ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ภาพสะท้อนใจ!! ทหารรั้วของชาติเงินเดือนหลักพัน -กับนักการเมืองเงินเดือนหลักแสน ??

ภาพสะท้อนใจ!! ทหารรั้วของชาติเงินเดือนหลักพัน -กับนักการเมืองเงินเดือนหลักแสน ??

เทียบกันจะๆ!! ทหารรั้วของชาติเงินเดือน 7 พันบ. -กับนักการเมืองผู้ทรงเกียรติในสภาเงินเดือน 1.3 แสนบ. ??

วันนี้ ( 18 ส.ค.) ในเพจของ "มั่นใจว่าคนไทยเกิน 1 ล้าน อยากให้ยิ่งลักษณ์ยุบสภา" ได้แชร์ภาพทหารรั้วของชาติเงินเดือนแค่ 7,500 บาทแต่กลับต้องลำบากนอนกลางดินกินกลางทราย เพื่อปกป้องคนไทยทั้งชาติ กับภาพนักการเมืองผู้ทรงเกียรติในสภาเงินเดือน 113,560 บาท กำลังนั่งดูภาพโป๋ในไอแพตซึ่งมาจากหยาดเหงื่อของภาษีประชาชน ท่ามกลางแอร์เย็นในระหว่างการพิจารณางบปี 57

โดยภาพนี้มีผู้เข้ามาชมจำนวนมาก เช่น ผู้ใช้นามว่า "Kaotaem Wayward Cat" ได้แสดงความเห็นว่า "สงสารทหาร เห้อ" , ผู้ใช้นามว่า "Suphasinee Langlois" ได้แสดงความเห็นว่า "ดูแล้ว น้ำตาคลอ อยากจะร้องไห้" , ผู้ใช้นามว่า " Pu Puupe" ได้แสดงความเห็นว่า "น่าเศร้าใจ ทหารบางท่านไม่ได้กลับบ้านด้วย"

ที่มา: http://www.tnews.co.th/html/news/668...นหลักแสน-.html

และ: https://www.facebook.com/Yingluck.Dissolve
    อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/699566.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ก็คนเรามันวัดกันที่การศึกษานี่ครับ ไม่งั้นคนทุจริตจะรวยกว่าคนสุจริตได้ไง ความดีมันไม่อยู่ในสายตาของคนยุคนี้แล้วหล่ะครับ ยอมรับเถอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    แน่ใจหรือครับว่า ทุจริต จะรวยกว่า สุจริต ได้แล้ว คนอย่าง คุณตัน ,เจ้าของ cp ,บิลเก็ต ,มาร์ค ซัคเคอร์เบิร์ก เขาก็ทำงานสุจริต
    ไม่ได้โกงใคร ก็รวยได้ผมเชื่อคำพูดของคนๆหนึ่งที่ว่า ' คนที่ประสบความสำเร็จที่สุด คือ คนที่ไขว้คว้าโอกาสอยู่เสมอ '
    ไม่ได้เกี่ยวกับการศึกษา อย่างบิลเก็ต เขาเรียบจบเหรอครับ เขาถึงจะรวยได้ อย่าเอาตรรกะเด็กๆ มาใช้ดีกว่า

แหม่ แล้วตาบิลเก็ตของคุณ ถ้าไม่มีผลงาน เค้าจะรวยได้มั้ย ? ถามหน่อยเถอะ กะไว้แล้วว่าต้องเจอคนตรรกะแบบนี้ ผมอาจจะบออกไม่เคลียตรงที่ว่า "ไม่งั้นคนทุจริต จะรวยกว่าคนสุจริตได้ไง"

ซึ่งผมจะหมายความว่า คนทุจริตที่รวย มีเยอะกว่าคนที่รวยจากคำว่าสุจริต มากกว่า แต่เอาเถอะ ผมขอถามอีกว่า คนที่คุณกล่าวมาทั้งหลาย แน่ใจว่าทุกคนสุจริตเหรอ ?

เรื่องบางเรื่องที่เป็นการทุจริต แต่บางครั้งมันเบาบางเกินไปจนทุกคนมองข้ามแล้วไม่สนใจ คุณคิดว่า อิชิตันที่คุณดื่มอยู่ทุกวันนี้น่ะ มันทำมาจากชาจริงๆน่ะหรอ ?

ที่โฆษนาว่าชาแท้ๆจากญี่ปุ่นน่ะ คุณคิดว่าถ้ารับเค้ามาผลิต มันต้องใช้ต้นทุนเท่าไหร่ แล้วเค้าเอามาขายแค่ 15-20 บาท ผมว่ามันถูกโครตๆเลยนะ ทำไมกำไรเค้าเยอะจังหล่ะ

ราคาชาญี่ปุ่นหน่ะ 1200บ. ต่อ 1 กก. นะครับ (เท่าที่หาข้อมูลได้) ฝากเอาไปคิดดีๆนะ

แล้วเรื่องทหารกับนักการเมืองน่ะ อาชีพทุกอาชีพต้องการเงินไปเลี้ยงครอบครัว แถมอาชีพที่เสี่ยงต่อชีวิตอย่างทหาร ที่บางคนเป็นหัวหลักหัวต่อด้วยซ้ำ

เงินเดือนที่มีกก็ไม่พอยาไส้อะไรอยู่แล้ว แล้วถ้าเกิดเค้าตาย คุณคิดหรือว่า แค่เงินชดเชยไม่เท่าใหร่ มันคุ้มค่ากับเงินเดือนที่เค้าจะหาได้ทั้งชิวิตที่เหลือมั้ย

แล้วทำไมล่ะ พวกวิศวะกรขุดเจาน้ำมัน เสี่ยงตายเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้สำคัญไปกว่าทหารเลย แต่กลับได้เงินเดือนเยอะกว่าทหารหลายขุม

ให้ตายเถอะ... หมดคำจะบรรยายละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FAHReNHEiT : 19th August 2013 เมื่อ 22:52
    R U S S I A .

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAHReNHEiT อ่านกระทู้
    ก็คนเรามันวัดกันที่การศึกษานี่ครับ ไม่งั้นคนทุจริตจะรวยกว่าคนสุจริตได้ไง ความดีมันไม่อยู่ในสายตาของคนยุคนี้แล้วหล่ะครับ ยอมรับเถอะ
    แน่ใจหรือครับว่า ทุจริต จะรวยกว่า สุจริต ได้แล้ว คนอย่าง คุณตัน ,เจ้าของ cp ,บิลเก็ต ,มาร์ค ซัคเคอร์เบิร์ก เขาก็ทำงานสุจริต
    ไม่ได้โกงใคร ก็รวยได้ผมเชื่อคำพูดของคนๆหนึ่งที่ว่า ' คนที่ประสบความสำเร็จที่สุด คือ คนที่ไขว้คว้าโอกาสอยู่เสมอ '
    ไม่ได้เกี่ยวกับการศึกษา อย่างบิลเก็ต เขาเรียบจบเหรอครับ เขาถึงจะรวยได้ อย่าเอาตรรกะเด็กๆ มาใช้ดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blacker อ่านกระทู้
    มีแต่เด็กตอบมู้ ***อย่าโลกสวยกันเลย
    โลกแห่งความจริงมันเป็นแบบนี้
    คนมีอำนาจย่อมทำอะไรก้ได้ คนไร้อำนาจก็เป็นเพียงแค่มดฝุ่นที่ แทบ จะไร้ค่า
    ยังไงซะเรื่องพวกนี้มันก็เป็นสิ่งที่มีมานานมากๆแล้ว ตั้งแต่สองสามร้อยปีหรือไม่แน่มีมาตั้งแต่
    มุนษย์เริ่มใช้เงินในการแลกเปลี่ยนเลยหละมั้ง
    และเรื่องพวกนี้มันเปลี่ยนไม่ได้แน่นอนมันจะอยู่ต่อไปเรื่อยๆ
    นอกเสียจากเงินไม่มีค่าเท่านั้นแหละ
    ไม่ใช่หรอกครับ ถ้าจะเอาให้ถูกมนุษย์ทุกคนล้วนเกิดมาก็มีความโลภ อยู่ในตัวทุกคนอยู่แล้ว
    ทั้งผม ทั้งคุณ หรือ ทุกคนๆในJG ละครับ ขนาดพระพุทธเจ้ากว่าพระองค์จะละกิเลศได้
    มันเป็นสิ่งที่น่ากลัวที่สุด ไม่ว่าในมนุษย์หรือสัตว์เดรัจฉานก็ล้วนแต่มีกิเลสด้วยกันทั้งสิ้น
    ดูตัวอย่างใน TDK ก็ได้ ขนาดเดนเป็นคนดีแค่ไหน แต่สุดท้ายก็โดนความโกรธเข้า
    ครอบงำ สุดท้ายเป็นไงกลายเป็นคนเลว ตัววัดหรือตัวตัดสินว่า ดีหรือเลว มันก็ขึ้นอยู่
    การที่เราควบคุมกิเลสได้ มันสำคัญที่ตรงนั้นนี้แหละ ที่จะวัดคุณว่า ดีหรือ เลว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 18th August 2013 เมื่อ 23:39
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ไอ้รูปที่จิ้มแท็ปเล็ต มันไม่ไช่ในสภานี่ครับ ดูจากโต๊ะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    บางครั้งคนเราก็ไม่ได้มีทางเลือกเสมอไปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่เค้าดูกันที่การศึกษาแหละครับอย่าปฏิเสธข้อนี้เลย แต่ผมก็ไม่ได้หมายถึงความว่าถ้าสุจริตต้องจน คนเรามันมีทุกแบบแหละ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    ไอ้รูปที่จิ้มแท็ปเล็ต มันไม่ไช่ในสภานี่ครับ ดูจากโต๊ะ
    ได้ดูข่าวบ้างหรือเปล่าก็นั่นแหละที่มันจิ้มในสภา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ก็อย่างว่าละครับ ไม่ได้ว่า ทหารหรือนักการเมืองหรอกนะครับ ยกตัวอย่างเช่น ครูกับพานโรงอ่ะครับ พานโรงทำงานหนัก อาจารย์สอนไม่กี่ชัวโมง ยัง
    ได้เงินเยอะกว่าพานโรงสะอีก
    CPU I7 4790 3.60GHz / VGA ASUS GTX 980 / SSD 128 Gb / PSU GX 750W / GIGABYTE Z97X-GAMING 3 / RAM 16 GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    คิดซะว่าหน้าที่ใครหน้าที่มัน ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดก็พอ (ให้กำลังใจทหารกล้า)

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ถ้าคิดกันอย่างนั้นลองเอาทหาร มาบริหารเทศแล้วเอานักการเมืองที่คุณๆว่ากันทั้งหลายไปกันชายแดนดูสิครับ :P
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    คนเราเลือกเกิดไม่ได้ครับ ค่านิยมกฏหมายก็มาเป็นแบบนี้ เราก็ได้แต่ทำใจครับ

สำหรับผมการศึกษาแทบไม่ได้วัดอะไรเลยครับ
    สิ่งที่วัดได้คือแนวคิดล้วนๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ผมไม่เคยทหารคนไหนออกมาบ่นเลยนะ ว่าเงินเดือนน้อย เขาภูมิใจที่ได้ทำหน้าที่ทหาร แค่นั้นก็พอแล้ว
    ส่วนคนที่เงินเดือนเยอะ แต่วันๆไม่ค่อยได้ทำประโยชน์ ก็อยู่ที่สำนึกแล้วละครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    การศึกษาดีจบมาทำตัวโสโครกแบบนี้อะนะ อย่าวัดเลย จริงๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    มีแต่เด็กตอบมู้ ***อย่าโลกสวยกันเลย
    โลกแห่งความจริงมันเป็นแบบนี้
    คนมีอำนาจย่อมทำอะไรก้ได้ คนไร้อำนาจก็เป็นเพียงแค่มดฝุ่นที่ แทบ จะไร้ค่า
    ยังไงซะเรื่องพวกนี้มันก็เป็นสิ่งที่มีมานานมากๆแล้ว ตั้งแต่สองสามร้อยปีหรือไม่แน่มีมาตั้งแต่
    มุนษย์เริ่มใช้เงินในการแลกเปลี่ยนเลยหละมั้ง
    และเรื่องพวกนี้มันเปลี่ยนไม่ได้แน่นอนมันจะอยู่ต่อไปเรื่อยๆ
    นอกเสียจากเงินไม่มีค่าเท่านั้นแหละ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    Let it be !!

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ยอมรับครับ .. ว่าต่างกันที่วุฒิการศึกษาและสังคมจริงๆ

แต่นักการเมืองบางคน ควรทำหน้าที่ให้ดีกว่านี้นะครับ ไม่ใช่เข้าสภาเปิดศึกเวทีมวย WWE อย่างกับเด็ก ม.ต้น,ใช้สภาเป็นที่นอนโรงแรมสุดหรู

ในขณะที่ทหารนายนึงกำลังปกป้องประเทศชาติด้วยปืน , กระสุนและระเบิด ??

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    คนในสภานั้น หลาย ๆ คนก็เคยเป็นทหารเหมือนกันแหละครับ ยิ่งในยุคนั้นแล้วด้วย
    ปล.แต่ผมเกลียดทุกคนในสภาเลย ทุก พรรค์การเมือง
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    นักการเมืองเลวเพราะตรวจสอบได้
    ส่วนคนที่ตรวจสอบไม่ได้คุณคิดว่าไงครับ

หืมมมมมมมมมมมมมมม?
    รอวันโดนแบน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อยู่เมืองไทยต้องทำใจครังผม ผมก็เป็นทหารสามจังหวัดมาก่อน เข้าใจดีครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857

ไม่ใช่หรอกครับ ถ้าจะเอาให้ถูกมนุษย์ทุกคนล้วนเกิดมาก็มีความโลภ อยู่ในตัวทุกคนอยู่แล้ว
    ทั้งผม ทั้งคุณ หรือ ทุกคนๆในJG ละครับ ขนาดพระพุทธเจ้ากว่าพระองค์จะละกิเลศได้
    มันเป็นสิ่งที่น่ากลัวที่สุด ไม่ว่าในมนุษย์หรือสัตว์เดรัจฉานก็ล้วนแต่มีกิเลสด้วยกันทั้งสิ้น
    ดูตัวอย่างใน TDK ก็ได้ ขนาดเดนเป็นคนดีแค่ไหน แต่สุดท้ายก็โดนความโกรธเข้า
    ครอบงำ สุดท้ายเป็นไงกลายเป็นคนเลว ตัววัดหรือตัวตัดสินว่า ดีหรือเลว มันก็ขึ้นอยู่
    การที่เราควบคุมกิเลสได้ มันสำคัญที่ตรงนั้นนี้แหละ ที่จะวัดคุณว่า ดีหรือ เลว
    ผมจะบอกให้นะครับ อ่านที่ผมจะโพสให้ดี ๆ เลยนะครับ ซออีพอพี หน่ะ แล้วก็รวมถึงทุกคนที่คุณเพ้อมาหน่ะนะ ทุกภูมิภาคของประเทศไทยเราน่ะนะ มันโกง ช่างท้องถิ่น ทุกพื้นที่

ทุกสายงาน ทุกจังหวัด เพียงแต่พรรคพวกทางกฏหมายมันเยอะ เพราะมันมืออาชีพด้านโกงแล้วชิ่ง ช่างท้องถิ่นระดับรากหญ้า

ความคิดคุณหน่ะมันดี แต่มันดีกับเฉพาะเด็กโลกสวย ที่ไม่เคยเผชิญชีวิตอะไร ไม่รู้หรอก พวกนี้มันเสือสิงกระทิงแร่ด

เพราะฉะนั้น ผมว่าคุณหน่ะ อย่าเพ้อเจ้อจินตนาการกะไอ่หลักการที่ฟังดูหน่อมแน๊ม นักดีกว่านะครับ แนะนำ

มันไม่มีใครหรอก ที่เอาตรรกกะแบบเด็กมาใช้ มีแต่คุณหน่ะและ ที่โลกสวยเพ้อเจ้อจัดเลย จนดูเหมือนตัวตลกในสายตาคนที่ผ่านชีวิตอย่างผมนะ

อย่าเพ้อเจ้อไปนัก ไอ่โลกใบสวย ๆ หน่ะ มันมีแต่ในละคร กะในจินตนาการขของเด็กโลกสวยแบบคุณเท่านั้นแหละ

นะครับ แนะนำ

แบบว่าผมอ่านดูแล้ว คลืนไส้มากเลย แล้วก็ไม่ต้องถามว่าผมรู้เรื่องพวกนี้ได้ไงนะ ขี้เกียจจะตอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 19th August 2013 เมื่อ 01:24

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ผมจะบอกให้นะครับ อ่านที่ผมจะโพสให้ดี ๆ เลยนะครับ ซออีพอพี หน่ะ ทุกภูมิภาคของประเทศไทยเราน่ะนะ มันโกง ช่างท้องถิ่น ทุกพื้นที่

ทุกสายงาน ทุกจังหวัด เพียงแต่พรรคพวกทางกฏหมายมันเยอะ เพราะมันมืออาชีพด้านโกงแล้วชิ่ง ช่างท้องถิ่นระดับรากหญ้า

ความคิดคุณหน่ะมันดี แต่มันดีกับเฉพาะเด็กโลกสวย ที่ไม่เคยเผชิญชีวิตอะไร ไม่รู้หรอก พวกนี้มันเสือสิงกระทิงแร่ด

เพราะฉะนั้น ผมว่าคุณหน่ะ อย่าเพ้อเจ้อจินตนาการกะไอ่หลักการที่ฟังดูหน่อมแน๊ม นักดีกว่านะครับ แนะนำ

มันไม่มีใครหรอก ที่เอาตรรกกะแบบเด็กมาใช้ มีแต่คุณหน่ะและ ที่โลกสวยเพ้อเจ้อจัดเลย จนดูเหมือนตัวตลกในสายตาคนที่ผ่านชีวิตอย่างผมนะ

อย่าเพ้อเจ้อไปนัก ไอ่โลกใบสวย ๆ หน่ะ มันมีแต่ในละคร กะในจินตนาการขของเด็กโลกสวยแบบคุณเท่านั้นแหละ

นะครับ แนะนำ

แบบว่าผมอ่านดูแล้ว คลืนไส้มากเลย แล้วก็ไม่ต้องถามว่าผมรู้เรื่องพวกนี้ได้ไงนะ ขี้เกียจจะตอบ
    ผมไม่ได้โลกสวยนะ ขนาดเพื่อนผมมันยังมีเส้นสายเลย แค่ทหารเกณฑ์มันยังไม่ต้องเป็นเลย
    ลุงมันมีตำแหน่งใน ทบ. เลยทำไมผมถึงจะไม่รู้ ผมถึงบอกว่า แค่คนมันมีกิเลส มันก็สามารถ
    เปลี่ยนอะไรก็ได้ทำให้มันอยู่ต่อของมันต่อไป คนไทยมันเป็นแบบนี้เองเอาสบายเข้าว่า ไม่
    สนใจว่า คนอื่นมันจะเป็นอะไร คนไทยไม่เหมือนประเทศอื่นๆ อย่าง อียิปต์ ที่ ปปช. ไม่พอ
    ใจก็ออกมาต่อต้านกัน แต่คนไทยไม่ชอบอะไรที่มันยุ่งยาก จนกว่าจะโดนเข้าตัวเองถีงจะรู้สึก

เอาแค่คนใกล้ๆ ตัวผมนะ ลุงของผมแท้ๆ ยังจะคิดโกงเงินปู่ผมเลย ขนาดลุงผมเป็นพี่ชายคนโต
    แล้วมีทุกอย่างแแล้วแท้ๆ ดีที่พ่อผมไม่อยากไปยุ่งเกี่ยวกับเงินเลย เรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร
    อยู่แล้ว ผมเองก็ไม่ใช่คนดีอะไรผมเองก็มีด้านมืดที่คุณไม่รู้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 19th August 2013 เมื่อ 01:36
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ภาพนี้อาจจะเห็นในโลกโซเชียวจนชินตา เเต่เมื่อมาคิดแบบจริงๆจังๆ มันจะเป็นองค์ประกอบหรือสาเหตที่นำไปสู่ปัญหาต่างๆในประเทศไทยเลยนะครับ
    นักการเมืองแย่ๆ 1 คน ก็สามารถทำให้ประเทศล้มจ่มจนไม่เหลืออะไรได้นะครับ
    ทหารผู้เสียสละ 1คน ก็สามารถทำให้ประเทศดีขึ้นกว่าเดิมหลายเท่า

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมไม่ได้โลกสวยนะ ขนาดเพื่อนผมมันยังมีเส้นสายเลย แค่ทหารเกณฑ์มันยังไม่ต้องเป็นเลย
    ลุงมันมีตำแหน่งใน ทบ. เลยทำไมผมถึงจะไม่รู้ ผมถึงบอกว่า แค่คนมันมีกิเลส มันก็สามารถ
    เปลี่ยนอะไรก็ได้ทำให้มันอยู่ต่อของมันต่อไป คนไทยมันเป็นแบบนี้เองเอาสบายเข้าว่า ไม่
    สนใจว่า คนอื่นมันจะเป็นอะไร คนไทยไม่เหมือนประเทศอื่นๆ อย่าง อียิปต์ ที่ ปปช. ไม่พอ
    ใจก็ออกมาต่อต้านกัน แต่คนไทยไม่ชอบอะไรที่มันยุ่งยาก จนกว่าจะโดนเข้าตัวเองถีงจะรู้สึก

เอาแค่คนใกล้ๆ ตัวผมนะ ลุงของผมแท้ๆ ยังจะคิดโกงเงินปู่ผมเลย ขนาดลุงผมเป็นพี่ชายคนโต
    แล้วมีทุกอย่างแแล้วแท้ๆ ดีที่พ่อผมไม่อยากไปยุ่งเกี่ยวกับเงินเลย เรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร
    อยู่แล้ว ผมเองก็ไม่ใช่คนดีอะไรผมเองก็มีด้านมืดที่คุณไม่รู้เลย

^
    เค้าคงหมายถึง กลุ่ม บุคคล ตัวอย่างที่ท่าน ยกมา น่ะครับ...ว่า บางกลุ่ม ที่ท่านคิดว่าเขา ทำงานสุจริตแล้วรวย อันที่จริง คนพวกนี้[บางคน ในชื่อที่ท่านเอ่ย] เขาอาจจะโกง คน รากหญ้า จนดันตัวเองให้ขึ้นมาสู่ จุดสูงๆ...เมื่ออยู่จุดสูง แล้ว ในสายตาคนนอกที่ไม่เคยรับรู้ประวัติด้านนั้น คงคิดว่าคนเหล่านั้น ต้องทำงาน อย่างหนักและ สุจริต 100% จน ผลักให้ตัวเอง มีชื่อเสียงและร่ำรวยน่ะครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ทหาร ปกป้องชาติจนสิ้นชีพ

นักการเมืองบำเรอชีพ จนสิ้นชาติ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanjaiteeruk : 19th August 2013 เมื่อ 17:33
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    แล้วคุณจะทำอย่างไรกับความเป็นจริงเหล่านี้...สิ่งที่คุณทำจะบ่งบอกคุณค่าในตัวคุณ ไม่ว่าคุณจะสละชีวิตเพื่อชาติหรือจะนั่งหลับอยู่ในสภาหรือจะอะไรก็ช่าง เราทุกคนมีสิ่งที่ทำได้แบละทำไม่ได้อยุ่

ผมคิดไว้แบบนี้นะ (Dราม่ากันต่อไป555)

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ