ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

เรียนภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง

ผมเล่นเกม The last of us แล้วรู้สึกว่าเนื้อเรื่องมันสนุกมากกก(อยากให้ทำเป็นหนังด้วย) แต่น่าเสียดายที่ตัวผมเองนั้น ไม่เข้าใจความหมายที่ตัวละครคุยกัน อ่านอังกฤษนี้ผมอ่านได้
    อ่านซับข้างล่างจอนี้ได้เกือบหมดแต่ปัญหาหลักแปลไม่ได้เลย ได้แค่บางประโยคที่มันง่ายๆรู้สึกเสียความสนุกในการเล่นเกมไปมากเลยทีเดียวเลยอยากได้คำแนะนำ สำหรับคนที่เก่ง อังกฤษ อ่ะครับ
    ว่ามีวิธี เรียนอะไรยังไงแบบนี้นะครับ แบบเรียนด้วยตัวเองนะ แบบไปเข้าคอสสมัครเรียนยังงี้ไม่เอา ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ของผมเริ่มจากจำศัพท์ก่อนคับศัพท์ที่ไม่คุ้นหูหรือไม่เคยเห็นจะต้องเปิด dictionary หาดูเลยจะได้รู้ว่ามันคืออะไรและฝึกออกเสียง
    และอิกอย่างสำคัญมากคือดูหนังที่ไม่ใช่ภาคไทยอ่านซับ+ฝึกออกเสียงเอา ศัพท์ไหนไม่เข้าใจก็เปิด dictionary เอาคับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เรียนรู้จากเกมก็ได้ครับ เล่นไปบ่อยๆ เดี๋ยวก็ได้คำศัพท์เองแหล่ะ ฮ่าๆๆ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สำคัญคือ dictionary ครับ เล่นเกมไปด้วย เปิด ดิก ไปด้วยก็ได้ครับ คำไหนไม่เข้าใจ ก็เปิดหาดู

ผมทำแบบนี้แหละ หรือ ไม่ก็ให้ เพื่อน ที่เก่งๆ อังกฤษ มานั่งดู เราเล่นเกมด้วย และ ก็ถามมันไป แปลว่าไร อ่านยังไง ออกเสียง(ผมไปคนจาก กูเกิ้ลเอา)

สายมืดคือ PS3 แบบ มืด ตอนนี้มันมี ซับไทย ให้เกมนี้อยู่ครับ ครบ เลย - -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่จำเป็นต้องท่องอะนะ ถ้าอยากเรียนจริงๆ ให้เอาคำที่เราคิดว่าสนใจ ไม่เข้าใจแล้วเปิืดดิกดูจะดีกว่า ถ้าท่องเนี่ยมันคงไม่ไหว เยอะมาก

ของผมก็โง่อังกฤษเหมือนกัน ผมไม่ใช้คำว่า ไม่เก่งนะ ผมใช้คำว่าโง่เลย แต่ผมมาเรียนรู้เอาตอนโตแล้ว ช่วงที่ผมเล่นเกมออนไลน์นี่ละ ส่วนมากผมก็เล่นเกมเซิฟนอกเป็นหลัก ก็เลยไำด้มีโอกาสฟังเค้าสื่อสารกันบ่อย แรกๆก็อาจจะงง แต่เหมือนกับว่่าเราฟังไปนานๆ ค่อยๆเปิดดิกทีละคำว่ามันหมายความว่าไง คำนี้แปลว่าไร ค่อยๆสะวมความรู้ จนตอนนี้ผมอ่านไ้ด้ ฟังได้ แปลรู้เรื่อง คุยกับฝรั่งได้ ถึงมันจะไม่ถูกหลักซะทีเดียวแต่ก็เรียกได้ว่าคุยกันรู้เรื่อง สื่อสารกันเข้าใจ ลองดูนะ เล่นเกมออนไลน์เซิฟนอก ช่วยได้เยอะมาก แต่ต้องอาศัยเวลาซักหน่อย บวกกับเป็นคนช่างสังเกตุ ใครคุยอะไรก็ไปแจมๆคุยกับเค้า(แถวบ้านเรียก ส ใส่เกือก นั่นละ) มันจะไปของมันเอง

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เปิด dic สำหรับผมตอนนี้ขี้เกียจมากๆ เพราะมันหลายคำ แนะนำให้หาพวก tablet หรืออะไรก็ได้ ที่พิมพ์คำเข้าไปแล้วเจอเลย

ส่วนตัวแนะนำให้ฝึกจากการดูซีรี่ย์จะเยี่ยมกว่า ได้ทั้งคำศัพท์ สำเนียง ความสนุก

- อยากได้ศัพท์ เปิดพากย์ไทย ซับ eng + dic หาคำที่ไม่รู้
    - ฝึกพูด พากย์ ENG ซับ ไทย

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    จขกท หัวอกเดียวกันกับผมเลยครับ อ่านออกแต่แปลไม่ได้ เวลาเล่นเกมแล้วรู้สึกเสียอารมมากเพราะไม่ค่อยรู้เนื้อเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    แนะนำให้หาดิกติดตัวไว้ซักเล่มครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็เหมือนกัน ไม่รู้เป็นไร ความจำสั้นมาก พอข้ามวันก็ลืมนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมก็ฝึกจากเกมจากหนังเหมือนกันครับ แต่ก็ได้แค่งูๆปลาๆ ยิ่งอีกเดียวแม่จะให้ไปเรียนต่างประเทศด้วย ภาษาไม่แน่นเลย พอได้แค่พวก สวัสดี ทำอะไร ทำงานอะไร กินข้าวรึยัง ไปที่ไหน เวลาเท่าไหร่ อะไรประมาณนี้เอง ถ้ามีใครแนะนำวิธีฝึก ก็แชร์กันหน่อยเน้ออ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    The last of us ใช้ศัพท์ง่ายๆบ้านๆเวลาคุยกันเข้าใจง่ายอยู่ พอถึงพวกศัพท์ทางการศัพท์ทฤษฎีนี่ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ลองใช้โปรแกรม Rosetta Stone ดูครับ ดีมากๆเลยผมใช้อยู่ จากรู้แค่ พื้นๆตอนนี้เริ่มแปลแระโยคยากๆได้แล้ว แถมมันยังให้เราฝึกพูด ออกสำเนียงให้ถูก
    ลองหาโหลดมาใช้ดูครับ