ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" เปิดทดสอบโอเพ่นเบต้า 17 สิงหา :.

.: "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" เปิดทดสอบโอเพ่นเบต้า 17 สิงหา :.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สแควร์เอนิกซ์ ประกาศกำหนดการเปิดช่วงทดสอบของเกมออนไลน์ไฟนอลฯ14 เวอร์ชันกำเนิดใหม่ในช่วงกลางเดือนนี้ พร้อมโบนัสพิเศษสำหรับผู้เล่นทั้งหน้าเก่าและใหม่

ในคลิป Letter from the Producer Live ตัวล่าสุดทาง "นาโอกิ โยชิดะ" (Naoki Yoshida) โปรดิวเซอร์และไดเร็กเตอร์จากค่ายสแควร์เอนิกซ์ ได้ออกมาเปิดเผยถึงกำหนดวันเปิดช่วงโอเพ่นเบต้าเทสต์ของเกม "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" โดยเตรียมเปิดให้ผู้เล่นทั้งบนเครื่องพีซีและคอนโซลเพลย์สเตชัน 3 ได้เข้าร่วมทดสอบกันเป็นระยะเวลาสามวัน เริ่มตั้งแต่วันที่ 17 สิงหาคมนี้ ไปสิ้นสุดถึงวันที่ 19 สิงหาคมปี 2013

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พร้อมกันนั้นทางโยชิดะ ยังได้มีการเปิดตัวโปรโมชั่นต่างๆ และโบนัสสิทธิพิเศษมากมายมอบฟรีแก่เหล่าผู้เล่น อันประกอบไปด้วย

Veteran Rewards โบนัสพิเศษแถมฟรีสำหรับผู้ที่จ่ายค่าบริการเล่นเกม "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" ทั้งแบบ 30, 60 และ 90 วัน ซึ่งโบนัสที่ได้รับจะแตกต่างกันไปตามระยะเวลาที่จ่าย โดยผู้เล่นที่จ่ายค่าบริการแบบ 90 วันยังจะได้รับโบนัสของทั้งแบบ 30 และ 60 วันไปด้วย

Welcome Back Campaign สำหรับผู้เล่นหน้าเก่าที่เคยลงทะเบียนเล่นเกม "Final Fantasy XIV" เวอร์ชัน 1.0 ไปแล้วก่อนหน้านี้ จะได้รับสิทธิพิเศษเล่นเกม "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" ฟรีนับตั้งแต่เกมออกจนถึงวันจันทร์ที่ 9 กันยายนปี 2013

Free 30-day Trial with New Accounts สำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ที่เพิ่งลงทะเบียนเปิดแอคเคาท์เล่นเกมไฟนอลฯ 14 เป็นครั้งแรก จะได้รับสิทธิ์เล่นเกม "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" ฟรีเป็นระยะเวลาหนึ่งเดือนหรือ 30 วัน

Companion iOS App เปิดตัวแอพพลิเคชันบนมือถือใหม่ในนาม "Final Fantasy XIV: Libra Eorzea" ที่จะเปิดให้บริการดาวน์โหลดฟรีลงเฉพาะมือถือและแทบเล็ตของแอปเปิลที่ใช้ระบบปฏิบัติการ iOS หนึ่งสัปดาห์ภายหลังจากที่ตัวเกมได้ออกวางจำหน่ายไปแล้ว

เกม "Final Fantasy XIV: A Realm Reborn" มีกำหนดวางจำหน่ายลงทั้งเครื่องพีซี และเพลย์สเตชัน 3 ในวันที่ 27 สิงหาคมปี 2013 สนนราคา 29.99 เหรียญ (900 บาท) และ 39.99 เหรียญ (1,200 บาท) ตามลำดับ สำหรับผู้เล่นที่สั่งจองเกมล่วงหน้าจะได้สิทธิ์เข้าเล่นก่อนใครตั้งแต่วันที่ 24 สิงหาคมนี้ โดยคิดค่าบริการเริ่มต้นที่ 12.99 เหรียญหรือ 390 บาทต่อเดือน

ข้อมูลและภาพประกอบจาก gematsu joystiq gameinformer pcgamer finalfantasyxiv อ้างอิงจาก manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    กำลัง ลังเล อยู่ว่าจะชื้อของ PS3 ดีไหมแผ่น 1xxx แต่รายเดือนนี่ดิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เพราะเธอเป็น Air Time ฉันจึงต้องตัดใจ T-T

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    FF นี่ค่าบริการถูกมากนะครับเมื่อเทียบกับ B&S ของฝั่งเกาหลี - -*

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ไกลเกินเอื้อมคว้า.....

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ซื้อมาหวังจะsoloคนเดียวนี้อย่าได้คิดเชียว เกมส์เน้นปาตี้อย่างแรงแล้วต้องเล่นด้วยกันยาวๆ หากลุ่มคนไทยเล่นด้วยกันจะดีที่สุด

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ซื้อมาหวังจะsoloคนเดียวนี้อย่าได้คิดเชียว เกมส์เน้นปาตี้อย่างแรงแล้วต้องเล่นด้วยกันยาวๆ หากลุ่มคนไทยเล่นด้วยกันจะดีที่สุด
    งั้นผมยิ่งเล่นไม่ได้ใหญ่เลยผมเป็นคนชอบ solo เดี่ยวด้วยแฮะ ถ้างั้นลาขาด

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมไม่เข้าใจที่ว่าคิดค่า บริการ แล้วผู้เล่น ps3 จะโดนคิดมั้ย ปกติ ps3 ก็ออนไลน์ฟรีอยู่แล้วใช้ป่ะ! แล้วต้องเสียอีกต่างหากเหรอ ?

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    air time ผมว่าถูกนะ 400 ต่อเดือน ~= 13บาท/วัน แต่ปัญหาใหญ่คงเป็นเรื่องสเปคเครื่อง(สำหรับPC)
    แล้วก็ Latency ถ้าสัก 200ms คงน่าสนใจอยู่

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อลังการมาก แต่ไม่มีหวังที่จะได้เล่น

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    เกมดีที่อุปสรรคเยอะ

1.Airtime
    2.แลค?
    3.แพงเกินจนไม่มีเพื่อนยอมควักตังเล่นด้วย
    4.ถ้าเล่นคนเดียวก็ไปไม่รอด (เหมือน Guild Wars 2 ตอนนี้ดองไว้หนัก HDD มาก

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ยังไงก็เหมาะกับตลาดต่างประเทศอยู่ดี ประเทศอื่นเค้าเอื้อหมด ค่าครองชีพ สัญญาณเน็ต
    แล้วก็อย่าลืมนะครับว่า.....
    "เกมคุณภาพดีๆต้องPCเท่านั้น" - ที่มากระทู้ดิ้นgta5สงสัยโดนอุ้มว่าจะมาอ่านต่อซะหน่อย
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    เลือกเอา ระหว่างแอร์ไทม์แบบของเค้า หรือ แบบเล่นฟรีแต่เทพทรูเหมือนบ้านเรา

คิดให้ดีดีนะครับ

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    หลายอย่างเหลือเกิน เซง น่าจะเปิดเป็น โซนๆไปนะ SEA EURO

กล่าวขอบคุณ
    354
    ปัญหาใหม่ตามมา ชื้อมาแล้วจะเล่นกับใคร ? ในเมื่อเกมมันเน้นปาร์ตี้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จริงๆ คำถาม ที่ถามๆ กันมา คห. ข้าง ถ้าอยากเล่นจริงๆ ไม่มีปัณหา ครับ

เล่นเซิฟฝั่ง JP ไม่มีแลค ครับ ใช้ภาษา อังกฤษ ได้ แอร์ทาม สำหรับผม รับได้ ไม่แพงเกินไป เกมดี ต้องสนับสนุน

แล้วเรื่อง ปาตี้ ตอนนี้มีกลุ่ม คนไทย ที่เล่นเยอะมากครับ รวมๆ เกิน 100 คน ด้วยซ่ำ ไม่น่ามีปัณหา

อย่างที่บอก ถ้ามีจิตใจ จะเล่นจริงๆ เรื่องพวกนี้ไม่ใช้ปัณหาเลย ยกเว้น คนที่ อยากเล่น แต่ดันไม่อยากจ่าย รายเดือน

เลยหาเรื่อง แขวะ ก็เท่านั้น ส่วนตัว เล่นเบต้า มา 2 เฟส แล้ว ไม่มีอาการ แลค คน ญี่ปุ่น ใจดี ครับ จะกลัวทำไม

กล่าวขอบคุณ
    354
    แล้วผมจะหากลุ่ม PS3 จากที่ไหนได้มั้งสำหรับเกมนี้ ผมเล่นมาตั้งแต่ FF 1.2.3.4.5.6.7.8.9.10.13. กำลังลังเลจะชื้อ FFXIII-2 หรือภาคนี้ ตัดสินใจยากจริง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ valuimayuka อ่านกระทู้
    แล้วผมจะหากลุ่ม PS3 จากที่ไหนได้มั้งสำหรับเกมนี้ ผมเล่นมาตั้งแต่ FF 1.2.3.4.5.6.7.8.9.10.13. กำลังลังเลจะชื้อ FFXIII-2 หรือภาคนี้ ตัดสินใจยากจริง
    เกมนี้ จะ PS3 หรือ PC สามารถเจอกันได้หมดครับ ผมไม่ขอออกความเห็น เรื่อง XIV กับ XIII-2 เพราะมันดีทั้งคู่

กลุ่มในเฟสแนะนำกลุ่มนี้ครับ https://www.facebook.com/groups/1392467150967189/

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    รายเดือนลาขาดลาก่อนจบกัน ถ้าซื้อ id ขาดจะจัดอยู่
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    รายเดือน ! Oh God Why