ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222

ซื้อ PS VITA ตอนนี้คุ้มไหมครับ

คือคิดว่าอยากได้ PS ViTA อ่ะครับ แต่ปัญหาคือไม่ค่อยมีตังซื้อแผ่นเกมแท้ แต่ถ้าซื้อมาจะเอาไว้ฟังเพลงดูยูทูปเล่นเฟซมันจะคุ้มไหมครับ ?
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    แต่ถ้าซื้อมาจะเอาไว้ฟังเพลงดูยูทูปเล่นเฟซมันจะคุ้มไหมครับ ?...ซื้อ แทบแลตจีนเครื่องละ 3 พันเวิคกว่าถ้าจะทำแค่นี้
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ขึ้นอยู่กับความชอบของคุณครับ ถ้าคุณชอบเล่นเกมหนักๆนอกสถานที่บ่อยๆก็ซื้อเถอะครับ

แต่ถ้าจะเอามาแค่ฟังเพลง เล่นเน็ตซะส่วนใหญ่ผมว่ามันก็ดูแ
    ลกๆนะครับ

ถ้าผมจะเอามาฟังเพลง เล่นเน็ตจริงๆ ผมก็ซื้อ SmarthPhone ไม่ก็พวก Tablet ไปเลยดีกว่าครับ

ยกเว้นคุณซื้อมาเพื่อรอให้เครื่องสามารถเล่นด้านมืดได้ (Hack) มันก็อีกเรื่องนึงครับ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    PS ViTA มีเงินซื้อ แต่เกมส์แท้.... แท้ราคาไม่กี่ร้อยเอง

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iherepea อ่านกระทู้
    PS ViTA มีเงินซื้อ แต่เกมส์แท้.... แท้ราคาไม่กี่ร้อยเอง
    เหรอออออ ไม่กี่ร้อยเหรออออ ผมเห็นแพงกว่าเกมpcอีก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iherepea อ่านกระทู้
    เอ่อมมม คือว่าแผ่นเกมส์แท้ราคา 1,000 ต้น ๆ ถึงปลาย ๆ เลยน่ะครับ ไม่กี่ร้อยนี้คือเกมส์ MINIS ครับ แบบว่าซื้อมาแล้วสนุกหรือไม่สนุกอีกเรื่องนึง ^^''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    ขึ้นอยู่กับความชอบของคุณครับ ถ้าคุณชอบเล่นเกมหนักๆนอกสถานที่บ่อยๆก็ซื้อเถอะครับ

แต่ถ้าจะเอามาแค่ฟังเพลง เล่นเน็ตซะส่วนใหญ่ผมว่ามันก็ดูแ
    ลกๆนะครับ

ถ้าผมจะเอามาฟังเพลง เล่นเน็ตจริงๆ ผมก็ซื้อ SmarthPhone ไม่ก็พวก Tablet ไปเลยดีกว่าครับ

ยกเว้นคุณซื้อมาเพื่อรอให้เครื่องสามารถเล่นด้านมืดได้ (Hack) มันก็อีกเรื่องนึงครับ
    ใจผมก็คืออยากรอเกมส์ด้านมืดครับ แต่ว่ามันไม่มีอ่ะครับ คืออยากได้แล้วไม่รู้ว่าคุ้มไหมถ้าจะซื้อตอนนี้ และคือว่าที่ว่าคุ้มไหมนี้คือ พวกเกมส์จะมีเกมส์น่าสนใจเยอะไหม อะไรนี้้ด้วยครับ ไม่ใช่เอาไว้ฟังเพลงอย่างเดียว แหะ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongpat011 : 13th August 2013 เมื่อ 23:58
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    psn มีฟรีเกมส์ให้เล่นครับ ลองดู

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อย่าซื้อเลยครับ ถ้าจะเล่นอยู่แค่นั้น มีเงินซื้อเครื่อง ต้องมีเงินซื้อเกมครับ ไม่ว่าจะ เครื่องไหน ก็ตาม

เกมตอนนี้มันก็มีเยอะแล้วครับ ผมซื้อได้ เดือน 1 เกม ก็เต็มที่แล้ว เล่นไม่หมดด้วยซ่ำ อย่าง Tokiden เป็นแนว มอนฮัน เล่นได้ ยาว มากกก

ถ้าคิดว่าซื้อ เครื่อง มาฟังเพลง เล่นเฟซ ใช้ผิด จุดประสงค์ นะ อีกอย่าง มันไม่รองรับภาษาไทย

ย่ำว่าถ้า ใจไม่อยากเล่น แท้ ไม่ต้องซื้อครับ ผมเองก็เรียนอยู่ ยังเก็บเงินซื้อได้ คุณเองก็เช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อย่าซื้อเลยครับ ถ้าจะเล่นอยู่แค่นั้น มีเงินซื้อเครื่อง ต้องมีเงินซื้อเกมครับ ไม่ว่าจะ เครื่องไหน ก็ตาม

เกมตอนนี้มันก็มีเยอะแล้วครับ ผมซื้อได้ เดือน 1 เกม ก็เต็มที่แล้ว เล่นไม่หมดด้วยซ่ำ อย่าง Tokiden เป็นแนว มอนฮัน เล่นได้ ยาว มากกก

ถ้าคิดว่าซื้อ เครื่อง มาฟังเพลง เล่นเฟซ ใช้ผิด จุดประสงค์ นะ อีกอย่าง มันไม่รองรับภาษาไทย

ย่ำว่าถ้า ใจไม่อยากเล่น แท้ ไม่ต้องซื้อครับ ผมเองก็เรียนอยู่ ยังเก็บเงินซื้อได้ คุณเองก็เช่นกัน
    ตอนนี้สามารถอ่านภาษาไทยได้แล้วครับ ผมก็ศึกษามาพอตัวอยู่เหมือนกัน ที่เว๊ป FLASHFly เลยครับ
    นี่ครับลิงค์

http://www.flashfly.net/forums/viewt...?f=82&t=434693

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpat011 อ่านกระทู้
    ตอนนี้สามารถอ่านภาษาไทยได้แล้วครับ ผมก็ศึกษามาพอตัวอยู่เหมือนกัน ที่เว๊ป FLASHFly เลยครับ
    นี่ครับลิงค์

http://www.flashfly.net/forums/viewt...?f=82&t=434693
    อ้าว หรือ จะไฝว้ 555 เอาดิ ผมก็มีเครื่องอยู่ มันไม่ สดวก หรอกครับ แถมมันใช้ App Facebook ไม่ได้ครับ ในนั้นมันเป็นข้อมูล เก่า

แม้แต่ แฮค เล่น PSP ก็ลองทำมาแล้ว ตอนนี้รอตัว V4 ปล่อยออกมาก่อน(งงอะดิ) อีก ฟอนต์ มันไม่ได้สมบูรณ์ ขนาดนั้น

สรุปคือ APP Youtube กับ Facebook ตอนนี้มันเรียกใช้งาน Bookmark ไม่ได้นะฮ๊าฟฟ ถ้าจะเข้าเฟส ผ่าน เบาเซอร์ อย่าเลย เหียกมาก

มีอะไรสงสัยถามได้ครับ สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น ถ้าจะเถียง แคปรูป มาโชว ซะเลยดีไหม ปัจจุบัน FW 2.60 แล้วครับ ไม่ใช้ 1.81

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ไม่กี่ร้อย? =_=

Project DiVA F ล่อไป 72.99$ ละครับ (อ้างอิงจากอเมซอน)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 388

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    เหรอออออ ไม่กี่ร้อยเหรออออ ผมเห็นแพงกว่าเกมpcอีก
    ผมว่าซื้อแผ่นมือสอง มาเล่นเหมือนผมเถอะท่าน ตอนนี้แผ่นเกม วีต้ามือสอง คงไม่ถึงพันละครับ ผมซื้อมา
    พอเล่นเสร็จเคลียร์แล้วก็นำประกาศขายตามเว็ปบอรด์ เพื่อเอาเงินไปเป็นต้นทุนในการซื้อเกมใหม่ๆ ต่อไป หรือไม่ก็เอาเกมส์ไปแลกกะคนที่มีเกมที่เรายังไม่ได้เล่นหมุนเวียนกันก้อได้ครับ ทำแบบนี้จะช่วยประหยัดเงินไป นะเออ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ตามที่เม้นบนๆกล่าวหล่ะครับ ซื้อมาฟังเพลงกะดูยูทูป ผมว่าท่านซื้ออย่างอื่นเถอะครับ

สำหรับผม เกมพกพาจุดประสงค์หลักคือเอาไว้เล่นเกมครับ ส่วนราคาแผ่นเกม มือ1 ราคาพันกว่าๆนี่ ถือเป็นเรื่องปกติครับ อยากเล่นต้องลงทุนครับ ถ้ายังไม่ได้ทำงานก็เก็บเงินเอาครับซื้อเฉพาะเกมที่อยากเล่น

เราไม่จำเป็นต้องเล่นทุกเกมครับ

ก่อนตัดสินใจที่จะซื้อ ควรถามตัวเองก่อนครับว่าซื้อมาเล่นเกมอะไรนะครับ

ปล. ผมไม่มีเครื่อง Vita ครับ มีแต่ 3DS ล่าสุดจัด Shin Megami Tensei IV มา 1850 เล่นเอาเดือนก่อนกินแกลบไปครึ่งเดือนเลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intheroom : 15th August 2013 เมื่อ 01:27

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อ้าว หรือ จะไฝว้ 555 เอาดิ ผมก็มีเครื่องอยู่ มันไม่ สดวก หรอกครับ แถมมันใช้ App Facebook ไม่ได้ครับ ในนั้นมันเป็นข้อมูล เก่า

แม้แต่ แฮค เล่น PSP ก็ลองทำมาแล้ว ตอนนี้รอตัว V4 ปล่อยออกมาก่อน(งงอะดิ) อีก ฟอนต์ มันไม่ได้สมบูรณ์ ขนาดนั้น

สรุปคือ APP Youtube กับ Facebook ตอนนี้มันเรียกใช้งาน Bookmark ไม่ได้นะฮ๊าฟฟ ถ้าจะเข้าเฟส ผ่าน เบาเซอร์ อย่าเลย เหียกมาก

มีอะไรสงสัยถามได้ครับ สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น ถ้าจะเถียง แคปรูป มาโชว ซะเลยดีไหม ปัจจุบัน FW 2.60 แล้วครับ ไม่ใช้ 1.81
    โอ๊ว ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoeinwZ อ่านกระทู้
    ผมว่าซื้อแผ่นมือสอง มาเล่นเหมือนผมเถอะท่าน ตอนนี้แผ่นเกม วีต้ามือสอง คงไม่ถึงพันละครับ ผมซื้อมา
    พอเล่นเสร็จเคลียร์แล้วก็นำประกาศขายตามเว็ปบอรด์ เพื่อเอาเงินไปเป็นต้นทุนในการซื้อเกมใหม่ๆ ต่อไป หรือไม่ก็เอาเกมส์ไปแลกกะคนที่มีเกมที่เรายังไม่ได้เล่นหมุนเวียนกันก้อได้ครับ ทำแบบนี้จะช่วยประหยัดเงินไป นะเออ
    เป็นความคิดที่เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับผู้ชี้ทางสว่าง งง !! ^^

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ไม่กี่ร้อยเขาอาจหมายถึงมือสอง รึป่าว ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เกมยิ่งซื้อมาแพงยิ่งมีคุณค่า ยิ่งเล่นสนุกขึ้นนะ
    psp โหลดง่าย ลงเกมเยอะก็เบื่อง่าย เล่มเกมนี้เบื่อก็เปลี่ยนเป็นเกมอื่นไม่ไปถึงไหนซะที
    (หรือผมเป็นเองคนเดียวหว่า)

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ณ เวลานี้ มือ 1 ไม่คุ้ม แต่มือ 2 โค ตะ ระ คุ้ม ตอนนี้ราคาถูกของล้นตลาด

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ซื้อมาเลยครับคุ้มไม่คุ้มมันอีกเรื่องนึง อยุ่ที่ว่าเราพอใจจะมี เเล้วพอใจกับเกมที่เราชอบก็พอ
    ใครจะว่าเครื่องกาก เครื่องเน่าก็ช่าง

ปัจจุบันนี้ผมก็เล่นเกมเรื่อยๆ นานๆจะเปลี่ยนเกม ล่าสุดก็พึ่งซื้อ the walking dead มา
    ก็คุ้มดีครับถูกกว่าซื้อแท้ใน pc เยอะ
    เกมในตอนนี้ก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เชื่อผมซื้อมาเเล้วไม่มีตังซื้อเกมแน่นอน คิดหนักเลยกว่าจะซื้อเเต่ละเกม

เอาเป็นว่าเเล้วแต่คนนะครับถ้าจะซื้อมาเล่นเกมจริงๆมันก็คุ้มอยุ่นะ ดูหนังฟังเพลงก็ได้
    เเต่เวลาพกไปไหนอาจจะต้องพากระเป๋าใบใหญ่ๆหน่อยจะได้ใส่ไปไหนมาไหนได้
    มันไม่ได้ใส่ในกระเป๋ากางเกมได้นะ ถ้าดูหนังฟังเพลงจริงๆก็ไปทางพวก สมาสโฟนเลยจะเจ๋งกว่าเยอะ

แฮค เล่น PSP ก็ลองทำมาแล้ว ตอนนี้รอตัว V4 ปล่อยออกมาก่อน(งงอะดิ)
    เรารุ้กันนะท่าน หลังปล่อย ps4 เรียบร้อย v4 เจอกานนน
    TEST

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ถ้าซื้อมาจะเอาไว้ฟังเพลงดูยูทูปเล่นเฟซผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ เล่นมือถือเถอะอย่างงั้น แผ่นมันก็แพงเหลือเกินเพื่อนผมมันเอามาพร้อม AC3 แผ่นมันบอกก็เกือบ 2 พันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    คุ้มมมมมากซื้อเลย

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สำหรับผม คุ้มนะ ต้องถามก่อนว่า อยากเล่นเกมของเครื่องนั้นไหม ซือมา เล่น dragon crown อันนี้เล่นใน ps3 ได้ แต่ผมว่าเล่นใน vita สนุกกว่า (มือ2 เหลือ 800) Toukiden (มือ2 เหลือไม่ถึง 1000 ถ้ารอ eng ออกใหม่ก็แพงอยู่) เล่นแทน มอนฮันได้อยู่นะ ถ้าไม่ยึดติดมอนฮันมากเกินไป สำหรับผมสนุกอ่ะ ภาพสวย Gravity rush สนุกมากๆ (มือ2 600) muramasa นี่ก็สนุก ลดราคาอยู่มั้งตอนนี้ 700 เดี๋ยว gundam braker ก็จะมาละ แต่นี่แพงหน่อย 1900+ ราคามันก็ไม่ได้แพงนะ ถ้าเก็บตังเอาหน่อย แถมบางแผ่นซื้อมาเล่นจบก็ขายต่อได้ หมุนไปเรื่อยๆ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version