ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: [PC][MF] Ragnarok offline class 3

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เหมือนเดิมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    โอขอบคุณมากครับรีบสูบด่นเลยผมเคยได้ยินจากเพื่อนมาว่ามีตัว19.0ออกแล้วแต่หายากมากครับผมหาในเวปม่ะเคยเจอเลยแต่เพื่อนผมมันบอกหายากหาตามห้างอ่าได้มาหาเปง10ห้างเพื่อนผมมันบอกกว่าจะได้มาขอบคุนครับผมหายากมากมาย19.0อ่ารีบโหลดๆกันน่ะครับเหมือนมันเป็นตัวลิขสิทธิอ่าในไทยห้ามนําเข้ามั้งเพราะหายากมากๆเลยตัวเนี่ยเป็นตัวไหม่กว่า18.0น่ะตอนแรกผมก็ว่าเค้าคงไม่พัณนาออกมาแล้ว19.0อ่ะยังไงขอลองก่อนน่ะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พอแตกไฟล์ใส่ password แล้วมันขึ้นงี้คับ

! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part03.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\2010-10-18renewaldata3.gpf (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part03.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\03.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\117.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\122.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\134.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\144.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part05.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\25.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part05.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\36.mp3 (wrong password ?)

งงว่าทำไมขึ้นว่ารหัสผิดทั้งที่ไฟล์อื่นนอกจากนี้ก็แตกได้หมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นได้แน่น นอน 10000000000% แต่เปลี่ยน Class ที่ไหนยังไง มือใหม่เล่นไม่เป็น +1

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popdrift อ่านกระทู้
    เหมือนเดิมครับ

ใช้ windows อะไรครับ (มี Ragnarok Online อยู่ในเครื่องหรือเปล่าครับ ?)
    ถ้างั้นลองลบโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์มาแล้วแตกไฟล์ใหม่ดูครับ ตอนแรกผมก็อาการเหมือนท่านครับ
    เผลอไปติดตั้ง จริงๆไม่ต้องติดตั้งครับ แตกไฟล์แล้วรันเซิร์ฟเวอร์เข้าเกมส์ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rremly อ่านกระทู้
    พอแตกไฟล์ใส่ password แล้วมันขึ้นงี้คับ

! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part03.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\2010-10-18renewaldata3.gpf (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part03.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\03.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\117.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\122.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\134.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part04.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\144.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part05.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\25.mp3 (wrong password ?)
    ! C:\Users\Rremly\Downloads\Compressed\[PC] Ragnarok offline by SIGaBeerZa.part05.rar: CRC failed in the encrypted file [PC] Ragnarok offline\Ro\Ragnarok Online\bgm\36.mp3 (wrong password ?)

งงว่าทำไมขึ้นว่ารหัสผิดทั้งที่ไฟล์อื่นนอกจากนี้ก็แตกได้หมด

ลอง Test ไฟล์ดูก่อนแตกไฟล์ครับ อาจจะมีไฟล์เสียครับ ไม่งั้นก็ลองพิมพ์ password เอาครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    OKลงเล่นได้100000%ครับทําตามจ.ข.ก.ทบอก ผมก๊อปพาสไปวางได้ปกติน่ะครับคุณก๊อปเอาตัวเว้นวรรคไปด้วยหรือป่าวครับ ส่วนใครที่บอกเซิฟปิดเพราะมีตัวRoของจิงอยุ่ครับไห้ลบออกถึงจาเล่นได้ครับจิงๆมันมีตัวแก้อยุ่น่ะพวกexeอ่ะครับผมเคยเป็นใน18.0พอดีมีคนเอาดาต้าไหม่มาไห้เลยเล่นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 15th September 2011 เมื่อ 23:57

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ยืนยันอีกคนเล่นได้ แตกไฟล์เสร็จ Run แล้วเล่นได้เลย
    UPLOADER IS MY LORD

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เล่นได้นะ แต่ว่า class 3 skill มันยังใช้ได้ไม่หมดใช่มั้ยคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tasuta อ่านกระทู้
    เล่นได้นะ แต่ว่า class 3 skill มันยังใช้ได้ไม่หมดใช่มั้ยคับ
    ใช่คาบ มันไม่ครบ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอแมพหาของเทพ ๆ หน่อยครับ ใจรักเกมส์นี้แต่ยังไม่ลึกซึ้ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เซฟยังไงครับ มันเซฟได้นะ แต่บางทีมันย้อนหลัง ต้องไปตั้งตรงที่มันเป็นอัพเดทเซิฟเวอร์เลข 10 กะ 5 นั่นใช่มั้ยครับ ก่อนจะเปิดเซิฟอ่ะ
    หรือมีวิธีเซฟได้เลย ผมเล่นตอนEp18 แต่ลืมไปและ ถ้าว่าง เเวะมาบอกหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 235

เอาภาพมายืนยัน อีก ที คาบ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงแล้วเล่นได้ครับ ยืนยันด้วย คน
    อยากรู้วิธีสร้างไอดี GM เองอ่าครับ ผมหาไฟล์ ที่ conf\GM_account.txt ไม่เจออ่าครับ

หรือต้องถึงขั้นลง sql ถึงจะแอดไอดี GM ใหม่ได้งั้นก็ไม่ต้องครับ
    ผมเห็น มี สคิปบอทด้วยมันคืออะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shine15599 อ่านกระทู้
    เซฟยังไงครับ มันเซฟได้นะ แต่บางทีมันย้อนหลัง ต้องไปตั้งตรงที่มันเป็นอัพเดทเซิฟเวอร์เลข 10 กะ 5 นั่นใช่มั้ยครับ ก่อนจะเปิดเซิฟอ่ะ
    หรือมีวิธีเซฟได้เลย ผมเล่นตอนEp18 แต่ลืมไปและ ถ้าว่าง เเวะมาบอกหน่อยนะครับ
    ผมรัน Sever.bat แล้วเล่นเสร็จ ก็กด Ctrl+C แล้วพอขึ้น Y/N ก็กด y ทำทั้ง 3 หน้าจอแหละครับ เวลาเล่นเสร็จ save 100%
    UPLOADER IS MY LORD

กล่าวขอบคุณ
    0

=__=!!

อ่า คือผมหา Npc ให้เช่าหุ่นของ Mechanic ไม่เจอครับ

แล้วมีวิธีเอาแสงออก(เวลาเวลตัน)ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    File ที่ 19 โหลดไม่ได้อยู่อันเดียวหนะ ทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    เคยลองโหลดมาเล่นแล้วครั้งนึงเล่นไม่ได้อ่าคะ แล้วตอนนี้ลบตัวเกม Ro จริงไปหมดแล้วด้วย ขี้เกียจรอโหลดแพท มันนาน อะคะ
    ยังต้องใช้ แร็คจริงอยุ่มะคะนิ ?? เดะจะลองโหลดไปเล่นใหม่ แต่ถ้าใช้ กะขอบายอะคะ (ฝึกงานจบแล้วเน็ตร้านช้า)
    นามของข้าคือ "ปู" เปนเพศ ระบุในช่องที่ 3> แน่ชัดแล้ว...
    สามารถแอด Facebook ของข้าพเจ้าได้ที่นี้ "คลิ๊ก!!"

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นแลนได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แตกไฟล์เสร็จ รันเซิร์ฟเวอร์/เข้าเล่นเกมได้เลยครับ 100%

ID GM น่าจะ 2 ไฟล์นี้นะครับ อันแรกเพิ่มไอดี อันที่ 2 ระดับ ของ GM

Server V.2011.3 + BOT PVP\ID GAMEMASTER.txt
    Server V.2011.3 + BOT PVP\save\account.txt

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donotaskme : 16th September 2011 เมื่อ 16:37

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ modifymaxpower อ่านกระทู้
    ใช้ windows อะไรครับ (มี Ragnarok Online อยู่ในเครื่องหรือเปล่าครับ ?)
    ถ้างั้นลองลบโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์มาแล้วแตกไฟล์ใหม่ดูครับ ตอนแรกผมก็อาการเหมือนท่านครับ
    เผลอไปติดตั้ง จริงๆไม่ต้องติดตั้งครับ แตกไฟล์แล้วรันเซิร์ฟเวอร์เข้าเกมส์ได้เลย
    เอ่อ แตกไฟลใหม่ก็ เหมือนเดิมครับ
    แถมแตกไฟล์เสร็จขึ้น (wrong password) ด้วยครับ แต่มีโฟลเดอร์ และไฟล์ครบนะครับ
    แต่ก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Cool ขอถาม

มีของพ้อยไหมครับแล้วมีพ้อยติดตัวให้เราไหมงะ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parafin อ่านกระทู้
    มา confirm อีกหนึ่งคนว่าเล่นได้ 100% ครับ (ปรับจอเข้าตรงไหนหรอครับผมลืมปรับกดผ่านเลย จอมันเล็กไป)
    ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเข้าไปในโฟรเดอร์ที่ลงเกมไว้อะ คับ จะมีไฟล์ ชื่อว่า Config.exe เปิดแล้ว ลองปรับดูนะคับ

ถ้าจำผิดก็ขอ อภัย

กล่าวขอบคุณ
    13
    มายืนยันาฟ เล่นได้ 10000000% จะเอาภาพมาให้ดูทีหลังนะคาฟ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอรหัสในการแตกไฟล์หน่อยสิครับ
    ของผมขึ้น wrong password ตลอดเลย แต่ก็ยังมีไฟล์ แต่เข้าไม่ได้ครับ