ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

Dragonnest private server exp , droup x10 [ Happy \ PlayDGN \ dgn ]

เชิญชวนๆ Dragonnest Private server (ของนอกนะ เหอๆ) มี 3 เซิฟ [ เจ้าของเดียวกัน แต่ตัว sv. อยู่คนละที่ ]

http://www.happydn.to (Asia Server) [ ตัว sv. รู้สึกจะอยู่ไต้หวันนะ ]

http://www.dragnest.com (US Server) [ ตรงตัวแหละนะ sv. อยู่ usa ] และ (EU Server) [ sv. อยู่ยุโรปนะแต่ส่วนไหนไม่ทราบได้ ]

ปล. ตอนนี้ sv.eu ปิดปรับปรุงนะ

ทั้ง 3 เซิฟเหมือนกัน แพทเดียวกัน (แต่บางช่วงอาจจะคลาดกันเล็กๆ แบบอัพเซิฟนู้นก่อนนี้ทีหลังประมานนั้น) ต่างกันตรงที่ eu เปิดมานานกว่า(มาก) asia กับ us เพิ่งจะเปิดได้ไม่นานเท่าไหร่

ถ้าโหลดตัวเต็มเซิฟไหนมา สามารถโหลดตัวลันเชอร์ ของอีก 2 เซิฟที่เหลือมาลงแทนได้

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่นะ http://dragonnestangle.myreadyweb.com/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขออนุญาติดันไป 1 จึก,,

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็เล่นอยู่นะแต่พอช่วงที่เซิฟโดนDDosเข้าไป ก็ไม่รู้จะเจ๊งอีกวันไหน -_- แล้วปัญหาแลคกับหลุดเนี้ย แก้ไม่ตกจริงๆ

## เล่นเถื่อนเซิฟไต้หวัน/ฮ่องกง ดูจะท่ายืดยาว+บริการดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    อืม นั่นสินะ ตอน DDos ก็หนักอยู่ แต่ตอนนี้ก็ปกติดีแล้วนะ -^-''

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุนคับ กำลังหาเกมออนไลน์เล่นพอดี

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    แล้วแต่ละเซิฟนี่มันมี Delay มากไหมคับ โดยเฉพาะ asia

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ต้องลองแล้ว
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ตัวผมเซิฟ EU เจอทักได้

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เซิฟไหนคนไทย นิยมเล่น เยอะสุด หรอคับ?
    Intel Core i7-4790K @4.40GHz | GTX 750 Ti OC 2GB | Hyper-X DDR3(1600) 16GB(8GBx2) | Cooler Master V8 GTS

กล่าวขอบคุณ
    719
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ICEBOYZ อ่านกระทู้
    เซิฟไหนคนไทย นิยมเล่น เยอะสุด หรอคับ?
    EU ครับเพราะเปิดเป็นเซิฟแรก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของผมเซิฟไต้หวันนะ คนไทยหนีมาจาก happy/dgnตอนเซิฟพังเยอะพอสมควร

ปล. ของเท่าเซิฟไต้หวันทุกอย่าง lv60/มังกรเหลือง/ดันดูโอ้/ดันรีเมค60
    ปล2. ไม่แลคไม่ล่มด้วยและ เพือใครอยากเล่น www.lzgsf.pw
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aw4kening : 21st August 2013 เมื่อ 13:38

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แนะนำช่วยหาวิธีเวลหน่อยครับผมเวลไม่เก่งขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    719
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ part321 อ่านกระทู้
    แนะนำช่วยหาวิธีเวลหน่อยครับผมเวลไม่เก่งขอบคุณมากครับ
    1-9ลงดัน master แถวเมืองเกิด 9-15 ลง sc หาตี้ไม่ได้ให้ solo hard หรือ normal 16-24 แมงมุมหาตี้ไม่ได้ solo master หรือ hard
    24-32 ลงก็อบลิ้น 300ตัว 32-สี่สิบกว่าๆ ลง ก็อบลิ้น500ตัว+orc สี่สิบกว่าๆ-50 RR หาตี้ไม่ได้ให้ solo normal ,hard หรือ master
    50-60 MCSB หรือ MH แนะนำ master