ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825

ไปเรียนนอกดีไหมครับ ?

เพิ่งจบ ม.3 มาครับ แล้วตอนนี้เรียนช่างอยู่ใน กทม. เรียนมาแล้ว 3 เดือน แล้วแม่ผมเขาอยากจะให้ไปเรียน ต่างประเทศอะครับ แล้วทางญาติๆก็สนับสนุนเต็มที่เลย ทั้งด้านการเงินทั้งที่พัก ผมควรไปดีไหมครับ อนาคตมันจะดีกว่าเรียนที่นี้ไหม แล้วภาษาผมไม่ได้เลย(ผมโง่ด้วย)ใครเคยมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างไหมครับ ใจนึงก็อยากเรียนที่เดิมต่อ เพราะเพื่อน และยังอยากอยู่เมืองไทยอยู่ แต่อีกใจก็อยากไปเรียนที่นู้นเหมือนกันครับ แต่มีปัญหาทางด้านภาษาและสติปัญญา(โง่) แต่แม่ก็บอกว่าเด็กไทยไปเรียนแรกๆก็โง่ๆกันทั้งนั้นแหละลูก ผมควรไปดีไหมๆ
    [IMG][/IMG]

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไปเลยครับ ตอนแรกอาจจะคุยไม่รู้เรื่อง ลองคุยง่ายๆ ดูแล้วให้ฝรั่งช่วยสอน ไปอยู่ 3 ปียังไงก็ได้ภาษาแน่นอนแล้ว ถ้าเรียนต่อมหาลัยนอก
    จบนอกมา ดีกว่าไทยเยอะ แต่ จขกท. จะไปอยู่ไหนครับ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมแนะนำนะคับไปเรียนต่างประเทศเป็นเหมือนกับการเปิดโลกทัศให้กับตัวเองอย่างมาก และการศึกษาของต่างประเทศนั้นถ้าเทียบกับไทยแล้วมันคนละชั้นเลยคับ
    ต่างประเทศมีอะไรที่ดีกว่าอิกเยอะเลยคับ ผมตอนแรกก็ไม่เก่งภาษาหรอกคับแต่เพราะครอบครัวบังคับให้ไปเรียนภาษาเลยได้มามากเหมือนกันคับ และผมก็เคยสอบ
    ชิงทุนไปต่างเทศผมก็สอบติดตั้งหลายที่ แต่ครอบครัวของผมไม่อยากให้ไปผมเลยอด T^T การไปต่างประเทศจะทำให้เรามีประสบการณ์มากกว่าอยู่ในประเทศอิก
    นะคับ แต่ถึงผมไม่ได้ไปเรียนต่างประเทศแต่ก็มีอาพาไปเที่ยวอยู่บ้างคับเลยได้หลักการพูดของภาษามาเยอะเลยละคับ 555
    (ผมขอแนะนำให้ไปนะคับถึงแม้ตอนแรกเราจะรู้สึกเสียใจและคิดถึงครอบครัวหรือเพื่อนหรือใครบางคนแต่ถ้าคิดถึงอนาคตมันเป็นอะไรที่คุ้มมากกว่าการที่เรายังจมปรักอยู่กับที่นะคับ
    ก็แบบนี้แหละคับได้อย่างก็ต้องเสียอย่างไม่มีใครที่จะได้ฝ่ายเดียวหรือเสียฝ่ายเดียวหรอกนะคับ)(ผมจะเอาใจสู้นะคับจะเลือกอะไรก็แล้วแต่)
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ถ้าเป็นผม ผมจะไปครับ ไปเปิดหูเปิดตา

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ไปเลยครับ ตอนแรกอาจจะคุยไม่รู้เรื่อง ลองคุยง่ายๆ ดูแล้วให้ฝรั่งช่วยสอน ไปอยู่ 3 ปียังไงก็ได้ภาษาแน่นอนแล้ว ถ้าเรียนต่อมหาลัยนอก
    จบนอกมา ดีกว่าไทยเยอะ แต่ จขกท. จะไปอยู่ไหนครับ
    สวีนเดนครับผม
    [IMG][/IMG]

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แนะนำให้ไปโซน เมกา หรือ ออสเตรเรีย ดีกว่าครับ

ผมไปยุโรปมันไม่ได้ดีหรอก คนไทยก็ล้นเมืองอ่ะ แต่ว่าสังคม สภาพแวดล้อม มันต่างกันมากๆครับ

ยุโรปผมไปมันแบ่งกันเป็นชนชั้นแล้วครับ คนไทย กลายเป็นพวกต่ำ หากิน ถูกดูหมิ่น

บางคนต้องยอมรับครับ ในสภาวะความกดดันครับ

ไมค่อยมีใครต้อนรับ แล้วก็พวกแขกอพยพ มันจะยึดยุโรปอยู่แล้วครับ

ข่าวระเบิดเยอะมาก นับวันยิ่งแย่ครับ แล้วยาเสพติด เกลื่อนเลย 555+

เสียคนเยอะ รวมถึงตัวผมด้วย

พี่ผมไปเมกา มีแต่อนาคตสดใส เพื่อนผมอยู่สวีเดน ทุกวันนี้ นั่งกินเหล้าเล่นยา ขายโทรศัพ 55+

ปล. ก็ผมเนี่ยหละครับที่ไปสวีเดน เมืองนอเชิฟปิ้ง

เนี่ยห้องผม อยู่ตรงข้ามโรงเรียน โดนแหม่ม หักอกด้วย แสนเจ็บปวดทรมาน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 15th August 2013 เมื่อ 21:54

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ถ้าเป็นผม ผมจะไปอยากไปเปิดหูเปิดตาโอกาสดีๆมาถึงเเล้วจะปล่อยไปได้เยี่ยงไรรึ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ต่างประเทศที่ว่า จะไปทีไหนครับ?

ถ้าจะไป ผมแนะนำให้ไป เปิดโลกกว้างให้ชีวิต เอาจริงๆผมก็อยากไปเรียนต่างประเทศครับ แต่ไม่มีโอกาส

หลายคนอยากไปเรียน...แต่ไม่มีโอกาสเหมือนกัน ในเมื่อโอกาสมันอยู่ในมือแล้ว ก็ใช้ซะ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แนะนำให้ไปครับ มีโอกาสแล้ว อย่าปล่อยโอกาส แล้วจะได้อะไรกลับมามากกว่าเดิมแน่นอน

"ใครไม่ให้โอกาสเรา ไม่น่าสงสารเท่า เราไม่ให้โอกาสตัวเอง"

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    สวีนเดนครับผม
    สวีนเดนก็ดีนะครับ แต่อังกฤษ ได้น้อย ได้ภาษาแทบทะเลนอร์วีเจียน หรือ อังกฤษ ได้นิดหน่อย
    ถ้า จขกท. อยากเป็นวิศวะ หรือ ช่าง แนะนำ มหาลัยในเยอรมันมั่นคงที่สุด ถ้ารู้อาชีพที่อยากเป็น
    เน้นเรียนภาษาที่จำในยุโรปเลย มหาลัยดีๆ เยอะมาก ยุโรป ติดอันดับด้วย มหาลัยสวีนเดน
    ถ้าไปฝากซื้อ Nudie ด้วยสิ จขกท.
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไปเลยครับ ไปเมืองนอกดีกว่ามาก เรื่องภาษาไม่ใช่ปัญหาใหญ่ เมื่อไปอยู่ที่โน้นเดี๋ยวพูดได้เองเพราะสถานะการณ์มังบังคับ เรียนเมืองนอกได้เรียนรู้อะไรมากกว่าประเทศนี้มากครับ หากอนาคตแล้วอยากกลับมาที่เมืองไทยมันก็ไม่ใช่ปัญหา แต่แนะนำให้ไปครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ผมแนะนำ แคนาดาครับ ผมอยากไปมาก สอบติดแล้ว แต่เสียอย่างเดียว
    No money
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    โห อิจฉาเว้ย
    ผมอยากไปแทบตายแต่ไม่มีโอกาส TT
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ควรจะไปถ้าท่านมีโอกาสขนาดนี้ไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    แล้ว สวีเดน นี้ เขามี ปวช. ช่างยนต์เหมือนกันรึปล่าวครับ แล้วการศึกษาเป็นยังไง ผมยังไม่รู้อะไรเลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ส่วนมากก็จะมีหมดนะคับเพราะต่างประเทศฝั่งยุโรปหรืออเมริกา จะมีที่เรียนมากกว่าคนเรียน ข้อมูลของสวีเดนผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่
    แต่ถ้าเป็นเยอรมันก็รู้เยอะพอสมควรเพราะไปบ่อย 555 แต่พูดไม่เป็นหรอกภาษาเยอรมันยากเกิน
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    แล้ว สวีเดน นี้ เขามี ปวช. ช่างยนต์เหมือนกันรึปล่าวครับ แล้วการศึกษาเป็นยังไง ผมยังไม่รู้อะไรเลย
    ช่างกล ช่างยนต์ คอม ทำอาหาร

คล้ายๆ อาชีวะ บ้านเราครับ 555+

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เพื่อนผมไปเรียนอินเดียมา ตอนแรกมันไปเกรดภาษาอังกฤษมัน 1-2 ตอนมันกลับมาสำเนียงมันชัดเจนมากเลย
    มันเล่าให้ฟังว่า ตอนไปก็รู้แค่ ผมหิว ผมเบื่อ ผมสนุก ไปก่อนนะ แบบงูปลาๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ช่างกล ช่างยนต์ คอม ทำอาหาร

คล้ายๆ อาชีวะ บ้านเราครับ 555+
    แล้วจบ ม.3 นี้ไปต่ออะไรที่นั้นได้มั่งครับ ขอคำแนะนำจากผู้ที่เคยไปหน่อย
    [IMG][/IMG]

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไม่ต้องถามมาก เชื่อผม ไปเหอะ

เป็นผมผมไม่ลังเลเลย ฝรั่งสวีเดน เด็ดทุกคน อาาา

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    แล้วจบ ม.3 นี้ไปต่ออะไรที่นั้นได้มั่งครับ ขอคำแนะนำจากผู้ที่เคยไปหน่อย
    เรียน High School ครับดีที่สุดจะได้ทางเลือกเยอะขึ้น ผมบอกได้เลยว่า สวีเดน มีโรงงานรถยนต์อย่าง Volvo อยู่
    ในแถบนั้น สวีเดนเป็นอันดับ 2 รองเยอรมัน ในแถบที่ใกล้กัน แต่ที่ดีที่สุดไป เยอรมันง่ายสุด ไม่ต้องกลัวตกงานแถม
    เยอรมันเป็นประเทศในยูโรโซนที่มั่นคงที่สุด ถ้ากลับไปใช้ดอยซ์ก็ไม่เสียหาย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

เป็นผมผมไม่ลังเลเลย ฝรั่งสวีเดน เด็ดทุกคน อาาา
    เห้ยๆ =w= มันคนละเรื่องกันละ

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ผู้ชายก็ไม่เว้นหรอท่าน = =" ทำไมใช้ฟอนต์ม่วงฟระ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไปเถอะครับ พี่น้อง การศึกษาในประเทศไทย แย่มากๆ ครับ....

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ไม่ได้ภาษา ก้อติวก่อนไปนะคับ
    จบ ม.3 ที่นี้ จะไปต่อ high school ท่าจะยาก คิดว่าตอ้งเรียน ม.1 ที่โนนให่ม
    ผมจบ ม.6 ยังไปเรียน ม.4 ใหม่ ที่ Australia เพาะ ภาษาไม่เเข้งพอ