ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

การยิงเป้าผู้กระทำผิด ต่อหน้าสาธารณชนของจีน (ชมคลิป) ความเด็ดขาดที่ยังคงมีอยู่

การยิงเป้าผู้กระทำผิด ต่อหน้าสาธารณชนของจีน (ชมคลิป) ความเด็ดขาดที่ยังคงมีอยู่

เป็นภาพเหตุการณืที่ตำรวจจีนได้ยิงเป้าประหารนักโทษผู้กระทำผิดรายหนึ่ง ที่มณฑลกุ้ยโจว ท่ามกลางสายตาของสาธารณชน โดยเหตุการณ์ดังกล่าวได้ถูกบันทึกภาพจากชาวบ้านรายหนึ่ง เป็นการแสดงให้เห็นถึงการลงโทษแบบไร้จริยธรรมต่อมนุษยชน

ชายดังกล่าวได้ถูกเจ้าหน้าที่นำตัวออกจากรถตู้ ก่อนที่ให้นั่งคุกเข่า และถูกบันทึกภาพ ก่อนที่ตำรวจจะยิงเป้าที่ศีรษะในระยะเผาขน และเจ้าตัวล้มลงในสภาพตายสนิท โดยเหตุการณ์นี้ถูกชาวบ้านจับกลุ่มดูอยู่บริเวณยอดเขา รวมทั้งเด็กๆ ด้วย อย่างไรก็ตาม คลิปดังกล่าวไม่ได้ระบุว่า ชายดังกล่าวกระทำผิดในข้อหาใดๆ แต่เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อเดือน ธ.ค.ปี 2012 ส่วนสื่อท้องถิ่น ระบุว่า บล็อกเกอร์รายหนึ่งอ้างอิงคำพูดของชาวบ้านบอกว่า เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่มณฑลกุ้ยโจว ขณะที่ฝูงชนดูเหมือนจะไม่ตกใจ หรือตื่นเ้ต้นอะไรมากนัก

ทั้งนี้ ภาพดังกล่าวฟ้องว่า จีนได้ประหารผู้คนในสภาพประจานต่อหน้าสาธารณชน ขณะที่องค์กรนิรโทษกรรมสากลชี้ว่า จีนได้ประหารชีวิตปีละกว่าพันราย องค์กรสิทธิมนุษยชนก็คงต้องทำงานอย่างหนักเพื่อนต่อต้านการกระทำดังกล่าว แต่คงไร้ผลเพราะทางการจีนยืนยันว่าต้องการใช้ความเด็ดขาด

ขอบคุณแหล่งข้อมูลจาก
    http://www.theblaze.com/stories/2013...-surprise-you/
    อ้างอิงจาก http://women.postjung.com/698890.html แปลและเรียบเรียงโดย พรชัย สังเวียนวงศ์ (mata)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    น่าเอาอย่างบางนะพี่ไทย
    Cpu I5 3570K@4.20Gh M/B Asrock Exteme6 Ram hyper-X1600(4x2) VGA GTX560Ti

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    จ่อยิงเผาขนเลย

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ผมว่า ดี อย่างเสียอย่างนะครับ เพราะจะทำให้ประชาชนเกรงกลัวต่อกฎหมาย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    แล้วแต่คดีดวยนะถ้าพวก ฆ่าข่มขืน ค้ายาพวกนี้ยิงไปเหอะ แต่มันมีนะคือคดี"ความมั่นคง" พวกต่อต้านรัฐบาลหรือพวกนักเรียกร้องต่างๆ มันแสดงให้เห็นเลยคับว่าถ้าเป็นเคสนักโทษทางการเมืองมายิงเป้าประเทศนั้นเผด็จการแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icesang2007 อ่านกระทู้
    ผมว่า ดี อย่างเสียอย่างนะครับ เพราะจะทำให้ประชาชนเกรงกลัวต่อกฎหมาย
    ถ้ามันกลัวจริง คงไม่โดนยิงกันปีละพันกว่ารายหรอกครับ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เปาปุ้นจิ้นประหารโหดกว่าอีกครับ อิอิ กำโทษๆ
    I Don't need Weapons I got logic