ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

Exclamation ปัญหาเรื่อง RAM ครับช่วยบอกที่!!!

คือตอนนี้ผมผึ้งเปลี่ยนเเรม เเล้วไปเชคดูมันคนละอย่างกัน หรือคนละบัสไม่รู้ครับผมดูไม่เป็น
    เเล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เป็นNoteBook ครับ

Slot1

Slot2

มันจะมีปัญหาไหมครับ!!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    2
    ram การ์ดจอ กับ เมนบอร์ด ไหมครับ (เข้าใจถูกไหม) รอเพื่อนสมาชิกคนอื่นตอบอีกนะทีครับ..

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    Bus มันต่างกัน ความเร็วจะลดลงมาเท่าตัวที่ Bus ต่ำสุด กรณีใช้งานปกติ"อาจไม่มีปัญหา" แต่อาการที่กังวลว่าจะเกิดขึ้นคือ"แรมไม่เข้ากัน" เครื่องอาจจะแฮงได้ แนะนำว่าใส่แรมรุ่นเดียวกันดีที่สุด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ใส่แรมแบบ dual ให้ใส่รุ่นเดียวกันทั้ง 2 จะดีที่สุดครับ เพราะถ้าใส่แบบคนละรุ่นถึงจะบัสเดียวกัน ความเร็วเท่ากัน แต่ก้อมีโอกาสที่จะตีกันเองได้ อย่างที่แรปบนว่า"เครื่องอาจจะแฮงค์ได้" ถ้าจะเอาให้แมทกันก้อเลือกสักตัวครับว่าจะใช้ตัวไหน ถ้าใช้ของ nanya ก้อเอาทั้งสองตัวไปเลย ถ้าเล่นซัมซุงก้อซัมซุงทั้ง 2 จะดีที่สุด

ปล.โน๊ตบุ๊คของ จขกท.Sumsung ใช่ไหม เท่าที่เล่นโน๊ตบุ๊คมา ซัมซุงไม่ไหวจะเคลียเท่าไหร่นะสำหรับบอร์ดของเขา -0-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ขอบคุณ mamies22 & Song & Snop มากครับเเล้วที่ว่า รุ่นเดียวกัน คือ แบบยี่ห้อไช่ไหมครับ Samsung ก็เอาทั้ง2 อันเลยไช่ไหมครับ เเล้วบัสที่ไม่เท่ากันนี้ ทำให้คอมแฮ๊ง นี้แฮ๊งยังไงครับ
    แบบ จอดำ จอฟ้า หรือ เเรมเสีย ฮาร์ดดีสพัง หรืออะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ต้องดูบอร์ดด้วยครับ
    ว่าซัพพอร์ทแบบ Dual อย่างเดียวหรือไม่??
    ถ้าซัพแบบ Dual อย่างเดียว รอเจอ จอฟ้าได้เลยครับ!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    นี่ครับดูให้หน่อยทำไมมันกินแรมเยอะจัง

We are anonymous We are legion

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Kingston เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CasanovaKung อ่านกระทู้
    ต้องดูบอร์ดด้วยครับ
    ว่าซัพพอร์ทแบบ Dual อย่างเดียวหรือไม่??
    ถ้าซัพแบบ Dual อย่างเดียว รอเจอ จอฟ้าได้เลยครับ!!
    เเล้วดูยังไงครับว่าบอร์ดของรับ ซัพพอร์ดเเบบ single หรือ Dual ครับ!!!