ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ชอบเรื่อง happy three friend มั้ย

ผู้โหวต
99. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ชอบ

58 58.59%
  • ปกติสุข

36 36.36%
  • ไม่ชอบ

5 5.05%
    ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

Question คิดยังไงกับเรื่อง happy three friend

เรื่องนี้อ่ะครับ การ์ตูนน่ารักแต่โคตรโหด เลือดสาดเต็มจอ เพื่อนผมบางคนมันชอบเปิดกันนะ เปิดขึ้นจออ่ะแล้วทีนี้ไอ่คนที่ดูก็หัวเราะกันบางคนก็เฉยๆ แล้วทีนี้ไอ่เพื่อนผมมันก็ถามว่าทำไมผมไม่ชอบดู ผมบอกว่าการ์ตูนมันโหด ไม่ชอบ มันก็เลยมาบอกกลัวอ่ะดิ ผมเลยเสยคางมันไปทีหนึ่ง(ล้อเล่น) แล้วทีนี้พี่ผมลองเอาการ์ตูนนี้ไปให้แม่ผมดู แม่ผมก็ดูแล้วหัวเราะแบบฝืนๆ(ความรู้สึกผม) ผมเลยเดินไปบอกแม่ว่า แม่ครับ ถ้ามันลำบากนักก็เลิกดูเถอะ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน แล้วเพื่อนๆคิดยังไงกับการ์ตูนเรื่องนี้
    โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเลยแล้วมันสนุกตรงไหน ตรงที่เลือดสาดหรือเปล่า ชีวิตนายโหยหาขนาดนี้เลยเหรอ แล้วมันไม่มีแก่นสารอะไรเลย(เรื่อง saw ยังพอมีแง่คิด)
    แต่อันนี้เอาการ์ตูนน่ารักๆมาทำ เหมือนตอนเด็กๆผมดูโดเรม่อนมา แล้วพอตอนโตผมมาอ่านโดจินโดเรม่อนยังไงยังงั้นเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เรา ขำ เวลาดูแต่ไม่ถึงกับติดหรือชอบอ่ะ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมว่าการ์ตูนเรื่องนี้แบบว่าต้องดูตอนเราเคลียดแบบมันจะเหมือนกับว่าได้ระบายเลยทีเดียว สนุกน่ะสำหรับผม โหดได้ใจเลยขัดกับหน้าตาของตัวการ์ตูนเลย เสียวแทน
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ผมว่าการ์ตูนเรื่องนี้แบบว่าต้องดูตอนเราเคลียดแบบมันจะเหมือนกับว่าได้ระบายเลยทีเดียว สนุกน่ะสำหรับผม โหดได้ใจเลยขัดกับหน้าตาของตัวการ์ตูนเลย เสียวแทน
    ตามนั้นครับ

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ผมว่าที่สนุกคือการหักมุมของเรื่องราวต่างๆนี้แหละ เป็นอะไรที่จี้มากเลย ๕๕๕
    ส่วนเลือดสาดนี้ผมก็ว่าไม่เท่าไหร่นะ เห็นแล้วไม่ได้ชวนอ้วกแตกก็ดีแล้วหล่ะครับ

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    มองในมุมมองตามคนทั่วไป มันโหดครับ แต่ถ้าคนคิดกันเป็นมันคือความสนุก
    มองในมุมมองของผม(พวกเด็ก Computer Graphic และเด็กศิลปะ) ผมว่า Concept มันแปลกดีนะ ตัวการ์ตูนน่ารักแต่บทแต่ละตัวต้องเจอกับเหตุการณ์โหดๆตลอด พล็อตเรื่องดีทีเดียว Character ก็เรียบง่าย สามารถทำได้เรื่อยๆไม่น่าเบื่อ Screne ต่างๆก็เลือกได้เข้ากับเหตการณ์ดี รวมๆแล้วงานดีครับ+สนุกด้วย 555+(ถ้าไม่นับรวมบาง sceneที่มีภาพซ้ำแวบขึ้นมานะ)

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมดูเรี่องนี้เเล้วชอบมากถึงขั้นติดเลยเเหละ ดูทีไร อดใจไม่ได้ที่จะไปเย่อกับเครื่องปั่นเลยเเหละ
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ว่าแล้วเปิดดูดีกว่า

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมไม่ชอบครับ ไม่ชอบเลย ไม่ชอบมาก ดูแล้วรู้สึกยังไงไม่รุ้ๆ ครับ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมว่า สนุกดี ดูไปแล้วก็ขำความมึนของตัวละคร + โชคร้าย

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ไม่รู้นะว่าผมโรคจิตหรือเปล่าแต่ก็ชอบนะมันตลกดี ถึงจะเลือดสาดเหมือนแต่ให้อารมณ์ที่ต่างจากพวก saw สิงหาสับ อะไรแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมชอบนะ แต่ไม่ได้ชอบแบบดูแล้วหัวเราะได้นะ แต่ดูแบบหนังสยองแอ๊บแบ๊วอะไรแบบนี้ ดูไปลุ้นไปเสียวไป
    ว่ามันจะตายกันอีท่าไหน แล้วใครจะรอดปลอดภัยบ้าง

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมว่าก็ฮาเลือดสาดดี เพื่อนมันเอามาให้ดู ผมก็ขำๆน่ะ เพราะเล่นเกมส์มาเยอะ เจอแนวๆนี้ไปก็เฉยๆแล้ว

แล้วมาเจอในแบบการ์ตูน ซึ่งมันก็แปลกใหม่ดี
    0000000000000000000000

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    หมือนตอนเด็กๆผมดูโดเรม่อนมา แล้วพอตอนโตผมมาอ่านโดจินโดเรม่อนยังไงยังงั้นเลย
    อย่างงั้นเลยเหรอครับ ไม่ธรรมดาแล้ว พอจะมีสื่อนำทางให้ผมบ้างรึปล่าวท่าน ซักตอนซัก set ก็ดี หาดูแล้วมะเคยเจอเยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ไม่รู้นะผมชอบแนวเอาเด็กสาวน่ารักๆมาฆ่ามากกว่า ไอ้พวกกระรอกกระแตกวางนี้ไม่ชอบเท่าไหร่ แต่จะฆ่ามันสักแต่เละเป็นชิ้นๆผมก็ไม่ชอบนะ ผมชอบแบบแนวศพไม่ตายแต่ทรมาณหรือออกมาแนวCanibalismพวกนี้ไปเลยมากกว่า

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ผมชอบครับ ดูแล้วเพลินดี ^^ ช่างสรรหาวิธีตายได้บรรเจิด