ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199

[Indie Game] Megabyte Punch [one2up]

Genre : Action, Adventure, Platformer
    Platforms : PC, Mac, Linux
    Languages : English
    Players : Single-player, Local Co-op

Link Download ไม่มี Pass นะครับ

เกมเล่นได้ 2 แบบคือ
    1.เล่นเป็นด่านเป็นระดับมีประมาณ 50 ระดับนะครับ
    2.เล่นแบบ Fight Mode อันนี้มันมากได้อารมเหมือนเล่น Digimon Rumble Arena เลยทีเดียว

จุดเด่นของเกมนี้
    1.เราสามารถ Set ชิ้นส่วนต่างๆของตัวละครเราได้เองตาใจชอบเลย โดยชิ้นส่วนจะ Drop จะ Monster ทั่วไปที่เราได้ฆ่ามันนะครับ
    2.เล่น Fight Mode อันนี้จะบอกว่าสนุกมาจริงๆครับ อันนี้ขึ้นอยู่กับคน MIX ชิ้นส่วนต่างๆ เอามาสู้เลยนะครับ
    3.สามารถเล่นพร้อมกันได้ 4 คน ในเครื่องเดียว
    4.File มีขนาดเล็กทำให้ไม่เปลืองเนื้อที่เท่าไหร่ครับ

จุดด้วยของเกมนี้
    - ไม่มีให้เล่นแบบ ทำให้มีข้อจำกัดในการเล่นหลายคนไป

ใครเล่นแล้วถูกใจก็อุดหนุนกันได้ที่ Link
    ตอนนี้อยู่ใน Steam Greenlight แล้วนะครับส่วนนี้ยังไม่รู้ว่าจะได้ลงขายจริงวันไหนทีนะครับ ตอนนี้อยากเล่นแบบ online multiplayer มาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    น่าเล่นมากกกกก เจิมเลยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    น่าเล่นอ่าาา

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    น่ารักดี 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ

ลองเล่นแล้วสนุกดีครับ

แต่ผมไม่ผ่าน Boss ด่านแรกอ่ะ

T_T
    เว็บผมเองครับ Technic Gang เกี่ยวกับ Tip & Technic คอมพิวเตอร์
    ไฟล์ Flash Nokia 5800 แบบ Original Hack Download

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nge-ngao อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

ลองเล่นแล้วสนุกดีครับ

แต่ผมไม่ผ่าน Boss ด่านแรกอ่ะ

T_T
    ต้องทำใจครับ trick ง่ายๆๆนะครับ คุณพยายามเกม ชีวิตไว้เยอะๆเท่าที่จะทำได้ก่อนสู้ก็สบายไปครึ่งละครับ
    แล้วไปล่อให้อยู่แถวริมๆหน้าผ่าละก็ลุยกับมันเลย อย่าลืมใส่พุ่งไว้ด้วย เวลาใัยต๋อยลงจะได้กระโดดกลับมาจะได้ไม่ตาย

AI boss มันยากหน่อยสู้ๆๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อันนี้ไม่ใช่ตัวเต็มใช่ปะครับ เล่นจบได้แค่ด่านแรกเอง

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronwallz อ่านกระทู้
    อันนี้ไม่ใช่ตัวเต็มใช่ปะครับ เล่นจบได้แค่ด่านแรกเอง
    นายหาทางไปไม่เจอเองครับ จะบอกให้ละกันจะไป LV2 นายต้องใช้สว่านเปิดทางเอาครับ หาดูดีๆครับ
    แล้วก็ตัวนี่มี 50 LV โดยประมานนะครับ สู้ๆๆและหาทางเองนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    จบกัน ผมลงไม่ได้ 555+ ใช้วิน8

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    จบกัน ผมลงไม่ได้ 555+ ใช้วิน8
    เราใช้ windows 8 แท้ลงเล่นได้นะครับลองดูดีๆครับว่าเป็นอะไรกันแน่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    เราใช้ windows 8 แท้ลงเล่นได้นะครับลองดูดีๆครับว่าเป็นอะไรกันแน่นะครับ

น่าเล่นดีครับ ขอบคุณมากครับ ก่อนเล่นมีโหมดสอนก่อนป่าวครับ ดูแล้ว Trick น่าจะเยอะกลัวงง

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ coppy999 อ่านกระทู้
    น่าเล่นดีครับ ขอบคุณมากครับ ก่อนเล่นมีโหมดสอนก่อนป่าวครับ ดูแล้ว Trick น่าจะเยอะกลัวงง
    มีครับไม่ต้องกลัวครับอ่านให้ดีๆละกันมันเป็น ENG ครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    ต้องทำใจครับ trick ง่ายๆๆนะครับ คุณพยายามเกม ชีวิตไว้เยอะๆเท่าที่จะทำได้ก่อนสู้ก็สบายไปครึ่งละครับ
    แล้วไปล่อให้อยู่แถวริมๆหน้าผ่าละก็ลุยกับมันเลย อย่าลืมใส่พุ่งไว้ด้วย เวลาใัยต๋อยลงจะได้กระโดดกลับมาจะได้ไม่ตาย

AI boss มันยากหน่อยสู้ๆๆนะครับ
    แผ่านแล้วครับ

ตอนนี้อยู่ที่ Lv.6

Boss Lv.5 นี้ตีกันให้วุ่นเลย 555+

อันนี้ตัวผมครับ

อันนี้ก็ Part

เว็บผมเองครับ Technic Gang เกี่ยวกับ Tip & Technic คอมพิวเตอร์
    ไฟล์ Flash Nokia 5800 แบบ Original Hack Download

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่าเล่นมากครับ เดียวเล่นกับเพื่อนดีกว่า

Edit : เล่นหลายคนยังไงครับ แบบไม่ใช่ 4 จอ แบบ แลนกันไรงี้มีเปล่าครับ เหนบอก Co Op
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย overboot : 25th August 2013 เมื่อ 13:34

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถามหน่อยครับ อาวุธพวกปืนกับสว่านมันยิงไม่เข้าเลยครับ ยิงเท่าไหร่ก็ไม่ตาย มันเป็นบักรึเปล่า ใครเป็นแบบผมบ้าง เซ็งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ the_rev อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ อาวุธพวกปืนกับสว่านมันยิงไม่เข้าเลยครับ ยิงเท่าไหร่ก็ไม่ตาย มันเป็นบักรึเปล่า ใครเป็นแบบผมบ้าง เซ็งจริงๆ
    เป็นปกติครับ พลังโจงตีไม่แรงเลย ลองสังเกตุตอนที่เราโดนยิงดูครับ

ถ้าจะให้แรง ๆ ต้องอันนี้ 555+

สำหรับพวกลูกน้องตัวเล็ก ๆ 2-3 ทีก็ตายครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    น่าเล่นมากครับ เดียวเล่นกับเพื่อนดีกว่า

Edit : เล่นหลายคนยังไงครับ แบบไม่ใช่ 4 จอ แบบ แลนกันไรงี้มีเปล่าครับ เหนบอก Co Op
    ตอนนี้ยังไม่มีแบบ online ทีครับ ต้องรอดูว่าหลังจากลง steam จะทำหรือป่าวครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ the_rev อ่านกระทู้
    คุณต้องทำการ โจมตียังไงก็ได้ให้มันเป็นคล้าย critical มั่งนะ แล้ว monster จะบิน แล้วมันจะชนกำแพงระเบิดครับ ง่ายๆๆ ก็หาหมัดที่ต่อยละลอยขึ้นฟ้า ครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ใครก้ได้ใจดี เอาวิธีใช้สว่านผ่านไปด่านสองที่ว่าหน่อยดิครับ ผมลงบอสบอสสองรอบและ และไอ้สว่านที่ว่ามันเก็บอยู่ไหนอ่ะ อยากไปเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hengrw207 อ่านกระทู้
    ใครก้ได้ใจดี เอาวิธีใช้สว่านผ่านไปด่านสองที่ว่าหน่อยดิครับ ผมลงบอสบอสสองรอบและ และไอ้สว่านที่ว่ามันเก็บอยู่ไหนอ่ะ อยากไปเรื่อยๆ
    ขอโทษที่มาช่วยตอบช้าครับ ไม่รู้นะว่าผ่านได้ยัง ทางไปยังอยู่ด้านขวาล่างนะครับ ถ้าเราจำไม่ผิด [ เล่นเกมเยอะเกินจำมั่วไปหมดละ ] สังเกตุที่พื้นดิน หรือ กำแพงดีๆ นะครับ มันจะไม่เหมือนกับที่อื่น แล้วนายก็พุ่งมันเข้าไปเลย ก็เจอประตูแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    224
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เกม เล็กๆๆ ชอบครับ น่าเล่นดี
    ISPOKDARK

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอโทษที่มาช่วยตอบช้าครับ ไม่รู้นะว่าผ่านได้ยัง ทางไปยังอยู่ด้านขวาล่างนะครับ ถ้าเราจำไม่ผิด [ เล่นเกมเยอะเกินจำมั่วไปหมดละ ] สังเกตุที่พื้นดิน หรือ กำแพงดีๆ นะครับ มันจะไม่เหมือนกับที่อื่น แล้วนายก็พุ่งมันเข้าไปเลย ก็เจอประตูแล้วครับ

เรียบร้อยและครับ ขอบคุณครับ ที่จริง มันให้กลับไปเอา สว่านที่ได้กับบอสก่อน ค่อยเอาไปใช้ ชิมิ ครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ตอนแรกกะเล่นขำๆ ล่อไป2ชั่วโมงกว่า