ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ผมต้องทำยังไงดี

คือผมกับแฟนผมคบกันมา 2 ปีกว่าๆ ละ แล้วคือผมกับแฟนเพิ่งทะเลาะกัน
    แล้วเค้าวันก่อนแฟนผมก็ถามเพื่อนผมว่าผมอยู่บ้านมั้ย เดี๋ยวจะมาหาผมที่บ้าน [จะมาบ้านผมแล้วถามเพื่อนผม ถ้าเพื่อนผมไม่บอกผมก็คงไม่รู้]
    พอมาถึงก็ทะเลาะกันอีก ผมเลยบอกเลิกเธอไปแล้วผมก็ออกจากห้องผมมา ผมเดินไปที่ห้องครัวเพื่อนกินข้าวแล้วก็นั่งดูทีวีเงียบๆคนเดียว
    พอผ่านไปได้ซักประมาณชั่วโมงนึง แฟนผมก็กลับบ้านเธอไปในระหว่าง 1 ชั่วโมงนั้นเพื่อนผมกับแฟนผมก็คุยกันอยู่ 2 คนในห้องผม ซึ่งคุยอะไรกันผมก็ไม่รู้นะ
    แต่ตอนผมเดินออกมาเพื่อนผมมันอยู่ข้างนอก พอผมออกนก็คุยกะแฟนผมในห้อง
    พอแฟนผมกลับไป มันก็มาพูกกะผมว่า "เฮ๊ย ไอA[นามสมมติ] มึ ง จะเลิกกะ B[นามสมมติ] จริงๆหรอวะ มึ ง คิดให้ดีๆนะเว๊ย"
    แล้วผมก็บอกให้เพื่อนผมกลับบ้านมันไปก่อน พอเพื่อนผมกลับไปปุ๊บผมก็เข้าเฟส เพื่อนผมมันก็ไปโพสในเฟสแบบประมาณว่า พร้อมเสียบทุกเมื่ออ่ะ
    >>เป็นได้แคที่ปรึกษา<< >>มีค่าเวลาเธอเหงา<< >>มีแค่ใจจะไปสู้อะไรเขา<< >>ถึงเขาจะทิ้งเธอไป แต่ถ้าเป็นไม่มีวันทิ้งเธอแน่<<
    นี่แค่ส่วยนึงนะครับ ปกติมันก็เป็นคนโพสเรี่ยราด โพสกระจาย อยู่ละแต่นี่ยิ่งหนักเข้าไปอีก ผมอ่านปุ๊บก็รู้เลยว่าหมายถึงผมกะแฟนผม
    แล้วแฟนผมก็ยังทักเฟสมาอีกว่า "เราขอโทษ อย่าเลิกกะเราเลยได้มั๊ย ??"
    ผมเห็นข้อความแล้วก็รูสึกไม่ดีเลยอ่ะ ตอนนี้ผมยังลังเลอยู่ ผมควรทำยังไงดี [ปกติผมเป็นคนใจเย็นนะแต่เรื่องนี้ไม่ไหวจริง]
    วันต่อมาเพื่อนผมมันก็มาบ้านผม และทำเหมือนกับว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น แถมเพื่อนคนนี้มันยังเป็นเพื่อนสนิทที่คบกันมาตั้งแต่อนุบาลเลยก็ว่าได้

ปล.เรื่องเกิดขึ้นประมาณ 2 วันก่อน แล้วหลังจากนั้นผมก็ไม่ได้เข้าเฟสอีกเลย ไม่รู้ว่าป่านนี้จะยังไงกันแล้วบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengtk1 : 17th August 2013 เมื่อ 13:30

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เหมือนอย่างที่เพื่อนคุณบอกเเหละครับ คิดให้ดีๆก่อน เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังครับ
    ลองถามตัวเองก่อนว่าคุณยังรักเขาหรือป่าว ถ้าคุณไม่ได้รักเเล้วก็ปล่อยไปเถอะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eikkew อ่านกระทู้
    เหมือนอย่างที่เพื่อนคุณบอกเเหละครับ คิดให้ดีๆก่อน เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังครับ
    ลองถามตัวเองก่อนว่าคุณยังรักเขาหรือป่าว ถ้าคุณไม่ได้รักเเล้วก็ปล่อยไปเถอะครับ
    ในความคิดผมตอนนี้คือ ผมอาจจะไม่รักเธอแล้วก็ได้นะครับ แต่พอเห็นเธอบอกว่า "ไม่เลิกได้มั้ย" ผมก็ลังเลขึ้นมา
    แล้วถ้าปล่อยไปผมอาจทนไม่ได้ถ้าเหนเพื่อนผมคบกับแฟนเก่าผมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ทะเลาะกันไม่เข้าใจกัน ลองเเก้ปัญหาก่อนสิ
    ผมเมื่อวานก่อน โมโหเเฟน จนปาโทรศัพท์ทิ้งเลย ~!! ร้องไห้หนักมาก

เเต่สุดท้าย ก็ ลองเข้าคุยกันดีๆ เเละก็ยอมง้อ <เเบบพิเรนมากๆ> พอจะคืนดีได้ ล่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengtk1 อ่านกระทู้
    ในความคิดผมตอนนี้คือ ผมอาจจะไม่รักเธอแล้วก็ได้นะครับ แต่พอเห็นเธอบอกว่า "ไม่เลิกได้มั้ย" ผมก็ลังเลขึ้นมา
    แล้วถ้าปล่อยไปผมอาจทนไม่ได้ถ้าเหนเพื่อนผมคบกับแฟนเก่าผมอ่ะ
    ถ้าคุณไม่ได้รักเเล้ว เเต่คุณทนคบเพราะไม่อยากให้เเฟนคบกับเพื่อนก็อย่าเลยครับ
    ผมก็ตัดสินเเทนคุณไม่ได้หรอกครับ มีอยู่สองอย่าง อย่างเเรกก็คือ ถ้าคุณปล่อยไป
    เเรกๆอาจจะเจ็บ เเต่หลังๆจะดีขึ้นเองครับ
    อย่างที่2ตามคุณ Pop_PeR พูดด้วยเเหละครับ ลองคุยกันดีๆก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eikkew : 17th August 2013 เมื่อ 14:07

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ถ้าไม่ได้รักแล้วก็เลิกเถอะครับเพราะถ้าไม่รักก็ไม่รู้จะคบกันไปทำไมแต่คุณจะทนเห็นเพื่อนคุณไปเป็นแฟนกับแฟนเก่าได้รึป่าวนี่สิ ลองถามใจตัวเองดีๆคิดดีๆ