ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433

แม่ผมมีอาการคล้ายคนผิดปกติครับ

คือ จะหงุดหงิด อารมณ์เสียง่าย และเป็นบ่อยมาก
    ตั้งแต่ผมจำความได้เลย มีบางช่วงดีขึ้นบ้าง

ทุกวันก็จะไปด่ากับคนข้างบ้าน
    บางเวลาก็บ่นคนเดียว พูดคนเดียว
    ผมยืนทำกับข้าว ก็บ่น ผมว่า ยืนเกะกะ

และมักจะทะเลาะกับพ่อเป็นประจำครับ
    ผมเคยคิดว่า ถ้าเขาแยกทางกัน
    ผมจะอยู่กับแม่ครับ แต่ตอนนี้คงไม่แล้วครับ
    อายคนครับ เคยพาเพื่อนมาบ้าน แล้วแม่ก็แสดงท่าทางผิดปกติครับ บ่นคนเดียวบ้าง
    อายเพื่อนมากๆเลย แล้วยิ่งเวลาแม่ไปที่อื่นอีกครับ ชอบพูดไม่รู้เรื่อง
    แต่พอผม พูดใส่อารมณ์กับแม่ผม แม่ผมก็กลับมาเป็นปกติเลยทีเดียว จากดูบ้าๆก็ดี แต่ก็มาด่าผมแทน

อาการคล้ายๆว่า ไม่รู้ตัว ไม่มีสติ ควบคุมตนเองไม่ได้ แต่พอผมพูดใส่อารมณ์ แม่ก็รู้ตัวนะครับ

แม่ผมเคยยิงปืนไปใส่บ้านคนข้างบ้านมาแล้วด้วย หาว่าเขาด่าตัวเองบ้างละ

วันนั้นไปซื้อรถ ก็หาว่าพนักงานทำหน้าบูดใส่ ไม่น่าซื้อ
    ผมก็อยู่กับแม่ตลอด ผมก็ว่าพนักงานโอเคดี มีแต่แม่ผมที่ไม่ปกติ

ตั้งแต่ผมเป็นเด็กๆยันเป็นวัยรุ่น แม่ก็ยังเหมือนเดิมครับ มีอาการแบบนี้อยู่ตลอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ปรึกษาแพทย์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qPaMAzAp อ่านกระทู้
    ปรึกษาแพทย์ดูครับ
    พาไปวัด ให้พระพรมน้ำมนต์ดูคับ อาจโดนของ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    มีอะไรกวนใจคุณแม่รึเปล่าครับ แต่ถึงขั้นยิงปืนใส่บ้านคนข้างบ้านก็ไม่ไหวนะครับ ยังไงก็แนะนำลองปรึกษาแพทย์ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ทำทุกอย่างที่ทำได้ครับ พาไปหาหมอ ไปวัด
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    วัยทอง ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมก็เคยมีแม่แบบนี้นะครับ ไม่ไหวจริงๆนะ พอแยกทางกันก็มาอยู่กับพ่อเลย
    อยู่แล้วมีแต่ปัญหาครอบครัว ทะเลาะกันบ่อยๆ หงุดหงิดง่ายมาก
    ..........................................................................................................................................................

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมก็กำลังเป็นเลยแม่ผมจะทะเลาะกับพ่อและกับผมบ่อยมากๆพอผมเริ่มเถียงแม่จะพูดประโยคเด็ดว่า เมิ....ออกจากบ้าน ก.. ไปซะเป็นแบบนี้ทุกครั้งแล้ววันแม่ผมทำงานพิเศษร้านอาหารก่อนไปทำงาน
    แม่ให้ผมรีดตากผ้าซึ่งผมจะไปสายแล้วเลยบอกวันนี้ไม่ตากนะผมต้องไปทำงานแล้วผมจึงได้ยินประโยคต่อท้ายหลังมาว่า ก.. เลิกคิดว่าเมิ..เป็นลูก ก.. นานแล้ว จะไปไหนก็ไป เศร้าอะ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อันดับแรกคิดแยกแยะให้ถี่มาก ถ้วนมาก ก่อน ว่าเป็นโรคประสาทจริงหรือไม่ หากไม่รู้แนะนำให้พาไปหาหมอโดยเร็วที่สุด อย่าเพิ่งคิดถึงวันแยกทางกัน อย่าเพิ่ง มันยังไม่ใช่เวลา ต่อมาคือคุยกับพ่อของคุณเพราะเค้าน่าจะเป็นคนจับแม่คุณไปหาหมอให้ได้ เพื่อนข้างบ้านยิงมาแล้ว ถ้าไม่รีบวันนี้ มีลงข่าวหน้า1แน่นอน ไม่พ่อก็คุณ และสุดท้ายก็ตัวของเขาเอง ในความคิดเราอาจจะคิดแค่ถึงวันนั้น แต่ถ้าถึงวันนั้น เค้าจะเป็นอย่างไรบ้างเราก็จะเป็นห่วงเค้าอีกครับคราวนี้ทำไรไม่ได้ ยิ่งเป็นคนนอกใหญ่เลย ทั้งคุณและพ่อคุณ คำว่าลูกอักตัญญูใช้แค่เฉพาะคนที่ไม่รู้จักคำว่าพ่อแม่ แต่ถ้าเหตุสุวิสัย ทำไรไม่ได้จริง เอาชีวิตเราไว้ก่อน แต่ต้องช่วยอีกชีวิตนั่นคือแม่คุณ วงเล็บไว้เลยนะครับ รีบเปิดใจคุยกับพ่อของคุณให้โดยเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    อันดับแรกคิดแยกแยะให้ถี่มาก ถ้วนมาก ก่อน ว่าเป็นโรคประสาทจริงหรือไม่ หากไม่รู้แนะนำให้พาไปหาหมอโดยเร็วที่สุด อย่าเพิ่งคิดถึงวันแยกทางกัน อย่าเพิ่ง มันยังไม่ใช่เวลา ต่อมาคือคุยกับพ่อของคุณเพราะเค้าน่าจะเป็นคนจับแม่คุณไปหาหมอให้ได้ เพื่อนข้างบ้านยิงมาแล้ว ถ้าไม่รีบวันนี้ มีลงข่าวหน้า1แน่นอน ไม่พ่อก็คุณ และสุดท้ายก็ตัวของเขาเอง ในความคิดเราอาจจะคิดแค่ถึงวันนั้น แต่ถ้าถึงวันนั้น เค้าจะเป็นอย่างไรบ้างเราก็จะเป็นห่วงเค้าอีกครับคราวนี้ทำไรไม่ได้ ยิ่งเป็นคนนอกใหญ่เลย ทั้งคุณและพ่อคุณ คำว่าลูกอักตัญญูใช้แค่เฉพาะคนที่ไม่รู้จักคำว่าพ่อแม่ แต่ถ้าเหตุสุวิสัย ทำไรไม่ได้จริง เอาชีวิตเราไว้ก่อน แต่ต้องช่วยอีกชีวิตนั่นคือแม่คุณ วงเล็บไว้เลยนะครับ รีบเปิดใจคุยกับพ่อของคุณให้โดยเร็ว
    เคยพาไปแล้วครับ ครั้งนั้นพี่่สาวพาไปครับ
    แต่ครั้งนี้จะให้พี่สาวพาไป พี่สาวไม่เอาแล้วครับ
    พอพ่อบอกจะพาไป แม่ก็บอก ***อยากตายหรอ แล้วก็จะเอามีดมาแทงพ่อผมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถ้าทางวิทยาศาสตร์ไม่ได้ผล ก้ลองทาง ไสยศาสตร์ดู หาให้ถูกนะครับ มีทั้ง สายขาวเเละดำ อยากให้ชัวก้ไปหา พระอาจารย์เก่งๆ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ชวนไปนั่งสมาธิที่วัดครับได้ทั้งตัวคุณและแม่คุณแน่นอน
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    คุณต้องลองคุยกับแม่ดูก่อนว่ารู้ตัวมั๊ย เป็นอะไร ความรู้สึกอะไรแบบนี้ อีกอย่างแม่คุณอายุเท่าไหร่ครับ ประจำเดือนหมดยัง อาการบางอย่างคล้ายอาการของวัยทอง ลองถามเรื่อง ร้อนวูบวาบดูว่ามีมั๊ย
    นอกจากนี้ถ้ากระทำโดยไม่รู้ตัวอาจเข้าข่ายพวกโรคความจำเสื่อมก็ได้ อาการมีได้ทั้งสับสน ความจำระยะสั้นไม่ดี
    นอกจากนี้อาการพวกหูแว่ว คิดไปเอง หรือลองถามดูว่าท่านคุยกับใคร ถ้าคุยทั้งที่ไม่มีใคร หรือหูแว่วประสาทหลอนเอง อาจเข้าข่ายโรคจิตเภทก็ได้ครับ
    ทั้งนี้ผมพูดเผื่อๆไว้หลายๆโรคเฉยจริงๆต้องประเมิณกันหลายอย่างครับ ลองคุยกันดูก่อน ผมแนะนำไปหาหมอวัยทองก่อนจะช่วยแนะนำได้เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzarda อ่านกระทู้
    คุณต้องลองคุยกับแม่ดูก่อนว่ารู้ตัวมั๊ย เป็นอะไร ความรู้สึกอะไรแบบนี้ อีกอย่างแม่คุณอายุเท่าไหร่ครับ ประจำเดือนหมดยัง อาการบางอย่างคล้ายอาการของวัยทอง ลองถามเรื่อง ร้อนวูบวาบดูว่ามีมั๊ย
    นอกจากนี้ถ้ากระทำโดยไม่รู้ตัวอาจเข้าข่ายพวกโรคความจำเสื่อมก็ได้ อาการมีได้ทั้งสับสน ความจำระยะสั้นไม่ดี
    นอกจากนี้อาการพวกหูแว่ว คิดไปเอง หรือลองถามดูว่าท่านคุยกับใคร ถ้าคุยทั้งที่ไม่มีใคร หรือหูแว่วประสาทหลอนเอง อาจเข้าข่ายโรคจิตเภทก็ได้ครับ
    ทั้งนี้ผมพูดเผื่อๆไว้หลายๆโรคเฉยจริงๆต้องประเมิณกันหลายอย่างครับ ลองคุยกันดูก่อน ผมแนะนำไปหาหมอวัยทองก่อนจะช่วยแนะนำได้เยอะครับ
    ลืมบอกไปว่า ผู้ใหญ่ถ้าพาไปหาหมอตรงๆ ก็จะไม่ยอมเอาง่ายๆ ทางที่ดีให้หลอกๆพาไปครับ เช่น ตรวจร่างกาย เอายาบำรุง หรือให้คนในครอบครัวไปหาด้วยและก็พาแม่ไป อะไรก็แล้วแต่ครับ
    ขอให้โชคดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมแนะนำนะครับ หาเวลาว่างๆ ทั้งครอบครัว ไปตักบาตรทำบุญ พาแม่ไปเที่ยว ในที่ๆ มีธรรมชาติค่อนข้างดี อย่างบนดอยบ้างไรบ้าง พยายามให้แม้คุณได้พักใจผ่อนจิตใจครับ เขาอาจมีอะไรกวนใจเขามาตลอด ทำให้หงุดหงิด แม้คุณอาจจะโดนสภาวะความกดดันมาตั้งแต่เด็กหรือวัยรุ่นมาก่อน หรืออาจจะเป็นตอนมีครอบครับ ลองดูครับ พาไปทำบุญฟังธรรม ดูครับ อาจช่วยได้

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ลองปรึกษาจิตแพทย์ดูสิคับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เป็นความดันรึเปล่าครับ โรคประสาทหรือปล่าว

ผู้สูงอายุมักจะเป็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    นึกไม่ออกเลยแฮะ

บอกแม่ให้รักษาศีล ๕ ให้มั่นคงไปก่อนครับ
    ( เกี่ยว ? 55 )

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    คนที่จะช่วยได้ดีที่สุดก็คือตัวคนใกล้ตัวนั่นล่ะ พยายามอย่ามองว่าแม่ของคุณแตกต่างสิ คุณอาจจะแตกต่างจากแม่ของคุณเองก็ได้ ^^ จริงๆแล้วคุณลองหาเวลาคุยกับแม่ดู มีเวลาว่างให้บ้าง ถึงโดนด่าก็อย่าหงุดหงิดใส่แม่ ลองค้นหาดูว่าแม่คุณมีอะไรในใจรึป่าว แล้วลองรักษาด้วยการเอาใจใส่ ไม่ใช่ด่าใส่ เช่นเราทำดีให้แล้วก็ยังด่าเรา เราก็แค่เงียบฟังแล้วคุยดีๆกับ เพราะจากที่อ่านมา ดูเหมือนว่าแม่คุณยังสื่อสารกันรู้เรื่อง คุณอย่าปลูกฝังแม่คุณให้เป็นคนที่ต้องโดนด่าว่าก่อนถึงจะกลับมาดี ตอนนี้ยังไม่สายที่จะเอาใจใส่แม่ แม่เรายังไงก็คือแม่เรานะ
    น้าของผมเคยเป็นคนที่ชอบพูดคนเดียวเหมือนกัน เคยเครียกจนกระทั่งหน้าเบี้ยวไปข้างนึงเลย แต่ตอนนี้หายดี กลับมาดีเหมือนเก่าละ ผมนั่งคุยๆด้วยใช้เวลานานเหมือนกัน ถึงเจอปม คือ แกเครียดเรื่องงาน เลยรับฟังแกบ่น ระบายเรื่องงาน แล้วก็พยายามพาแกออกมาจากจุดนั้น ทุกวันนี้ดีขึ้นมาก

ป.ล. คงไม่มีใครชอบแน่ที่โดนหาว่าบ้า ประสาท แล้วเอาไปหาหมอโรคประสาท ทางที่ดีเราทำตัวเป็นหมอแทน โดยการที่ตัวเรานี่ล่ะไปปรึกษาวิธีดูแลแม่จากผู้เชี่ยวชาญ เช่น หมอ แล้วเราก็เอาวิธีนั้นๆมาใช้ดูแลรักษาแม่เรา
    ป.ล. เป็นกำลังใจให้กลับมาดีเร็วๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    โทรสายด่วนสุขภาพจิต 1667 ดูหรือยังครับ น่าจะมีเจ้าหน้าที่คอยให้คำปรึกษาอยู่นะครับ

เรื่องแบบนี้ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดีกว่า ถึงขั้นทำร้ายร่างกายนี่ค่อนข้างอันตรายอยู่

ยังไงก็ขอให้ปัญหาคลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้นนะครับ

เว็บไซด์กรมสุขภาพจิต<<< ผมลองไปอ่านมาแล้วให้ความรู้ได้ดีพอสมควรเลย