเราโดนสาเหตุจากอะไร บางคนมีทั้งภาพทั้งคลิป ดิ้นไม่หลุดแน่ๆ ถ้าไม่มีรายชื่อแสดงว่า punkbuster รวน #$!% เป็นกันบ่อยเมื่อก่อน ให้ลบลงใหม่

> ถ้าไม่ใช้โปร กับ แฮก ก็ไม่มีทางโดนแบนหรอกครับยกเว้นจะ ทำอะไรไม่ดีเค้าให้หนักสุดที่ รียศ กับมา 1ขีดใหม่

ขอบคุณครับ..สำหรับข้อมูล..กรณีผมน่าจะโดนส่งชื่อแล้วครับ...แล้าถ้าเราสร้างorigin id ไหม่เริ่มเล่นตั้งแต่ 1ขีดไหม่ได้ป่าวครับ.??

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ถ้าโปรแล้วโดนแบนก็อย่ามาเล่นเลยนะ เดือดร้อนคนเล่นปกติเปล่าๆ
    ส่วนถามโดนแบนแล้วจะมาสร้างออริจิน 1ขีดใหม่นี่ไม่ใช่ละ เขาหมายถึงโทษหนักสุดที่ไม่ใช่โดนแบนเพราะโปร แฮก
    โดนแบนต้องซื้อกล่องใหม่

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: