ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

หัวข้อ: [PC][MF] Ragnarok offline class 3

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีเซต เดโบ ไหมครับนิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตกลง วิธีแก้ เซฟเวอร์ปิดมี หรือ ป่าว ช่วยหน่อยเถอะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wirojzaa20 อ่านกระทู้
    มันมีแต่ NPC เปลี่ยนคลาส3อะคับ แถวนั้นก้อมีร้านค้า ตรงกลามออะคับ ส่วนนางฟ้าผมไม่เห็นเลยคับทำไงดี มันบัคหรือเปล่า
    ก็เขาบอกแล้วว่าข้างๆนางฟ้าจุติไงคร้าบบบบบบบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เปลี่ยนอาชีพได้ปกตินะครับ ตรงนางฟ้าอะแหละครับ ก็แค่ถามว่าจะเปลียนเป็นไร ก็เลือกแค่นั้นเอง ผมไม่เคยเล่นยังเปลียนได้เลย
    แต่ผมอัพ สเตตัทไม่เปง ไปสู้กะบอส pvp กะบอท เปงแพ้ เลยจ้างเพื่อนไปลุย 555 + ใครพอมีแนวทางมั้งป่ะครับ อาชีพไรก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    component 'MSCOMCTL.OCX' or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid

มันขึ้นแบบนี้อ่าครับ
    แก้ไงอ่อครับบอกผมที
    ผมงง
    Tt'

ใครบอกผมได้บอกเลยนะครับ
    ผมรออยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ง่า สำหรับบางคนที่เปิดเซิฟไม่ได้นะครับ(ที่ขึ้นเซิฟปิด)หรือ MSCOMCTL.OCX ลองเข้าที่ไฟล์ runserver.bat ที่อยู่หน้าเดียวกับเซิฟดูนะครับ
    ส่วนคนที่หา NPC เปลี่ยนอาชีพ ตอนเข้าเกมเราจะเจอตัวเปลี่ยนเป็นคลาสสามใช่ไหมครับ ลองเดินขึ้นไปด้านบนหน่อยจะเจอ NPC ที่เป็นนางฟ้าสีขาวๆ ตัวนั้นใช้เปลี่ยนอาชีพปรกติครับ

เอ่อ สกิลหลายๆสกิลยังใช้การไม่ได้นะครับ ยังไงก็พึ่งสกิลเก่าๆไปก่อนนะครับ
    การจ้างเพื่อนเป็นอะไรที่โกงเอามากมายเหลือเกิน เอามาเป็นกลุ่ม เราแทบไม่ต้องทำมาหากินอะไรเลย T____T!!
    ส่วนใครที่รู้ว่า การเช่าหุ่นของ Mechanic อยู่ที่ไหนก็บอกผมมั่งนะครับ เดินหามา 4-5 วันแล้วเนี่ย(คือถ้ามันยังไม่ได้อัพก็บอกผมด้วยนะครับ)
    เรื่องเกม แลกเปลี่ยนความรู้กันได้นะครับ(ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แฮ่ๆ)

ปล.คือเวลมันขึ้นไวมากเลย ถ้าใครอยากให้มันอัพช้าลงบ้าง แต่ปรับไม่เป็นก็บอกนะครับ
    ปล.2 คือ บางคนอยากเล่นระลึกชาติสมัยมอนยังใช้สกิลไม่ได้ สามารถลบได้ที่ Skill_db.txt นะครับ (อย่าลบจนขาวนะครับ เกมจะ Error)
    ปล.จริงๆ ถ้าใครปรับข้อมูลแล้วคิดว่ามันสนุก เอามาแจกด้วยก็ดีครับ แฮ่ๆ

ขอบคุณที่อ่านครับ

เอ่อ เพิ่มเติมเล็กน้อยครับ

NPC ตีบวกอาวุธเดินไปทางซ้ายมือ เลยที่จ้างเพื่อนไปหน่อยจะเจอครับ มันจะตี +10 ให้เลย =___=!! (จะได้ไม่ต้องเอาหัวโขกฝาเวลาตีบวกแล้วแหก!!)
    NPC ซ่อมอาวุธก็อยู่ข้างๆกันนี่แหละครับ เอาไว้ซ่อมอาวุธที่ชื่อมันแดงๆ(เสียหาย) แต่ตีแหกซ่อมไม่ได้นะครับ มันจะหายไปเลย
    เวลาตีอาวุธหรือเกราะ มัน +น้อยเหลือเกิน ปรับได้ที่ refine_db.txt ในโฟลเดอร์ db นะครับ

สำหรับ Quest Skill ของแต่ละอาชีพ เรียนได้ที่ สาว kafras ข้างๆคนพาวาร์ปนะครับ เลื่อนบรรทัดลงมาเกือบล่างสุด
    เสีย 50000 พยายามไปเสียตังกันทุกคลาสนะครับ เพราะบางครั้งไปเรียนตอนคลาสสูงๆเลยจะเรียนไม่ได้

NPC กลุ่มพ่อค้า ซึ่งกลุ่มนี้สามารถไปหาได้โดยซานต้าครอส ที่ต้องเสียเงิน 10m น่ะครับ
    ลองเดินไปซื้อการ์ด Golden thief bug มาใส่โล่ดูนะครับ เวลาสู้บอส น่าจะตายช้าลงนิดนึง
    (การ์ดแมลงสาบทองจะทำให้เราไม่โดนเวทย์ครับ ฮีลไม่ได้ด้วยนะเออ!!)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yazakazuki : 18th September 2011 เมื่อ 17:54

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ ตอนนี้โหลดอยู่ถ้าเล่นได้จะมียืนยันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ได้แล้วครับ

ถ้าผมไม่ได้พี่
    ผมเสียใจแย่เลย

นั่งโหลดมาตั้งนาน
    แต่เข้าไม่ได้
    Tt'

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมเราไม่มีนางฟ้าเปลี่ยนอาชีพอะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พาสที่ 21 เสีย โหลดไม่ได้ครับ ลงใหมทีน่ะครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    นางฟ้าเปลี่ยนอาชีพไม่มีทำไงดี..................

กล่าวขอบคุณ
    1
    เป็นเหมือนกันเลยครับไม่มีนางฟ้าเปลี่ยนอาชีพ ทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนแตกไฟล์มีปัญหาไหมครับ แล้วนอกจากนางฟ้าแล้ว มี NPC ตัวไหนหายอีกบ้างครับ

โฟลเดอร์ GODMOOK_SERVER อยู่ไหมครับ

(ง่า ถามเยอะไปไหมนิ เวลา NPC หายไปนี่ แก้กันให้วุ่นเลย)

ในหน้า sever ลองหาไฟล์ ที่ชื่อว่า เปลี่ยนอาชีพ.GODMOOK ว่าเจอไหมนะครับ

(ผมไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่จะพยายามน้อ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yazakazuki : 18th September 2011 เมื่อ 21:02

กล่าวขอบคุณ
    38
    ใคร SET NPC เป็นบ้างครับ ช่วยสอนที่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไฟลืเปลี่ยนอาชีพ . GODMOOK มีครับ แต่ทำไมไม่รู้ในเกมมันถึงไม่มี NPC

กล่าวขอบคุณ
    0
    Npc หายไปแค่ตัวเดียวใช่ไหมครับ หรือมีตัวอื่นหายไปด้วยรึเปล่า
    (จะลองเขียนใหม่ให้)

ไม่รับประกันนะครับว่าจะทำได้ไหม(ว่าแต่ ผมจะแนบไฟล์ยังไงน้อ)

ปล.ทั่นเจ้าของกระทู้รีบกลับมาตอบด้วยนะครับ ว่าผมจะหาหุ่นของอาชีพ Mechanic ได้จากที่ไหน??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

พอดีเผอิยเข้ามาเห็นมีปัญหากันจังไอเปลี่ยนอาชีพเนี่ยดูจากรูปเครื่องผมNPCมีครบทุกตัวไม่มีบัครหรืออะไรน่ะครับ????เปลี่ยนอาชีพก็ตัวนางฟ้ามีปีกสีขาวไงครับ...มีไรถามผมก็ได้ผมเซียนragnarokครับผมเล่นได้ปกติทุกอย่างน่ะเล่นมาเป็นอาทิตยืแล้วครับ????.....ผมเล่นได้ไมคนอื่นเล่นได้แต่มีปัญหาหว่าของผมไม่มีน่ะ

ผมWindows XP SP3 ไม่มีปัญหางงกะกระทุ้อื่นๆจัง........แสดงมีผมคนเดียวล่ะสิที่เล่นได้ปกติชิว5555

NPC โดยรวมๆทุกตัวจะอยุ่ที่เมืองMorrocกับprotaraง่ะครับ(Morrocนี่ตัวหลักเลยศูนย์รวมNPCสําคัญๆครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 18th September 2011 เมื่อ 22:27

กล่าวขอบคุณ
    1
    ของผมวินโด้ 7 ครับมีปัญหาไอตัวนางฟ้าเปลี่ยนอาชีพปกติหาย และก้อ NPC อื่นๆก้อหายไปหลายตัวเหมือนกัน แต่พอลองวินโด้ XP SP3 NPC ครบครับ ผมงงมากเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wirojzaa20 อ่านกระทู้
    ของผมวินโด้ 7 ครับมีปัญหาไอตัวนางฟ้าเปลี่ยนอาชีพปกติหาย และก้อ NPC อื่นๆก้อหายไปหลายตัวเหมือนกัน แต่พอลองวินโด้ XP SP3 NPC ครบครับ ผมงงมากเลย
    ragnarok จะมีปัญหากะWindows 7 ครับมันเหมือนกับไม่ซัพพอทกันอยุ่น่ะครับแนะนัาไห้เล่นกะXP เท่านั้นน่ะครับเกมนี้

ไห้ย้ายไปเล่นกะXP เลยครับชัวกว่าเกมนี้WIN 7 บางเกมมีปัญหาอยุ่ครับมันยังไม่รองรับเกมเก่าๆเยอะครับผมรอไห้พัฒนาไปมากกว่านี้ก่อนอิอิส่วนใหญ่WIN 7 จะรองรับพวกเกมไหม่ๆครับเกมเก่าๆบางเกมจะเล่นไม่สมบูรณ์แต่ถ้าอยากเล่นเกมเก่าๆจิงๆแนะนําXP จะชัวกว่าน่ะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 18th September 2011 เมื่อ 22:39

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบพระคุณมากคัฟท่าน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ง่า สำหรับบางคนที่เปิดเซิฟไม่ได้นะครับ(ที่ขึ้นเซิฟปิด)หรือ MSCOMCTL.OCX ลองเข้าที่ไฟล์ runserver.bat ที่อยู่หน้าเดียวกับเซิฟดูนะครับ
    ลองทำแล้วเซิฟก็ยังปิดเหมือนเดิม

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ขอสูบไปก่อน ขี้เกลียดหาตัวเปิดมาเปิดเอง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำตามแล้วคับแต่เซฟยังเปิดไม่ได้เลยคับ

เรื่องเซฟปิดอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อัพสเตตัทของแต่ละอาชีพ และอัพสกิล แล้วก็ hotkey ทำไงอ่ะคร่าวๆพอหัดเล่นอ่ะนะ เอาพอเป็นแนว เล่นพีสก็มีแต่สกิลซัพ แบบว่าอัพมั่วๆ เล่นไนท์ ตีที100กว่าๆเฮ้อกำ ใครจะกรุณาบอกแนวทางบ้างอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SilEn3 Srom : 18th September 2011 เมื่อ 23:29