ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

ขอแนะนำ Grand Theft Auto Online โหมดออนไลน์สำหรับ GTA V

ขอแนะนำ Grand Theft Auto Online โหมดออนไลน์สำหรับ GTA V

สมัยนี้โหมดออนไลน์ ถือเป็นปัจจัยสำคัญเลยสำหรับการเลือกซื้อเกม เพราะต้องคำนึงถึงความมันส์และความคุ้มค่าด้วย ถึงจะตัดสินใจซื้อเกมนั้นมา เนื่องจากราคาแผ่นลิขสิทธิ์อย่างที่รู้กันว่ามีราคาสูง แต่ก็เชื่อว่าคุณต้องเสียเงินให้กับเกมนี้แน่นอน เพราะทั้งความมันส์และความคุ้มค่า เขาจัดมาให้เต็มๆ

Grand Theft Auto Online เป็นส่วนหนึ่งของ Grand Theft Auto V (ในกรณีซื้อแบบ retail ในอนาคตได้ข่าวว่าจะแยกขาย) ตัวเกมเปิดโอกาสให้คุณได้สัมผัสโลกของ Los Santos ในแบบที่คุณไม่เคยได้สัมผัสมาก่อน เนื่องจากสามารถมีผู้เล่นได้ถึง 16 คนและมีสิ่งที่ให้ทำและเล่นอยู่มากมายเกินกว่าที่คุณะคิดได้ ได้แก่

การทำโจรกรรมและปล้น

ฟีเจอร์ใหม่ที่มาแรงในตัวเกมระบบ Single Player ก็คือการทำโจรกรรมหรือปล้นนั่นเอง เพราะเนื่องจากมีตัวเอกมีถึง 3 คน จึงสามารถทำการปล้นได้อย่างหลากหลายรูปแบบ เช่นเดียวกับโหมดออนไลน์ เพียงแต่ว่าคุณสามารถตั้ง crew ของคุณเอง (หรือ import มาจาก Max Payne 3) ได้ถึง 4 คนกับผู้เล่นคนไหนก็ได้ทั่วทุกมุมโลก คุณอาจจะวางแผนกันไปปล้นธนาคาร ,ร้านสะดวกซื้อ หรือแม้แต่ปล้นรถส่งเงินก็เป็นได้ โดยคุณจะต้องวางแผนกันเอาเอง และแต่ละครั้งที่ทำการปล้นเสร็จ คุณก็จะแบ่งเงินกันไปใช้อย่างเท่าเทียมกัน

ภารกิจเสริม

เป็นภารกิจที่ตัวเกมวางไว้ให้ โดยผู้เล่นจะต้องร่วมทำด้วยกันภารกิจถึงจะสำเร็จ จะรับภารกิจได้จากตัวละครต่างๆในแผนที่ โดยตัวละครส่วนใหญ่มาจากโหมด Single Player ซะด้วยนะ ถือเป็นการแนะนำให้รู้จักกับตัวละครนั้นนั้นให้ลึกลงไปอีก ภารกิจก็อาจเป็นไปบุกถล่มบ้านของศัตรูหรือไปปล้นรถตามรายการที่ให้มา ฯลฯ

โหมด Deathmatch

เป็นโหมดคลาสสิกที่เกือบทุกเกมออนไลน์บนโลกจะต้องมี คือการสังหารกันจนกว่าจะครบจำนวนที่ตั้งไว้ ถ้าใครครบก่อนก็เป็นผู้ชนะ แล้วได้เงินไป โดยเล่นได้ทั้งแบบเดี่ยวและเป็นกลุ่ม (Crew) ซึ่งภาคนี้เราสามารถปรับแต่งด่านของเราเองได้ตามใจชอบ โดยใช้ Content Creator เป็นตัววางกฏเกณฑ์และวัตถุลงไปในด่านของเรา และสามารถโพสให้คนมาลองเล่นด่านของเราได้ด้วยและเราก็สามารถไปเล่นของคนอื่นได้เช่นกัน เพิ่มความอิสระให้เราไปอีกขั้น

การแข่งขันต่างๆ

สิ่งที่ขาดไม่ได้ในเกม GTA คือการแข่งต่างๆ (Races) ไม่ว่าจะเป็นแข่งรถ แข่งเจ็ทสกี แข่งเครื่องบิน และอีกมากมาย โดยภาคนี้ก็สามารถปรับแต่งสนามแข่งโดยใช้ Content Creator ได้เช่นเดียวกัน

หลังจากเหน็ดเหนื่อยจากการหาเงินเข้าตัว ก็ถึงเวลาที่ต้องใช้เงินเพื่อบรรเทากิเลสกันหน่อย

ปรับแต่งตัวละคร

ไม่มีทางที่คุณจะชอบตัวละครของเกมที่ตอนแรกให้มาได้อย่างแท้จริงหรอก คุณก็ต้องมีรูปแบบตัวละครอยู่ในใจกันทั้งนั้น หลังจากคุณทำงานหาเงินกันมาเรียบร้อย คุณก็สามารถใช้เงินอันจิ๊บจ้อยของคุณมาปรับแต่งรูปลักษณ์ของตัวละครได้ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้าหน้าผม รอยสัก ฯลฯ โดยรูปลักษณ์เหล่านั้นก็จะมีรูปแบบที่เข้ากับตัวละครของเราอยู่แล้ว

ซื้อและแต่งรถ

รถถือว่าเป็นสิ่งที่โปรดปรานของใครหลายๆคนอยู่แล้ว และภาคนี้คุณจะต้องทำงานหาเงินเพื่อซื้อรถสปอร์ตหรูๆ แพงๆเองด้วย ซื้อได้ก็ต้องแต่งได้สิ ได้ข่าวว่าภาคนี้มีอุปกรณ์ตกแต่งกว่าพันชิ้นตั้งแต่ท้ายรถจรดกระโปรงหน้ากันเลยทีเดียว

ซื้ออสังหาริมทรัพย์

เสน่ห์ของภาค San Andreas ที่เด่นๆอย่างหนึ่งก็คือ การซื้อบ้านนั่นเอง โดยภาคนี้นอกจากจะซื้อบ้านได้แล้ว ยังสามารถซื้อคอนโด โรงรถ โรงจอดเครื่องบินได้อีกด้วย ถ้าคุณซื้อบ้านคุณก็สามารถพาเพื่อนๆมาเที่ยวได้ ซื้อโรงรถก็สามารถเก็บรถได้ ฯลฯ

มีกิจกรรมอีกมากมายที่ยังไม่ได้กล่าวในกระทู้นี้สำหรับ Grand Theft Auto Online เพราะมันมีเยอะเสียเหลือเกิน โดยตัวเกมจะติดมากับ Grand Theft Auto V ในแบบฉบับกล่อง retail ตัวเกมจะปล่อยให้คุณได้เล่นตอนวันที่ 1 ตุลาคมนี้ทั่วโลก

Grand Theft Auto V จะวางตลาดในวันที่ 17 กันยายนนี้
    โดย Jerry
    Credit : http://fapgamer.com/post/view/grand-theft-auto-online

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Blog Entries
    1
    เจ๋งงงงงงงง ^^
    Why So Serious?!

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันแน่ๆ

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    PC เถิด จะเกิดผล

ปล.จะข้าม BF4 เพราะเกมนี้แล

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    จะอดใจไม่ไหวอยู่ล่ะ อยากรอซื้อแท้ PC จะได้มี MOD มีโปร ภาพสวยกว่า สงสัยได้เจ๊ง 2 ต่อ - -*

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เกมเดียวเล่นได้ หลากหลาย คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    สั้นๆเลยนาทีนี้ PS3 ใน JKG รวมตัวจร้ามาปล้นกัน เราจะเจริญเติบโตไปพร้อมกันใน GTA V โอยอยากเล่น !!!

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าเกมเดียว 3000 บาท นี้ กระเป๋าฉีกแน่

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    กี่บาทก็ยอมสำหรับภาคนี้ สุดยอดสุดๆของที่สุด เปลี่ยนประวัติศาสตร์GTAเลย Rockstar!!

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    น่าจะไม่ต้องซื้อ GTA Online มั้งนะแต่อาจจะจับเเยกให้โหลดเป็นโหมดออนไลเหมือน Metal gear

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไม่มีในไทยแน่นอนเลย เพราะมันปิด SAMP ไปแล้ว TT

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ในไทยแบนเกมนี้ไปแล้ว เราจะซื้อแท้ยังไงอ่ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ในไทยแบนเกมนี้ไปแล้ว เราจะซื้อแท้ยังไงอ่ะ
    Steam ไงครับ แหม่

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อย่างแหล่มม !!!

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เสียใจสเป็คคอมไม่แรงพอที่จะเล่น T^T

L o V e You

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mkuuhm อ่านกระทู้
    Steam ไงครับ แหม่
    มันล็อคโซนนิ

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    mode online ต้องเสียตังถืงจะเล่นได้หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    GTA V ภาคนี้ไม่มีผิดหวังเลยดีทุกอย่างเกมเดียวมีทั้งหมดเนียแหละที่ต้องการเลย

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuiiolaly อ่านกระทู้
    mode online ต้องเสียตังถืงจะเล่นได้หรือป่าวครับ
    น่าจะมีมาพร้อมกับภาค 5 เลยครับ แต่เริ่มเล่นได้ตอน 1 ตุลาคม และในอนาคตอาจจะมีแบบแยกขาย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    console อะดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้
    น่าจะมีมาพร้อมกับภาค 5 เลยครับ แต่เริ่มเล่นได้ตอน 1 ตุลาคม และในอนาคตอาจจะมีแบบแยกขาย
    งั้นต้องซื้อเร็วๆใช้ไหมครับถืงจะไม่ต้องเสียตังสองครั้ง

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    เกมอลังการงานสร้างโอเพ่นเวิลด์จริงๆ
    [/URL]

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    มันล็อคโซนนิ
    ยังไง พ่อค้า เขาก็จะหาวิธีเอามาขายให้ได้แหละครับ เกมส์นี้ดัง เวอร์ ไม่ขายไม่ได้แว้วว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    PC มาจัดแท้แน่ๆเพราะนะบบ multiplayer *-*

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    คิดอยู่ว่าจะซื้อดีไหม ชอบเพราะระบบเกมเล่นแบบออนไลน์ น่าสนใจมาก อิอิ